๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 04:40:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเส้นทาง จากนครสวรรค์ ไปชะอำ ไปทางเส้นไหนดีครับ  (อ่าน 5895 ครั้ง)
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 10:42:03 AM »

ขอบคุณครับ จะเอารูปสวย ๆ มาฝากทุกท่านครับ

เอาปลาหมึก 2 ตัว ที่ปลายหาดชะอำมาฝากด้วยนะครับ  Grin

SPSC No.057       THPSA No.A-331
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 10:46:49 AM »

ระวังอย่าให้ครูหมูแนะนำเส้นทางเป้นอันขาดนะครับ หลงไปเป็นวันเป็นคืนเลยแหละครับ
       อ้อ...เพิ่งนึกออก
กัดเรื่องตอนไปอบรมวิทยุด้วยกันนี่หว่า
นึกว่าจากบ้านไปทางพุนพินมันใกล้กว่าทางตรัง
เลยหลงทางอยู่ที่พุนพิน ครับ........... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เห็นมั๊ยครับ กว่าจะนึกเส้นทางได้ ออกไปถึง หีบนอกแล้ว ครับ ว่าแต่ถ้าอยู่บนอกจริงๆแล้วนมไปอยู่ไหนละครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 10:52:39 AM »

คิก คิกออกเดินทางพรุ่งนี้เช้าครับ เด็ก ๆ ตื่นเต้นตั้งแต่เมื่อวานละครับ คืนนี้คงไม่หลับไม่นอน ยิ่งแม่ไปบอกใครตื่นสายเฝ้าบ้าน 555

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 10:57:28 AM »

คิก คิกออกเดินทางพรุ่งนี้เช้าครับ เด็ก ๆ ตื่นเต้นตั้งแต่เมื่อวานละครับ คืนนี้คงไม่หลับไม่นอน ยิ่งแม่ไปบอกใครตื่นสายเฝ้าบ้าน 555

เดินทางปลอดภัยครับพี่

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 10:58:22 AM »

ระวังอย่าให้ครูหมูแนะนำเส้นทางเป้นอันขาดนะครับ หลงไปเป็นวันเป็นคืนเลยแหละครับ
       อ้อ...เพิ่งนึกออก
กัดเรื่องตอนไปอบรมวิทยุด้วยกันนี่หว่า
นึกว่าจากบ้านไปทางพุนพินมันใกล้กว่าทางตรัง
เลยหลงทางอยู่ที่พุนพิน ครับ........... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
เห็นมั๊ยครับ กว่าจะนึกเส้นทางได้ ออกไปถึง หีบนอกแล้ว ครับ ว่าแต่ถ้าอยู่บนอกจริงๆแล้วนมไปอยู่ไหนละครับ

อยู่ที่ตำบลบางนมโค อำเภอเสนา จังหวัดพระนครศรีอยุธยาครับ... ฮา...
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 11:01:48 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 11:02:24 AM »

แนะนำครับพี่ ต.แม่สาย ขับเลยชะอำไปอีกนิด เที่ยวสวนสน ดีกว่าครับ

หาดสะอาดกว่า คนน้อยกว่า บรรยากาศโดยรวมดีกว่า ไม่มีเก้าอี้ผ้าใบ กับร่มแม่ค้ากวนใจด้วยครับ

ปูเสื่อนั่งเล่นใต้ต้นสน เด็กๆก็เล่นน้ำอยู่ตรงหน้า ปลอดภัยครับ ถ้าจะค้างคืนก็ติดต่อบ้านพัก ที่ด้านหน้าทางเข้าได้เลยครับ  ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 11:02:43 AM »

วิ่งตามรถทัวร์สายเชียงใหม่-ชะอำเลยครับ พอมาถึงมโนรมก็ให้เลี้ยวขวาเข้าชัยนาท ถนนดีมาก ข้ามแม่น้ำเจ้าพระยามาผ่านชัณสุตร ออกเดิมบางนางบวช (ยิงM79เข้าบ้านครูดำ) แวะบึงฉวาง เข้าศรีประจัน อ.เมือง แวะวัดป่าเลไลย์ ออกสวนแต่ง เข้าอู่ทอง ไปนครประฐม ราชบุรี เขาย้อย เพรชบุรี

