๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 03:23:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รับอัดอากาศ กลับมาแล้วจร้าาาา  (อ่าน 11960 ครั้ง)
radvaree_01
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 11

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 01:31:47 PM »

รับอัดอากาศถังดำน้ำSCUBA 200 บาร์ และถังอากาศดับเพลิงกู้ภัยSCBA 300 บาร์
สามารถใช้กับปืนลมและPaintballได้ครับ
สถานที่อัดอากาศ กาญจนบุรี ท่าเสา ไทรโยค
เบอร์โทรศัพท์ 08-9479-5561 ธัชพล (ตั๋ม)

เรียนสมช.ผมไม่ได้ขายถังแล้วนะครับ  แต่อะไหล่วาล์วยังมีอยู่นะครับ วาล์วเก็บอากาศไม่อยู่ปรึกษาได้ครับ ถังซื้อจากที่อื่นก็ปรึกษาได้ครับ ช่วยเหลือกันได้ช่วยเต็มที่ครับ
KETAR.22
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 447

EDgun Matador .22Long Bullpup

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 09:31:58 PM »

รับอัดอากาศถังดำน้ำSCUBA 200 บาร์ และถังอากาศดับเพลิงกู้ภัยSCBA 300 บาร์
สามารถใช้กับปืนลมและPaintballได้ครับ
สถานที่อัดอากาศ กาญจนบุรี ท่าเสา ไทรโยค
เบอร์โทรศัพท์ 08-9479-5561 ธัชพล (ตั๋ม)

เรียนสมช.ผมไม่ได้ขายถังแล้วนะครับ  แต่อะไหล่วาล์วยังมีอยู่นะครับ วาล์วเก็บอากาศไม่อยู่ปรึกษาได้ครับ ถังซื้อจากที่อื่นก็ปรึกษาได้ครับ ช่วยเหลือกันได้ช่วยเต็มที่ครับ

ผมอยู่สมุทรปราการ คงจะอดไปเติมครับ.....ไกลไปหน่อย

MAXIMA จัดจำหน่ายสุดยอดผลิตภัณฑ์หล่อลื่นและเชื้อเพลิง

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3#!/photo.php?fbid=3376276426168&set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3&theater
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 09:37:02 PM »

รับทราบครับ เมืองกาญ

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
080
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 06:43:32 AM »

เรียนสมช.ผมไม่ได้ขายถังแล้วนะครับ  แต่อะไหล่วาล์วยังมีอยู่นะครับ วาล์วเก็บอากาศไม่อยู่ปรึกษาได้ครับ ถังซื้อจากที่อื่นก็ปรึกษาได้ครับ ช่วยเหลือกันได้ช่วยเต็มที่ครับ

ถังใหม่ที่ผมรับมาเมื่อ 2 ปีที่แล้ว รอเวลาส่งมาเทสถังอยู่เหมือนกันครับ.  Cheesy
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 10:08:41 AM »

ขอตำแหน่งจึพีเอสด้วยครับ อีก 2 เดือนจะไปดูที่ดินจังหวัดกาจญบุรีครับ
คิดว่าจะเอาปืนอัดลมไปด้วย ถ้าอยู่ใกล้กันก็จะติดถังไปด้วย
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 08:07:56 PM »

หวัดดีครับ พี่ สิธธา หายไปใหนครับไม่ห็นมาพูดคุยเลยครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 10:46:59 AM »

หวัดดีครับ พี่ สิธธา หายไปใหนครับไม่ห็นมาพูดคุยเลยครับ

ช่วงนี้และก่อนหน้านี้ที่หายไปก็เพราะโดนเรียกตัวไปช่วยโน้นช่วยนี้จนไม่มีเวลาเป็นของตัวเองครับ
ที่ผ่านมาก็มีงานทำสื่อ งานแปลงสื่อให้ใช้บนแทปเล็ตได้ ก็แทบเล็ตที่โรงเรียนแจกให้นักเรียนใช้นั้นแหละครับ
หน้าดำคร่ำเครียดกันเกือบ 2 ปี ก็ปิดงานไปแล้ว

