๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:01:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปยุโรป สามารถซื้ออุปกรณ์ใดที่เกี่ยวกับการยิงปืนและนำเข้ามาได้ครับ  (อ่าน 3455 ครั้ง)
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 12:27:34 PM »

อ่านแล้วอยากไปมั่งแล้วซิครับ... ฮา...
ช่วงนี้น่าไปครับ  อากาศกำลังดี มีแจ็คเก็ตบาง ๆ ตัวเดียวก็พอ
ที่น่าไปดูมากคือ War Museum เพราะออสเตรียเป็นเมืองหน้าด่านของยุโรป รับศึกทั้งมองโกล และเติร์ก
รถ Gräf & Stift  คันที่ Franz Ferdinand ถูกยิงตายจนเป็นชนวนสงครามโลกครั้งที่หนึ่ง ก็อยู่ที่นั่น (เปลี่ยนสีจากแดงเป็นดำ)  ปืนที่ยิง เสื้อเปื้อนเลือดอยู่ครบหมด

ขอบพระคุณครับ...

งี้นายสมชายไปโหลดแผนที่การ์มินมานั่งศึกษาก่อนเลยครับ... เย้...

ต้องหัดนั่งรถรางด้วยครับ
War Museum รถ Underground ไปไม่ถึง
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 02:22:57 PM »

กำลังจะไปสวิสเซอร์แลนด์และออสเตรีย ขอคำปรึกษาว่ามีอุปกรณ์ใดที่เกี่ยวกับการยิงปืน ทั้งปืนสั้นและปืนยาว ที่เราสามารถซื้อและนำเข้ามาได้โดยไม่ต้องอนุญาตครับ พวกกล้องเล็งต่างๆเอาข้ามาได้ไม๊ครับ ถ้าแนะนำยี่ห้อและสถานที่ด้วยจะขอบพระคุณมากครับ พอดีไปเป็นครั้งแรกครับ  Cheesy

แหม... ไปสวิสฯ ผมไม่ยักกะนึกถึงอุปกรณ์ปืนแฮะ... ผมกลับนึกถึงมีดสวยๆ แทนครับ... Grin Grin Grin

ไม่นึกถึงทองสวิสฯเหรอ อีกอย่างเห็นเขาบอกว่าสาวสวิสฯใจถึงนะ ยิ้มีเลศนัย
ช่วงนี้สาวๆเขาใส่เสื้อยืดบางๆมาออกกำลังกายกันกลางแจ้ง อู้ย....

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 02:48:43 PM »

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ ตอนนี้อยู่เนเธอร์แลนด์แล้วครับ หนาวมากกกกก 4-7 องศาแล้วแต่ช่วงเวลา เตรียมปลั็กแบบ universal มาเรียบร้อยครับ ร้านช็อคโกแลตก็น่าไปนะครับ   Cheesy  ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ   ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2014, 02:56:06 PM โดย Army - รักในหลวงครับ » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 02:57:37 PM »

อ่านแล้วอยากไปมั่งแล้วซิครับ... ฮา...
ช่วงนี้น่าไปครับ  อากาศกำลังดี มีแจ็คเก็ตบาง ๆ ตัวเดียวก็พอ
ที่น่าไปดูมากคือ War Museum เพราะออสเตรียเป็นเมืองหน้าด่านของยุโรป รับศึกทั้งมองโกล และเติร์ก
รถ Gräf & Stift  คันที่ Franz Ferdinand ถูกยิงตายจนเป็นชนวนสงครามโลกครั้งที่หนึ่ง ก็อยู่ที่นั่น (เปลี่ยนสีจากแดงเป็นดำ)  ปืนที่ยิง เสื้อเปื้อนเลือดอยู่ครบหมด

ขอบพระคุณครับ...

งี้นายสมชายไปโหลดแผนที่การ์มินมานั่งศึกษาก่อนเลยครับ... เย้...

ต้องหัดนั่งรถรางด้วยครับ
War Museum รถ Underground ไปไม่ถึง

จะชวนเมียไปให้ได้ครับ... แฮ่ๆ...  ไหว้
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 07:44:48 AM »

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ ตอนนี้อยู่เนเธอร์แลนด์แล้วครับ หนาวมากกกกก 4-7 องศาแล้วแต่ช่วงเวลา เตรียมปลั็กแบบ universal มาเรียบร้อยครับ ร้านช็อคโกแลตก็น่าไปนะครับ   Cheesy  ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ   ไหว้

Red light zone ก็น่าไปนะครับ
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 10:11:32 AM »

