๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:54:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 38
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิกฤติใน ยูเครน,ไครเมีย กับ รัสเซีย..ช่วยกันแชร์ความเห็นหน่อยครับ  (อ่าน 97563 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #225 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 03:43:40 PM »

ดูข่าวตอนเย็น ปูตินบอกว่าอาจไม่ส่งแก๊สให้ยูเครนและยูโรปครับ

รายได้หายไปอีก

นึกถึงนายก มาร์กาแร็ต แธตเชอร์ ของอังกฤษ กับคำพูด "เราจะยอมเจ็บแค่ครั้งเดียว"

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #226 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 03:53:28 PM »

ป.ล.แฮมเบอร์เกอร์-ฮอทดอกเป็นของเยอรมันครับ ตอนสงครามโลกอเมริกันด่าเยอรมันว่าป่าเถื่อน เป็นภัยคุกคามของโลก ถึงกับฆ่าแกงกันเป็นแสนเป็นล้านเลยทีเดียว

แต่ก็เห็นไอ้กันมันแดกได้แดกดี  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
อ้าวว.ไอ้เราก็หลงคิดว่าของเป็นเซเว่นซะอีก คิก คิก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Desperado
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #227 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 08:26:09 PM »

ถามในเชิงวิชาการนะครับ
ขณะที่ฝั่งด้านบนกำลังมั่วกัน เราตีเอาเสียมเรียบ พระตะบอง ศรีโสภน ได้ไหมครับ
เราจะเจอกับอะไรบ้างครับ
ย้ำนะครับ ถามในเชิงวิชาการครับ
ใส่ความในใจของผมไปนืดนึงครับ
schamp
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #228 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 09:46:28 PM »

ขณะที่ฝั่งด้านบนกำลังมั่วกัน เราตีเอาเสียมเรียบ พระตะบอง ศรีโสภน ได้ไหมครับ
ย้ำนะครับ ถามในเชิงวิชาการครับ
พาวเวอร์เราไม่ถึงครับลากกันไปยาวๆคงไม่รอด
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #229 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 11:15:57 PM »

เอาดินแดนน่ะโอเคแต่เอาคนในนั้นมาด้วยน่ะต้องคิดหนัก
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #230 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 09:21:30 PM »

วิสัยทัศน์ผู้นำชาติมหาอำนาจ วันก่อนหย่าเมีย วันนี้หายหน้าไปจนมีข่าวลือว่าแอบไปเฝ้ากิ๊กคลอดลูก..Ha..Ha..
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #231 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 10:40:28 PM »

วิสัยทัศน์ผู้นำชาติมหาอำนาจ วันก่อนหย่าเมีย วันนี้หายหน้าไปจนมีข่าวลือว่าแอบไปเฝ้ากิ๊กคลอดลูก..Ha..Ha..

ข่าว แบบนี้ ที่เกี่ยวด้วยเรื่องส่วนตัว จะไม่เรียกว่า วิสัยทัศน์

วิสัยทัศน์ ต้องใช้เฉพาะ เพื่อประโยชน์ต่อสาธารณะ สังคมส่วนรวม นะครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2015, 10:51:57 PM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #232 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 10:50:19 PM »

สมัยนี้บุกเข้าไปตรง ๆ ไม่ได้หรอกครับ
ตามหลักกฎหมายระหว่างประเทศในปัจจุบัน  จะทำสงครามได้เฉพาะป้องกันตัวเองเท่านั้น
เพราะเหตุนี้  ตอนที่อเมริกันเข้าไปในบอลข่าน หรืออิรัค  จึงต้องหาพันธมิตรเข้าไปหลาย ๆ ประเทศ  ต้องพยายามให้มีมติยูเอ็นพิงหลังเข้าไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #233 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 11:01:30 PM »

สมัยนี้บุกเข้าไปตรง ๆ ไม่ได้หรอกครับ
ตามหลักกฎหมายระหว่างประเทศในปัจจุบัน  จะทำสงครามได้เฉพาะป้องกันตัวเองเท่านั้น
เพราะเหตุนี้  ตอนที่อเมริกันเข้าไปในบอลข่าน หรืออิรัค  จึงต้องหาพันธมิตรเข้าไปหลาย ๆ ประเทศ  ต้องพยายามให้มีมติยูเอ็นพิงหลังเข้าไว้

การรบ กับกลุ่มประเทศสังคมนิยม จะมีเรื่องการเมืองระหว่างประเทศ เข้ามาเกี่ยวข้องด้วย และประเทศกลุ่มนี้ ชำนาญมาก
เฉพาะ กำลังรบ สู้เราไม่ได้แน่นอน  แต่การใช้กำลัง ไม่ใช่การชี้ขาดว่าจะชนะสงคราม

และการบุกเข้าไปเอาดินแดน ขะแมร์ นั้น  ถ้าเหตุผลว่าจำเป็นต้องบุก ยังอ้างทางการเมืองระหว่างประเทศไม่ได้
แล้วเมื่อขาดความจำเป็น บัดเดี๋ยว ก็ต้องไปชดใช้ค่าเสียหาย กันอานอีก  Grin

Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #234 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 11:29:16 PM »

มีข่าวลือ ปูตินตายแล้ว
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #235 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 12:02:21 AM »

เย้..!!
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #236 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 01:06:03 AM »

