๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 10:24:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จับแบงค์ดอลล่าร์ปลอมใบละ10,000ดอลล่าร์กลางห้างฯภูเก็ต  (อ่าน 6352 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 08:13:31 PM »

ฝากอายแทนประเทศไทยด้วยนะยาย เหรียญ10บาทไทย มันฟ้องที่มาบนเหรียญชัดเลย คิก คิก ขำก๊าก

ปล.เรื่องลักไก่ฝรั่งก็เป็น ฝรั่งเยอรมันนี่แหละ ชอบพาผมขึ้นรถไฟใต้ดินแบบไม่ซื้อตั๋วบ่อย เพราะเขาเชื่อใจ
      ประชาชนเขาเองว่าจะขึ้นรถก็ต้องซื้อตั๋ว ไม่มีนายตรวจ แต่สายระยะสั้นนะค่าโดยสารไม่กี่เหรียญ+เศษเซ็นต์นิดๆ
      แต่ ICE อย่าไปลักไก่เชียวนา เขาตรวจ  
      ผมถามเพื่อนฝรั่งว่าแล้วเขาไม่มีนายตรวจจริงๆเหรอ มันบอกว่า นานๆ สุ่มมาตรวจที
     เดือนละครั้งสองครั้ง โดนใครก็ค่าปรับหลายเท่า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 08:21:31 PM »

ฝากอายแทนประเทศไทยด้วยนะยาย เหรียญ10บาทไทย มันฟ้องที่มาบนเหรียญชัดเลย คิก คิก ขำก๊าก

ปล.เรื่องลักไก่ฝรั่งก็เป็น ฝรั่งเยอรมันนี่แหละ ชอบพาผมขึ้นรถไฟใต้ดินแบบไม่ซื้อตั๋วบ่อย เพราะเขาเชื่อใจ
      ประชาชนเขาเองว่าจะขึ้นรถก็ต้องซื้อตั๋ว ไม่มีนายตรวจ แต่สายระยะสั้นนะค่าโดยสารไม่กี่เหรียญ+เศษเซ็นต์นิดๆ
      แต่ ICE อย่าไปลักไก่เชียวนา เขาตรวจ 
      ผมถามเพื่อนฝรั่งว่าแล้วเขาไม่มีนายตรวจจริงๆเหรอ มันบอกว่า นานๆ สุ่มมาตรวจที
     เดือนละครั้งสองครั้ง โดนใครก็ค่าปรับหลายเท่า
ตอนไปแฟรงสฺ์เฟิตส์เป็นเรื่องเลย ในที่จอดรถสาธารณะ เขามีกำหนดให้จอด 1 ชั่วโมง อย่างเราเข้าจอดเวลา 10.00น. เราก็เอานาฬิกากระดาษ มาตั้งแล้วปรับเข็มใว้ที่ 10.00น. ถ้ารถสายตรวจจราจรมาเห็นว่าเกินก็จะเขียนใบสั่ง แต่รถเราเป็นรถเช่าจากสนามบิน(มีเครื่องหมายบอก)สายตรวจเขายืนรอจนเรามาแล้วเชิญไปโรงพัก คิก คิก

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 10:05:42 PM »

มีใครมีไว้ในครอบครองไหมครับ   Grin

ใบเดียว หมายถึงโตโยต้า ยารีส 1.2 ป้ายแดง หนึ่งคัน

มีด้วยหรือครับ

มีครับ ธนบัตรจริง Grin Grin Grin

55555  ธนบัตร  ตามภาพข้างบน  ฮา  55555

เป็น ธนบัตร ที่ระลึก  ไม่มีการนำมาใช้  หมุนเวียน ในตลาด อ่ะ ฮา
มูลค่า หน้าธนบัตร  "ห้าแสน"  แต่เวลาขาย  ขายมากกว่า ห้าแสน อ่ะ ฮา
สาเหตุที่ผลิต  เนื่องในโอกาศ  "พิเศษ"  อ่ะ ฮา

แล้วนำรายได้  "ทั้งหมด"  ทูลเกล้าถวายให้องค์พระเจ้าอยู่หัว อ่ะ

ยายจำรายละเอียดไม่ได้  แต่ไปเปิด " Wiki "  ดู อ่ะ ฮา
มูลค่า  "หน้าธนบัตร"  ห้าแสน   แต่ขาย  ล้านนึง อ่ะ ฮา