ตอนนี้มีงานอะไรบ้างหละ

งานที่ผู้บริหารอยากได้ระบบโปรแกรมเฉพาะกิจมาช่วยอำนวยความสะดวกหน่วยงานตนเอง งานนี้ไม่ยากแต่เกิดอาการอยากได้พร้อมๆกันตอนเลิกประชุม คนที่อ่วมคือผมกับทีม

งานอบรมให้กับผู้ที่ใช้ระบบที่เคยทำให้ไว้พอมีการโยกย้านคนออกไปก็ต้องไปอบรมให้คนใหม่ของเขาอีก เสียเวลาเดินทางมาก

งานรับเหมาซอพแวร์ เมื่อรับมาแล้วก็ต้องทำให้เสร็จทันเวลาไม่งั้นเสียชื่อ แถมโดนปรับด้วย

แล้วก็งานอีกจิปาถะ งานของภรรยา รายงานของลูกสาว งานเลี้ยง งานศพ งานสารพัดหยุบหยับ

งานที่ปฏิเสธไม่ได้อีกงานคือถูกร้องขอให้ไปช่วยปราบนกพิราบ งานนี้ทำให้เสียเวลาเป็นวันๆแต่มันส์พะยะคะ
บางครั้งทำเลดีก็ต้องเอางานซอพแวร์ไปทำด้วย ปักเต้นท์ ลากสายไฟ
เฝ้าอยู่โยงเช้าถึงค่ำประมาณ 1-2 สัปดาห์ ยังเหลือคิวอีก 2 บ้าน ตอนที่พิมพ์นี้ก็เพิ่งกลับมาจากไล่นกพิราบอากาศร้อนมาก
กลับมานั่งแช่แอร์รอข้าวเที่ยง ทำคอมไปด้วย พอเย็นๆค่อยกลับไปเก็บเต้นท์ไล่รอบสองแล้วก็ไปรับลูกสาวที่เรียนพิเศษในเมือง
งานไล่นกพิราบไม่ได้ตังค์หรอกครับทำให้เขาฟรี มีบางเจ้าให้ผมเดือนละหมื่น ยัดเยียดให้ผม 3 เดือน ช่วยมาดูให้หน่อย
ก็ไปดูให้จนไม่มีนกพิราบมาเกาะ มันก็แปลกนะ พอเราไปยิง บ้านข้างๆเห็นก็อ้อมๆแอ้มมากระซิบขอให้ช่วยบ้านเขาบ้าง
สงสัยพูดดังก็เกรงว่ายมบาลจะได้ยินแล้วลงบัญชีไว้มั๊ง

เดี๋ยวรอประมาณหมดเดือนเมษายน ก็จะส่งงานรับเหมาหมดแล้ว งานน่าจะน้อยลง เดี๋ยวก็รู้ครับว่าพอเปิดใช้ทั่วประเทศแล้วจะล่มหรือไม่ล่ม
ตอนนั้นก็จะได้กลับมายิงปืนอัดเล่นบ่อยๆ ถ้างานกระทรวงไม่เข้ามาอีกนะ

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 07:34:04 PM »

เลขที่ 4/2 ก็รออยู่นะครับ ช่วยหน่อยครับไม่ค่อยได้เข้าไปครับ ไหว้ ไหว้
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 07:48:29 PM »

ช่วงนี้และก่อนหน้านี้ที่หายไปก็เพราะโดนเรียกตัวไปช่วยโน้นช่วยนี้จนไม่มีเวลาเป็นของตัวเองครับ
ที่ผ่านมาก็มีงานทำสื่อ งานแปลงสื่อให้ใช้บนแทปเล็ตได้ ก็แทบเล็ตที่โรงเรียนแจกให้นักเรียนใช้นั้นแหละครับ
หน้าดำคร่ำเครียดกันเกือบ 2 ปี ก็ปิดงานไปแล้ว

ตอนนี้มีงานอะไรบ้างหละ

งานที่ผู้บริหารอยากได้ระบบโปรแกรมเฉพาะกิจมาช่วยอำนวยความสะดวกหน่วยงานตนเอง งานนี้ไม่ยากแต่เกิดอาการอยากได้พร้อมๆกันตอนเลิกประชุม คนที่อ่วมคือผมกับทีม

