๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 08:05:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อดี - ข้อเสียของการมีอาวุธปืน  (อ่าน 8694 ครั้ง)
Eka นายเอกา+รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 12:25:46 PM »

ท่านCupidให้ความเห็นได้ลึกซึ้งและละดอียดอ่อนดีมาก เอาไป1แต้ม
CUPID-รักในหลวงทั้งบ้าน
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 07:05:45 PM »

ขอบพระคุณท่าน eka_นายเอกา+รัในหลวง ครับ บวกให้ท่านเช่นกันครับ
พอดีผมลืมข้อดี อีกข้อเสียสนิทเลยครับ คือหัตกรรมชิ้นนี้ เราสามารถใช้เป็นอาวุธโดยชอบธรรมได้ด้วยนะครับ ในยามจำเป็นที่ต้องปกป้องสถาบัน ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ประชาชน ญาติพี่น้อง ครอบครัว และตัวเราเองในยามที่ถูกรุกรานจากอะไรก็ตามครับผม
ขออภัยอีกครั้งถ้าเห็นแตกต่าง ๗๓ครับ

ศรรักของCUPIDแรงฤทธิ์เสมอ แม้เผลอยิงผิด ขอโทษยาถอนพิษ(รัก)ไม่มี
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 07:14:18 AM »

เอ้าลืมข้อเสีย
ข้อแรก ก็เคยถูกแฟนทิ้งเนื่องจากไม่ค่อยได้สนใจเธอ ขลุกอยู่กับปืน มีกระบอกให้อารมณ์ดีหน้าบานเข้าบ้านตอนดึกเอามานอนกอดด้วย เคยหลับพร้อมปืนในมือ(ไม่ได้โหลดลูก) ทั้งวันชวนไปใหนไม่ไป พอรับโทรศัพท์ เท่านั้นแต่งตัวออกไปสนามทันที และต้องทนฟังคำประชดประชันเสียดสี เช่น มีแค่สองมือจะซื้อทำมัยเยอะแยะ ไปกอด(กับปืน)กันให้พอไปข้างนอกนู่น เอามารับประทานได้มั๊ย เผลอเมืรอไหร่แม่จะเอาไปทิ้งน้ำให้หมด นีรแค่ตัวอย่างมีอีกเยอะ ถ้าอยากรู้เดี๋ยวเธอกลับมาจะถามให้อีก มีบ้างครั้งเธออาการหนักบอกหึงช่างปืน แวะหาแวะคุย คอยซื้อของฝาก คุยกันท่าทางมีความสุข หัวเราะ โอ้ยถึงขั้นหึงร้านปืน หนักสุด หึงปืนเลยทีเดียว
ขีอที่สอง คนภายนอกที่ไม่เข้าใจเราจะนินทา ตั้งข้อหาว่าเราไม่ค่อยเต็ม เวลาทำงานอยู่ดีๆ ทำท่ายิงปืนเฉยเลย บางทีอยู่บ้านก็วิ่งเข้าๆออกๆทำท่าทางชักปืนเหมื่อนมีผู้ร้ายเข้ามา โดยที่บางวันก็แต่งซะเต็มยศ บางวันก็นุ่งแค่ผ้าเช็ดตัว
ข้อที่สาม บางครั้งอึดอัดอยากเอาของที่มี(ปืน)โชว์บ้าง เหมือนสาวๆอยากโชว์เครื่องเพชร
ข้อที่สี่ ถึงขั้นนำไปฝัน แล้วไม่สำเร็จ(คือปืนยิงไม่ได้ยิงไม่ออก) ตื่นมาอารมณ์เสีย
ก็ขออภัยอีกครั้งถ้าไม่ตรงกับท่านใดหรือไม่ถูกใจ ๗๓ครับผม
18 Grin Grin Grin ชัดเจน 5555555

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
SiamWeekend
ผู้รู้ย่อมไม่..(ปริ)ปาก
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 04:23:36 PM »

ก่อนอื่น
1.อยากทราบว่า มีใครรวบรวมข้อมูลหรือยังว่า คนไทย ปีๆ หนึ่งเสียชีวิตจากอาวุธปืน กี่ราย และเสียชีวิตตามท้องถนน กี่ราย
2.ใครที่จะมาตัดสิทธิประชาชนในการครอบครองอาวุธปืน ให้เอาสมองไปคิดก่อน จากคำตอบข้อ 1
ปล.ฝากท่าน จขก. ไปศึกษาต่อด้วยละกันครับ

จงยุติ ด้วยการยอม
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 06:34:53 PM »

+1 ครับท่านพี่carrera สำหรับผู้ร่วมชตากรรมเดียวกัน

ศรรักของCUPIDแรงฤทธิ์เสมอ แม้เผลอยิงผิด ขอโทษยาถอนพิษ(รัก)ไม่มี
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 12:47:55 PM »

