๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 03:43:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จับแบงค์ดอลล่าร์ปลอมใบละ10,000ดอลล่าร์กลางห้างฯภูเก็ต  (อ่าน 6393 ครั้ง)
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 08:51:02 PM »

+ทุกท่านครับ ความรู้ล้วนๆ  ไหว้

ปล. ควายอย่าเข้ามาป่วนนะครับ ขอเว้นไว้ซักกระทู้  อ๋อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2014, 09:15:54 PM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 09:45:45 PM »

มีใครมีไว้ในครอบครองไหมครับ   Grin

ใบเดียว หมายถึงโตโยต้า ยารีส 1.2 ป้ายแดง หนึ่งคัน

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 09:52:05 PM »

ส่วนใบนี้ ใครครอบครองไว้ก็เป็นเศรษฐีแสนล้านในพริบตา

มีค่ามหาศาล สามารถแลกไข่ไก่ได้ สามฟอง....

ของรัฐบาลซิมบับเว โดยเจ้าประจำผูกขาดตำแหน่งประธานาธิบดี  โรเบิร์ต  มูกาเบ....

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 11:23:15 PM »

มีใครมีไว้ในครอบครองไหมครับ   Grin

ใบเดียว หมายถึงโตโยต้า ยารีส 1.2 ป้ายแดง หนึ่งคัน

มีด้วยหรือครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 07:30:23 AM »

มีใครมีไว้ในครอบครองไหมครับ   Grin

มีครับ ธนบัตรจริง Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 07:30:52 AM »

ผมยังไม่เคยเห็น 10,000 USD ของจริงเลย Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
✿*Maxx®..❀●•♫ Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 07:59:13 AM »

แบงค์มูลค่ามหาศาลจริง ๆ .....

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 08:45:07 AM »

สรุปแล้วใครเจอธนบัตรมูลค่าแบบนี้ น่าจะเป็นทุกข์ลาภ
มีสิทธิ์เจอปลอม กับติดคุกเวลาไปขอแลกขึ้นเงิน 

อเสวนา จะ พาลานัง
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 08:52:35 AM »

ฉบับละหมื่นดอลล่า...ถ้าเป็นผมก็คงต้องตรวจสอบก่อนหล่ะครับ...แค่แบ๊งค์พัน ถ้าไม่ได้จากตู้ เอทีเอ็ม หรือ ธนาคาร ผมก็ส่องแล้วส่องอีกครับ...

ไม่ต้องไปตรวจให้เสียเวลาหรอกครับ
เงินสหรัฐที่หมุนเวียนในตลาด มีเฉพาะ 1, 2, 5, 10, 20, 50 และ 100 เท่านั้น
พวกแบ็งค์ 500 ขึ้นไป จะทำสำหรับใช้หมุนเวียนชำระหนี้ระหว่างธนาคารในสมัยที่ยังไม่มีการออนไลน์  นอกจากนั้นก็อาจทำเป็นที่ระลึกในจำนวนจำกัด กับมีประกาศนียบัตรกำกับทุกใบ  และเท่าที่ทราบ หลังสงครามโลกครั้งที่สอง ก็ไม่มีการทำออกมาอีกเลย

ตามพี่สุพินท์ไป.....ความโลภทำให้คนเสียคนได้....พอ ๆ กับพวกตกทองนั่นแหละ ขำก๊าก รู้ทั้งรู้ว่าทุกวันนี้มันเป็นไปไม่ได้หรอก....แค่แบงค์ร้อยก็สามสี่พันแล้ว

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 09:36:55 AM »

เดี๋ยวต้องกลับไปค้นแบงค์ 20,000 ตอนไปเขมรมาโชว์มั่ง... คิก คิก

Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 12:04:30 PM »

เงินที่เสี่ย Lek ชอบใช้ครับ ยิ้มีเลศนัย
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 02:07:43 PM »

ยี้...เขานิยมใช้เงินบาทแล้วค่ะ....คุณครู ยี๊

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 07:29:35 PM »

มีใครมีไว้ในครอบครองไหมครับ   Grin

มีครับ ธนบัตรจริง Grin Grin Grin

55555  ธนบัตร  ตามภาพข้างบน  ฮา  55555

เป็น ธนบัตร ที่ระลึก  ไม่มีการนำมาใช้  หมุนเวียน ในตลาด อ่ะ ฮา
มูลค่า หน้าธนบัตร  "ห้าแสน"  แต่เวลาขาย  ขายมากกว่า ห้าแสน อ่ะ ฮา
สาเหตุที่ผลิต  เนื่องในโอกาศ  "พิเศษ"  อ่ะ ฮา

แล้วนำรายได้  "ทั้งหมด"  ทูลเกล้าถวายให้องค์พระเจ้าอยู่หัว อ่ะ

ยายจำรายละเอียดไม่ได้  แต่ไปเปิด " Wiki "  ดู อ่ะ ฮา
มูลค่า  "หน้าธนบัตร"  ห้าแสน   แต่ขาย  ล้านนึง อ่ะ ฮา

" ส่วนต่าง "  ห้าแสน นำถวาย เนื่องในโอกาส ครบรอบ "ราชาภิเษก" อ่ะ ฮา

55555 แต่ถ้า  ถือแล้วเบื่อ  เอาไปคืน  คืนได้  "ห้าแสน"  เท่านั้นอ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 07:47:45 PM »

