๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 07:07:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครแก้ไขปืนลูกซองไซก้าได้บ้างครับ  (อ่าน 1975 ครั้ง)
nipon tawagoon
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 04:54:52 PM »

ทั้งคุณ Tanate ทั้งคุณ Pong ผมอ่านกระทู้ที่ผ่านมาชำนาญกันทั้งคู่ล่ะครับ แต่ถ้าพูดกันเกี่ยวกับเรื่องดัดแปลงถ้าคนไม่มีอุปกรณ์หรือความรู้ด้านช่างและระบบกลไกทำเองจะเสียของเปล่าๆ (ยกตัวอย่างจากตัวผมเองครับ ติดที่ใจร้อน เครื่องมือไม่ถึง แปลงเองทีไรเละทุกที) ดังนั้นมุมมองผมถ้าทำเองจะมองเรื่องสลับอะไหล่แต่งปรับจูนได้ จะดีกว่าเรื่องเจาะ ทุบ ถอง

ส่วนท่าน จขกท. ก็ยังไม่บอกเลยว่าปืนซื้อมานานแล้วหรือยัง ประทับปืนอย่างไร ปลอกแจมแบบไหน เคยรื้อปืนมาทำความสะอาดถึงขั้นไหน เวลาทำความสะอาดแยงรูแก๊สหรือเปล่า เคยให้ท่านอื่นลองยิงแล้วเป็นมั้ยครับ

สิ่งที่ผมสงสัยเพราะ จขกท.ใช้คำว่า ลูกฐานต่ำทั่วไป ผมก็อนุมานถึงลูกที่มีซื้อขายตามสนามทั่วไป ได้แก่ บุลเล็ต ไทยอาร์ม ภาษาง่ายๆจะลูก 70,100 ผมว่าแรงกระทำขณะยิงที่เคยผ่านมาปืนมันก็คัดปลอกได้ปกตินะครับ
ผมขอบคุณในความกรุณาของท่านครับ ปืนซื้อมาได้9เดือนครับ  ทำความสะอาดจากนายสนามยิงปืนครับท่านเป็นครูฝึกช.ต.ครับ ลำพังผมไม่สามารถถอดทุกส่วนปืนได้ ท่านนายสนามจัดการให้ครับ  ผมและเพื่อนสมาชิกรวมทั้งนายสนามลองยิงแล้ว ลูกฐานสูงผ่าน  ลูกฐานต่ำลูก9บุลเลทและอื่นๆไม่ผ่าน  ท่านนายสนามและเพื่อนๆผมเองไม่คุ้นกับลูกซองออโตชนิดนี้ อีกอย่างพวกเราน้อมรับว่าไกลปืนเที่ยง จึงขอความเห็นจากท่านทั้งหลาย ได้รับการตอบสนองที่มีสาระความรู้มากครับ จึงขอขอบคุณทุกๆท่านนะครับ รวมทั้งเจ้าของคำตอบนี้เป็นอย่างสูงครับ
nipon tawagoon
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 04:58:38 PM »

อยู่ กทม รึเปล่า

ถ้าอยู่ กทม ไว้ ปลด พรก แล้ว นัดตามสนามดังดังได้ จะเอาปลักของผมไปให้ลอง
ถ้ายิงแล้ว ใช้ได้ ก็สั่งรุ่นที่ใช้ได้ มาใช้ จบ

ง่าย่งายแค่ถอดเปลียน ไม่ถึงนามี  Grin
ขอบคุณครับ ผมอยู่แม่ฮ่องสอน ถึงไกลกรุงเพียงไหน ก็ขอส่งความคารวะ ในน้ำใจด้วยความขอบคุณยิ่งครับ.
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์