๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 09:30:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 35
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยดูดาบเล่มนี้ให้หน่อยครับ...ขอสอบถามพี่ๆทหารหน้า21ครับ  (อ่าน 63039 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 03:50:44 AM »

สวยครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 09:58:01 AM »

ไม่รู้ว่าเคย"ใช้งานจริง"มาแล้วกี่รายน๊อ... เพิ่งอ่านกระทู้น้าจอยมาแหมบๆ... แฮ่ๆ...
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 10:16:46 AM »

ของแบบนี้แถวท่าพระจันทร์ขายกันเป็นกระสอบๆ เลยนะครับ

เล่มละไม่เกิน 5-600 บาท
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 10:27:22 AM »

ของแบบนี้แถวท่าพระจันทร์ขายกันเป็นกระสอบๆ เลยนะครับ

จริงรึครับ อยากได้ช่วยซื้อให้หน่อย 2 เล่ม
เอาแบบสภาพนี้เลยนะ ผมให้เล่มละ1000บาท กับคุณเลย  พูดจริงๆนะ

อเสวนา จะ พาลานัง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 10:43:49 AM »

จริงรึครับ อยากได้ช่วยซื้อให้หน่อย 2 เล่ม
เอาแบบสภาพนี้เลยนะ ผมให้เล่มละ1000บาท กับคุณเลย  พูดจริงๆนะ

อื๋อ... ชงโคตื้นเขินทุกเรื่องเลย... ฮา...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 11:00:11 AM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 10:53:24 AM »

ค่าเหล็ก ค่าแรง ไม่พอแล้ว บู่ บู่

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 11:32:43 AM »

ไปดูเถอะครับแถวท่าพระจันทร์เยอะแยะไป

ของเล่นแบบนี้เอาไว้เป็นเครื่องประดับสำหรับคนที่ชื่นชอบ ของที่ขายตามสภาพตามราคา 5-600 บาท ไม่ถือว่าเป็นของปลอมครับ เป็นของทำเลียนแบบสำหรับผู้ชื่นชอบ

แต่ถ้าเป็นของทำใหม่ แล้วขายราคาสูงอ้างว่าเป็นของเก่า ถือว่าต้มกัน 

การตรวจสอบทำยาก และมันก็มีขบวนการที่ช่วยกันรับรองของใหม่ว่าเป็นของโบราณ  ไม่ได้ต่างจากวงการพระเครื่อง มีสมาคมนู๊น ชมรมนี้ ไว้เซอร์พระ มีนักการเมืองใหญ่ระดับประเทศเช่ามาจากเซียนเป็นพระสมเด็จสวยมาก มีใบเซอร์พร้อมมูลค่าหลายสิบล้าน  เค้าลองเช็คโดยส่งพระเข้าประกวดไม่แสดงตัวว่าใครส่งให้ลูกน้องเป็นคนส่งแทน ไม่แสดงใบเซอร์  ปรากฏว่าถูกคัดทิ้ง กรรมการบอกเก๊ เค้าเลยตามไปโวยที่งานแสดงตัว พร้อมรูปถ่าย และใบเซอร์ จากสมาคม ผู้ลงนามก็เซียนดัง กรรมการรีบกุลีกุจอรับรองว่าแท้ พร้อมทั้งขออภัยในความผิดพลาด

คนที่ชอบเล่นของแบบนี้แล้วติ๊ต่างว่า ของตัวเองนั้นเก่าแท้ ส่วนหนึ่งก็รู้อยู่แก่ใจครับว่าของที่ตัวเองกอดอยู่คงแท้ยาก
แต่ก็พอใจที่จะหลอกตัวเองไปวันๆ ไว้คุยอวดคนอื่น ชดเชยปมด้อยของตัวเอง ที่ไม่เป็นที่ยอมรับของสังคม  เค้าหวังว่าการที่เค้ามีของแปลกๆหายาก จะช่วยยกฐานะ หน้าตาให้คนยอมรับเท่านั้นเอง  พวกนี้จะไม่มีวันยอมรับว่าตัวเองถูกต้ม ครับ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 11:38:40 AM »

ไปดูเถอะครับแถวท่าพระจันทร์เยอะแยะไป

ของเล่นแบบนี้เอาไว้เป็นเครื่องประดับสำหรับคนที่ชื่นชอบ
ของที่ขายตามสภาพตามราคา 5-600 บาท
ไม่ถือว่าเป็นของปลอมครับ เป็นของทำเลียนแบบสำหรับผู้ชื่นชอบ