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ ตอนนี้อยู่เนเธอร์แลนด์แล้วครับ หนาวมากกกกก 4-7 องศาแล้วแต่ช่วงเวลา เตรียมปลั็กแบบ universal มาเรียบร้อยครับ ร้านช็อคโกแลตก็น่าไปนะครับ   Cheesy  ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ   ไหว้

เดี๋ยวเจอคนไทยหน้าคุ้นๆ เกาะตู้กระจกเพียบ 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2014, 10:22:11 AM โดย bigbang » บันทึกการเข้า

อเสวนา จะ พาลานัง
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 10:31:36 AM »

เดี๋ยวเจอคนไทยหน้าคุ้นๆ เกาะตู้กระจกเพียบ 555

คนไทยเดินหนีครับ  ในตู้มีประเภทพุงย้วย ๆ ผิวหยาบเหมือนหนังหมู  ตู้เมืองไทยสวยกว่าเยอะ
แต่ที่น่าไปดู ก็เพราะระบบบริหารจัดการของเขา
ภาครัฐเขาไม่ส่งเสริม แต่อนุรักษ์ไว้เพื่อเป็นสัญญาลักษณ์ และควบคุมไม่ให้ขยายตัว
หัวท้าย Red zone เป็น Church เป็นศาลเจ้า  และพระบรมมหาราชวัง ก็อยู่ห่างออกไปไม่ถึง 300 เมตร
มีตำรวจเดินเต็มไปหมด ไม่รีดไถผู้หญิง แต่คุ้มครองไม่ให้มีคนรังแก
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 01:58:34 PM »

คนไทยเดินหนีครับ  ในตู้มีประเภทพุงย้วย ๆ ผิวหยาบเหมือนหนังหมู  ตู้เมืองไทยสวยกว่าเยอะ
แต่ที่น่าไปดู ก็เพราะระบบบริหารจัดการของเขา
ภาครัฐเขาไม่ส่งเสริม แต่อนุรักษ์ไว้เพื่อเป็นสัญญาลักษณ์ และควบคุมไม่ให้ขยายตัว
หัวท้าย Red zone เป็น Church เป็นศาลเจ้า  และพระบรมมหาราชวัง ก็อยู่ห่างออกไปไม่ถึง 300 เมตร
มีตำรวจเดินเต็มไปหมด ไม่รีดไถผู้หญิง แต่คุ้มครองไม่ให้มีคนรังแก

โอ้โห้ ผู้การอธิบายได้เห็น ชัดทั้งภาพและระบบเลย 555

อเสวนา จะ พาลานัง
Adrenaline-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 11:41:42 AM »

Bull Dog …… Grasshopper  น้ำลายหก น้ำลายหก ไหว้

ธ ประสงค์ใด จงสฤษดิ์ดัง
วังวรหฤทัย ดุจจะถวายชัย
ชโย ชโย ชโย
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 03:52:12 PM »

ที่ลูเซินมีร้านขายมีดขายนาฬิกาฯพูดไทยได้หลายร้าน ..... เขาทำการตลาดดีจ้างพนักงานหลากหลายภาษาไว้ต้อนรับคนชาตินั้นๆเหมือนปารีส  เยี่ยม
ผมเคยเจอร้านนึงที่ Luzern นี่แหละครับขายของที่ระลึกหลากหลายมาก เจ้าของเป็นคนไทยที่มาตั้งรกรากที่นี่เป็นสิบๆปีแล้ว อัธยาศัยค่อนข้างดีครับ
พอรู้ว่าเป็นคนไทยเธอจะต้อนรับอย่างดี(รู้ว่าคนไทยชอบช็อป) อยู่ไม่ไกลจากสะพานสัญลักษณ์เมืองลูเซิร์นเท่าไหร่ครับจำชื่อร้านไม่ได้แล้ว

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 02:16:52 PM »

กลับมาแล้วครับ ไปถึงออสเตรียเย็นวันเสาร์ ร้านค้าปิดหมดต่อไปถึงวันอาทิตย์ทั้งวันด้วยครับ หาอาหารทานยังยากเลยครับ ถามคนที่นั่นบอกว่าเป็นธรรมเนียมของออสเตรีย แต่แปลกที่รถไฟใติดินเปิด 24 ชม.เฉพาะเสาร์อาทิตย์ ใครจะไปหาซื้อของฝาก แนะนำว่าอย่าไปช็อปปิ้งวันอาทิตย์ครับ เดี๋ยวจะผิดแผน ก่อนหน้านั้นได้เดินเที่ยวเมืองซัลส์บูร์ก เจอขายไรเฟิลกับปืนสั้นที่ห้างสรรพสินค้าแห่งนึง เจอกล้องส่องทางไกลทั้ง Zeiss และ Swarovski ราคาไม่ถูกเลยครับ

