๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 03:19:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้พี่ๆครับ M2 Cabine .30 cal จะติดกล้องเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพครับ  (อ่าน 6539 ครั้ง)
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 01:26:42 PM »

กระสุนอายุห้าสิบปียังไม่เจอด้าน
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 07:22:13 PM »

ไหว้ ไหว้ ผมก็ว่าอย่างนั้นครับ  คิก คิก ไหว้

ใช่ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ฐานกล้องแบบเปลี่ยนกระโจมมือด้านบน ดูแล้วไม่น่าจะพัวพันคันยิงฟูลนะครับ

ครับผม ถ้าประกับด้านบนไม่ติดแน่นอนครับ  ไหว้ ขอบคุณครับ
งั้นเดินยาวเลยครับ ราคาไม่แพงด้วย ว่ากระสุนขนาดนี้มันมีของใหม่ๆด้วยหรือครับ
น่าจะมีมั้งครับวันก่อนข้ามฝั่งไปยังเห็นพวกทหารกะเหรี่ยงBGFใช้กันอยู่เลยครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 12:13:42 AM »

ซื้อแคลมป์ รัดลำกล้องลูกกรดของจีน มาติดเลเซอร์ดีกว่าครับ   หรือจะติดไฟฉายตอนเข้าตรวจค้นก็ได้  เพราะปืนตัวนี้ไม่ได้ยิงระยะไกล  ติดกล้องก็ลำบาก ตัวฝาประกับบนของนอกที่มีขายก็แพงหาซื้อยากด้วย ถ้าติดได้ หากล้องปืนสั้น ลำบากอีก

ตัวที่ จขกท. ถือ มีหลอดน้ำมันติดมาด้วยไหม  ....เคยเห็นมาหลายกระบอก หลอดน้ำมันหายหมด เคยเจอที่ติดมาด้วยแค่ครั้งเดียว

....ตามล่า...อีตอแหล
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 07:07:03 AM »

คาร์บินมันมีเสน่ห์จริงๆนะ.  สวย

ของผมใครเอา m16 มาแลกก็ไม่ให้ครับ อิๆ  Smiley ไหว้
ดูแล้วงานของท่านน่าจะต้องการความคล่องตัวมากกว่าสิ่งอื่นใด แต่งแล้วอาจสวยแปลกใหม่ แต่พอนานไป คนรักของคลาสสิค จะคิดถึงของเดิมๆ ผมว่าดูแลของเดิมไว้ให้สมบูรณ์ทั้งหน้าตาและการปฏิบัติการของมันดีกว่า
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 12:38:33 PM »

ใช้ปืนเพื่อป้องกันตัวเองแหละหมู่  ต้องให้ยิงถูกไว้ก่อน ขณะที่ operation ต้องไม่ขัดข้องง่าย  ผมเห็นด้วยว่ากล้องจุดแดงหรืออะไรแบบนั้นช่วยได้มากครับ

ผมใช้คานเหวี่ยงติดกล้องเพื่อนๆมันก็บอกว่าไม่ classic  เดี๋ยวนี้ผมใช้ อีเดี่ยวติด เลเซ่อร์ มันก็ว่า tactical ขี้เป็ด   ผมว่าลูกน้อย ทำไงให้โอกาสโดนมากที่สุด  ผมเอาอันนั้นครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2014, 02:17:41 PM โดย chew - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 01:26:10 PM »

ใช้ปืนเพื่อป้องกันตัวเองแหละหมู่  ต้องให้ยิงถูกไว้ก่อน ขณะที่ operation ต้องไม่ขัดข้องง่าย  ผมเห็นด้วยว้ากล้องจุดแดงหรืออะไรแบบนั้นช่วยได้มากครับ
ผมใช้คานเหวี่ยงติดกล้องเพื่อนๆมันก็บอกว่าไม่ classic  เดี๋ยวนี้ผมใช้ อีเดี่ยวติด เลเซ่อร์ มันก็ว่า tactical ขี้เป็ด   ผมว่าลูกน้อย ทำไงให้โอกาสโดนมากที่สุด  ผมเอาอันนั้นครับ

ตัวล่างสุดครับท่านchew - รักในหลวง ... น่ารักที่สุด  เยี่ยม

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 07:42:29 PM »

ใช้ปืนเพื่อป้องกันตัวเองแหละหมู่  ต้องให้ยิงถูกไว้ก่อน ขณะที่ operation ต้องไม่ขัดข้องง่าย  ผมเห็นด้วยว่ากล้องจุดแดงหรืออะไรแบบนั้นช่วยได้มากครับ

ผมใช้คานเหวี่ยงติดกล้องเพื่อนๆมันก็บอกว่าไม่ classic  เดี๋ยวนี้ผมใช้ อีเดี่ยวติด เลเซ่อร์ มันก็ว่า tactical ขี้เป็ด   ผมว่าลูกน้อย ทำไงให้โอกาสโดนมากที่สุด  ผมเอาอันนั้นครับ

ตัวบนไม่คลาสสิกแต่ท่าทางจะยิงมันส์นะครับ ชอบครับ
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 09:54:04 AM »

เออมีใครเคยเห็นบ้างรุ่นติดศูนย์หลังแบบ M16 รูปตัว L รูเล็กยิงใกลรูใหญ่ยิงใกล้
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 06:06:24 PM »

