๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 05:59:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สิ่งลี้ลับที่ยากอธิบาย  (อ่าน 4264 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 08:57:53 PM »

ผมเคยลงในบางกระทู้ว่า ช่วงนี้มีงานมาก เมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมไปตรวจงานจังหวัด สมุทรปราการ เริ่มวันพฤหัสฯ ไปติดต่อป้อม รปภ. ขอเข้าโรงงาน

โดยแจ้งพร้อม บัตรฯสามใบ รปภ. บอกมาสี่คนต้องใช้บัตรฯสี่ใบ เราก็บอกว่ามาสามคน รปภ.ไม่เชื่อไปดูทีรถก็ไม่พบใคร เขาก็ทำหน้างงๆ พอวันศุกร์

ไปจังหวัดชลบุรี ก็เจอเหตุการณ์แบบนี้อีก จนมาถึงวันจันทร์ ไปนครนายก เจออีก วันอังคาร ไปสุพรรณฯเจออีก ก็พูดเล่นๆกับเพื่อน เฮ้ยใครพกของมา

หรือเปล่า ปรากฎว่าไม่มี พอตกคืนวันอังคารผมฝันว่า คุณพ่อที่เสียไปแล้วสิบกว่าปีมาเข้าฝันว่า พรุ่งนี้จะไปตรวจงานที่ใหน ผมก็บอกว่าไป

ฉะเชิงเทรา คุณพ่อก็บอกว่า อยากไปด้วยอยากไปกินอาหารป่าที่เคยไปกิน พอเช้าตื่นเช้าจำได้ เลยไปซื้อกับข้าวมาตักบารตพร้อมกรวดน้ำ เสร็จก็ไป

ทำงาน โดยตรวจงานที่ฉะเชิงเทรา เช้าเข้าโรงงานก็เจอ รปภ.ทักอีก ตอนนั้นนึกในใจ ตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วต้องเป็นคุณพ่อแน่ๆ พอตรวจงานเสร็จก็

ออกไปทานข้าวเพราะบ่ายมีอีกโรงงาน พอถึงร้านผมเดินเข้าออกน้ำ โดยมีเพื่อนร่วมงาน เข้าไปนั่งก่อน สองคน ทางร้านก็จัดจานแก้วมาสี่ชุด เพื่อน

ผมก็บอกว่ามากันสามคน เขาบอกว่าเห็นเดินลงจากรถมาสี่คน เดินเข้าห้องน้ำสองคน ผมก็เลยเล่าเรื่องความฝันเมื่อคืนให้เพื่อนฟัง เพื่อนว่าต้องเป็น

คุณพ่อแน่นอน เราก็พูดกันสนุกๆว่าถ้าเป็นคุณพ่อมาก็กินข้าวด้วยกัน ผมก็เลยนึกสนุก เลยเรียกเจ้าของร้านมาถามว่า อีกคนหน้าตาเป็นอย่างไร เขา

บอกว่ามีอายุหน่อยผมขาว ตอนนั้นนึกในใจชัวร์เลย ผมจึงเอารูปคุณพ่อที่อยู่ในมือถือให้เขาดู เขาบอกว่าใช่เลยคนนี้แหละ แล้วเขาไปใหนแล้วหละ

ผมเลยบอกเขาว่านี้รูปคุณพ่อผมเสียมาแล้วร่วมสิบปี แค่นั้นแหละเขาหน้าซีดตัวสั่นเลย พอเราทานข้าวกันเสร็จก็ไปอีกโรงงาน รปภ. ก็เจอแบบเดิม

อีก ผมก็บอกว่าเมื่อเช้าโรงงานนู๊นก็ทักแบบนี้ ไปทานข้าวร้านก็ทักแบบนี้เขาหน้าเสียแบบกลัวๆเลย พอดูงานเสร็จ ไปนั่งพักผ่อนห้องรับรอง แม่บ้าน

ยกน้ำกาแฟมาสี่ชุด เลยแกล้งถามเล่นแม่บ้านบอกมาสี่คน พวกเราก็นั่งยิ้ม พอขาออกผ่านป้อม รปถ. เขาบอกพี่ๆอย่าลืมชวนเพื่อนคนที่สี่กลับด้วยอย่า

ให้อยู่แถวนี้ แค่นี้แลหละมาเล่าให้ฟัง คิก คิก

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 09:04:26 PM »

อ้ายมาสี่คน..   Grin

The best way to predict the future is to invent it.
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 09:05:17 PM »

ท่านจอยฮันเตอร์ เป็นคนมีบุญครับ  ทำบุญอุทิศส่วนกุศลได้เลย
พระอาจารย์รูปหนึ่งที่ผมนับถือท่านมากท่านบอกผมไว้ครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
ลิงดำครับ##
Full Member