ก่อนหน้านี้ไปสวิส ราคาของแพงตามปรกติ มีด Victorinox กับ Wenger ขายเกลื่อนเมืองลูเซฺิร์นเลยครับ ผมไปซื้อของที่ร้านคนไทยใกล้ๆกับอนุสาวรีย์ Lion of Lucerne สลักซื่อให้ด้วย แต่ไม่เจอพวกอุปกรณ์เกี่ยวกับปืน พอดีมีเวลาค่อนข้างน้อย ต้องรีบเดินทางต่อครับ  Cheesy
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 06:11:54 PM »

ที่ลูเซินมีร้านขายมีดขายนาฬิกาฯพูดไทยได้หลายร้าน ..... เขาทำการตลาดดีจ้างพนักงานหลากหลายภาษาไว้ต้อนรับคนชาตินั้นๆเหมือนปารีส  เยี่ยม
ผมเคยเจอร้านนึงที่ Luzern นี่แหละครับขายของที่ระลึกหลากหลายมาก เจ้าของเป็นคนไทยที่มาตั้งรกรากที่นี่เป็นสิบๆปีแล้ว อัธยาศัยค่อนข้างดีครับ
พอรู้ว่าเป็นคนไทยเธอจะต้อนรับอย่างดี(รู้ว่าคนไทยชอบช็อป) อยู่ไม่ไกลจากสะพานสัญลักษณ์เมืองลูเซิร์นเท่าไหร่ครับจำชื่อร้านไม่ได้แล้ว
กลับมาแล้วครับ ไปถึงออสเตรียเย็นวันเสาร์ ร้านค้าปิดหมดต่อไปถึงวันอาทิตย์ทั้งวันด้วยครับ หาอาหารทานยังยากเลยครับ ถามคนที่นั่นบอกว่าเป็นธรรมเนียมของออสเตรีย แต่แปลกที่รถไฟใติดินเปิด 24 ชม.เฉพาะเสาร์อาทิตย์ ใครจะไปหาซื้อของฝาก แนะนำว่าอย่าไปช็อปปิ้งวันอาทิตย์ครับ เดี๋ยวจะผิดแผน ก่อนหน้านั้นได้เดินเที่ยวเมืองซัลส์บูร์ก เจอขายไรเฟิลกับปืนสั้นที่ห้างสรรพสินค้าแห่งนึง เจอกล้องส่องทางไกลทั้ง Zeiss และ Swarovski ราคาไม่ถูกเลยครับ

ก่อนหน้านี้ไปสวิส ราคาของแพงตามปรกติ มีด Victorinox กับ Wenger ขายเกลื่อนเมืองลูเซฺิร์นเลยครับ ผมไปซื้อของที่ร้านคนไทยใกล้ๆกับอนุสาวรีย์ Lion of Lucerne สลักซื่อให้ด้วย แต่ไม่เจอพวกอุปกรณ์เกี่ยวกับปืน พอดีมีเวลาค่อนข้างน้อย ต้องรีบเดินทางต่อครับ  Cheesy

ร้านคุณอารีหรือเปล่าครับ  ใกล้ๆสัญญลักษณ์สิงโตแกะสลักในหน้าผา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2014, 06:24:03 PM โดย PU45™ » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 12:00:27 AM »

ที่ลูเซินมีร้านขายมีดขายนาฬิกาฯพูดไทยได้หลายร้าน ..... เขาทำการตลาดดีจ้างพนักงานหลากหลายภาษาไว้ต้อนรับคนชาตินั้นๆเหมือนปารีส  เยี่ยม

ก่อนหน้านี้ไปสวิส ราคาของแพงตามปรกติ มีด Victorinox กับ Wenger ขายเกลื่อนเมืองลูเซฺิร์นเลยครับ ผมไปซื้อของที่ร้านคนไทยใกล้ๆกับอนุสาวรีย์ Lion of Lucerne สลักซื่อให้ด้วย แต่ไม่เจอพวกอุปกรณ์เกี่ยวกับปืน พอดีมีเวลาค่อนข้างน้อย ต้องรีบเดินทางต่อครับ  Cheesy

ร้านคุณอารีหรือเปล่าครับ  ใกล้ๆสัญญลักษณ์สิงโตแกะสลักในหน้าผา

ใช่ครับพี่ แต่ผมไม่ทราบว่าเจ้าของชื่ออะไรนะครับ แต่เป็นร้านคนไทยร้านเดียวที่อยู่แถวสิงโตแห่งลูเซิร์น  Cheesy
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์