" ส่วนต่าง "  ห้าแสน นำถวาย เนื่องในโอกาส ครบรอบ "ราชาภิเษก" อ่ะ ฮา

55555 แต่ถ้า  ถือแล้วเบื่อ  เอาไปคืน  คืนได้  "ห้าแสน"  เท่านั้นอ่ะ ฮา
เก็บไว้ซักร้อยปีน่าจะได้เกินล้านอยู่มั้งครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 03:48:45 PM »

มีใครมีไว้ในครอบครองไหมครับ   Grin

ใบเดียว หมายถึงโตโยต้า ยารีส 1.2 ป้ายแดง หนึ่งคัน

มีครับ ธนบัตรจริง Grin Grin Grin

55555  ธนบัตร  ตามภาพข้างบน  ฮา  55555

เป็น ธนบัตร ที่ระลึก  ไม่มีการนำมาใช้  หมุนเวียน ในตลาด อ่ะ ฮา
มูลค่า หน้าธนบัตร  "ห้าแสน"  แต่เวลาขาย  ขายมากกว่า ห้าแสน อ่ะ ฮา
สาเหตุที่ผลิต  เนื่องในโอกาศ  "พิเศษ"  อ่ะ ฮา

แล้วนำรายได้  "ทั้งหมด"  ทูลเกล้าถวายให้องค์พระเจ้าอยู่หัว อ่ะ

ยายจำรายละเอียดไม่ได้  แต่ไปเปิด " Wiki "  ดู อ่ะ ฮา
มูลค่า  "หน้าธนบัตร"  ห้าแสน   แต่ขาย  ล้านนึง อ่ะ ฮา

" ส่วนต่าง "  ห้าแสน นำถวาย เนื่องในโอกาส ครบรอบ "ราชาภิเษก" อ่ะ ฮา

55555 แต่ถ้า  ถือแล้วเบื่อ  เอาไปคืน  คืนได้  "ห้าแสน"  เท่านั้นอ่ะ ฮา

เก็บไว้ซักร้อยปีน่าจะได้เกินล้านอยู่มั้งครับ

555555 เรื่อง  "ของเก่า ของหายาก"  ยายคิดว่า หมดยุคแล้ว อ่ะ ฮา

สินค้า หรือวัตถุ ที่ผลิต ในปีปัจจุบัน  ฮา
จะเก็บ  ร้อยปี สองร้อย ปี  ยายคิดว่า  จะไม่มีมูลค่า หลงเหลืออีกแล้วอ่ะ ฮา

ซึ่งแตกต่างจากกระบวนการผลิต ในอดีตที่ตอนนั้ เทคโนโลยี ยังไม่สูง อ่ะ ฮา
ดูอย่าง  "เครื่อง CNC "  เรายัดแท่งเหล็กเข้าไป  มันหมุน มันปั่น ออกมาได้ตามแบบเปี๊ยบเลยอ่ะ ฮา

55555  ยายจึงไม่เชื่อว่า มันจะมีราคา หรือมูลค่าหลงเหลืออยู่อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 03:57:39 PM »

มีใครมีไว้ในครอบครองไหมครับ   Grin

55555  ธนบัตร  ตามภาพข้างบน  ฮา  55555

เป็น ธนบัตร ที่ระลึก  ไม่มีการนำมาใช้  หมุนเวียน ในตลาด อ่ะ ฮา
มูลค่า หน้าธนบัตร  "ห้าแสน"  แต่เวลาขาย  ขายมากกว่า ห้าแสน อ่ะ ฮา
สาเหตุที่ผลิต  เนื่องในโอกาศ  "พิเศษ"  อ่ะ ฮา

แล้วนำรายได้  "ทั้งหมด"  ทูลเกล้าถวายให้องค์พระเจ้าอยู่หัว อ่ะ

ยายจำรายละเอียดไม่ได้  แต่ไปเปิด " Wiki "  ดู อ่ะ ฮา
มูลค่า  "หน้าธนบัตร"  ห้าแสน   แต่ขาย  ล้านนึง อ่ะ ฮา

