๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 02:38:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนไรเฟิล ที่พี่คนนี้สะพายอยู่นี่ ระยะหวังผลเท่าไหรครับ  (อ่าน 7052 ครั้ง)
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 01:04:18 PM »

ผมว่ามันก็เป็นยุทธวิธีตามปกติ   ที่มีการใช้พลแม่นปืนสนับสนุนตำรวจควบคุมฝูงชน เอ มันเป็นวิธีควบคุมฝูงชนตามหลักสากลเหรอครับ

ผมอยู่ทัน 14 ตุลา พัน 1 ร้อย 1 หมวด 1 หมู่ 1 หน้าที่หลักคือคุ้มกันส่วนที่ลงไปดันผู้ชุมนุม เป้าหมายคือผู้ที่พยายามใช้อาวุธในกลุ่มผู้ชุมนุมได้รับแจกกระสุนจริงครับ มันมีมานานแล้ว สมัยก่อนส่วนดันผู้ชุมนุมติดดาบปลายปลายปืนด้วยนะ  โชคดีที่ตอนนั้นผู้บังคับบัญชาระงับเสียก่อนเนื่องการข่าวไม่ถูกต้องกลุ่มประชาชนที่อยู่ใกล้ๆบ้านผู้อำนาจแถวปากเกร็ดคือ คนงานโรงงานเพิ่งเลิกงาน ไม่ใช่ผู้จะไปเผาบ้านผู้ยิ่งใหญ่ในยุคนั้นตามี่ส่วนกลางแจ้งให้เคลื่อนกำลัง
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #61 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 01:14:44 PM »

ขอบคุณครับ เพิ่งทราบจริงๆ ครับ ว่าเป็นส่วนหนึ่งวิธีควบคุมฝูงชน ผมเข้าใจมาตลอดว่ามีแค่โล่ กระบอง อะไรทำนองนั้น  ไหว้ 
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #62 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 12:33:23 PM »

เรียบร้อยโรงเรียนยูเครนแล้วคับ..ม็อบปืนลมชนะ..ปธน.นิยมรัฐเซียระเหิด(ดำดิน)ไปแล้ว   
ผมสงสัยไม่หายว่า ทะเลดำมันเป็นน่านน้ำสากลหรือไง เรือรบสหรัฐจึงเข้าไปป้วนเปี้ยนอยู่ใกล้ชายฝั่งยูเครน
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #63 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 05:09:01 PM »

สรุปว่าทุนนิยม EU ชนะ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #64 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 08:41:12 PM »

เรียบร้อยโรงเรียนยูเครนแล้วคับ..ม็อบปืนลมชนะ..ปธน.นิยมรัฐเซียระเหิด(ดำดิน)ไปแล้ว   
ผมสงสัยไม่หายว่า ทะเลดำมันเป็นน่านน้ำสากลหรือไง เรือรบสหรัฐจึงเข้าไปป้วนเปี้ยนอยู่ใกล้ชายฝั่งยูเครน

เป็นน่านน้ำสากลครับ  มีรัฐชายฝั่ง ตั้งหกเจ็ดประเทศ
ทะเลอาณาเขต จะออกไปได้แค่ 12 ไมล์ทะเลเท่านั้น  ยกเว้นเป็นอ่าวที่มีดินแดนของรัฐ ๆ เดียวล้อมอยู่ อย่างเช่นอ่าวไทยชั้นใน ถึงแม้จะกว้างเกิน 24 ไมล์ทะเล ก็เป็นทะเลอาณาเขตของไทยทั้งหมด
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #65 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 09:46:23 PM »

เป็นน่านน้ำสากลครับ  มีรัฐชายฝั่ง ตั้งหกเจ็ดประเทศ
ทะเลอาณาเขต จะออกไปได้แค่ 12 ไมล์ทะเลเท่านั้น  ยกเว้นเป็นอ่าวที่มีดินแดนของรัฐ ๆ เดียวล้อมอยู่ อย่างเช่นอ่าวไทยชั้นใน ถึงแม้จะกว้างเกิน 24 ไมล์ทะเล ก็เป็นทะเลอาณาเขตของไทยทั้งหมด

ขอบคุณครับผู้การ หายสงสัยเลยครับว่าทำไมนั่ง ฮ. ออกไปสองร้อยกว่ากิโลเมตรยังเป็นน่านน้ำของไทยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #66 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 11:21:26 PM »

ขอบคุณครับผู้การ หายสงสัยเลยครับว่าทำไมนั่ง ฮ. ออกไปสองร้อยกว่ากิโลเมตรยังเป็นน่านน้ำของไทยครับ

แท่นขุดเจาะของคุณกระจง  น่าจะอยู่นอกอ่าวไทยชั้นใน คือเป็นน่านน้ำสากลแล้ว   แต่เป็นเขตเศรษฐกิจจำเพาะ (Exclusive Economic Zone) ของเรา ซึ่งส่วนใหญ่จะทับซ้อนกับเพื่อนบ้าน
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #67 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 02:13:24 PM »

