๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 16, 2024, 08:25:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวอะไรครับเนี้ย  (อ่าน 2581 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 09:34:08 PM »

ฝากอีกตัวนึงครับ...ตัวอะไร  Huh

ไส้เดือนหัวฆ้อนหรือเปล่า  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หนอนหัวขวานครับ... แต่แถวบ้านผมตัวจะมีลายสีดำเป็นทางตามยาวครับ...
✿ตุ๊ก...ครับ✿
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 09:34:32 PM »

พิกัดGoogleเหรอครับ ทำไม่เป็นน้อ

บ้านโนนเหมือดแอ่ ต.เซกา อ.เซกา จ.บึงกาฬครับ

วิ่งรถ เมืองเลย-เซกา(ต.บ้านซาง) ทุกเดือนเลยครับ ป่ายางเยอะจริง...D Grin Grin

✿ตุ๊ก...ครับ✿
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 09:38:34 PM »

ฝากอีกตัวนึงครับ...ตัวอะไร  Huh

ไส้เดือนหัวฆ้อนหรือเปล่า  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หนอนหัวขวานครับ... แต่แถวบ้านผมตัวจะมีลายสีดำเป็นทางตามยาวครับ...
    ฝากอีกตัวนึงครับ...ตัวอะไร  Huh

ไส้เดือนหัวฆ้อนหรือเปล่า  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แรกเห็น นึกถึงฉลามหัวฆ้อนเลย

เวลาเคลื่อนที่จะทิ้งรอยเมือกไว้แบบในภาพเลยครับ  Grin Grin Grin

Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 09:46:31 PM »

พิกัดGoogleเหรอครับ ทำไม่เป็นน้อ

บ้านโนนเหมือดแอ่ ต.เซกา อ.เซกา จ.บึงกาฬครับ

วิ่งรถ เมืองเลย-เซกา(ต.บ้านซาง) ทุกเดือนเลยครับ ป่ายางเยอะจริง...D Grin Grin
สาวบ้านๆอีสานเหนือสวยๆเยอะนะครับ แต่ออกไปทางเลยอย่างอำเภอสังคมผิวจะคล้ำกว่าแถบเซกาครับ
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 10:53:43 PM »

ฝากอีกตัวนึงครับ...ตัวอะไร  Huh

ไส้เดือนหัวฆ้อนหรือเปล่า  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ตัวนี้หนอนหัวขวานครับ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 10:56:13 PM »

งูคา เขียดงู อะไรผมไม่รู้จักครับไม่รู้เป็นตัวอะไร สัตว์แปลกๆแถบผมอยู่เท่าที่ผมได้ยินมามี4ตัวครับ
1.คือตัวในรูป ชาวบ้านเจอบ่อยสุด และก็เป็นครั้งแรกในชีวิตผมที่เห็นตัวจริง มีข่าวเจอจากคนขับรถไถเป็นระยะ อาศัยอยู่ได้ดิน

2.งูจรูน ลักษณะคล้ายกิ้งก่า แต่เล็กกว่ามาก ลำตัวเรียวยาว ช่วงคอสัีแดงมีพิษ ผมไม่เคยเห็น แต่ญาติๆเคยเห็นเกือบทุกคน อาศัยตามทุ่งนา

3.สางห่า ก็คล้ายๆกิ้งก่า พฤติกรรมเหมือนกิ้งก่า มีพิษบริเวณที่มันอยู่มันจะทำให้พืชรอบๆตาย ปัจจุบันไม่น่ามีแล้ว เพราะไม่ได้ข่าวการพบเห็นเลย

4.ตัวอะไรไม่รู้แบบข้อ1 แต่มีผิวคล้ายๆกิ้งก่า ผมเคยเห็น2ครั้ง ครั้งล่าสุดร่วม10ปีแล้ว
ข้อ3-4คาดว่าสูญหายไปจากแถบนี้แล้วครับ

ขอบคุณมากครับผม เอาแค่ที่ที่เจอก็พอครับ  เคยมีรายงานพบเจ้าตัวนี่ที่ลาวเหมือนกัน  ยังไงถ้าได้ตัวก็ขออนุญาตขอไว้นะครับเพราะค่อนข้างหายากครับผม ไหว้ เยี่ยม Grin

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 11:55:36 PM »

ทางชิคาโกเรียก"งูคา"ใช่มั้ยตากวางหรือคนละอย่างกัน

งูเกี้ยงมั้ง..หัวทู่ๆ... ยิ้มีเลศนัย
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 10:02:27 AM »

อุ๊ย  ไทบ้านเฮา  อิอิ ตกใจ

ผมก็เจอบ่อยครับ เป็นปกติ ทางโซ่พิสัย บ่อึดเด้อ ท่านปลัดฯ คิก คิก
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 12:24:40 PM »

งูคา เขียดงู อะไรผมไม่รู้จักครับไม่รู้เป็นตัวอะไร สัตว์แปลกๆแถบผมอยู่เท่าที่ผมได้ยินมามี4ตัวครับ
1.คือตัวในรูป ชาวบ้านเจอบ่อยสุด และก็เป็นครั้งแรกในชีวิตผมที่เห็นตัวจริง มีข่าวเจอจากคนขับรถไถเป็นระยะ อาศัยอยู่ได้ดิน

2.งูจรูน ลักษณะคล้ายกิ้งก่า แต่เล็กกว่ามาก ลำตัวเรียวยาว ช่วงคอสัีแดงมีพิษ ผมไม่เคยเห็น แต่ญาติๆเคยเห็นเกือบทุกคน อาศัยตามทุ่งนา

3.สางห่า ก็คล้ายๆกิ้งก่า พฤติกรรมเหมือนกิ้งก่า มีพิษบริเวณที่มันอยู่มันจะทำให้พืชรอบๆตาย ปัจจุบันไม่น่ามีแล้ว เพราะไม่ได้ข่าวการพบเห็นเลย

4.ตัวอะไรไม่รู้แบบข้อ1 แต่มีผิวคล้ายๆกิ้งก่า ผมเคยเห็น2ครั้ง ครั้งล่าสุดร่วม10ปีแล้ว
ข้อ3-4คาดว่าสูญหายไปจากแถบนี้แล้วครับ

ขอบคุณมากครับผม เอาแค่ที่ที่เจอก็พอครับ  เคยมีรายงานพบเจ้าตัวนี่ที่ลาวเหมือนกัน  ยังไงถ้าได้ตัวก็ขออนุญาตขอไว้นะครับเพราะค่อนข้างหายากครับผม ไหว้ เยี่ยม Grin
ถ้าจับได้อีกจะติดต่อไปครับ

ผมก็เจอบ่อยครับ เป็นปกติ ทางโซ่พิสัย บ่อึดเด้อ ท่านปลัดฯ คิก คิก
แมนแล้วอ้ายพ้อดุอยู่ดอก แต่สิจับได้บ่อีกเรื่อง ว่าแต่อ้ายคนบ้านใดน้อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 12:50:23 PM »

ได่กะอย่าลืมส่งมาไห่เด้อครับ โตเป็นๆเด้อ  ไหว้

Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 12:05:17 PM »

[/quote]

ผมก็เจอบ่อยครับ เป็นปกติ ทางโซ่พิสัย บ่อึดเด้อ ท่านปลัดฯ คิก คิก[/quote]
แมนแล้วอ้ายพ้อดุอยู่ดอก แต่สิจับได้บ่อีกเรื่อง ว่าแต่อ้ายคนบ้านใดน้อครับ
[/quote]
บ้านโซ่ ครับ อำเภอโซ่พิสัย
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์