พูดถึงเงินหน่วยใหญ่กันแล้ว มาพูดถึงเงินหน่วยเล็กกันบ้าง

เงินยูโรครับ อัตราแลกเปลี่ยนแพงกว่าดอลล่าล์อีก แต่ยังทำเงินเหรียญย่อย ขนาด 1เซ็นต์ / 2เซ็นต์/ 5เซ็นต์/ 10เซ็นต์/ 20เซ็นต์/ 50เซ็นต์

คิดดู 1 ยูโรเท่ากับ 45 บาทกว่าๆ แล้ว 1เซ็นต์ จะเท่ากับกี่บาท ตรงนี้แหละที่ผมคิดว่าหน่วยงานด้านการเงิน การธนาคารเขาฉลาด
เงินน้อยมันช้วยดึงเศรษฐกิจไว้จริงๆ ไม่ให้สินค้าขึ้นราคาพรวดพราดเร็วเกินไปแบบบ้านเรา
 และเงินย่อยนี้เขาก็ทำให้มันมีค่าใช้ได้ในชีวิตประจำวันจริงๆเสียด้วย สินค้าตามร้านต่างๆครับ มีเศษของราคาถึงเงินเซ็นต์เลยทีเดียว
เวลาไปยุโรป อย่าลืมเปลี่ยนกระเป๋าสตางค์เป็นแบบช่องใหญ่มีซิบรูดนะครับ เขาใช้เงินเหรียญกันไม่น้อยกว่าเงินกระดาษเลยทีเดียว

หากจะยกตัวอย่างให้ว่า เงิน 5เซ็นต์ 10เซ็นต์ จะซื้อะไรกินได้บ้าง  เอสเพรสโซ่ร้อนๆ อย่างดี จากตู้ขายในออฟฟิสครับ (บริษัทอุดหนุนในแต่ละถ้วยให้พนักงานส่วนหนึ่งแล้ว)
และใช้จ่ายประจำวันได้ทั่วไปครับ การมีกระเป๋าเงินแบบซองหนาๆ มีซิป จึงสะดวกมาก กระเป๋าตังแบบบ้านเราเหรียญร่วงหมดครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 07:56:44 PM »

พูดถึงเงินหน่วยใหญ่กันแล้ว มาพูดถึงเงินหน่วยเล็กกันบ้าง

เงินยูโรครับ อัตราแลกเปลี่ยนแพงกว่าดอลล่าล์อีก แต่ยังทำเงินเหรียญย่อย ขนาด 1เซ็นต์ / 2เซ็นต์/ 5เซ็นต์/ 10เซ็นต์/ 20เซ็นต์/ 50เซ็นต์

คิดดู 1 ยูโรเท่ากับ 45 บาทกว่าๆ แล้ว 1เซ็นต์ จะเท่ากับกี่บาท ตรงนี้แหละที่ผมคิดว่าหน่วยงานด้านการเงิน การธนาคารเขาฉลาด
เงินน้อยมันช้วยดึงเศรษฐกิจไว้จริงๆ ไม่ให้สินค้าขึ้นราคาพรวดพราดเร็วเกินไปแบบบ้านเรา
 และเงินย่อยนี้เขาก็ทำให้มันมีค่าใช้ได้ในชีวิตประจำวันจริงๆเสียด้วย สินค้าตามร้านต่างๆครับ มีเศษของราคาถึงเงินเซ็นต์เลยทีเดียว
เวลาไปยุโรป อย่าลืมเปลี่ยนกระเป๋าสตางค์เป็นแบบช่องใหญ่มีซิบรูดนะครับ เขาใช้เงินเหรียญกันไม่น้อยกว่าเงินกระดาษเลยทีเดียว

หากจะยกตัวอย่างให้ว่า เงิน 5เซ็นต์ 10เซ็นต์ จะซื้อะไรกินได้บ้าง  เอสเพรสโซ่ร้อนๆ อย่างดี จากตู้ขายในออฟฟิสครับ (บริษัทอุดหนุนในแต่ละถ้วยให้พนักงานส่วนหนึ่งแล้ว)
และใช้จ่ายประจำวันได้ทั่วไปครับ การมีกระเป๋าเงินแบบซองหนาๆ มีซิป จึงสะดวกมาก กระเป๋าตังแบบบ้านเราเหรียญร่วงหมดครับ

555555  ยาย  ฮา  ไอ้เหรียญ  "1 ยูโร"  เนี่ยะ อ่ะ ฮา  55555

พวกยายไปเที่ยว  แล้ว ทะลึ่ง เอา "เหรียญ 10 บาท"  ติดตัวไปด้วยอ่ะ ฮา
เอาไปหยอดไอ้ตู้  " Vending machine "  อ่ะ ฮา

" Vending machine " มันก็คือ  ตู้ ขายน้ำ ขายกาแฟ อัตโนมัติ อ่ะ ฮา
จาก 45 บาท  เหลือ 10 บาท  แค่นั้น  อ่ะ  ฮา

ขนาดเหรียญเท่ากัน  แต่น้ำหนัก  "ต่างกัน นิดเดียว"  ใช้หยอดแทนกันได้ อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์