แท่นขุดเจาะของคุณกระจง  น่าจะอยู่นอกอ่าวไทยชั้นใน คือเป็นน่านน้ำสากลแล้ว   แต่เป็นเขตเศรษฐกิจจำเพาะ (Exclusive Economic Zone) ของเรา ซึ่งส่วนใหญ่จะทับซ้อนกับเพื่อนบ้าน
ขออนุญาตถามนอกประเด็นเรื่องข้อกฏหมายหน่อยนะครับ ถ้าเกิดคดีความในน่านน้ำสากล ใครมีอำนาจจับคนผิดมาลงโทษครับเช่น เรือโดยสารข้ามทวีปสัญชาติจีน อยู่ในน่านน้ำสากล นาย ก. ผู้โดยสารสัญชาติอเมริกา ได้ยิงนาย ข. ซึ่งเป็นผู้โดยสารอีกคนสัญชาติรัสเซียตาย  กรณีนี้ใครมีอำนาจดำเนินการบ้างครับ
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #68 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 03:03:06 PM »

แท่นขุดเจาะของคุณกระจง  น่าจะอยู่นอกอ่าวไทยชั้นใน คือเป็นน่านน้ำสากลแล้ว   แต่เป็นเขตเศรษฐกิจจำเพาะ (Exclusive Economic Zone) ของเรา ซึ่งส่วนใหญ่จะทับซ้อนกับเพื่อนบ้าน
ขออนุญาตถามนอกประเด็นเรื่องข้อกฏหมายหน่อยนะครับ ถ้าเกิดคดีความในน่านน้ำสากล ใครมีอำนาจจับคนผิดมาลงโทษครับเช่น เรือโดยสารข้ามทวีปสัญชาติจีน อยู่ในน่านน้ำสากล นาย ก. ผู้โดยสารสัญชาติอเมริกา ได้ยิงนาย ข. ซึ่งเป็นผู้โดยสารอีกคนสัญชาติรัสเซียตาย  กรณีนี้ใครมีอำนาจดำเนินการบ้างครับ

หลักทั่วไป คือเรือกับอากาศยาน เป็นดินแดนของรัฐที่เรือหรืออากาศยานนั้นจดทะเบียน
แต่ก็มีกฎหมายระหว่างประเทศ กำหนดรายละเอียดไว้อีกหลายกรณี เช่นเรือจีนแล่นในน่านน้ำไทย หรือเครื่องบินชาติหนึ่ง จอดในอีกประเทศหนึ่ง หรือเกิดเรื่องระหว่างที่กำลังอยู่ในน่านฟ้าสากล ก็จะมีวิธีปฏิบัติที่แตกต่างกันไป

กรณีที่น่าสนใจ คือแท่นขุดเจาะที่อยู่น่านน้ำสากล  ตรงนี้มีวิธีปฏิบัติที่แตกต่างกัน บางประเทศจะออกกฎหมายให้ จนท.ตำรวจเข้ามาดำเนินการได้  ส่วนของไทยทำไม่ได้ ในปัจจุบันใช้วิธีให้เป็นอำนาจของทหารเรือ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #69 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 09:04:30 PM »

ขออนุญาตถามนอกประเด็นเรื่องข้อกฏหมายหน่อยนะครับ ถ้าเกิดคดีความในน่านน้ำสากล ใครมีอำนาจจับคนผิดมาลงโทษครับเช่น เรือโดยสารข้ามทวีปสัญชาติจีน อยู่ในน่านน้ำสากล นาย ก. ผู้โดยสารสัญชาติอเมริกา ได้ยิงนาย ข. ซึ่งเป็นผู้โดยสารอีกคนสัญชาติรัสเซียตาย  กรณีนี้ใครมีอำนาจดำเนินการบ้างครับ

หลักทั่วไป คือเรือกับอากาศยาน เป็นดินแดนของรัฐที่เรือหรืออากาศยานนั้นจดทะเบียน
แต่ก็มีกฎหมายระหว่างประเทศ กำหนดรายละเอียดไว้อีกหลายกรณี เช่นเรือจีนแล่นในน่านน้ำไทย หรือเครื่องบินชาติหนึ่ง จอดในอีกประเทศหนึ่ง หรือเกิดเรื่องระหว่างที่กำลังอยู่ในน่านฟ้าสากล ก็จะมีวิธีปฏิบัติที่แตกต่างกันไป

กรณีที่น่าสนใจ คือแท่นขุดเจาะที่อยู่น่านน้ำสากล  ตรงนี้มีวิธีปฏิบัติที่แตกต่างกัน บางประเทศจะออกกฎหมายให้ จนท.ตำรวจเข้ามาดำเนินการได้  ส่วนของไทยทำไม่ได้ ในปัจจุบันใช้วิธีให้เป็นอำนาจของทหารเรือ

ขอบคุณผู้การสำหรับความรู้ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #70 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 01:44:27 AM »

ว๊าย...แบกมาทำไมเนี่ยะ เดินกันยังกะในตลาดนัดเชียว
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #71 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 09:52:44 PM »

ถ้าฝั่งท้องถนนมีท่อเหล็กแรงดันสูงอยู่ในมือและได้รับอนุญาตให้ใช้บ้างอยากรู้จังจะเดินทนโท่อย่างนี้หรือเปล่าน้อ
mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #72 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 10:43:59 PM »

ฝ่ายแกนนำผู้ชุมนุม มีการ์ดที่มารับจ้าง   อยู่ได้ครึ่งบกครึ่งน้ำเชียวนา......ตัวใหญ่ด้วย
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์