งานอบรมให้กับผู้ที่ใช้ระบบที่เคยทำให้ไว้พอมีการโยกย้านคนออกไปก็ต้องไปอบรมให้คนใหม่ของเขาอีก เสียเวลาเดินทางมาก

งานรับเหมาซอพแวร์ เมื่อรับมาแล้วก็ต้องทำให้เสร็จทันเวลาไม่งั้นเสียชื่อ แถมโดนปรับด้วย

แล้วก็งานอีกจิปาถะ งานของภรรยา รายงานของลูกสาว งานเลี้ยง งานศพ งานสารพัดหยุบหยับ

งานที่ปฏิเสธไม่ได้อีกงานคือถูกร้องขอให้ไปช่วยปราบนกพิราบ งานนี้ทำให้เสียเวลาเป็นวันๆแต่มันส์พะยะคะ
บางครั้งทำเลดีก็ต้องเอางานซอพแวร์ไปทำด้วย ปักเต้นท์ ลากสายไฟ
เฝ้าอยู่โยงเช้าถึงค่ำประมาณ 1-2 สัปดาห์ ยังเหลือคิวอีก 2 บ้าน ตอนที่พิมพ์นี้ก็เพิ่งกลับมาจากไล่นกพิราบอากาศร้อนมาก
กลับมานั่งแช่แอร์รอข้าวเที่ยง ทำคอมไปด้วย พอเย็นๆค่อยกลับไปเก็บเต้นท์ไล่รอบสองแล้วก็ไปรับลูกสาวที่เรียนพิเศษในเมือง
งานไล่นกพิราบไม่ได้ตังค์หรอกครับทำให้เขาฟรี มีบางเจ้าให้ผมเดือนละหมื่น ยัดเยียดให้ผม 3 เดือน ช่วยมาดูให้หน่อย
ก็ไปดูให้จนไม่มีนกพิราบมาเกาะ มันก็แปลกนะ พอเราไปยิง บ้านข้างๆเห็นก็อ้อมๆแอ้มมากระซิบขอให้ช่วยบ้านเขาบ้าง
สงสัยพูดดังก็เกรงว่ายมบาลจะได้ยินแล้วลงบัญชีไว้มั๊ง

เดี๋ยวรอประมาณหมดเดือนเมษายน ก็จะส่งงานรับเหมาหมดแล้ว งานน่าจะน้อยลง เดี๋ยวก็รู้ครับว่าพอเปิดใช้ทั่วประเทศแล้วจะล่มหรือไม่ล่ม
ตอนนั้นก็จะได้กลับมายิงปืนอัดเล่นบ่อยๆ ถ้างานกระทรวงไม่เข้ามาอีกนะ

กลับมาไวไวนะครับ เวบนี้ขาดพี่ เงียบเหมือนป่าสักเลย
V6
"คนไทย หัวใจลูกทุ่ง"
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 10:33:01 PM »

งานเพื่อการกุศล.... หลงรัก
ต้องลูกทีมเพิ่มไหมครับพี่ "ผมปืนยืมลูกขอนะครับ  ยิ้มีเลศนัย"

... " ปืนยืม ลูกขอ " ...
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 09:10:30 PM »

คันนี้เดิมเป็นเสือภูเขาคันที่ 3 แต่ก็นานหลายปีมาแล้ว  แซะจากโรงรถมาแปลงร่างใส่ยางเล็กเป็นจักรยานทางเรียบ 

เปลี่ยนชุดสเตอหน้าเป็นจานใหญ่ขึ้น  นัยว่าทดสอบตัวเองก่อนว่าจะยังชอบอยู่ไหม

ดุมหลังเดิม 9 ชั้น ก็นับว่าเป็นเทคโนโลยีสูงสุดในยุคเมื่อเจ็ดปีก่อน

เอาเก็บไว้ในออฟฟิต ตอนเช้ามาทำาน ก่อนทำงานก็ปั่นรอบมหาลัยสักรอบ ช่างอากาศหนาวตอนปีใหม่ปั่นแทบไม่ออก
อาจารย์มาชวนก็ออกไปปั่นด้วย  ปั่นไม่ทันเสือหมอบก็ไปเปลี่ยนสเตอหน้าใหญ่ อาจารย์ก็ไปซื้อคาร์บอนไฟเบอร์
ราคาเกือบสามแสนมา โยกทีปลิววืดๆ หมดปัญหาไล่ตาม  เห็นทีจะต้องสั่งมาบ้างซะแล้ว