คะแนน 73

เลือกที่จะเกิด "เลือกไม่ได้ " เลือกที่จะทำ " เลือกได้ "

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 09:10:21 PM »

ตอนนี้คุณพ่อน้าจอยก็คงกำลังอ่านคอมเม้นอยู่ข้างๆน้าจอยแน่เลยครับ  Grin
 ไหว้
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 09:11:13 PM »

ท่านจอยฮันเตอร์ เป็นคนมีบุญครับ  ทำบุญอุทิศส่วนกุศลได้เลย
พระอาจารย์รูปหนึ่งที่ผมนับถือท่านมากท่านบอกผมไว้ครับ

ตอนคุณพ่อเสียใหม่ๆ ผมฝันว่า กำลังตักบาตร พระท่านถามว่าอุทิศฯให้ใครหรือโยม ผมตอบว่าให้คุณพ่อ พระท่านถามว่าใช่คนข้างหลังหรือปล่าว ผม

ก็หันไปมอง ใช่เลยคุณพ่อยืนยิ้มอยู่ ไหว้

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 09:13:25 PM »

ตอนนี้คุณพ่อน้าจอยก็คงกำลังอ่านคอมเม้นอยู่ข้างๆน้าจอยแน่เลยครับ  Grin
 ไหว้
เมื่อสักครู่จัดสำหรับข้าวปลาพร้อมสุราที่ท่านชอบ บอกคุณพ่อมาทานด้วยกัน แต่ไม่ลืมบอกเจ้าที่เจ้าทางว่าเจ้าของบ้านตัวเป้งจะมาให้เขาเข้าได้ Grin

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 09:15:47 PM »

ท่านจอยฮันเตอร์ เป็นคนมีบุญครับ  ทำบุญอุทิศส่วนกุศลได้เลย

ตอนคุณพ่อเสียใหม่ๆ ผมฝันว่า กำลังตักบาตร พระท่านถามว่าอุทิศฯให้ใครหรือโยม ผมตอบว่าให้คุณพ่อ พระท่านถามว่าใช่คนข้างหลังหรือปล่าว ผม
ก็หันไปมอง ใช่เลยคุณพ่อยืนยิ้มอยู่ ไหว้

ขอให้คุณพ่อท่านจอยฮันเตอร์ ท่านได้สถิตย์ในภพที่ท่านต้องการครับ  ไหว้

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 09:17:30 PM »

น้าจอยพบเรื่องแบบนี้ครั้งที่ 2 แล้วซิครับ... โห...

ครั้งนี้เป็นคุณพ่อฯ... ดีแล้วครับ ท่านมาปัดเป่าอันตรายให้... เย้...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 09:20:34 PM »

บางอย่างมีจริง ไม่เห็น แต่รู้สึกได้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 09:20:57 PM »

สงสัยคุณพ่อลุงจอยคงมาอวยพรในวันคล้ายวันเกิดลุงจอยน่ะครับ... ไหว้

ปล.พ่อผมไม่เห็นมาเยี่ยมมาเยียนผมแบบนี้มั่งเลย...  เศร้า เศร้า เศร้า

ไหว้

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 09:21:38 PM »

น้าจอยไปกินเหล้าที่ไหน ท่านจะไปตามให้กลับบ้าน  วงแตก....

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 09:24:24 PM »

ขอให้คุณพ่อท่านจอยฮันเตอร์ ท่านได้สถิตย์ในภพที่ท่านต้องการครับ  ไหว้
ขอบคุณครับ ไหว้

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 09:27:06 PM »

น้าจอยพบเรื่องแบบนี้ครั้งที่ 2 แล้วซิครับ... โห...

ครั้งนี้เป็นคุณพ่อฯ... ดีแล้วครับ ท่านมาปัดเป่าอันตรายให้... เย้...
ลูกๆคนอื่นยังบ่นเลยว่าท่านไม่เคยไปหา แต่พูดไปแล้วเรื่องปืนเที่ยวป่ามีผมคนเดียวที่รับมาเต็มๆ คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 09:29:55 PM »

ลูกๆคนอื่นยังบ่นเลยว่าท่านไม่เคยไปหา แต่พูดไปแล้วเรื่องปืนเที่ยวป่ามีผมคนเดียวที่รับมาเต็มๆ คิก คิก
พอจะเอ่ยขอ 16 กุมภาฯ นี้ สามตัวเต็มๆ ไม่ต้องกลับ ได้ไม๊ Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
✿ตุ๊ก...ครับ✿
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 09:30:35 PM »

ในความรู้สึกของน้าจอยฯ คิดว่าท่านมาเพื่ออะไรครับ  ไหว้

หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์