๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 10:02:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยวิเคราะห์ทีครับว่าในรูปสามารถเป็นอะไรได้มั่ง  (อ่าน 6881 ครั้ง)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 01:42:38 PM »

อย่าทายกันต่อเลยครับ ทายถูกปุ๊บก็รู้เลยว่ามาจากหน่วยไหน ไม่ต้องไปหากันเลย

อีพี่ซับฯลบรูปออกซะ มาโชว์ภูมิแบบไม่ใช่เรื่อง ทำตัวแบบนี้คราวหน้าใครจะกล้ามาช่วย เดี๋ยวกรูด่าให้เลยนี่

ลบแล้วคร๊าบ....  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
มันดุจริงวุ๊ย... (นอกจากเมียมันไม่เคยกลัวใคร อิตานี่...)

ขออภัยที่ก้าวร้าว  ไหว้

นอกจากเมีย ผมก็กลัวคนที่ดีด้วยไงพี่  หลงรัก

What man is a man , who does not make the world better?
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 01:44:44 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 01:52:41 PM »

ขออภัยที่ทำให้ไม่สบายใจครับ

ที่พันธุ์ทิพย์จะเดาอย่างไรก็ปล่อยให้เขาเทียบปืนBBกันไป มันก็ได้แต่ไม่แน่ใจเพราะเป็นพวกเกรียนโชว์ภูมิ

แต่ที่นี่ขึ้นชื่อเรื่องความเป๊ะในแง่วิชาการ พวกเกรียนโชว์ภูมิเอาความเห็นจากที่นี่ไปเทียบก็ฟันธงกันได้เลย...แถมเป็นรุ่นที่ไม่ได้มีทั่วไปหรือหาได้ง่ายๆตามชายแดนด้วย

ไม่เป็นผลดีต่อผู้ประสงค์จะรับใช้แผ่นดินเลยครับ  ไหว้

What man is a man , who does not make the world better?
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 01:58:59 PM »

ผมมองไม่เห็นปืนครับ

ปืนอยู่ในมือคนซ้ายมือสุด อยู่หน้าสุดนั่นแหละครับ(จับปืน 2 มือท่าวี๊ฟเวอร์ฯ) ชายชุดดำสวมหมวกกันน็อคฯ กำลังให้ความคุ้มกันแก่เจ้าหน้าที่ตำรวจเทียมในเครื่องแบบที่ดูคล้ายตำรวจจริงครับ... ตำรวจเทียมที่ว่าเนี่ย ท่าทางเหมือนกลัวเบียดกันจนตัวลีบเชียว(น่าสงสารออก)...
ฝั่ เห็นแล้วครับ เมื่อคืนสงสัยผมเบลอหนัก มองไม่เห็นอะไรในมือเลย

ปล.มาไม่ทันพี่ซับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 02:00:45 PM โดย Nero Angel01 » บันทึกการเข้า
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 02:07:52 PM »

อย่าทายกันต่อเลยครับ ทายถูกปุ๊บก็รู้เลยว่ามาจากหน่วยไหน ไม่ต้องไปหากันเลย

อีพี่ซับฯลบรูปออกซะ มาโชว์ภูมิแบบไม่ใช่เรื่อง ทำตัวแบบนี้คราวหน้าใครจะกล้ามาช่วย เดี๋ยวกรูด่าให้เลยนี่

ลบแล้วคร๊าบ....  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
มันดุจริงวุ๊ย... (นอกจากเมียมันไม่เคยกลัวใคร อิตานี่...)

ขออภัยที่ก้าวร้าว  ไหว้

นอกจากเมีย ผมก็กลัวคนที่ดีด้วยไงพี่  หลงรัก

ขอบใจที่เตือน +1ครับ
 ไหว้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 02:14:35 PM »

โจรใต้ก็นิยมนำปืนมาใส่กระสอบแล้วยิง    วัตถุประสุงเพื่อไม่ให้ปลอกกระสุนตก ครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 02:26:33 PM »

โจรใต้ก็นิยมนำปืนมาใส่กระสอบแล้วยิง    วัตถุประสุงเพื่อไม่ให้ปลอกกระสุนตก ครับ

พวกขี้เกียจเช็ดลายนิ้วมือ 555+

แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 02:50:32 PM »

นึกว่าโดนอุ้มไปแล้ว คิก คิก คิก คิก คิก คิก

NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 06:04:44 PM »

คลิปนี้ตำรวจก็ยิงกับเขาด้วยเหมือนกัน ยิงจนหมดโม่เลยนั่นแหละ เห็นเปิดโม่ยิกๆ... ไม่รู้ยิงใส่ฝ่ายไหนหว่า, ใครทราบช่วยดูทีว่าอยู่ตรงไหนยิงไปทิศไหนครับ...

http://www.youtube.com/watch?v=iq5UcSbi1Qk ...

