๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 10:36:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จับปืนใหม่ ไม่มีใบ ป.4  (อ่าน 5362 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 02:26:40 PM »

ผมโดนใส่กุญแจมือครั้งแรก ( ตอนโดนจับไม่ได้ใส่ ) โดยใส่คู่กับ เด็กวัยรุ่นอีกคนที่เข้าฟังคำพิภาคษาด้วยกัน

ของผมศาลตัดสิน ปรับ หมืนนึง  แต่จำเลยให้การรับสารภาพลดโทษให้กึ่งนึง เหลือ 5000 K  ก็เลยเสียค่าปรับ

แต่ด้วยผมโดนขังที่ โรงพัก 1 คืน ค่าปรับจึงเหลือ 4500 บาท เสียค่าปรับ  แล้วนำหลักฐานไปรับปืนคืนที่ โรงพัก

รอลงอาญากี่ปีครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 02:52:18 PM »

ผมโดนใส่กุญแจมือครั้งแรก ( ตอนโดนจับไม่ได้ใส่ ) โดยใส่คู่กับ เด็กวัยรุ่นอีกคนที่เข้าฟังคำพิภาคษาด้วยกัน

ของผมศาลตัดสิน ปรับ หมืนนึง  แต่จำเลยให้การรับสารภาพลดโทษให้กึ่งนึง เหลือ 5000 K  ก็เลยเสียค่าปรับ

แต่ด้วยผมโดนขังที่ โรงพัก 1 คืน ค่าปรับจึงเหลือ 4500 บาท เสียค่าปรับ  แล้วนำหลักฐานไปรับปืนคืนที่ โรงพัก

รอลงอาญากี่ปีครับ

ไม่มีรอลงอาญานะครับ    แค่ปรับอย่างเดียว

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 08:28:41 PM »

ทีหลังพกเอ็มสิบหกไปเลยบ่าว คิก คิก

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 08:37:40 PM »

ทีหลังพกเอ็มสิบหกไปเลยบ่าว คิก คิก

หน่วยผมไม่มี  เอ็มสิบหก  มีแต่ เอ็มหกสิบ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
คุณเปี๊ยก
Full Member

คะแนน 43

มาแอ่วดอยกั๋นเต๊อะ

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 08:57:37 PM »

ยกฟ้อง ข้อหามีไว้ในครอบครองโดยไม่ได้รับอนุญาต... ความเห็น "ถูกต้องแล้วครับ"

กระสุนยากครับ ที่จะได้คืนอ้างยิงตรวจ/ลองไปหมด จริงๆแล้วส่งแต่ปืนไปตรวจเฮ้ออ
ปล เคยเจอตรไปซื้อกระสุนซื้อที่ละ5นัด10นัด สู้พวกเราก็ไม่ได้เอามาทีเป็นแท่งเป็นลัง555
.......... ไม่รู้จริงขอความกรุณาอย่าออกความเห็นมั่วนะครับ .............

ยิงตรวจปืนตั้ง  27  นัด   ตกใจ
... ต้องเข้าใจหน่อยนะครับว่า.. การจะส่งปืนพร้อมกระสุนปืนที่ตรวจยึดเป็นของกลางไปตรวจที่ พฐ. .."ต้องส่งทั้งหมดที่ยึดมาในบันทึกการจับกุมและบัญชีของกลาง"..
........ ส่วน พฐ. จะ"ยิงจริงหรือไม่..ใช้การพิสูจน์อย่างไร .. พฐ. .. เป็นผู้ดำเนินการ..แล้วก็ตอบมาเป็นหนังสือ "ราชการ" พนักงานสอบสวน..
มีหน้าที่ส่ง จนท.ไปรับกลับคืนมา..พร้อมของกลาง...ส่วนจะคืนมาแค่ไหน..พฐ.  จะเป็นผู้ระบุุว่า "คืนอะไรมาบ้าง ..อะไรหมดไปกับการตรวจ..
หากไม่ส่งของกลางไปตรวจทั้งหมดหรือส่งแค่บางส่วน..หนังสือก็ตอบมาว่า "ตรวจอะไรบ้าง" (ปืน - กระสุน)
                      ...................... ถ้าไม่ครบตามบันทึกจับกุม / บัญชีของกลาง ...อัยการ "ไม่รับสำนวน" ครับ......................
            .........................................ของกลางบางส่วนไม่ได้คืน โทษพนักงานสอบสวน "ไม่ได้ครับ"...........................................  