กระสุนอายุห้าสิบปียังไม่เจอด้าน

อันนี้เรื่องจริงครับพี่ กระสุนสมัย จคม. (โจรจีนคอมมิวนิสต์มาลายา) ที่ขุดคุ้ยขึ้นมา ยังใช้ได้จนถึงทุกวันนี้ครับ

คาร์บินมันมีเสน่ห์จริงๆนะ.  สวย

ของผมใครเอา m16 มาแลกก็ไม่ให้ครับ อิๆ  Smiley ไหว้
ดูแล้วงานของท่านน่าจะต้องการความคล่องตัวมากกว่าสิ่งอื่นใด แต่งแล้วอาจสวยแปลกใหม่ แต่พอนานไป คนรักของคลาสสิค จะคิดถึงของเดิมๆ ผมว่าดูแลของเดิมไว้ให้สมบูรณ์ทั้งหน้าตาและการปฏิบัติการของมันดีกว่า

ครับท่าน ที่ผ่านมาไม่กี่วันผมเคยปรึกษากับเพื่อนๆดูเค้าบอกเป็นเสียงเดียวกันอย่าไปทำอะไรมันเลย ฮา,  สงสัยผมคงต้องคิดทบทวนเรื่องติดกล้องแล้วหล่ะครับ ผมว่าตอนนี้ด้วยขนาดและน้ำหนักของปืนกำลังพอดิบพอดีเลย

รูปนี้ไม่กี่วันที่ผ่านมาครับ กระทัดรัดดี สำหรับปืนกระบอกนี้ (รูปนี้ไม่ได้อยากโชว์อะไรนะครับ ท่านใดไม่สบายใจเดี๋ยวผมลบให้ครับพี่ๆ ) ขอตัวไปเข้าเวรก่อนนะครับ สวัสดีครับ  ไหว้

Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 07:25:54 PM »

ใช้ปืนเพื่อป้องกันตัวเองแหละหมู่  ต้องให้ยิงถูกไว้ก่อน ขณะที่ operation ต้องไม่ขัดข้องง่าย  ผมเห็นด้วยว่ากล้องจุดแดงหรืออะไรแบบนั้นช่วยได้มากครับ

เห็นด้วยครับ ปืนในสถานภาพของอาวุธ เราต้องปรับแต่งให้มีความเชื่อถือได้มากที่สุด มีสมรรถนะสูงสุด
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 11:10:08 PM »

ปืนเล็กสั้น M2 Carbine ถือว่าเป็นปืนที่มีความคลาสสิกในตัวอยู่แล้วนะครับ อย่าไปดัดแปลงสภาพมันเลยเดี๋ยวงานจะงอกขึ้นมาโดยใช่เหตุ อ๋อย

สู้ใช้วิธีฝึกความคุ้นเคยกับมันทั้งการเล็งยิงและการปรนนิบัติบำรุงให้คล่องดีกว่า แล้วเราจะดื่มด่ำกับความคลาสสิกและประสิทธิภาพของมันครับ ไหว้

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 11:12:31 PM »

ขอให้ท่าน จขกท.ปลอดภัยนะครับ... ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 06:50:57 PM »

ครับท่าน ปืนสวยๆทั้งนั้นเลย  เยี่ยม

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 06:54:35 PM »

ปืนเล็กสั้น M2 Carbine ถือว่าเป็นปืนที่มีความคลาสสิกในตัวอยู่แล้วนะครับ อย่าไปดัดแปลงสภาพมันเลยเดี๋ยวงานจะงอกขึ้นมาโดยใช่เหตุ อ๋อย

สู้ใช้วิธีฝึกความคุ้นเคยกับมันทั้งการเล็งยิงและการปรนนิบัติบำรุงให้คล่องดีกว่า แล้วเราจะดื่มด่ำกับความคลาสสิกและประสิทธิภาพของมันครับ ไหว้

ขอบคุณมากครับ   ช่วงนี้ฝึกบ่อยกว่าเมื่อก่อนเพราะเหตุการณ์ ในพื้นที่ข้างเคียงไม่ค่อยดีนักครับ  ไหว้

ขอให้ท่าน จขกท.ปลอดภัยนะครับ... ไหว้

ขอบพระคุณมากๆครับ  ไหว้

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 07:22:05 PM »

ถามนิดนะครับ  พท. ปฏิบัติการที่เจอบ่อยๆเป็นประเภทไหนครับ  ในป่าทึบ  ชานเมือง  ระยะที่ต้องสาดน้ำใส่กันใกล้ไกล

ปัจจุบัน US Army แทบจะติดกล้องหรืออุปกรณ์ช่วยเล็งให้ปืนทุกกระบอกที่ทหารต้องใช้อยู่แล้ว  ถ้าคุณคิดว่าอุปกรณ์เสริมจะช่วยให้คุณทำงานได้ดีขึ้นและอ่จจะช่วยป้องกันชีวิตตนเอง เพื้อนในทีม  และ ปชช ในพื้นที่  ก็ทำไปเถอะครับ  ให้แน่ใจว่ามันเหมาะสม และ ช่วยให้ดีขึ้นเท่านั้นแหละครับ  ปืนหลวง  ไม่ใช่ของส่วนตัว บางทีก็ซ้อมไม่ได้มากตามใจเรานะครับ 

ขอให้โชคดีและคุณพระคุ้มครองในการปฏิบัติหน้าที่ครับ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์