จากรูปที่ว่า.....ยิงจากหน้าอาคาร  IT หลักสี่  ไปยังฝั่งสี่แยกไฟแดงซึ่งมีป้อมตำรวจและทหารอยู่  และเป็นแนวเคลื่อนของกลุ่ม กปปส.

ซึ่งเลี้ยวซ้ายจากวิภาวดีเข้าแจ้งวัฒนะ   ผู้ยิงใช้บันไดขึ้นชั้นสองของอาคารเป็นกำบัง   

ซึ่งบันไดที่ว่าถ้าจำไม่ผิด   โครงบันไดเป็นเหล็กบีม  ลูกขั้นบันไดเป็นเหล็กแผ่น

แต่ที่ผมแปลกใจ คือ  ยิงกันขนาดนั้น   ไม่มีคนตาย  (ไม่ได้หมายความว่า  ผมต้องการให้มีคนตายนะครับ)

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 06:45:14 PM »

ผมกลับอยากให้มีซะมั่งก็ดี

แต่คนยิงเขาจงใจไม่ให้มี ใจเขาประเสิรฐกว่าผม  หลงรัก

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 11:15:19 PM »

คลิปนี้ตำรวจก็ยิงกับเขาด้วยเหมือนกัน ยิงจนหมดโม่เลยนั่นแหละ เห็นเปิดโม่ยิกๆ... ไม่รู้ยิงใส่ฝ่ายไหนหว่า, ใครทราบช่วยดูทีว่าอยู่ตรงไหนยิงไปทิศไหนครับ...
http://www.youtube.com/watch?v=iq5UcSbi1Qk ...
จากรูปที่ว่า.....ยิงจากหน้าอาคาร  IT หลักสี่  ไปยังฝั่งสี่แยกไฟแดงซึ่งมีป้อมตำรวจและทหารอยู่  และเป็นแนวเคลื่อนของกลุ่ม กปปส.
ซึ่งเลี้ยวซ้ายจากวิภาวดีเข้าแจ้งวัฒนะ   ผู้ยิงใช้บันไดขึ้นชั้นสองของอาคารเป็นกำบัง  
ซึ่งบันไดที่ว่าถ้าจำไม่ผิด   โครงบันไดเป็นเหล็กบีม  ลูกขั้นบันไดเป็นเหล็กแผ่น
แต่ที่ผมแปลกใจ คือ  ยิงกันขนาดนั้น   ไม่มีคนตาย  (ไม่ได้หมายความว่า  ผมต้องการให้มีคนตายนะครับ)

ขอบคุณครับ... รายละเอียดสถานที่ครบถ้วนแบบนี้ชัดเจนเลยครับ...

ส่วนที่ว่าไม่มีคนตายนั่น นายสมชายว่าเป็นเพราะฝ่ายป้องกันตัวไม่ต้องการสังหารน่ะครับ...

คือฝ่ายที่ยิงใส่ กปปส.เข้าใจว่ามีอาวุธปืนสั้นเป็นหลัก และหากจะยิงหวังผลก็ต้องวิ่งข้ามถนนเข้ามายิงในระยะหวังผลของปืนสั้น(25 - 15 เมตร) แบบเดียวกับที่วิ่งข้ามถนนเข้ามายิงคุณสุทินฯ ที่วัดศรีเอี่ยมนั่นแหละครับ... แต่ฝ่ายกองกำลังฯที่มาช่วยคนฯ ใช้อาวุธปืนยาวเป็นหลัก โดยเฉพาะไรเฟิ่ลโจมตี กับ m1 carbine สองกระบอกนี่เขาตั้งศูนย์รบไว้ที่ 250 เมตรครับ, ปืนสั้นเลยโดนยิงกดไม่สามารถวิ่งข้ามถนน...

เห็นอาวุธของฝ่ายป้องกันตัวแล้วบอกได้ว่าเหมาะสมมากครับ... ไรเฟิ่ลโจมตี กับคาร์บิน เอาไว้ยิงไกลๆ, แล้วหากมีบางตัวหลุดเข้ามาระยะประชิดก็จะโดนลูกซอง กับ ปกม.ทอมสันช่วยยันเอาไว้(หมามันหลายตัว บางทีหลงหูหลงตา)...

กลุ่มนี้ไม่ว่าจะเป็นใครมาจากไหน นับว่ามีคุณูปการแก่ประเทศครับ... ก็ยิงกันเป็นชั่วโมงในเมือง ด้วยไรเฟิ่ลโจมตี ที่กำบังก็ไม่ได้แน่นหนาแข็งแรงอะไรนัก, หากยิงจริงเอาถึงตายนี่ไม่เหลือครับ ที่กำบังเป็นตัวถังรถยนต์เอย พุ่มไม้เอย เหล็กราวสะพานเอย ฯลฯ โดนกระสุนไรเฟิ่ลความเร็วสูงแบบนี้ทะลุไม่เหลือครับ...

