๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 08:09:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 49
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูกันว่า ราคายางพารา 55 บาท ชาวสวนยางจะอยู่กันได้หรือไม่ ???  (อ่าน 65795 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 09:21:46 AM »

สวนยางของเขา อยู่ใกล้ ๆ กับสวนของผม ....

ผมเตรียมเก็บเงินและเตรียมหาแหล่งเงินกู้รอไว้แล้ว....
ตอนแรกบอกลูกชายว่าให้หาลูกสาวเจ้าของสวนยางพ่อตาเบร่อๆตอนนี้เปลี่ยนใจแล้ว ขำก๊าก

อย่าเพิ่งเปลี่ยนใจครับ

ยางราคาถูก แต่ที่ดินไม่ได้ถูกตามไปด้วยครับ ยังแพงหูฉี่ขึ้นทุกวัน

สิบปีที่ผ่านมา ราคาที่ดินทำสวน พรวดขึ้นไปเกินสองเท่า

คนทำงานทั้งผัวทั้งเมีย ถ้าไม่ได้ทำการค้าประสบความสำเร็จมีเงินถุงเงินถัง หรือเป็นข้าราชการที่กู้ได้เต็มเหนี่ยว

อย่าหวังว่าจะมีปัญญาซื้อที่ดินสวนเป็นสิบไร่ได้
บางสวนแถวบ้าน ขายปานมีสายแร่อยู่ด้วย...

ที่หรอยกว่างั้น มีคนซื้อ....

หมันแหละครับ ให้มีคนขายนิ คนซื้อมีแน่ๆครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 09:22:44 AM »

นั่นก็ฟุ่มเฟือยเกิน   อ๋อย

เอาแบบพอดี ๆ มีลูกเรียนหนังสือ ๒ คน กับราคายาง กก.ละ ๕๕ บาท  อยู่ไม่สบายหรอก.....  ไหว้
ได้มากหรือน้อยไม่สำคัญเท่าจ่ายสำหรับผม....ขายยางได้โลล่ะร้อยกว่าเดือนสามสี่หมื่น...แต่จ่ายเดือนห้าหกหมื่นก็อยู่ไม่ได้...

ขายยางได้เช้าละพันสองห้าสิบ พันนึงพับเก็บ จ่าย สองร้อยห้าสิบ ครับ ไม่เหลือได้พรือนิ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 09:23:24 AM »

จงยังลูกสาวม้าย Grin

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 09:29:06 AM »

ช่วงนี้  ยางให้เพื่อน  ตัด  เหลืออีกสองสวน  กะว่า  โล  ๖๐  ++  ค่อยตัดเอง

เหลือน้องแจ๊ค  ขวดครึ่ง  ใว้พรรคพวกมาที่บ้าน  ค่อยเปิด  ตอนนี้  แดกเหล้าเถื่อน  ไปก่อนวันละ  กลม  ((  ๘๐  บาท  ))

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 09:37:29 AM »

ที่ผมพูดนะ หมายถึง คนแถวบ้านครับ ไม่ใช่ผม ผมกรีดยางไม่เป็นครับ แต่นับเงินค่าน้ำยางที่เขาเอามาให้ถูกครับ

มีครับลูกสาว ลูกบ่าวก็มีครับ อิๆๆๆ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 09:44:34 AM »

ไอ้ที่เย้ว เย้ว กันเนี่ยะ  คือพวก "ไดโนเสาร์"  อำนาจนอกระบบ อำนาจเดิม อ่ะ ฮา
พวกเขาไม่ยอม ให้ AEC  มันเกิด  เพราะไปกระทบ  ธุรกิจ การผูกขาด ของเขา อ่ะ ฮา

ผมไม่รู้ผมไปอยู่รูไหน ถึงไม่เห็นเขาคัดค้านเปิด AEC ถ้ามีข้อมูลขอหน่อยก็ดีนะครับ Grin Grin Grin เขาประท้วงกันตรงไหนหรือครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 09:51:50 AM »

