๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:53:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่านผู้การช่วยเติมความรู้ให้สมาชิกด้วยครับ ปืน GM6 Lynx .50  (อ่าน 1485 ครั้ง)
KKK5659
มีกระบอกนี้จะเอากระบอกโน้น มีกระบอกโน้นจะเอากระบอกนั้น...เฮ้อ..*_*!!!
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 12:17:48 PM »

เรียนท่านผู้การครับ เนื่องจากผมได้ดูคลิปในยูทูป แล้วสนใจใคร่รู้ เพราะปืนรุ่นนี้น่าสนใจทั้งการออกแบบ ระบบปฏิบัติการ จึงอยากรบกวนท่านผู้การช่วยลงข้อมูลเป็นแนวทางศึกษาเหมือนตอนที่ท่านผู้การได้ทดสอบปืนแบเร็ตเพื่อเป็นวิทยาทานแก่ตัวผมและสมาชิกท่านอื่นๆด้วยครับ กราบขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม  ไหว้

รูเข้า

รูออก

http://www.youtube.com/watch?v=NBntnnCFvOk คลิปการยิง

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 01:38:55 PM »

ก็ปืน 12.7 ธรรมดา ไม่เห็นจะน่าสนใจ
ตัวที่น่าสนใจ น่าจะเป็นรุ่น M3 มากกว่า เพราะเป็นปืนสไนเปอร์กึ่งอัตโนมัติแบบเดียวที่เป็น 14.5 มม.
KKK5659
มีกระบอกนี้จะเอากระบอกโน้น มีกระบอกโน้นจะเอากระบอกนั้น...เฮ้อ..*_*!!!
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 02:26:26 PM »

ก็ปืน 12.7 ธรรมดา ไม่เห็นจะน่าสนใจ
ตัวที่น่าสนใจ น่าจะเป็นรุ่น M3 มากกว่า เพราะเป็นปืนสไนเปอร์กึ่งอัตโนมัติแบบเดียวที่เป็น 14.5 มม.

ครับผม เจ้า PTRD ที่ว่านี้ก็น่าสนใจครับ ถ้าอย่างนั้นแล้วแต่ท่านผู้การเลยครับ ผมเองที่ถามเพราะอยากรู้อยากเห็น ลำพังประชาชนคนทั่วไปอย่างผมคงไม่มีโอกาสได้สัมผัสปืนจริง ก็ขอแค่ได้ตื่นเต้นจากในหน้ากระดาษ อวป. หรือได้เสพความรู้จากท่านผู้การพวกผมก็มีความสุขแล้วครับ

สุดท้ายแล้วอย่างไรคงแล้วแต่ดุลยพินิจท่านผู้การครับ กราบขอบพระคุณมากๆครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 03:35:37 PM »

ครับผม เจ้า PTRD ที่ว่านี้ก็น่าสนใจครับ ถ้าอย่างนั้นแล้วแต่ท่านผู้การเลยครับ ผมเองที่ถามเพราะอยากรู้อยากเห็น ลำพังประชาชนคนทั่วไปอย่างผมคงไม่มีโอกาสได้สัมผัสปืนจริง ก็ขอแค่ได้ตื่นเต้นจากในหน้ากระดาษ อวป. หรือได้เสพความรู้จากท่านผู้การพวกผมก็มีความสุขแล้วครับ

สุดท้ายแล้วอย่างไรคงแล้วแต่ดุลยพินิจท่านผู้การครับ กราบขอบพระคุณมากๆครับ

ผมก็ยังไม่ได้จับของจริงกับรุ่น M6 เหมือนกัน
คืองานแสดงอาวุธในยุโรปตะวันออกมันเล็กมาก ดูครึ่งวันก็จบ  ไม่ค่อยคุ้มค่าที่จะไป
ระบบจองโรงแรม รวมทั้งคมนาคม ก็ขลุกขลักไปหมด  ไปดูที่โรมาเนียมาครั้งเดียว เข็ดไปนาน
KKK5659
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 03:52:45 PM »

ผมก็ยังไม่ได้จับของจริงกับรุ่น M6 เหมือนกัน
คืองานแสดงอาวุธในยุโรปตะวันออกมันเล็กมาก ดูครึ่งวันก็จบ  ไม่ค่อยคุ้มค่าที่จะไป
ระบบจองโรงแรม รวมทั้งคมนาคม ก็ขลุกขลักไปหมด  ไปดูที่โรมาเนียมาครั้งเดียว เข็ดไปนาน

เอาไว้ให้ท่านผู้การสะดวกแล้วจะจัดทีเดียวว่าด้วยเรื่องไรเฟิลที่คาร์ลิบเบอร์ใหญ่ๆ 5 เล่มรวดเลยก็ยิ่งดีครับ พวกผมรอรับความรู้ได้ครับ กราบขอบพระคุณท่านผู้การอีกครั้งด้วยครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์