ตามหลักกฎหมายระหว่างประเทศในปัจจุบัน  จะทำสงครามได้เฉพาะป้องกันตัวเองเท่านั้น
เพราะเหตุนี้  ตอนที่อเมริกันเข้าไปในบอลข่าน หรืออิรัค  จึงต้องหาพันธมิตรเข้าไปหลาย ๆ ประเทศ  ต้องพยายามให้มีมติยูเอ็นพิงหลังเข้าไว้

การรบ กับกลุ่มประเทศสังคมนิยม จะมีเรื่องการเมืองระหว่างประเทศ เข้ามาเกี่ยวข้องด้วย และประเทศกลุ่มนี้ ชำนาญมาก
เฉพาะ กำลังรบ สู้เราไม่ได้แน่นอน  แต่การใช้กำลัง ไม่ใช่การชี้ขาดว่าจะชนะสงคราม

และการบุกเข้าไปเอาดินแดน ขะแมร์ นั้น  ถ้าเหตุผลว่าจำเป็นต้องบุก ยังอ้างทางการเมืองระหว่างประเทศไม่ได้
แล้วเมื่อขาดความจำเป็น บัดเดี๋ยว ก็ต้องไปชดใช้ค่าเสียหาย กันอานอีก  Grin

ถามนิดเถอะจะไปเอาดินแดนมาทำไมได้ประโยชน์ตรงไหน
บูรพา - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 65

« ตอบ #237 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 06:48:24 AM »

Grin ถ้าเล่นข่าวลือ มีทั้ง ตาย เฝ้าเด็กคลอดลูก ถือศิลอยู่ในโบสถ์ โดนยึดอำนาจ ลงวอร์รูมใต้ดิน เตรียมความพร้อมสงครามกับ เมกาอังกฤษกับนาโต้ เพราะรัสเซียดักข้อมูลได้ว่าจะมีการชิงลงมือด้วย นุ๊ก ต่อรัสเซียก่อน   ล่าสุดมีข่าวทางฝั่งรัสเซีย ว่าไปรักษาอาการปวดหลัง Grin

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

สื่อ The Verge รายงานในวันศุกร์ว่าในช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมา มีสิ่งผิดปกติเกิดขึ้นในระบบอินเตอร์เน็ตของยุโรป เป็นเวลา 5 วัน ทีข้อมูลจากสหรัฐฯไปอังกฤษถูกลากยาวต่อให้ไปผ่านบริษัทเทเลคอมของยูเครนและรัสเซีย  

http://www.theverge.com/2015/3/13/8208413/uk-nuclear-weapons-russia-traffic-redirect
http://research.dyn.com/2015/03/uk-traffic-diverted-ukraine/
http://en.wikipedia.org/wiki/Dead_Hand_(nuclear_war)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2015, 06:59:56 AM โดย บูรพา - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #238 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 10:02:02 AM »

มาช่วย กระพรือ ข่าวลือ อีกแล้ว.

เรื่องแบบนี้ ถ้าจริง ไม่ต้องลือ.. ถ้าลือ ก็เรื่องโกหก ทั้งเพ  ..

ถ้ายังไม่แน่ใจ ว่า จริงหรือไม่ ก็แสดงว่า ยังอ่อนแอ ทางความคิดมาก เลย ครับ

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #239 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 08:00:18 PM »

เย้..!!

บีบีซีไทย - BBC Thai added 4 new photos.
นายวลาดิเมียร์ ปูติน ประธานาธิบดีรัสเซียปรากฏตัวในที่สาธารณะครั้งแรกในวันนี้ (16 มี.ค.) นับตั้งแต่ปรากฏตัวครั้งสุดท้ายเมื่อวันที่ 5 มีนาคมที่ผ่านมา ซึ่งจุดชนวนให้เกิดการวิพากษ์วิจารณ์จากหลายฝ่ายถึงสุขภาพของเขา

โดยในวันนี้นายปูตินพบหารือนายอัลมาซเบ็ก อาตามบาเยฟ ประธานาธิบดีสาธารณรัฐคีร์กิซที่นครเซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก เมื่อสัปดาห์ที่แล้วนายปูตินได้ยกเลิกหมายกำหนดการหลายเรื่อง

สำนักข่าวอาร์ไอเอ โนวอสติ ของรัสเซียรายงานว่านายปูตินตอบคำถามเกี่ยวกับข่าวลือต่าง ๆ ว่า “ทุก ๆ อย่างคงจะน่าเบื่อหากไม่มีการซุบซิบนินทาเกิดขึ้น”

ข้อความจากทวิตเตอร์ข้อความหนึ่งจากคนที่อยู่ในที่ประชุมที่นครเซนต์ปีเตอร์สเบิร์กอ้างว่า นายอาตามบาเยฟเผยว่าเขาขอยืนยันว่านายปูติน “แข็งแรงดีมาก”

ก่อนหน้านี้ นายปูตินได้สั่งการให้ทหารเรือของรัสเซียเตรียมความพร้อมสำหรับการซ้อมรบบริเวณอาร์กติก โดยรัสเซียระบุว่าการซ้อมรบของกองทัพเรือประกอบไปด้วย เรือรบ และเครื่องบินรวมกัน 56 ลำ และกองกำลังจำนวน 38,000 คน

เย้..............  หลงรัก

What man is a man , who does not make the world better?
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 38
  พิมพ์