๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 01:40:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ ปล่อยสไลด์แล้วนกตามตลอด ฮาล์ฟค็อคก็ไม่มีแล้วครับ  (อ่าน 2185 ครั้ง)
อ้ายโย
Sr. Member

คะแนน 47

นายซ่าง ณ ภูธร

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 10:15:03 PM »

RIA 1911 A2 MS 9 มม.ครับ ผมไปซนดัดแหนบหน่อย เลยนกตาม ก็เลยดัดคืน แต่ไม่หายครับ อาการดังนี้
1.ถ้าดึงสไลด์แล้วปล่อยด้วยมือ นกจะง้างสุด ปกติ ยิงได้ปกติครับ
2.ถ้าค้างสไลด์ แล้วกดปล่อยจากคันค้างลำเลื่อน นกตกตามไปทันที
3.จังหวะฮาล์ฟคอคหายไปครับ ค้างมั่ง ไม่ค้างมั่ง ส่วนมากจะไม่ค้าง
...สรุป ถ้าขึ้นลำ-ปล่อยด้วยมือ ยังยิงได้ปกติครับ แต่ถ้ากดปลดคันค้างสไลด์เอา นกตกสุด(ถ้ามีลูกในรังเพลิง น่าจะลั่นครับ) ตกใจ
รูปแหนบปัจจุบัน เป็นยังงี้ครับ

นายซ่างน้อย ตะกายดอย
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 11:19:40 AM »

ผมว่า ปรึกษาช่างซ่อมปืนเลยครับ ร้านซ่อม อวป. ในกรุงเทพ
. ช่างสุพล             02-622-0874, 02-221-9784
. ช่างยอด              02-223-9075, 02-226-1623
. ช่างสังเวียน          02-221-4044, 02-223-4496
. มานิตย์การช่าง       02-222-5342
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 11:52:37 AM »

ม้าแก่นายสมชายเอาไปแต่งไกกับร้านดังฯ หนึ่งในรายการข้างบนนี่แหละครับ, แกฝนเซียร์จนนกตกตามฯ แล้วดัดแหนบสามชายแก้อาการให้นกไม่ตกตามฯ... แต่ปืนนายสมชายใช้เป็นปืนติดตัว ทุกอย่างต้อง 100 เปอร์เซ็นต์ในเวลาที่ดวงซวยต้อง"ใช้งาน"ครับ...

นายสมชายเลยซื้อนก+เซียร์ คู่ใหม่ยี่ห้อวิลสัน... ใช้งานคุ้มค่ามากครับ, ยิงแห้งมาเกือบ 20 ปีแล้ว ยิงแห้งจนส้นมือด้าน นิ้วหัวแม่โป้งด้าน(ใช้ง้างนก) เซียร์ยังลื่นและคมเหมือนหักไส้ดินสอดำเบอร์เล็กๆครับ...
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 06:13:19 PM »

ถ้าไม่มั่นใจ
พาไปร้านเถอะครับ
บอกความต้องการของเรา
ให้ทางช่างทราบ จะมากไปน้อยไปยังไง
ช่างเขาค่อยแนะนำเอง  บางอย่างมันต้องใช้เครื่องมือเฉพาะ
        ของผมขัดองศาเซียร์
นิดเดียว  นิดเดียวจริง ๆ  มันจะมีเครื่องมือ
เอานก-เซียร์ไปใส่ในเครื่องมือเหมือนกะอยู่ในปืน
ปรับตั้งองศาที่จะขัดได้องศาแล้วล็อค-ใช้แท่งขัด ขัด
แล้วก็เอามาขัดลื่นอีกครั้ง  ดัดแหนบ-เปลี่ยนสปริงนกสับ
ถอดสมอกั้นเข็มฯเปลี่ยนบูช  เปลี่ยนนกสับ  ยังไม่ได้เปลี่ยนโตงเตง
ทำเอง ครับ  เครื่องขัดเซียร์พอดีเพื่อนสมาชิกเขามี
        แค่นี้ก็พอจะใช้ปั้น x เล่นแบบขำ ๆ
กับปืนถูก ๆ (ผมใช้กระทิงเผือก)แต่ป้องกันตัว
ผมใช้คนละกระบอก  ใช้ ๙ ลูกดก ซิงเกิ้ล-ดับเบิ้ลฯ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
นายโป่งจิงฮง ทะลวงปืน - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

รักโค้ลท์ แต่มอบหัวใจให้ บาเร็ตต้า

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 06:30:54 PM »

ดัดแหนบคืนไม่พอครับ ............ ลองดัดให้ โอเวอร์ ไปอีกครับ แล้วทำซ้ำหลายๆครั้งให้ถูกใจ ....... ไม่ได้แต่งไกโดยการฝนเซียร์ใช่ไม๊ครับ .. ไหว้

นายโป่ง จิงฮงทะลวงปืน โทร. 081-927 5960 / 082-717 3057
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 09:40:35 PM »

ผมว่า ปรึกษาช่างซ่อมปืนเลยครับ ร้านซ่อม อวป. ในกรุงเทพ
. ช่างสุพล             02-622-0874, 02-221-9784
. ช่างยอด              02-223-9075, 02-226-1623
. ช่างสังเวียน          02-221-4044, 02-223-4496
. มานิตย์การช่าง       02-222-5342

ตัวช่างสุพล  คงใช้เบอร์นี้ไม่ได้แล้วครับ
อ้ายโย
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 09:51:01 PM »

