๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 12:34:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จับปืนใหม่ ไม่มีใบ ป.4  (อ่าน 5361 ครั้ง)
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 02:00:45 PM »

สำเนาเอกสารของคุณ black-army ถ่ายจากสำเนาคำฟ้องของจริงเลยหรือเปล่าครับ

ของจริงเลยครับ...........มีอะไรผิดปกติตรงไหนหรือป่าวครับ     

ไม่มีอะไรผิดปกติเลยครับ
จอมใจ 53
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 02:53:22 PM »

(ขอระบายครับ)ตั้งแต่ตอนต้นครับ  ผมไม่เห็นด้วยกับตำรวจครับ  ก็รู้ๆ กันอยู่ น่าจะให้เกียรติซึ่งกันและกันบ้าง
เหมือนอาการกร่างๆ ทหาร/ตำรวจ  ก็... ไม่รู้สิ!  มันน่าจะ....โอ้ย..ฟังแล้วเสียความรู้สึกครับ  จับทหารยัดกรง  เมิ่ง..สุดยอดมากๆๆ  (เสียความรู้สึกมากๆๆ)  หรือว่าท่านตำรวจที่จับ..อื้อหื้อ..ตงฉินจิงๆๆ  ตรงไปตรงมา..ฉันทำตามหน้าที่  ฉันทำดีที่สุด
ฉันจะทำตามกฏหมายอย่างที่สุด !  โอ้ยเบื่อ!
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 03:39:20 PM »

(ขอระบายครับ)ตั้งแต่ตอนต้นครับ  ผมไม่เห็นด้วยกับตำรวจครับ  ก็รู้ๆ กันอยู่ น่าจะให้เกียรติซึ่งกันและกันบ้าง
เหมือนอาการกร่างๆ ทหาร/ตำรวจ  ก็... ไม่รู้สิ!  มันน่าจะ....โอ้ย..ฟังแล้วเสียความรู้สึกครับ  จับทหารยัดกรง  เมิ่ง..สุดยอดมากๆๆ  (เสียความรู้สึกมากๆๆ)  หรือว่าท่านตำรวจที่จับ..อื้อหื้อ..ตงฉินจิงๆๆ  ตรงไปตรงมา..ฉันทำตามหน้าที่  ฉันทำดีที่สุด
ฉันจะทำตามกฏหมายอย่างที่สุด !  โอ้ยเบื่อ!

55555  ยายคิดว่า   ไม่ใช่ "ประเด็น"  กระสุน  12 + 15 นัด นั่นหรอก อ่ะ ฮา
ที่ทำให้พี่  "นักรบดำ"   หงุดหงิด  น่าจะเป็นเรื่องอื่น  อ่ะ ฮา

ยายรู้แล้ว  แกงอน ตอนถูก "ต้อนเข้าคอก"  ใต้ถุน ศาล อ่ะ ฮา

พอตอนเดิน  ขึ้นไป  บนห้อง  หน้า  " บัลลังค์ " ฮา  แลบลิ้น ยิ้มีเลศนัย

5555 ต้อง  "ร้อยพวง"  เดินเรียง แถวเดี่ยว ตามเป็นพรวน เลยอ่ะ ฮา 5555555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 04:30:58 PM »

ไม่ได้หงุดหงิดหรอกครับยาย............ขำตัวเองด้วยซ้ำ

แต่ตอนกำลังเดินเรียงแถวขึ้นศาล.........ตร. เดินตามหลังผมแล้วอ่านข้อความสกรีนหลังเสื้อ เป็นภาษาประกิต ว่า "สิชลเทรนนิ่งแคมป์"

แล้วหันมาถามผมว่า น้องเป็นอะไร...........ก็บอกไปว่าเป็นทหารอยู่ที่ จชต. ............แล้วถามผมต่อว่าโดนข้อหาอะไร

ผมก็บอกไปว่าปืน............ที่นี้มาถามผมต่อว่า ผกก. ยศ+ชื่อ...........   เป็นคนจับใช่ไหม  ผมก็บอกว่าใช่  .......เล่นเอาพี่จ่าแกส่ายหน้า

แล้วก็พูดว่า แล้วหล่าว   5555555555+

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
bobphasit-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 77

