๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 07:29:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนไรเฟิล ที่พี่คนนี้สะพายอยู่นี่ ระยะหวังผลเท่าไหรครับ  (อ่าน 7056 ครั้ง)
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 10:07:17 AM »

ผมว่ามันออกจะเกินกว่าเหตุไปหน่อยครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 10:22:21 AM »

ศาลแพ่งมีคำสั่งไม่ให้สลายการชุมนุมแล้วนี่ครับ รวมทั้งห้ามใช้ประกาศทั้งหลายแหล่ที่อาศัยอำนาจ พรก. ฉุกเฉินเสียด้วย... ถึงแม้ยังมีตัว พรก.ฯ อยู่ แต่ไร้ความหมายแล้วครับ...

แล้วหากทำดื้อตาใสไปสลายม็อบ อีตอนนี้ก็จะมีความผิดอาญาตามมาครับ... ความผิดอาญาที่ว่านั้นก็เป็นความผิดตาม ป.อาญา ธรรมดานั่นแหละ, แล้วอาจมีพ่วงเรื่องขัดคำสั่งศาลตามมาอีกต่างหาก...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 12:01:46 PM »

เอาลิ้งก์มาให้อ่านครับ...เบื้องหลังผ่านฟ้าเลือด"หน่วยลับ"ปะทะตำรวจ.... อ่านต่อได้ที่ : http://bit.ly/1crWGoo ...
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 12:03:39 PM »

น่าจะตัวนี้ครับ L96A1 ระยะหวังผล 800 ม.  ไหว้ ไหว้ ไหว้

http://en.wikipedia.org/wiki/Accuracy_International_Arctic_Warfare#Barrel

ไม่ใช่ครับ ตัวนี้เป็นรุ่นใส่ลำกล้องเก็บเสียง ระยะหวังผลเมื่อใช้กระสุนซับโซนิคอยู่ที่ 250 เมตร

ขอบคุณครับผู้การ สำหรับความรู้ใหม่  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 04:31:39 PM »

ปืนแบบนี้เท่าที่เห็นในหนัง ไว้ใช้กับภาระกิจแย่งชิงตัวประกัน ยิงผู้ก่อการร้าย แล้วเอาใช้ในภาระกิจแบบสลายผู้ชุมนุม มันดูแปลกๆ ไปหรือเปล่า
หน่วยแม่นปืนมีไว้จัดการสกัดกั้นพวกกลุ่มหัวรุนแรงที่มีท่าทีอันตรายหรือกลุ่มติดอาวุธที่แฝงตัวอยู่ในกลุ่มผู้ชุมนุม แล้วคอยยิงคุ้มกั้นเจ้าหน้าที่เวลาล่าถอยออกมา ถ้าให้เจ้าหน้าที่ใช้อาวุธประจำกายยิงป้องกัน สงสัยได้ตายเกลื่อนเลือดท่วมถนนทั้งสองฝ่ายแน่นอนครับ  ไหว้

ป.ล. ผมไม่อยากเห็นทั้งผู้ชุมนุมหรือตำรวจบาดเจ็บล้มตายจากการสลายการชุมนุมอย่างนี้เลย เพราะทุกคนก็คือคนไทยเหมือนกันครับ  เศร้า

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 04:37:37 PM »

น่าจะใช่รุ่นนี้ครับ อัญเชิญเทพGoogleร่วม30นาทีกว่าจะเจอ เป็นเวบเฉพาะทางทั้งนั้น
AI AWS/ AI AWC
Accuracy International Arctic Warfare Suppressed นิยม308แต่มี300วินด้วยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 04:40:47 PM โดย Nero Angel01 » บันทึกการเข้า
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 04:41:49 PM »

ปืนแบบนี้เท่าที่เห็นในหนัง ไว้ใช้กับภาระกิจแย่งชิงตัวประกัน ยิงผู้ก่อการร้าย แล้วเอาใช้ในภาระกิจแบบสลายผู้ชุมนุม มันดูแปลกๆ ไปหรือเปล่า
หน่วยแม่นปืนมีไว้จัดการสกัดกั้นพวกกลุ่มหัวรุนแรงที่มีท่าทีอันตรายหรือกลุ่มติดอาวุธที่แฝงตัวอยู่ในกลุ่มผู้ชุมนุม แล้วคอยยิงคุ้มกั้นเจ้าหน้าที่เวลาล่าถอยออกมา ถ้าให้เจ้าหน้าที่ใช้อาวุธประจำกายยิงป้องกัน สงสัยได้ตายเกลื่อนเลือดท่วมถนนทั้งสองฝ่ายแน่นอนครับ  ไหว้

ป.ล. ผมไม่อยากเห็นทั้งผู้ชุมนุมหรือตำรวจบาดเจ็บล้มตายจากการสลายการชุมนุมอย่างนี้เลย เพราะทุกคนก็คือคนไทยเหมือนกันครับ  เศร้า

