๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 17, 2024, 04:48:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้พี่ๆครับ M2 Cabine .30 cal จะติดกล้องเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพครับ  (อ่าน 6526 ครั้ง)
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 10:30:35 AM »

ตามหัวข้อเลยครับพี่ๆ มีวิธีไหนได้บ้าง แล้ว ราง Picatinny ของ Cabine มีจำหน่ายหรือเปล่าครับ รบกวนด้วยครับผม ขอบพระคุณครับ  ไหว้

nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 10:55:49 AM »

ปืนเป็นของหลวง คืน เปลี่ยนเอาตัวอื่นมาติดดีกว่า เป็นห่วงเรื่องกระสุน เดี๋ยวไม่คุ้มกับการลงทุน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 11:02:31 AM »

ปืนเป็นของหลวง คืน เปลี่ยนเอาตัวอื่นมาติดดีกว่า เป็นห่วงเรื่องกระสุน เดี๋ยวไม่คุ้มกับการลงทุน

ขอบคุณมากครับท่าน ผมก็คิดว่าถ้าค่าใช้จ่ายมันสูงเกินไปผมก็ไม่ติดครับ แต่อย่างน้อยขอให้ได้ความรู้สักนิดครับ ขอบพระคุณครับ Cheesy

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 11:13:05 AM »

ยังมองไม่เห็นจุดที่จะติดรางได้เลย อย่างลืมว่ามีคัน  Auto/Semi อยู่ด้วยนะ
แนะนำให้เอาไปเปลี่ยน M4 มาดีกว่า M2 ยิง Auto ไม่ชัวร์นะจะบอกให้ที่เจอมาปล่่อยไปสามนัดแช้ะต้องดึงคันรั้งถอยมาให้ขึ้นนกใหม่แล้วยิงต่อ ก็เป็นอีกเข้าใจว่าตัวที่เจอปัญหาน่ะดัดแปลงในไทย
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 11:39:54 AM »

ขอบคุณมากครับท่าน ผมก็คิดว่าถ้าค่าใช้จ่ายมันสูงเกินไปผมก็ไม่ติดครับ แต่อย่างน้อยขอให้ได้ความรู้สักนิดครับ ขอบพระคุณครับ Cheesy

ที่ฟิลิปปินส์ มีทำประกับลำกล้องโลหะแบบมีราง วางขายอยู่ตามสนามยิงปืนครับ  แต่คงต้องใช้กล้องปืนสั้นหรือไม่ก็พวกจุดแดง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 11:41:46 AM »

ยังมองไม่เห็นจุดที่จะติดรางได้เลย อย่างลืมว่ามีคัน  Auto/Semi อยู่ด้วยนะ
แนะนำให้เอาไปเปลี่ยน M4 มาดีกว่า M2 ยิง Auto ไม่ชัวร์นะจะบอกให้ที่เจอมาปล่่อยไปสามนัดแช้ะต้องดึงคันรั้งถอยมาให้ขึ้นนกใหม่แล้วยิงต่อ ก็เป็นอีกเข้าใจว่าตัวที่เจอปัญหาน่ะดัดแปลงในไทย

ใช่ครับท่าน ถ้าติดรางคัน Auto คงแกะกะน่าดู มีอีกทางเปลี่ยนประกับด้านบน แต่ก็ไม่รู้จะหาซื้อที่ไหนครับ เรื่องเปลี่ยนเป็น m4 ตามที่ท่านแนะนำหมดสิทธิ์ครับ เพราะไม่มีให้ใช้จริงๆ กระบอกที่ใช้อยู่นี้ Auto ไม่ค่อยได้ใช้นอกจากยิงเล่นเท่านั้น และกระบอกนี้ไม่เคยมีปัญหางอแงอะไรเลยครับ แต่กระบอกอื่นในหน่วยไม่แน่ใจครับ ขอบคุณมากๆครับท่าน Cheesy

✿ตุ๊ก...ครับ✿
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 11:41:59 AM »

ที่ใช้คาร์บินเพราะเลือกเอง หรือว่าไม่มีปืนอื่นให้ใช้ครับ

นึกว่าเลิกใช้กันหมดแล้วซะอีก

nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 11:45:55 AM »

ลองหารางแบบนี้มาดัดแปลงดูครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 11:58:13 AM »

ที่ฟิลิปปินส์ มีทำประกับลำกล้องโลหะแบบมีราง วางขายอยู่ตามสนามยิงปืนครับ  แต่คงต้องใช้กล้องปืนสั้นหรือไม่ก็พวกจุดแดง

ครับท่าน ในไทยผมคิดว่าคงจะหาได้ยากหน่อย ส่วนกล้องที่อยากจะใช้ก็คงจะเป็นกล้องจุดแดงอย่างที่ท่าน สุพินท์ กล่าวมาล่ะครับ อย่างน้อยช่วยเพิ่มประสิทธิ์ภาพได้ไม่มากก็น้อยหล่ะครับผม ขอบพระคุณครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 12:03:54 PM »

ที่ใช้คาร์บินเพราะเลือกเอง หรือว่าไม่มีปืนอื่นให้ใช้ครับ

นึกว่าเลิกใช้กันหมดแล้วซะอีก

ผมเลือกเองครับ ผมว่าปืนนี้มีความคลาสสิคอยู่ในตัวมันเองครับ ไม่เคยงอแง M16 A1 ที่น้องๆ ทพ. ใช้ ผมเห็นติดเอาๆ ขัดใจแทนครับพี่

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 12:12:26 PM »

ลองหารางแบบนี้มาดัดแปลงดูครับ

มันไม่ที่จับครับผม คงจะมีทางเดียวอย่างที่ท่าน สุพินท์ กล่าวไว้คือเปลี่ยนประกับลำกล้อง ครับ

hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 12:33:32 PM »

ผมเจอรูปจากอากู๋สองรูป เผื่อเป็นแนวทางครับ  Grin

hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 12:34:05 PM »

อีกรูปครับ  Grin

Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 12:52:35 PM »

.
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 02:55:09 PM »

แงะศูนย์หลังออกเอากล้องจุดแดงเล็กๆที่พวก IPSC เขาใช้กันใส่แทน เรียกว่าอะไรน้า อายุเยอะแล้วลืม

อ้อ Micro red dot

http://www.cmore.com/sts.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 02:58:03 PM โดย Yut64 » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์