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 03:56:48 PM »

รบกวนถามผู้รู้ครับ  กรณีถูกจับพาอาวุธปืนตนเองมากกว่า1กระบอก  มีโทษอย่างไรบ้างครับ
แยกเป็นรายกระบอกหรือเปล่า  ระยะเวลาในการส่งฟ้องนานเท่าใดครับ ไหว้

ฅนถนนแดง
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 04:36:36 PM »

กระสุน27นัด แลกกับปืนกลับมาสภาพดี โชคดีแล้วครับท่าน  Grin

ปืนแม่ผมสมิธโมเดล51 มีลูก 6 นัด เจ้าหน้าที่เค้าก้อยิงหมดนะ ไม่ได้ติดใจอะไรเหมือนกัน 2เดือนผ่านไปได้ปืนกลับมาอยากจะร้องไห้ครับ สนิมกินทั่วเลย อ๋อย  ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 10:11:30 AM »

ตามนี้ครับ  ท่านผู้การ    ไหว้ ไหว้

อ้าว...

จริงๆ12นัดนั้น ให้ซื้อไม่ใช่ให้มีครับ
การมีในครอบครองนั้นไม่ได้จำกัดไว้ในกฎหมาย
เคยมีคนถูกจับกุม กระสุนเฉียดพัน แต่ในชั้นสวบสวนได้แจงแก่ พนักงานสอบสวน
สุดท้าย ถูกฟ้องแค่นำพาโดยไม่ได้รับอนุญาต เรื่องครอบครองกระัสุนไม่ได้ฟ้องเลย
การมีจำนวนเท่าใด ไม่เป็นการฝ่าฝืนกฎหมาย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น เราต้องมีใบอนุญาต อวป.
ในขนาดกระสุนที่เรามีครอบครองอยู่

ข้างล่างให้ไว้เกี่ยวกับการขอซื้อเครื่องกระสุน ไม่ใช่การครอบครอง ได้มาจากเวบนี้แหละ
เซฟไว้จนแมงหมาร่าจะมากินแล้ว ขอเอากลับมาคืนเวบให้คนอื่นเซฟไว้บ้าง (จำไม่ได้ว่าของใคร ขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ )

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2014, 10:13:21 AM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 10:33:10 AM »

ยินดีด้วยครับที่จบเรื่อง  ไหว้

Pragmatism
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 11:09:24 AM »

ถ้ามีป.๔แล้ว การมีกระสุนเพื่อใช้กับปืนที่ได้รับอนุญาต กฎหมายไม่กำหนดว่ามีได้เท่าไร
แต่กรณีท่านจขกท.ถูกจับกุมโดยมีเพียงป.๓ ที่อนุญาตให้ซื้อกระสุนได้๑๒นัด ส่วนเกินอีก๑๕ก็เลยได้ข้อหาแถมว่ามีกระสุนโดยไม่ได้รับอนุญาต  หัวเราะร่าน้ำตาริน
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 12:23:10 PM »

ตามนี้ครับ  ท่านผู้การ    ไหว้ ไหว้

อ้าว...

จริงๆ12นัดนั้น ให้ซื้อไม่ใช่ให้มีครับ
การมีในครอบครองนั้นไม่ได้จำกัดไว้ในกฎหมาย
เคยมีคนถูกจับกุม กระสุนเฉียดพัน แต่ในชั้นสวบสวนได้แจงแก่ พนักงานสอบสวน
สุดท้าย ถูกฟ้องแค่นำพาโดยไม่ได้รับอนุญาต เรื่องครอบครองกระัสุนไม่ได้ฟ้องเลย
การมีจำนวนเท่าใด ไม่เป็นการฝ่าฝืนกฎหมาย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น เราต้องมีใบอนุญาต อวป.
ในขนาดกระสุนที่เรามีครอบครองอยู่

ข้างล่างให้ไว้เกี่ยวกับการขอซื้อเครื่องกระสุน ไม่ใช่การครอบครอง ได้มาจากเวบนี้แหละ
เซฟไว้จนแมงหมาร่าจะมากินแล้ว ขอเอากลับมาคืนเวบให้คนอื่นเซฟไว้บ้าง (จำไม่ได้ว่าของใคร ขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ )

ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์