ผมอยู่ ทางอิสานครับ ไม่สะดวกจะเอาไปซ่อม กทม. เลยลองทำเองไปก่อน ตอนนี้ทำได้แล้วครับ ดัดคืนมาอีกมากทีเดียว ไกแข็งเป๊ก แต่ก็เอายังงี้ก่อน ให้มันทำงานปกติก่อนก็พอครับ อีกอย่างคือ ถอดเซฟยังไงครับ แน่นมาก ถอดไม่ออกเลยครับ

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 11:26:08 PM »

เอ สมาชิกเฮาทางอิสาน
ก็มีหลายคนนี่ครับ ที่พอจะไว้วานได้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
อ้ายโย
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 07:58:35 AM »

ก็มีหลายคนนี่ครับ ที่พอจะไว้วานได้
สุดท้าย เอาเข้าจริงๆ ไม่มีใครดูให้ครับพี่ ผมเอาไปปรึกษาที่สนามมาแล้ว คงเพราะปืนผมมันถูกๆ ยี่ห้อแปลก ไม่คุ้นหูละมั้งครับ เลยพยามแกะ พยายามทำมันเองนี่แหละครับ
แล้วร้านปืนแถวนี้ ผมโทรไปถาม ก็คือเขาก็ต้องส่งไปทำที่กรุงเทพอยู่ดี เลยทำเองก่อนดีกว่าครับ ถ้ามันพังหนักๆค่อยส่งซ่อมไปเลย

yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 10:45:11 AM »

สุดท้าย เอาเข้าจริงๆ ไม่มีใครดูให้ครับพี่ ผมเอาไปปรึกษาที่สนามมาแล้ว คงเพราะปืนผมมันถูกๆ ยี่ห้อแปลก ไม่คุ้นหูละมั้งครับ เลยพยามแกะ พยายามทำมันเองนี่แหละครับ
แล้วร้านปืนแถวนี้ ผมโทรไปถาม ก็คือเขาก็ต้องส่งไปทำที่กรุงเทพอยู่ดี เลยทำเองก่อนดีกว่าครับ ถ้ามันพังหนักๆค่อยส่งซ่อมไปเลย

ปรับแล้วไกหนัก แต่ปืนทำงานได้ดี ผมว่าดีแล้วครับ ไกหนักดีกว่าไกเบาเกินไปที่อาจลั่นได้โดยไม่ตั้งใจ ยิ่งถ้าในภาวะตื่นเต้นตกใจ ไกเบาๆอันตรายกว่าเยอะครับ ยกปืนขึ้นยังไม่ตั้งใจยิง นิ้วไปโดนไก ปืนลั่นไปแล้ว
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 10:55:43 AM »

ผมอยู่ ทางอิสานครับ ไม่สะดวกจะเอาไปซ่อม กทม. เลยลองทำเองไปก่อน ตอนนี้ทำได้แล้วครับ ดัดคืนมาอีกมากทีเดียว ไกแข็งเป๊ก แต่ก็เอายังงี้ก่อน ให้มันทำงานปกติก่อนก็พอครับ อีกอย่างคือ ถอดเซฟยังไงครับ แน่นมาก ถอดไม่ออกเลยครับ

ถอดเซฟหัวแม่โป้งใช่ไหมครับ... วิธีถอดคือง้างนกสุด หากถอดครั้งแรกเอานิ้วกดปลายแกนคันเซฟด้านขวามือเอาไว้ แล้วขยับเซฟขึ้นลงช้าๆ มันจะมีจังหวะนึง(ระหว่างกลางทางขึ้นลง)แกนเซฟจะเลื่อนตัวมาทางซ้ายได้ เมื่อมันขยับตัวออกได้ก็ดึงออกทางด้านซ้ายครับ...

ครั้งต่อไปรู้จังหวะแล้วครับ ขยับเซฟขึ้นนิดนึงแล้วดึงฯ, เซฟก็จะหลุดออกทางซ้ายมือง่ายๆ... เวลาจะใส่กลับฯ ต้องเตรียมไม้จิ้มฟันแข็งๆ เอาไว้แหย่ดันเดือยสปริงที่มันจะขวางทางไม่ให้ใส่เซฟกลับเข้าที่ด้วยครับ...
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 11:54:57 AM »

ผมเดาว่า
น่าจะเป็นเซฟซ้ายขวา
ก็เลย น่าจะแน่นนิดนึง ครับ
        อ้อ เรื่องแหนบ
จริง ๆ ควรจะซื้อใหม่มาดัดเล่น
ไม่น่าจะเอาของแสตนดาร์ดไปดัด ครับ
        พยายาม ครับ
ไม่เกินที่จะเรียนรู้แล้วมันก็
ไม่ได้มีอะไรพังง่าย ๆ หรอก
แหนบเสีย ก็ซื้อใหม่ ถือเป็นค่าวิชา
ผมก็ศึกษา-เล่น ได้ความรู้ไปด้วย  สู้ สู้ ครับ
ป.ล.เข้าใจ ความรู้สึก ครับ
เพราะปืนผมก็ปืนถูก ๆ ราคาไม่ถึงห้าหมื่น เศร้า

srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 02:10:40 PM »

ตัวช่างสุพล  คงใช้เบอร์นี้ไม่ได้แล้วครับ
ช่างสุพลคงต้องใชัธูปในการติดต่อ ครับ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 02:49:23 PM »

ใช้Youtube คลิปของWilson combatโพสวิธีถอด/ประกอบอย่างละเอียดอยู่ครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์