" ส่วนต่าง "  ห้าแสน นำถวาย เนื่องในโอกาส ครบรอบ "ราชาภิเษก" อ่ะ ฮา

55555 แต่ถ้า  ถือแล้วเบื่อ  เอาไปคืน  คืนได้  "ห้าแสน"  เท่านั้นอ่ะ ฮา

555555 เรื่อง  "ของเก่า ของหายาก"  ยายคิดว่า หมดยุคแล้ว อ่ะ ฮา

สินค้า หรือวัตถุ ที่ผลิต ในปีปัจจุบัน  ฮา
จะเก็บ  ร้อยปี สองร้อย ปี  ยายคิดว่า  จะไม่มีมูลค่า หลงเหลืออีกแล้วอ่ะ ฮา

ซึ่งแตกต่างจากกระบวนการผลิต ในอดีตที่ตอนนั้ เทคโนโลยี ยังไม่สูง อ่ะ ฮา
ดูอย่าง  "เครื่อง CNC "  เรายัดแท่งเหล็กเข้าไป  มันหมุน มันปั่น ออกมาได้ตามแบบเปี๊ยบเลยอ่ะ ฮา

55555  ยายจึงไม่เชื่อว่า มันจะมีราคา หรือมูลค่าหลงเหลืออยู่อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ความเห็นผมคิดว่า ที่คุณยายบ๊าบพูดนั้นก็มีส่วนถูกอยู่บ้างครับ แต่คงจะใช้กับกรณีนี้ไม่ได้ เนื่องจากว่ากรณีนี้เป็นเรื่องของจิตใจมากกว่าที่จะเป็นเรื่องของวัตถุครับ..
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 09:18:50 AM »

555555 เรื่อง  "ของเก่า ของหายาก"  ยายคิดว่า หมดยุคแล้ว อ่ะ ฮา

สินค้า หรือวัตถุ ที่ผลิต ในปีปัจจุบัน  ฮา
จะเก็บ  ร้อยปี สองร้อย ปี  ยายคิดว่า  จะไม่มีมูลค่า หลงเหลืออีกแล้วอ่ะ ฮา

ดูอย่าง  "เครื่อง CNC "  เรายัดแท่งเหล็กเข้าไป  มันหมุน มันปั่น ออกมาได้ตามแบบเปี๊ยบเลยอ่ะ ฮา

55555  ยายจึงไม่เชื่อว่า มันจะมีราคา หรือมูลค่าหลงเหลืออยู่อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แสดงว่ายายไม่เคยเล่นพระ... คิก คิก

Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 10:04:35 AM »

แสดงว่ายายไม่เคยเล่นพระ... คิก คิก

55555   ยาย ฮา  พี่  dignitua  อ่ะ  ฮา  Wink

ชวนอะไร  ไม่ชวน  "ชวน เล่นพระ " ฮา   Grin Grin

ถ้าชวน  " เล่น ชี "  ยายจะฟัง อ่ะ ฮา   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยี๊

5555  รีบไป  พบ "จิตแพทย์"  น๊าาาา  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 11:28:49 AM »

ใครอยากปล่อยใบนี้ นัดเจอกันที่ แบงค์ชาติ ผมให้ 1.5 ล้านเลย
Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 11:36:37 AM »

ใครอยากปล่อยใบนี้ นัดเจอกันที่ แบงค์ชาติ ผมให้ 1.5 ล้านเลย

555555   พี่ T5  อ้ะ  เขา  "ห้ามโอน"  เปลี่ยนมือ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ยี๊

หัว...ฆรวย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 11:37:45 AM »

มีใครมีไว้ในครอบครองไหมครับ   Grin

55555  ธนบัตร  ตามภาพข้างบน  ฮา  55555

เป็น ธนบัตร ที่ระลึก  ไม่มีการนำมาใช้  หมุนเวียน ในตลาด อ่ะ ฮา
มูลค่า หน้าธนบัตร  "ห้าแสน"  แต่เวลาขาย  ขายมากกว่า ห้าแสน อ่ะ ฮา
สาเหตุที่ผลิต  เนื่องในโอกาศ  "พิเศษ"  อ่ะ ฮา

แล้วนำรายได้  "ทั้งหมด"  ทูลเกล้าถวายให้องค์พระเจ้าอยู่หัว อ่ะ

ยายจำรายละเอียดไม่ได้  แต่ไปเปิด " Wiki "  ดู อ่ะ ฮา
มูลค่า  "หน้าธนบัตร"  ห้าแสน   แต่ขาย  ล้านนึง อ่ะ ฮา