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 12:53:25 PM »

จีพีเอสใน mu 7 เคยโดนหลายครั้งแล้วครับ พาขับรถย้อนศรที่ อ.พิชัย จ.อุตรดิตถ์. เคยพาขับลัดผ่านป่าช้าชาวบ้านตอนห้าทุ่ม ตอนไปงานศพญาติคนที่ทำงานแถวสารภีเชียงใหม่ เอามาเล่ากันที่ทำงานขำกันทั้งวัน แต่ตอนหลงเข้าไปจริง ๆ ขำไม่ออกครับ ฮิฮืฮิ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 01:15:30 PM »

GPS ในรถยนต์สู้การ์มิน หรือ Google Map ในแอนดรอยด์ไม่ได้ครับ, แผนที่อับเดตกว่า จุดสนใจก็แยะกว่า ถอดเอามานั่งหาเส้นทางนอกรถได้ด้วย แม่นยำมากกว่า ทำงานไวกว่าแยะครับ... แล้วแผนที่แอนดรอยด์ฯ ก็สู้การ์มินไม่ได้เรื่องความเร็วประมวลผล หน้าจออ่านง่ายกว่า, อันหลังนี่สำคัญสุด เพราะเราต้องชำเลืองหรือมองแว็บเดียวให้จำแนกได้ว่าจะเข้าเลนไหน ทำให้สมาธิไปอยู่กับการควบคุมรถครับ...

นายสมชายเพิ่งซื้อการ์มิน 40 มาใช้งานได้ไม่กี่ปีมานี้เอง, พอใช้ GPS นำทางแล้วกลับไปขับรถไม่มี GPS ไม่ได้แล้วครับ... เพราะมันชินไปแล้ว โดยนายสมชายไปโฟกัสกับรถคันอื่นรอบตัว แล้วปล่อยให้ GPS มันคอยบอกทางเลี้ยวโน่นนี่ ทั้งที่เส้นทางขับประจำครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 01:19:40 PM »

เรื่องมันพามุดซอยนี่ก็เจอบ่อย... วิธีแก้คือเราจะดื้อมันไม่ยอมมุดเข้าซอยตามที่มันบอกครับ คือเล็งทิศทางคร่าวๆให้ถูกทิศแล้วก็ดื้อวิ่งบนถนนใหญ่ไปอย่างนั้นแหละ, แผล็บเดียวมันก็คำนวณเส้นทางให้ใหม่ แบบวิ่งบนถนนหลักครับ...
ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 01:28:52 PM »

เลยชะอำไปนี้ดดด เดียว...ยังไม่ถึงหัวหิน!...
ห้ามพลาด!...แวะพระราชนิเวศน์มฤคทายวันนะครับ...
เด็กๆ อาจจะได้เห็นการฝึกของนเรศวร261 ด้วยครับ....
ผมเคยพาลูกผ่านไปตอนเขากำลังฝึก ขึ้น-ลง ฮ. โดยใช้เชือกพอดี...
เลยขอเข้าไปดูใกล้ๆ(เท่าที่เขาอนุญาต)...
ลูกผมกลับมาโม้กับเพื่อนได้หลายวัน..
..

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 03:03:37 PM »

ขอบคุณครับ กะว่าจะพาไปมฤคทายวันนิเวศน์เหมือนกันครับ. พรุ่งนี้ออกเดินทางคงไปถึงตอนเย็นเข้าโรงแรม เที่ยวถ่ายรูปแสงสียามค่ำคืน สวนสนุกซานโตฯ ตื่นมาตอนเช้าเล่นน้ำ ทานข้าวกลางวัน เที่ยวมฤคทายวัน กลับมาพัก เล่นน้ำตอนเย็น เที่ยวเพลินวาน หลับ ตื่นวันศุกร์เดินทางกลับแวะบึงฉวาก ดูพิพิทธภัณฑ์สัตว์น้ำ เที่ยววัดทางผ่าน ค่ำไหนนอนที่นั้นอีกคืน แล้วกลับเชียงใหม่วันเสาร์ครับ

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์