กำลังจะสั่งก็มีอันเป็นไป ทุกเที่ยงจะปั่นจักรยานไปโรงอาหารที่ห่างไปประมาณไม่ถึง 2 กิโลเมตร เป็นทางซีเมนต์สำหรับเดินลัด
มีขรุขระมีทราย มีหลุม ซึ่งไม่เหมาะกับยางทางเรียบเป็นอย่างมาก พอเข้าหน้าร้อนใบไม้ร่วงลงมามาก
เมื่อล้อทับตอนเลี้ยวก็จะมีอาการปัดไปปัดมาเป็นสนุกพอสมควร สไลด์ล้อเล่นมาหลายวันแล้วแต่ดวงยังดี  มาเมื่อสัปดาห์ที่แล้วได้เรื่องเลย
ขาไปก็ล้อปัดไปปัดมาเหมือนเดิม ขากลับมีถุงข้าวถุงน้ำแข็งห้อยแฮนด์ ถึงโค้งตัวเอส หักซ้ายก็ลื่นใบไม้แห้งเหมือนเดิม แต่คราวนี้
โมเมนตั้มของถุงกับข้าวและน้ำแข็งพาล้อหน้าหลุดจากถนนลอยออกไปจากซีเมนต์ เมื่อล้อสัมผัสพื้นสนามหญ้าตัวจักรยานก็พับลงทันที
ผมเหยียดเท้าซ้ายไปข้างหน้ายันพื้นไว้ แต่ด้วยโมเมนตั้มร่างกายที่อ้วนฉุยังพุ่งต่อไป และสุดแรงขาที่อ่อนซ้อมการออกกำลังจะไม่มีแรงพอที่จะจะค้ำ
น้ำหนักตัว 83 กก.คูณกับความเร็วประมาณ 20 กม.ได้  ร่างผมจึงลอยข้างขาซ้ายตัวเองและร่วงหลุ่นโดยหันสีข้างซ้ายลงกระแทกขอบสัน
ขอบถนนทางเดินอย่างแรง ในพริบตาเดียวผมก็รู้สึกโหนกแก้มซ้ายฟาดลงมือซีเมนต์ดังแรงพอสมควร แต่ก็ผ่อนแรงลงมากเพราะคาดว่า
มือซ้ายคงค้ำช่วยไว้ก่อนทำให้ความแรงหน้ากระแทกพื้นจึงเบาลงมาก ดูได้จากข้อมือและกระดูกมือซ้ายนิ้วนางหัก 

ความรู้สึกหลังจากกระแทกพื้นคือ จุก หายใจไม่ออก ผมกลั้นใจเบ่งลมปราณเพื่อสู้กับความจุกและลุกขึ้นทั้งที่ยังหายใจไม่ออก
มือซ้ายไม่สามารถใช้การได้ปกติ จึงใช้มือขวาจับคอจักรยานตั้งขึ้นเพื่อจะปั่นไปต่อ โดยยังไม่รู้ว่าเบาะนั่งเบี้ยวเสียรูปไปแล้ว
"อาจารย์ ๆ ไปหาหมอครับ"  เสียงคนขับรถวิ่งมาพร้อมตะโกน  "อาจารย์เลือดออกครับ"   ผมใช้มือซ้ายป้ายไปที่บริเวณใบหน้า
พอเลื่อนมือลงก็เห็นเลือดติดเต็มมือ  จึงทิ้งจักรยานไว้ตรงที่ล้ม และเดินไปขึ้นรถตู้ไปศูนย์แพทย์มหาลัย เข้าห้องฉุกเฉินล้างแผล
แทนอาหารเที่ยง  ตอนจะนอนลำบากมากเพราะเจ็บชายโครงซ้าย ผมมารู้หลังจากล้างแผลพยาบาลบอกว่า เบ้าตาล่างซ้ายผมเป็นแผล
บาดลึกมาก ผมเดาว่าน่าจะเป็นเพราะแว่นกันแดด ซึ่งพอกลับมาที่ออฟฟิตก็นำแว่นออกมาดูมีเศษเนื้อติดที่กรอบแว่นจริงๆ
มันไม่ใช่แว่นสำหรับขี่จักรยาน 