แต่ถ้าเป็นของทำใหม่ แล้วขายราคาสูงอ้างว่าเป็นของเก่า ถือว่าต้มกัน 

การตรวจสอบทำยาก และมันก็มีขบวนการที่ช่วยกันรับรองของใหม่ว่าเป็นของโบราณ 
ไม่ได้ต่างจากวงการพระเครื่อง มีสมาคมนู๊น ชมรมนี้ ไว้เซอร์พระ
มีนักการเมืองใหญ่ระดับประเทศเช่ามาจากเซียนเป็นพระสมเด็จสวยมาก
มีใบเซอร์พร้อมมูลค่าหลายสิบล้าน 

เค้าลองเช็คโดยส่งพระเข้าประกวดไม่แสดงตัวว่าใครส่ง
ให้ลูกน้องเป็นคนส่งแทน ไม่แสดงใบเซอร์  ปรากฏว่าถูกคัดทิ้ง กรรมการบอกเก๊
เค้าเลยตามไปโวยที่งานแสดงตัว พร้อมรูปถ่าย และใบเซอร์ จากสมาคม
ผู้ลงนามก็เซียนดัง กรรมการรีบกุลีกุจอรับรองว่าแท้ พร้อมทั้งขออภัยในความผิดพลาด

คนที่ชอบเล่นของแบบนี้แล้วติ๊ต่างว่า ของตัวเองนั้นเก่าแท้
ส่วนหนึ่งก็รู้อยู่แก่ใจครับว่าของที่ตัวเองกอดอยู่คงแท้ยาก

แต่ก็พอใจที่จะหลอกตัวเองไปวันๆ ไว้คุยอวดคนอื่น
ชดเชยปมด้อยของตัวเอง ที่ไม่เป็นที่ยอมรับของสังคม 
เค้าหวังว่าการที่เค้ามีของแปลกๆหายาก
จะช่วยยกฐานะ หน้าตาให้คนยอมรับเท่านั้นเอง 
พวกนี้จะไม่มีวันยอมรับว่าตัวเองถูกต้ม ครับ

55555 ข้อความ  ข้างบน  จริง 100 % เลยอ่ะ ฮาา

ไอ้เรื่อง  "ของเก่า โบราณ ของหายาก"  ฮา
ปีนี้  คศ .2014  แล้ว  ของเก่า ร้อย สองร้อยปี  ไม่เหลือแล้วอ่ะ ฮา

ลำพัง  แสน ครึ่งแสน  หาซื้อไม่ได้ร๊อกส์ อ่ะ ฮา
มันไปอยู่ใน พิพิธภัณฑ์ ต่างประเทศหมดแล้ว อ่ะ ฮา

5555 พี่มอม  จะเอาไป  "โปรโมท "  ตัดเค็ก  เหรอ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 01:48:11 PM »

ตอบง่ายครับ ดูเนื้อเหล็กกับงานประกอบก็รู้  คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 02:12:30 PM »

ตอบง่ายครับ ดูเนื้อเหล็กกับงานประกอบก็รู้  คิก คิก

5555  โดนเม้นท์  ของพี่ ชงโค กับ ยาย  "ใจเสีย"  เหี่ยวเลย อ่ะ ฮา

ยายไม่ต้องพิสูจน์ ทฤษฎี  " เนื้อ แน้ เหล็ก " หรอก อ่ะ ฮา

ของพวกนี้  ของที่มีลักษณะพิเศษ  เกี่ยวพันธ์ กับประวัติศาสตร์ ฮา
ประเทศที่เป็น  "เจ้าของ"  เขาไม่ปล่อยให้ ตกอยู่ในมือต่างชาติร๊อกส์ อ่ะ ฮา

5555  " ปลอม " แหง แก๋  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 02:16:07 PM »

ยังเฉยๆครับยาย รู้ว่าเจตนาป่วนกัน  Grin

What man is a man , who does not make the world better?
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 02:20:47 PM »

ตอบง่ายครับ ดูเนื้อเหล็กกับงานประกอบก็รู้  คิก คิก

5555  โดนเม้นท์  ของพี่ ชงโค กับ ยาย  "ใจเสีย"  เหี่ยวเลย อ่ะ ฮา

ยายไม่ต้องพิสูจน์ ทฤษฎี  " เนื้อ แน้ เหล็ก " หรอก อ่ะ ฮา

ของพวกนี้  ของที่มีลักษณะพิเศษ  เกี่ยวพันธ์ กับประวัติศาสตร์ ฮา
ประเทศที่เป็น  "เจ้าของ"  เขาไม่ปล่อยให้ ตกอยู่ในมือต่างชาติร๊อกส์ อ่ะ ฮา

