๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:33:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้พี่ๆครับ M2 Cabine .30 cal จะติดกล้องเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพครับ  (อ่าน 6481 ครั้ง)
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 07:55:09 PM »

ถามนิดนะครับ  พท. ปฏิบัติการที่เจอบ่อยๆเป็นประเภทไหนครับ  ในป่าทึบ  ชานเมือง  ระยะที่ต้องสาดน้ำใส่กันใกล้ไกล

ปัจจุบัน US Army แทบจะติดกล้องหรืออุปกรณ์ช่วยเล็งให้ปืนทุกกระบอกที่ทหารต้องใช้อยู่แล้ว  ถ้าคุณคิดว่าอุปกรณ์เสริมจะช่วยให้คุณทำงานได้ดีขึ้นและอ่จจะช่วยป้องกันชีวิตตนเอง เพื้อนในทีม  และ ปชช ในพื้นที่  ก็ทำไปเถอะครับ  ให้แน่ใจว่ามันเหมาะสม และ ช่วยให้ดีขึ้นเท่านั้นแหละครับ  ปืนหลวง  ไม่ใช่ของส่วนตัว บางทีก็ซ้อมไม่ได้มากตามใจเรานะครับ 

ขอให้โชคดีและคุณพระคุ้มครองในการปฏิบัติหน้าที่ครับ

ชุดผมอยู่ในเมือง เป็นชุดป้องกันเมืองครับ ชุดอื่นๆที่ปะทะบ่อยๆ ตามป่ารก หรือตามหมู่บ้านครับเช่นภารกิจปิดล้อมต่างๆ และมีการต่อสู้ของ พกร. ระยะยิงไม่ไกลมาก ส่วนเหตุในเมืองส่วนใหญ่เจ้าหน้าที่ตำรวจ มีหน้าที่รับผิดชอบหลัก รวมไปถึง EOD ของ ตชด. ครับ
 ส่วนเรื่องอุปกรณ์ใจจริงๆอยากจะติดครับ เพราะถ้ามันช่วยได้เยอะ ผมก็จะทำครับ แต่ติด ตรงตัวปืนเป็นแบบรุ่นเก่า อุปกรณ์จึงหายากในบ้านเรา และอีกอย่างเป็นปืนของหลวงไม่สามารถทำตามใจเราได้มากนักครับ

ขอบพระคุณมากครับ ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 07:56:34 PM »

ซื้อแคลมป์ รัดลำกล้องลูกกรดของจีน มาติดเลเซอร์ดีกว่าครับ   หรือจะติดไฟฉายตอนเข้าตรวจค้นก็ได้  เพราะปืนตัวนี้ไม่ได้ยิงระยะไกล  ติดกล้องก็ลำบาก ตัวฝาประกับบนของนอกที่มีขายก็แพงหาซื้อยากด้วย ถ้าติดได้ หากล้องปืนสั้น ลำบากอีก

ตัวที่ จขกท. ถือ มีหลอดน้ำมันติดมาด้วยไหม  ....เคยเห็นมาหลายกระบอก หลอดน้ำมันหายหมด เคยเจอที่ติดมาด้วยแค่ครั้งเดียว

ไม่มีติดมาครับครับพี่  ไหว้

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 06:24:35 PM »

สภาพเมือง เป็นผม  ผมติดครับ  ถ้ามันทำให้โอกาส หลงไปถูกฝู้อื่นน้อยลง  ยิ่งน่าทำ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 07:52:08 AM »

รูปนี้ไม่กี่วันที่ผ่านมาครับ กระทัดรัดดี สำหรับปืนกระบอกนี้ (รูปนี้ไม่ได้อยากโชว์อะไรนะครับ ท่านใดไม่สบายใจเดี๋ยวผมลบให้ครับพี่ๆ ) ขอตัวไปเข้าเวรก่อนนะครับ สวัสดีครับ  ไหว้

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ผมว่าจะฝึกท่าสะพาย Off-side drop หลายครั้งแล้ว แต่ไม่ได้ฝึกซะที
ที่เคยลองทำๆ ก็แค่พอทำเป็น ยังไม่ไวเท่าที่ควร

ส่วนใหญ่ที่เคยใช้ๆมา มักจะเป็น American carry มากกว่า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 07:58:00 AM »

ไหว้ ไหว้ ทานเจ้าของกระทู้เท่มากครับ ขอให้ปลอดภัยครับ หลงรัก หลงรัก

yala_kabang
สู้เพื่อนแผ่นดิน พิทักษ์ถิ่นปลายด้ามขวานทอง
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 04:58:39 PM »

น่าจะเป็นอำเภอเบตงนะครับ....เป็นชุดอรม.หรือปล่าวครับ...
don2498
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 05:39:30 PM »

ปืนสวยดีครับ  ชอบๆ คาร์บิน  เยี่ยม

..... ผมรักในหลวง...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 06:10:33 PM »

ขอโทษนะครับ ไม่ค่อยว่างเข้ามาในบอร์ดเลย

ขอบคุณมากครับน้า ซัพ
ไหว้ ไหว้ ทานเจ้าของกระทู้เท่มากครับ ขอให้ปลอดภัยครับ หลงรัก หลงรัก
ขอบคุณครับพี่

น่าจะเป็นอำเภอเบตงนะครับ....เป็นชุดอรม.หรือปล่าวครับ...

ถูกต้องครับท่าน

ปืนสวยดีครับ  ชอบๆ คาร์บิน  เยี่ยม

ไหว้

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์