" ส่วนต่าง "  ห้าแสน นำถวาย เนื่องในโอกาส ครบรอบ "ราชาภิเษก" อ่ะ ฮา

55555 แต่ถ้า  ถือแล้วเบื่อ  เอาไปคืน  คืนได้  "ห้าแสน"  เท่านั้นอ่ะ ฮา

555555 เรื่อง  "ของเก่า ของหายาก"  ยายคิดว่า หมดยุคแล้ว อ่ะ ฮา

สินค้า หรือวัตถุ ที่ผลิต ในปีปัจจุบัน  ฮา
จะเก็บ  ร้อยปี สองร้อย ปี  ยายคิดว่า  จะไม่มีมูลค่า หลงเหลืออีกแล้วอ่ะ ฮา

ดูอย่าง  "เครื่อง CNC "  เรายัดแท่งเหล็กเข้าไป  มันหมุน มันปั่น ออกมาได้ตามแบบเปี๊ยบเลยอ่ะ ฮา

55555  ยายจึงไม่เชื่อว่า มันจะมีราคา หรือมูลค่าหลงเหลืออยู่อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายบ๊าบหน้าแตก... ฮา...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 11:38:26 AM »

ชนกับยายบ๊าบ...
hemicuda
Jr. Member
**

คะแนน 32

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 12:38:55 PM »

เหรียญที่ระลึกสมัย ร.5 มาสมัยนี้ราคาพุ่งติดลมบน ธนบัตรใบนี้ผมมองว่าไม่เกิน 20 ปี มูลค่าคงเพิ่มหลายเท่าตัว
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 04:38:11 PM »

555555   พี่ T5  อ้ะ  เขา  "ห้ามโอน"  เปลี่ยนมือ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ยี๊

ไม่เคยได้ยิน และไม่คิดว่าจะมีเงื่อนไขนี้ครับ
เพราะที่ได้พบมากับตัวจริงๆ ร่วม5ปีได้แล้วมั้ง ญาติผู้ใหญ่ ท่านไปขอแบ่งจาก นายที่ท่านนับถือ ในราคาที่เป็นบุญคุญกัน ยัง 2.5ล้านบาทเลย
ส่วนราคาตลาดเท่าไหร่ ผมก็ไม่รู้ เพราะไม่เคยได้ยิน หรือ พบเห็นว่ามีการเปลี่ยนมือธนบัตรชนิดนี้เลย
Hero Member

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 05:19:34 PM »

ไม่เคยได้ยิน และไม่คิดว่าจะมีเงื่อนไขนี้ครับ

เพราะที่ได้พบมากับตัวจริงๆ ร่วม5ปีได้แล้วมั้ง

ญาติผู้ใหญ่ ท่านไปขอแบ่งจาก นายที่ท่านนับถือ
ในราคาที่เป็นบุญคุญกัน ยัง 2.5ล้านบาทเลย

ส่วนราคาตลาดเท่าไหร่ ผมก็ไม่รู้ เพราะไม่เคยได้ยิน
หรือ พบเห็นว่ามีการเปลี่ยนมือธนบัตรชนิดนี้เลย

http://www.siambanknote.com/banknote-appraisal/th-commemorative-coronation-50-years-500,000.htm

หัว...ฆรวย

TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 06:23:01 PM »

เพราะที่ได้พบมากับตัวจริงๆ ร่วม5ปีได้แล้วมั้ง

ญาติผู้ใหญ่ ท่านไปขอแบ่งจาก นายที่ท่านนับถือ
ในราคาที่เป็นบุญคุญกัน ยัง 2.5ล้านบาทเลย

ส่วนราคาตลาดเท่าไหร่ ผมก็ไม่รู้ เพราะไม่เคยได้ยิน
หรือ พบเห็นว่ามีการเปลี่ยนมือธนบัตรชนิดนี้เลย

http://www.siambanknote.com/banknote-appraisal/th-commemorative-coronation-50-years-500,000.htm

อ๋อครับ เรื่องเล็กมากๆเลย ใครจะขายคืนหละ ซื้อมาตั้งล้าน แถมมูลค่าตอนนี้ไปไกลเท่าไหร่แล้วก็ไม่รู้
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์