๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 11:18:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สปริงแบบแผ่นขด ดีกว่าแบบกลมอย่างไรครับ  (อ่าน 4270 ครั้ง)
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 10:49:38 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้ ไหว้ ไหว้
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 12:51:39 PM »

มีสปริงอีกแบบ เช่นปืนของ ซิก เซาเออร์ ใช้สปริงเส้นกลม แต่ใช้หลายเส้นเอามาควั่นเกลียวกันก่อน แล้วค่อยขดเป็นตัวสปริง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 01:32:27 PM »

มีสปริงอีกแบบ เช่นปืนของ ซิก เซาเออร์ ใช้สปริงเส้นกลม แต่ใช้หลายเส้นเอามาควั่นเกลียวกันก่อน แล้วค่อยขดเป็นตัวสปริง

ซิกเลียนแบบปืนอาก้าครับ
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 01:40:13 PM »

ของอาก้า  ใช้แบบนี้  รวมทั้งชุดลั่นไกด้วยครับ

ถามต่อเลยครับ   เอ็ม 60 มีสปริงแกนเดียว  แต่ทำไม่ ปืนกลอย่าง ไนเกฟ ของอิสราเอล มีสปริง 2 แกน

แบบไหนดีกว่าครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 01:42:54 PM »

ซิกเลียนแบบปืนอาก้าครับ

ไหว้ขอบคุณครับท่านผู้การ ไหว้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 02:10:21 PM »

ของอาก้า  ใช้แบบนี้  รวมทั้งชุดลั่นไกด้วยครับ

ถามต่อเลยครับ   เอ็ม 60 มีสปริงแกนเดียว  แต่ทำไม่ ปืนกลอย่าง ไนเกฟ ของอิสราเอล มีสปริง 2 แกน

แบบไหนดีกว่าครับ

ขออนุญาตตอบตามความเข้าใจของตัวเองมั่งครับ

สปริงสองตัวจะดีกว่าตัวเดียว ตัวหน้าจะใช้ต้านการขัดกลอน ส่วนตัวหลังใช้ซับแรงรีคอยล์ลดความเสียหายจากการกระแทกของลูกเลื่อนครับ  ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 02:25:03 PM »

เขาใจว่าพี่ท่านจขกท.ไปเห็นสปริงของSIGกับEverlastของNightHawkมาละสิ
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 06:33:36 PM »

มิใช่ครับ ผมสังเกตปืน STI GP-6 ที่ผมมีครับ รุ่นเก่าใช้สปริงแบบกลม พอรุ่นใหม่ออกมาใช้สปริงแบบแบนครับ ผมเลยหาแบบแบนมา แต่ใส่ไม่ได้ เพราะโครงข้างในไม่เหมือนกันครับ สปริงมันอันใหญ่ไป  Cry Cry

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์