๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 06:40:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จับพยาบาลอาสาเวทีแจ้งวัฒนะพกเสื้อเกราะติดรถ อยากทราบว่าโทษแรงมั้ยครับ  (อ่าน 6165 ครั้ง)
basu2763
ผืนป่าหลากหลาย สัตว์ป่ามากมาย ป่าไม้ยั่งยืน
Jr. Member
**

คะแนน 10

ป่าดง คงไพร ไทยยั่งยืน

« เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 08:29:40 PM »

ตามลิงค์ http://breakingnews.nationchannel.com/home/read.php?newsid=714564&lang=&cat=
อยากทราบว่าโทษแรงมั้ยครับ เกี่ยวกับการครอบครองยุทธภัณฑ์
g21
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 09:08:52 PM »

ถามหน่อยใครไม่กลัวตายบ้าง Undecided
ConsTRucT
Full Member

คะแนน 32

only the strongest will survive

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 09:45:54 PM »

ขอให้ศาลเข้าใจเจตนา  และปราณีเธอด้วยครับ  เศร้า

ไม่ล้มเจ้า ....
..................ไม่เอาโจร
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 10:12:51 PM »

ตำรวจเรียกแขกอีกแล้ว คิก คิก

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 07:51:39 AM »

แล้วพวกนักข่าวละ ทำไมไม่จับบ้าง
หวังว่าศาลท่านคงดูเจตนา คนมีจิตสาธารณะที่ใช้เพื่อป้องกันตัวเอง
เวลาที่ต้องช่วยเหลือทุกคนโดยไม่แบ่งแยก
หากคดีนี้แพ้ ต่อไปก็ปล่อยให้ตำรวจมันขนพวกที่เจ็บเองแล้วกัน 
องค์กรตำรวจตกต่ำสุดๆที่มีคนเลวๆขยันทำเรื่องโง่ๆ แค่ต้องการหาเรื่องยัดข้อหา
จากคนที่พวกมันต้องพึ่งพา สุดท้ายพวกมันเองก็ต้องโดนกระทบ เวรกรรม

อเสวนา จะ พาลานัง
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 08:30:55 AM »

วันก่อนมีจับหน้ากากกรองฝุ่นที่ขายทั่วไป บอกเป็นยุทธภัณฑ์   คิก คิก

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 09:13:09 AM »

ดููเสื้อเกราะที่จับมาแล้ว น่าจะต้องให้ชุดจับกุมใส่แล้วลองยิงดู เป็นหลักฐานว่าเป็น"เกราะ"   กันกระสุนได้จริงๆนะ   ขำก๊าก
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 09:15:43 AM »

ดููเสื้อเกราะที่จับมาแล้ว น่าจะต้องให้ชุดจับกุมใส่แล้วลองยิงดู เป็นหลักฐานว่าเป็น"เกราะ"   กันกระสุนได้จริงๆนะ   ขำก๊าก

ด้วยความเคารพครับ ผมคลิ๊กรูปเข้าไปเพื่อดูรูปใหญ่ อื้อหือ... ไม่ได้ดูเสื้อเกราะเลยครับ  คิก คิก ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 09:24:05 AM »

บ๊ะ......เพิ่งเห็นว่าเวบฝากรูปนี่มีภาพแถมด้วย......5 5
tawatmot
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 09:36:48 AM »

น่าจะแก้กฎหมาย การปกป้องชีวิตตนเองถือเป็นความชอบธรรมที่พึงกระทำได้  โดยไม่ทำร้ายผู้อื่น 
ขนาดใช้ปืนยิงคนตายเพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สินตามสมควรแก่เหตุยังกระทำได้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 09:55:36 AM »

น่าจะแก้กฎหมาย การปกป้องชีวิตตนเองถือเป็นความชอบธรรมที่พึงกระทำได้  โดยไม่ทำร้ายผู้อื่น 
ขนาดใช้ปืนยิงคนตายเพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สินตามสมควรแก่เหตุยังกระทำได้

กฎหมายดีแล้วครับ... แก้ที่ตัวผู้บังคับใช้กฎหมายนั่นแหละ เพราะเป็นรากเหง้าต้นเหตุแห่งความทุกข์ระทม ความข้นแค้น ความขัดเคือง ความทุกข์ยากลำบากทั้งปวงทั้งสิ้นในแผ่นดินไทยครับ...

ปัญหาของแผ่นดินไทยทั้งแผ่นดินคือไม่สามารถบังคับใช้กฎหมายฯ... กลไกต่างๆ เลยบกพร่องรวนเรไปหมด...
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 02:30:47 PM »

เท่าที่ผ่านๆตา....ยังไม่มีเวลาสืบค้น....โทษในฐานความผิดนี้ก็พอๆกับพกปืนของเราเอง
คือมีโทษจำคุกไม่เกิน๕ปี...หรือปรับ...หรือทั้งจำทั้งปรับ

ในความเป็นจริง....ด้วยเจตนาที่บริสุทธิ ... ศาลลงโทษเพียงปรับเล็กน้อยก็ได้ .... นี่เป็นกรณีรับสารภาพว่ากระทำผิด
แต่ถ้าคุณพยาบาลอาสา มีหัวเป็นแพทย์ซะหน่อย ก็อาจสร้างความปวดเศียรเวียนเกล้า ที่จนท.ต้องพิสูจน์หรือมีผู้เชี่ยวชาญเป็นพยาน
ให้ชี้ชัดว่า......ที่จับมานี้มันเป็นเสื้อเกราะจริงๆ ป้องกันกระสุนได้จริงๆ ตามความหมายเครื่องยุทธภัณฑ์ของกฎหมาย

เสื้อเกราะที่เป็นความหวังของคนสุจริตที่จะป้องกันภัย ไม่ได้ใส่ไปไล่ยิงรบรากับใคร เอาไล่ตีหัวใครก็หนักแรง..... ดันไปจับเขามา
หากจนท.จะอ้างว่าเมื่อพบเมื่อสงสัยก็เป็นหน้าที่ต้องจับไม่อาจละเว้น ในใจก็น่าละอายต่อบาปบ้าง

นี่ดันเขียนป้ายเอาผู้ต้องหามาถ่ายรูป แล้วยืนเสนอหน้าเป็นผลงาน ทั้งประทวนทั้งสัญญาบัตร ..... ผมว่าจนท.น่าอายมากกว่าผู้ต้องหา  ขำก๊าก
SIN_JUNG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 10:04:20 AM »

แต่ถ้าเป็นเสื้อเกราะจริงผมว่าตำรวจต้องจับนะครับ ไม่งั้นก็เป็นการละเว้น ไม่เสมอภาค ที่บ้านเมืองเราเป็นอย่างนี้ก็เพราะความไม่เสมอภาค เลือกปฏิบัติ ตำรวจผู้จับกุุมไม่ได้มีหน้าที่พิสุจน์ว่าป้องกันกระสุนได้หรือไม่ได้

แต่ที่ เขียนป้ายเอาผู้ต้องหามาถ่ายรูป แล้วยืนเสนอหน้าเป็นผลงาน ทั้งประทวนทั้งสัญญาบัตร ตามที่ท่านธำรงโพสไว้ผมเห็นด้วย
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 10:31:09 AM »

ผมนึกถึงจอมโจรเน็ด เคลลี่ จะไปเชื่อมเหล็กทำเกราะเรียกแขกเหรื่ออย่างนั้นบ้างครับ
don2498
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 05:58:55 PM »

เรื่อง ปัญญาอ่อนที่สุด ของตะกวดไทย   Angry

..... ผมรักในหลวง...
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์