สรุปว่าที่ไม่มีใครตาย ก็เพราะเขาต้องการช่วยคนฯ...
nath_3065
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 06:51:52 AM »

จากรูปที่ว่า.....ยิงจากหน้าอาคาร  IT หลักสี่  ไปยังฝั่งสี่แยกไฟแดงซึ่งมีป้อมตำรวจและทหารอยู่  และเป็นแนวเคลื่อนของกลุ่ม กปปส.

ซึ่งเลี้ยวซ้ายจากวิภาวดีเข้าแจ้งวัฒนะ   ผู้ยิงใช้บันไดขึ้นชั้นสองของอาคารเป็นกำบัง   

ซึ่งบันไดที่ว่าถ้าจำไม่ผิด   โครงบันไดเป็นเหล็กบีม  ลูกขั้นบันไดเป็นเหล็กแผ่น

แต่ที่ผมแปลกใจ คือ  ยิงกันขนาดนั้น   ไม่มีคนตาย  (ไม่ได้หมายความว่า  ผมต้องการให้มีคนตายนะครับ)
ืปืนคลุมถุงป๊อบคอน มองไม่เห็นศูนย์และยิงระยะไกล จะให้แม่นได้ไงครับ
ถึงต้องการจะยิงให้ตายก็คงจะยากอยู่ไม่ใช่น้อย
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 07:39:16 AM »

ืปืนคลุมถุงป๊อบคอน มองไม่เห็นศูนย์และยิงระยะไกล จะให้แม่นได้ไงครับ
ถึงต้องการจะยิงให้ตายก็คงจะยากอยู่ไม่ใช่น้อย

ไม่ยากหรอกครับ ปืนพวกนี้มันปล่อยลูกเป็นชุดเล็กๆ กดปล่อยๆแล้วดูฝุ่นฟ้งตรงไหนก็ย้ายกลุ่มเข้าไปหาเหล็กราวสะพานที่มีคนนั่งเปิดโม่ยิกๆ กำบังอยู่นั่นแหละ... ปล่อยสัก 2 - 3 ชุด เหล็กราวสะพานหนาแค่นั้นกระจุยไม่เหลือหรอกครับ...

หรือหากกลัวเปลืองลูกปืน ไม่อยากใช้แม็กสำรองในกระเป๋ากางเกง(ตามรูป) ก็เอามือฉีกถุงป๊อบคอร์นซิครับ... ให้กล้องเล็งโผล่ถุงด้านบน แล้วก็เล็งผ่านกล้องฯ, ปืนพวกนี้เขาตั้งศูนย์รบไกลถึง 250 เมตร แล้วเอามายิงระยะ 100 เมตรกว่าๆ(ระยะข้ามถนน 8 เลน) วิถีกระสุนยังราบ และกลุ่มแน่นพอสอยสบายครับ...

พวกที่แอบโผล่หัวจากกำแพงซีเม็นต์น่ะ... อัดแถวขอบซีเม็นต์ กินสูงก็เข้าหัว กินต่ำก็สะเก็ดซีเม็นต์กระจายเข้าลูกตา หมดความสามารถในการต่อสู้ เพราะลูกตาบอด... แฮ่ๆ...
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 07:41:49 AM »

ตอบสั้นๆ  ง่ายๆ เลย    เล็งตามแนวลำกล้อง   และวิถีกระสุน

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 08:13:58 AM »

ขอบคุณครับ... รายละเอียดสถานที่ครบถ้วนแบบนี้ชัดเจนเลยครับ...

ส่วนที่ว่าไม่มีคนตายนั่น นายสมชายว่าเป็นเพราะฝ่ายป้องกันตัวไม่ต้องการสังหารน่ะครับ...

ตายก็ต้องมีศพครับ พวกถนัดหากินกับศพเขาไม่ยอมปล่อยโอกาสนี้อยู่แล้ว

ผมสังเกตอีกเรื่องนึงว่าต่อให้ไม่มีศพก็น่าจะมีคนเจ็บบ้าง

เวลาประกาศจำนวนคนเจ็บก็ต้องประกาศชื่อและโรงพยาบาลที่รักษาตัวเพื่อให้ญาติเข้าไปดูแล

ทำไมถึงไม่มีการประกาศ

หรือชื่อในเอกสารของคนเจ็บ-ตายพวกนั้นประกาศไม่ได้ หรือเป็นภาษาที่พยาบาลอ่านไม่ออก?

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์