ปล.  ตร.บางนายที่เป็นครูฝึกยิงปืนอยู่กับปืนแทบทุกขนาดมาตลอดกี่สิบปี .. ยังให้ความเห็นว่าเป็นอาวุธปืนขนาดใด กระสุนขนาดใด ใช้กันได้หรือไม่.."ให้ความเห็นไม่ได้"
        อัยการ  ศาล  ต้องใช้ความเห็นจาก พิสูจน์หลักฐาน ซึ่งเป็นผู้ชำนาญการที่รับฟังได้ "เท่านั้นครับ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2014, 09:03:46 PM โดย คุณเปี๊ยก » บันทึกการเข้า

......  ใจเย็น  โลกเย็น ... ใจร้อน  โลกร้อน .....
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 12:29:41 AM »

หน่วยผมไม่มี  เอ็มสิบหก  มีแต่ เอ็มหกสิบ
ต้องเรียกว่าอุ้มดีกว่าพกคงไม่ได้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 09:23:36 AM »

... ต้องเข้าใจหน่อยนะครับว่า.. การจะส่งปืนพร้อมกระสุนปืนที่ตรวจยึดเป็นของกลางไปตรวจที่ พฐ. .."ต้องส่งทั้งหมดที่ยึดมาในบันทึกการจับกุมและบัญชีของกลาง"..
........ ส่วน พฐ. จะ"ยิงจริงหรือไม่..ใช้การพิสูจน์อย่างไร .. พฐ. .. เป็นผู้ดำเนินการ..แล้วก็ตอบมาเป็นหนังสือ "ราชการ" พนักงานสอบสวน..
มีหน้าที่ส่ง จนท.ไปรับกลับคืนมา..พร้อมของกลาง...ส่วนจะคืนมาแค่ไหน..พฐ.  จะเป็นผู้ระบุุว่า "คืนอะไรมาบ้าง ..อะไรหมดไปกับการตรวจ..
หากไม่ส่งของกลางไปตรวจทั้งหมดหรือส่งแค่บางส่วน..หนังสือก็ตอบมาว่า "ตรวจอะไรบ้าง" (ปืน - กระสุน)
                      ...................... ถ้าไม่ครบตามบันทึกจับกุม / บัญชีของกลาง ...อัยการ "ไม่รับสำนวน" ครับ......................
            .........................................ของกลางบางส่วนไม่ได้คืน โทษพนักงานสอบสวน "ไม่ได้ครับ"...........................................  

ปล.  ตร.บางนายที่เป็นครูฝึกยิงปืนอยู่กับปืนแทบทุกขนาดมาตลอดกี่สิบปี .. ยังให้ความเห็นว่าเป็นอาวุธปืนขนาดใด กระสุนขนาดใด ใช้กันได้หรือไม่.."ให้ความเห็นไม่ได้"
        อัยการ  ศาล  ต้องใช้ความเห็นจาก พิสูจน์หลักฐาน ซึ่งเป็นผู้ชำนาญการที่รับฟังได้ "เท่านั้นครับ"

ตา่มนี้ครับ แต่ส่วนใหญ่ บางส่วนที่ได้คืนมักจะเป็นของหลัก พวกปืน แม็กกาซีน สปีดโหลด ฯลฯ  
บางส่วนที่ไม่ได้คืนนั้นเป็นวัสดุสิ้นเปลือง อาทิพวกกระสุน ซึ่งใช้แล้วหมดไป
ไม่มีคดีไหน ยึดปืนออโต้พร้อมแม็กฯและกระสุนไป แล้วคืนปืนอย่างเดียว อย่างน้อยต้องคืนปืนพร้อมแม็กฯมาควบคู่กัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2014, 09:25:12 AM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

chaikung1
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 09:25:46 AM »

ยกฟ้อง ข้อหามีไว้ในครอบครองโดยไม่ได้รับอนุญาต... ความเห็น "ถูกต้องแล้วครับ"

กระสุนยากครับ ที่จะได้คืนอ้างยิงตรวจ/ลองไปหมด จริงๆแล้วส่งแต่ปืนไปตรวจเฮ้ออ
ปล เคยเจอตรไปซื้อกระสุนซื้อที่ละ5นัด10นัด สู้พวกเราก็ไม่ได้เอามาทีเป็นแท่งเป็นลัง555
.......... ไม่รู้จริงขอความกรุณาอย่าออกความเห็นมั่วนะครับ .............