ที่ผมพูดนะ หมายถึง คนแถวบ้านครับ ไม่ใช่ผม ผมกรีดยางไม่เป็นครับ แต่นับเงินค่าน้ำยางที่เขาเอามาให้ถูกครับ

มีครับลูกสาว ลูกบ่าวก็มีครับ อิๆๆๆ
จีบให้ลูกบ่าวหน่อยสิ คิก คิก

worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 11:41:36 AM »

เห็นที่แถวบ้านผมเขาทำสวนยาง10ไร่+ทำนา10ไร่...ผมถามเขา เขาบอกหยู่ได้สบาย...ที่ถามเพราะผมมีสวน+นาข้าวคล้ายๆเขา...

รักเธอ....ประเทศไทย
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 12:12:01 PM »

เห็นที่แถวบ้านผมเขาทำสวนยาง10ไร่+ทำนา10ไร่...ผมถามเขา เขาบอกหยู่ได้สบาย...ที่ถามเพราะผมมีสวน+นาข้าวคล้ายๆเขา...
        ปะคำ บ่ เถ่า...?
มันสำปะหลังด้วยสักสิบไร่ ซิ?

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 01:57:52 PM »

ไอ้ที่เย้ว เย้ว กันเนี่ยะ  คือพวก "ไดโนเสาร์"  อำนาจนอกระบบ อำนาจเดิม อ่ะ ฮา
พวกเขาไม่ยอม ให้ AEC  มันเกิด  เพราะไปกระทบ  ธุรกิจ การผูกขาด ของเขา อ่ะ ฮา

ผมไม่รู้ผมไปอยู่รูไหน ถึงไม่เห็นเขาคัดค้านเปิด AEC
ถ้ามีข้อมูลขอหน่อยก็ดีนะครับ Grin Grin Grin
เขาประท้วงกันตรงไหนหรือครับ

5555 ยายสงสัย  อยู่  "รู เดียว"  กับกำนัน อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 01:59:47 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 02:05:50 PM »

รถไฟความเร็วสูง เค้าเอาไว้ขนยางพาราเหรอ   ขำก๊าก

ว๊าไม่ทันน้าพงษ์ เห็นท่านนางยกบอกเอาใว้ขนผัก ขำก๊าก

555555  เรียนมาสูง   "จบ ปอสอง ครึ่ง"  บนยอดปาลม์  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 02:31:56 PM »

ขอเวลาผมเอาข้อมูลญาติมาก่อนนะครับ เพราะผมไม่มีสวน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 03:40:35 PM »

ไอ้ที่เย้ว เย้ว กันเนี่ยะ  คือพวก "ไดโนเสาร์"  อำนาจนอกระบบ อำนาจเดิม อ่ะ ฮา
พวกเขาไม่ยอม ให้ AEC  มันเกิด  เพราะไปกระทบ  ธุรกิจ การผูกขาด ของเขา อ่ะ ฮา

ผมไม่รู้ผมไปอยู่รูไหน ถึงไม่เห็นเขาคัดค้านเปิด AEC ถ้ามีข้อมูลขอหน่อยก็ดีนะครับ Grin Grin Grin เขาประท้วงกันตรงไหนหรือครับ
5555 ยายสงสัย  อยู่  "รู เดียว"  กับกำนัน อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าไม่มีหลักฐานก็เรียกโกหกครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 03:46:29 PM »

มั่วอีกแล้ว, พักหลังมั่วซั่วบ่อย... แป่กอีกตามเคย...

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 03:57:05 PM »

ว่าจะไม่เสือกแล้วเชียว  แต่ไอ้ที่เถียงๆกันอยู่  มียางคนละกี่ไร่ครับ

ที่สำคัณ  อย่าว่าแต่ตัดยางเลยครับ  ลับมีดตัดยางให้เป็นก่อน  แล้วค่อยมาเถียงกัน
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 49
  พิมพ์