ครับถ้าจะคิดกันอีกแง่...ว่าถ้าเจ้าหน้าที่ยิงกันจริงๆ...ผมว่าตัวเลขน่าจะไม่แค่นี้ครับ เห็นภาพประทับปืนก็ใช่ว่าจะยิง และภาพของพลแม่นปืนผู้นี้ก็ใช่ว่าจะอยู่ในสภาพที่กำลังจะยิงใคร...บางคนเอาไปขยายสะจนดูว่าเขาไปยิงใครมา...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 04:49:03 PM »

หน่วยแม่นปืนมีไว้จัดการสกัดกั้นพวกกลุ่มหัวรุนแรงที่มีท่าทีอันตรายหรือกลุ่มติดอาวุธที่แฝงตัวอยู่ในกลุ่มผู้ชุมนุม แล้วคอยยิงคุ้มกั้นเจ้าหน้าที่เวลาล่าถอยออกมา ถ้าให้เจ้าหน้าที่ใช้อาวุธประจำกายยิงป้องกัน สงสัยได้ตายเกลื่อนเลือดท่วมถนนทั้งสองฝ่ายแน่นอนครับ  ไหว้

ป.ล. ผมไม่อยากเห็นทั้งผู้ชุมนุมหรือตำรวจบาดเจ็บล้มตายจากการสลายการชุมนุมอย่างนี้เลย เพราะทุกคนก็คือคนไทยเหมือนกันครับ  เศร้า

ครับถ้าจะคิดกันอีกแง่...ว่าถ้าเจ้าหน้าที่ยิงกันจริงๆ...ผมว่าตัวเลขน่าจะไม่แค่นี้ครับ เห็นภาพประทับปืนก็ใช่ว่าจะยิง และภาพของพลแม่นปืนผู้นี้ก็ใช่ว่าจะอยู่ในสภาพที่กำลังจะยิงใคร...บางคนเอาไปขยายสะจนดูว่าเขาไปยิงใครมา...

นายสมชายยังคิดไปว่าพลร่มทั้งหน่วยนี่แหละครับ เสี่ยงอันตรายกว่าคนอื่นเลย... เพราะดูจากพฤติกรรมที่ผ่านมา กลุ่มมือที่ 3 ไม่ใช่พวกหัวรุนแรงบ้าคลั่งครับ แต่มีแผนรุกรับที่น่ากลัว...

ที่น่ากลัวก็คือไม่รู้อยู่ตรงไหน มีกี่คน และใช้อาวุธหนักเบาแค่ไหนครับ... ยังโชคดีกลุ่มนี้ที่ไม่ได้แหย่จนป่วนไปหมด เช่นเอาระเบิดแอบโยนใส่กลางกลุ่มพลร่มหลายๆลูก, รับรองว่าพลร่มคงไม่อยู่เฉยแน่ครับ แล้วมันจะยุ่งโกลาหลไปหมด...
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 05:33:19 PM »

แต่ถ้าจะว่ากันจริงๆ...ถ้าสมุติว่าผมเป็นพลแม่นปืน...ผมจะทำทุกวิถีทางที่จะไม่ให้ใครเห็นผม...จะไม่มาเดินอาดๆแบบนี้...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 07:49:16 PM »

แต่ถ้าจะว่ากันจริงๆ...ถ้าสมุติว่าผมเป็นพลแม่นปืน...ผมจะทำทุกวิถีทางที่จะไม่ให้ใครเห็นผม...จะไม่มาเดินอาดๆแบบนี้...

ไม่รู้จะรบกับใครเหมือนกันหมดครับ

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 08:02:03 PM »

ถูกต้องครับ
ตามปกติเขาจะใส่กระเป๋าผ้า พรางไม่ให้ใครเห็น พับพานท้ายให้สั้นลงได้ยิ่งดี

น่าจะใช่รุ่นนี้ครับ อัญเชิญเทพGoogleร่วม30นาทีกว่าจะเจอ เป็นเวบเฉพาะทางทั้งนั้น
AI AWS/ AI AWC
Accuracy International Arctic Warfare Suppressed นิยม308แต่มี300วินด้วยนะครับ

ไม่เห็นจะต้องไปอัญเชิญเทพที่ไหนให้วุ่นวาย  ไปถามบริษัทขายอาวุธ เครือเดียวกับอินโดไทย ก็รู้เรื่องแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 08:22:18 PM โดย สุพินท์ - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 08:20:18 PM »

พลแม่นปืนทำไมไม่แยกออกจากกลุ่มครับ มาแบบนี้คนอื่นก็รู้สิครับ
g21
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 08:29:34 PM »

Shocked Smiley
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 11:19:19 PM »

เชื่อไหมแนวร่วมผู้ชุมนุม  เห็น จนท. กลุ่มนี้แล้ว น้ำลายหก  ...ไม่ได้กลัวเลย ทั้งๆในมือมีแต่คมแฝก

....ตามล่า...อีตอแหล
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 11:21:29 PM »

อาจจะมาเพื่อข่มขู่ว่าถ้าซ่ามาก มิงโดนสอยแน่ๆ แต่มองในมุมกลับคือมันฉูดฉาด เร้าสายตาม๊อบ ดังที่ดาบว่าไว้ครับ

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์