5555  " ปลอม " แหง แก๋  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จริงด้วยยาย คนจะขายของเค้าก็ต้องสร้างสตอรี่มาเป็นอย่างดีให้หมูที่จะถูกเชือด ขึ้นเขียงด้วยความสุขความเต็มใจ

ส่วนคนซื้อก็พร้อมที่จะเชื่ออยู่แล้ว ต้มหมูแบบนี้ง่ายจะตายไป   ระดับนักโบราณคดียังโดนแหกตากันเป็นประจำ

นับอะไรกับหมูสยามนามประเทือง
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 02:23:46 PM »

5555  โดนเม้นท์  ของพี่ ชงโค กับ ยาย  "ใจเสีย"  เหี่ยวเลย อ่ะ ฮา

ยายไม่ต้องพิสูจน์ ทฤษฎี  " เนื้อ แน้ เหล็ก " หรอก อ่ะ ฮา

ของพวกนี้  ของที่มีลักษณะพิเศษ  เกี่ยวพันธ์ กับประวัติศาสตร์ ฮา
ประเทศที่เป็น  "เจ้าของ"  เขาไม่ปล่อยให้ ตกอยู่ในมือต่างชาติร๊อกส์ อ่ะ ฮา

5555  " ปลอม " แหง แก๋  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จริงด้วยยาย คนจะขายของเค้าก็ต้องสร้างสตอรี่มาเป็นอย่างดี
ให้หมูที่จะถูกเชือด ขึ้นเขียงด้วยความสุขความเต็มใจ

ส่วนคนซื้อก็พร้อมที่จะเชื่ออยู่แล้ว ต้มหมูแบบนี้ง่ายจะตายไป   
ระดับนักโบราณคดียังโดนแหกตากันเป็นประจำ

นับอะไรกับหมูสยามนามประเทือง

55555  "  เสี่ยม หล่อ ตือ "   เคี้ยวง่าย สบายอุรา อะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

พี่มอม  " โดน "  มาเท่าไหร่ อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 02:29:05 PM »

จะเอาอะไรมาวัดว่าแท้ไม่แท้ เทียมไม่เทียม คนได้ไปมีความสุขที่ได้ครอบครอง แค่นี้เขาก็มีความสุขแล้ว มันขึ้นอยู่ที่ปากคน ยกตัวอย่าง...เขาห้อยพระมาดีดี แล้วมีคนทะลึ่งไปขอดูพระที่คอเขา แล้วก็บอกว่า เอ่ยเมิ่งคล้องพระปลอมทำไม พระดีไม่ดีหรือแท้ไม่แท้ มันอยู่ที่การทำตัว คล้องพระเพื่อยึดเหนี่ยวจิตใจ ไม่ได้คล้องเพื่อโชว์ใครว่าแท้ไม่แท้ เช่นกัน มีด ทั้งแท้ ทั้งเทียม ตัดหัวคนแล้วตายหมด เชื่อผม...ปล.มีคดีนึงยิงคนต้วยปืนเลียนแบบปืนตราม้า ตายครับ นี่คือปืนเลียนแบบครับตายคือกัน...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 03:06:44 PM »

ตอบน้าดาบ  Cheesy

ของใช้สงครามพวกนี้เขาผลิตมาต่ำๆก็หลักหมื่นครับ ชินกุนโตะที่กำลังมาผลิตเฉพาะพรูฟมาร์คโรงงานนั้น150,000เล่ม

พวกนักสะสมอาวุธ-ของใช้สงครามเขาซื้อๆขายๆกันมานานแล้ว มีคู่มือการตรวจสอบรายละเอียด+จำแนกตราตอกตรวจรับกันเป็นเรื่องเป็นราว ไม่ใช่พวกดีแต่เดินเหลือบเอาข้างถนน

ของreplicaมักผลิตที่อินเดียเลียนแบบได้แค่ให้หน้าตาเฉียดๆเอาไว้แขวนประดับฝาบ้าน รายละเอียดไม่ได้ วัสดุไม่ใช่ สมดุลย์ในความเป็นอาวุธไม่มี

เฉพาะเล่มในรูป ถ้าแขกเขารู้ไปขนาดล๊อตการผลิตว่าเป็นรุ่นที่ฝักพ่นสีดำ แล้วอุตส่าห์ไปเสกให้สีมันโดนถูๆไถๆจนจืดไม่เท่ากัน เสกให้สนิมมันผุดเป็นเม็ดๆจากเนื้อโลหะดันสีออกมาเป็นเม็ดๆได้แบบนี้ก็ต้องยอมมัน  คิก คิก

ขอบคุณที่เป็นห่วงครับ  หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 03:20:26 PM โดย SillyOldMan » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 35
  พิมพ์