เอาเป็นในลักษณะของมีปืนอย่างถูกกฎหมายนะครับ
และเอาจากตัวเองเป็นหลัก

ข้อดี
อุ่นใจ ลดความหวาดระแวงภัยอันตรายรอบตัวได้ ใจเย็นมากขึ้น ไตร่ตรองมากขึ้น เปิดโอกาสให้เรียนรู้
เพิ่มเติมสิ่งอื่นใดที่เชื่อมโยงกับปืนได้มากขึ้น อย่างAccessoryต่างๆ, กฎหมายที่เกี่ยวข้อง
(มึนมากๆ กว่าจะศึกษาแต่ละตัว แต่ก็ต้องศึกษา) หรือแม้แต่การวิเคราะห์ถึงสภาวะความเสี่ยงของ
แต่ละสถานที่ ที่เกี่ยวข้องกับเรา ก็ได้มาจากการศึกษาเกี่ยวกับปืน ตอนไม่มีปืน วิเคราะห์ไม่ออก ได้แต่
คิดเข้าข้างตัวเองไปเรื่อย อ้อ...ถ้ามีภาพยนตร์เกี่ยวกับปืนที่ผู้แสดงทำการบ้านเกี่ยวกับปืนมาดีจะชื่นชอบ
(มีนะ ไม่ใช่ไม่มี) รอบคอบมากขึ้นในการใช้ชีวิต อ่านข่าวที่เกี่ยวกับ อาวุธปืนได้เข้าใจมากกว่าเดิม
ดีไม่ดี อาจมากกว่าคนทำข่าวให้เราอ่านเอาด้วย
อันสุดท้ายคนเหมือนกันย่อมอยู่ีสังคมเดียวกัน ทำให้มีสังคมคนทีั่เหมือนเราดังได้กล่าวด้านบน

ข้อเสีย
สิ้นเปลืองทรัพย์ในการฝึกซ้อม หรือซื้อAccessoryต่างๆ  สิ้นเปลืองเวลาด้วย  เสียอารมณ์กับ
คนที่มีอคติต่อปืน หรือคนที่รู้มาผิดๆเกี่ยวกับปืน ข่าวผิดพลาดเกี่ยวกับปืน รวมถึงภาพยนตร์เกี่ยวกับปืนที่แสดงออก
ในทางไม่เหมาะสม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2014, 04:39:01 PM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 01:45:46 PM »

ข้อดี....อุ่นใจ  มีเพื่อน 

ข้อเสีย...สิ้นเปลือง  โอกาสติดคุกสูง

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
sexydogs
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2014, 12:28:29 PM »

ผมว่าแล้วแต่จุดประสงค์ของแต่ละคนครับ  ส่วนตัวผมชอบเพื่อการกีฬา ไม่มีความอยากพกไปในที่สาธารณะให้ต้องวุ่นวายใจกับการจะโดนตรวจค้น อาจจะมีพกไปบนรถบ้าง ถ้าไปที่เปลี่ยวๆคนเดียว

ข้อเสีย ลงเงินไปกับเรื่องพวกนี้เยอะครับ 55
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2014, 10:00:21 PM »

มีปืนแต่ไม่อยากใช้ แต่ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
436
Sr. Member

คะแนน 110

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2014, 01:08:06 AM »

ข้อดี มีไว้เพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สินทั้งของตนเองและผู้อื่น อุ่นใจเดินทาง
ข้อเสีย หากไม่พอเพียงอาจเปลืองตังก์  เสี่ยงต่อการโดนตรวจค้นจับกุม  หรือคุมสติไม่ได้

ใจสงบ.  ใจสว่าง.  คือทางสุข ...&
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2014, 08:25:44 PM »

เอ่อ เจ้าของกระทู้หายไปเลย สงสัยทำรายงานเสร็จแล้วมั้งครับ ๗๓ครับ

Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2014, 09:39:28 PM »

ข้อเสียอีกหนึ่งข้อคือ พวกเราชาวคอปืนทั้งหลายจะชมภาพยนต์ แอคชั่นไม่ค่อยสนุก เมื่อ พระเอกในบทเป็นผู้เชี่ยวชาญด้านอาวุธ แต่กริปปืนไม่ถูกท่าทาง ปืน ๑๙๑๑ ลูกหมดสไลด์ไม่ค้างพระเอกยังยิงผู้ร้าย แชะๆๆ ถึงจะรู้ว่าลูกหมด ลูกกระสุนที่ยิงออกมาจากลำกล้องปืนมีปลอกกระสุนติดมาด้วย ลูกกระสุนเปล่า สามารถทำให้ลั่นได้และหัวกระสุนวิ่งไปโดนผู้ร้ายตาย ซึ้งตรงกันข้ามกับความเป็นจริง เวลาขยับปืนจะมึเสียงโลหะ คล๊อกๆแคล๊กๆ ถ้าเป็นอย่างนี้จริงแสดงว่าปืนกระบอกนั้นหลวมแล้วครับ ยกตัวอย่างนะครับยังมีอีกเยอะครับ  ดูแล้วเสียอารมณ์มาก ต้องทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ถึงจะดูได้ อันนี้จากหนังฮอลลี่วูด ฟอร์มยักหลายเรื่องเลยนะครับ นะครับ ๗๓ครับผมนานๆจะเปิดเครื่องได้

Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 11:20:27 AM »

หนังฉลองปืนบาเรตต้าออโต้กระบอกเดียวยิงได้ทั้งเรื่องไม่มีเปลี่ยนแม๊ก

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์