ยิงตรวจปืนตั้ง  27  นัด   ตกใจ

ตามนั้นครับ  ถูกต้อง
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 10:33:27 AM »

ยิงตรวจปืนตั้ง  27  นัด   ตกใจ
มีหน้าที่ส่ง จนท.ไปรับกลับคืนมา..พร้อมของกลาง...ส่วนจะคืนมาแค่ไหน..พฐ.  จะเป็นผู้ระบุุว่า "คืนอะไรมาบ้าง ..อะไรหมดไปกับการตรวจ..

ปล.  ตร.บางนายที่เป็นครูฝึกยิงปืนอยู่กับปืนแทบทุกขนาดมาตลอดกี่สิบปี .. ยังให้ความเห็นว่าเป็นอาวุธปืนขนาดใด กระสุนขนาดใด ใช้กันได้หรือไม่.."ให้ความเห็นไม่ได้"
        อัยการ  ศาล  ต้องใช้ความเห็นจาก พิสูจน์หลักฐาน ซึ่งเป็นผู้ชำนาญการที่รับฟังได้ "เท่านั้นครับ"

ไหว้ ครับ  ผมพอทราบแต่ไม่ทราบรายละเอียด  ขนาดนี้ ครับ

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 01:26:39 PM »

จะพกจะแบกก็ตามใจ คิก คิก

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 01:43:59 PM »

ยิงตรวจปืนตั้ง  27  นัด   ตกใจ
มีหน้าที่ส่ง จนท.ไปรับกลับคืนมา..พร้อมของกลาง...ส่วนจะคืนมาแค่ไหน..พฐ.  จะเป็นผู้ระบุุว่า "คืนอะไรมาบ้าง ..อะไรหมดไปกับการตรวจ..

ปล.  ตร.บางนายที่เป็นครูฝึกยิงปืนอยู่กับปืนแทบทุกขนาดมาตลอดกี่สิบปี .. ยังให้ความเห็นว่าเป็นอาวุธปืนขนาดใด กระสุนขนาดใด ใช้กันได้หรือไม่.."ให้ความเห็นไม่ได้"
        อัยการ  ศาล  ต้องใช้ความเห็นจาก พิสูจน์หลักฐาน ซึ่งเป็นผู้ชำนาญการที่รับฟังได้ "เท่านั้นครับ"

มีข้อกฎหมายใด ที่ให้อำนาจผู้ตรวจ ฯ นำกระสุนปืนของกลางไปยิงในการตรวจพิสูจน์ บ้างหรือเปล่า  ผมยังหาไม่พบ
หากไม่มี และเป็นกรณีที่ศาลไม่ยึดของกลาง
อะไรจะเกิดขึ้น หากเจ้าของกระสุนปืนเขาฟ้องข้อหาละเมิด หรือลาภมิควรได้ เพื่อเรียกกระสุนปืนของเขาคืน
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 07:26:02 PM »

ตามนี้ครับ  ท่านผู้การ    ไหว้ ไหว้

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 07:37:02 PM »

ตามนี้ครับ  ท่านผู้การ    ไหว้ ไหว้

55555  ตามภาพข้างบน  ฮา  5555

ตำรวจเขาทำ "สำนวน"  ส่งอัยการ ฟ้องศาล ฮา
เขาบอกว่า "ยิงทั้งหมด"   12 + 15 นัด อ่ะ ฮา
ถ้าเราเห็นว่า  "ไม่จริง"  เราก็คัดค้าน  คำฟ้องนั้นได้ อ่ะ ฮา
อย่างไปลงชื่อ รับสารภาพ  อ่ะ ฮา

เวลาศาลสั่งคดี  ศาลก็ถามเราเหมือนกัน อ่ะ ฮา

เรื่อง  "กระสุน"  ยายคิดว่าเล็กน้อย แค่ทำให้ หงุดหงิด แค่นั้นอ่ะ ฮา

55555  แต่คำพิพากษา  ลดครึ่งราคา เหลือ "ห้าพัน" เนี่ยะ โหด อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 10:40:13 PM »

สำเนาเอกสารของคุณ black-army ถ่ายจากสำเนาคำฟ้องของจริงเลยหรือเปล่าครับ
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 11:06:12 PM »

สำเนาเอกสารของคุณ black-army ถ่ายจากสำเนาคำฟ้องของจริงเลยหรือเปล่าครับ

ของจริงเลยครับ...........มีอะไรผิดปกติตรงไหนหรือป่าวครับ    
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2014, 12:31:56 PM โดย black-army » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์