เป็นเพราะผมประมาทครับ ปกตินั่งเขียนโปรแกรมยังใส่หมวกกันน๊อก
แต่ช่วงนั้นใส่หมวกปีกสนามกันแดด  ยังไม่เข็ดหรอกครับท่าน เดี๋ยวกระดูกต่อกันดีก็จะเอาอีก
กระดูกตรงนี้หักที่เดิมเป็นครั้งที่สองแล้วครับ     
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 09:30:12 PM »

จักรยานทั้ง 3 คัน เป็นเสือภูเขา ที่ผมปั่นไปแทบทุกแห่งรอบมหาวิทยาลัย ส่วนใหญ่จะเป็นป่ามันทางทราย
ช่วงแต่งงานกับภรรยาผมต้องไปนอนบ้านภรรยา จึงได้ปั่นแข่งกับรถยนต์ภรรยาว่าใครจะไปถึงก่อนกัน ระหว่าง
รถยนต์ที่ต้องฝ่าการจราจรที่คับคั่งในตอนเย็น กับจักรยานที่สามารถซิกแซกไปได้แม้รถจะติด ระยะทางรวมประมาณ 23 กิโลเมตร
แต่ผมใช้ทางลัดประมาณ 15 กิโลเมตร  ทุกวันผมจะถึงบ้านช้ากว่าภรรยาประมาณ 12 นาทีด้วยจักรยานคันนี้

หลังจากผมมีลูกสาว ก็เลิกปั่นจักรยานไปหลายปี นับรวมๆ ก็น่าจะเท่ากับอายุลูกสาว คือ 12 ปี
มีคันที่ 3 คันที่เพิ่งล้ม ผมซื้อตอนลูกสาวยังเล็ก  ปั่นได้ไม่มากผมก็เลิกปั่นไปในที่สุด เวลาว่างอยู่กับโต๊ะอาหารเป็นส่วนใหญ่
จักรยานทั้ง 3 คันถูกนำมาพิมรวมกันปล่อยตากไอแดดไอฝนเหมือนของที่ไร้ค่า
จนก่อนปีใหม่ 2557 ผมถูกชวนไปปั่นบ่อยๆ ก็ทนไม่ไหว ลูกสาวก็โตมากแล้ว
จึงทยอยนำออกมาซ่อมแซมจนใช้งานได้ทั้ง 3 คัน เพื่อทดสอบตัวเองว่าจะยังกลับมาปั่นหรือไม่
ถ้าใจรักจริงก็คิดว่าจะลองคาร์บอนไฟเบอร์สักคัน  แต่มาล้มเจ็บหนักเสียก่อน น่าเสียดายเหมือนกัน....
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 09:49:26 PM »

สภาพแว่นตากันแดดซื้อก่อนลูกสาวเกิดราคาประมาณ 8000 บาท เปลี่ยนเลนส์มาหลายหนไม่พังสักที
หน้าผมง้างจนแบะอย่างนี้ ฟังสมใจ ใช้คีมดัดคืนก็ดัดไม่ได้แข็งเหลือเกิน
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 09:53:57 PM »

เศษเนื้อหนังโหนกแก้มของผมครับ ตอนถ่ายรูปมันแห้งยุบไปบ้างแล้ว ตอนอยู่ที่โรงพยาบาลยังชุ่มๆเลือดอยู่
ผมชอบแว่นตัวนี้มาก มันเหมือนลุยๆ ยังไงไม่รู้  เหมือนปืน m16 เก่าที่ถูกใช้งานมาแล้วมีรอยรมดำลอกเป็นแห่งๆ
แว่นตัวนี้ก็เป็นแบบนั้น ดูมันลุยดี เนื้อโลหะไม่เป็นสนิม เพียงแต่สีน้ำเงินเข็มอโนไดซ์หลุดเห็นเนือโลหะเป็นระยะ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 09:55:32 PM »

พอแค่นี้ก่อนครับ วกเข้ามาเรื่องอัดลมถังดำน้ำกันต่อ ผมเองก็รอไปอัดลมเหมือนกัน
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์