๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 06:28:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27 ... 49
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูกันว่า ราคายางพารา 55 บาท ชาวสวนยางจะอยู่กันได้หรือไม่ ???  (อ่าน 65769 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #345 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 10:21:15 AM »

กรุณาเสด็จลงมาสำรวจตลาดก่อนครับ  แบร่

อาจมีหลายเจ้า Grin Grin Grin คงมีของเราบ้างล่ะน่ะ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #346 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 10:32:42 AM »

ผลิตภัณฑ์ที่แปรรูปจากยางพาราจากบ้านเรา
ถูกยกย่องว่าคุณภาพดีที่สุดในโลกครับพี่

ในหลายหมวดผลิตภัณฑ์ เขาถึงกับระบุว่า
ต้องmade in Thailandเท่านั้น

55555   ไม่ใช่หรอก อ่ะ  พี่มอม  ฮา

เมืองไทยเรามี  ยางดิบ  และโรงงานอุตสาหกรรรม 
แปรรูปยาง ให้เป็นสินค้าสำเร็จรูป อ่ะ ฮา

ของเรามีแต่  " Local name brand " อ่ะ
แบรนด์  " International   brand product  " เขาเราไม่มี ติดตลาด เลยอ่ะ

เพราะฉะนั้น ไอ้  " โปรดักส์ " ที่ผลิตจากยาง ฮา
เรารับจ้างผลิต  แล้ว " ตีตรา "  ให้เจ้าของโปรดักส์ อ่ะ ฮา

ส่วนที่ระบุ  "แหล่งที่มาของสินค้า "  ฮา
องค์การค้าโลก เขาออกกฎ ต้องระบุ  " แหล่งผลิต หรือ House of Origin " อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ที่นอนยางพาราที่เล่าว่าต่างชาติคลั่งไคล้กันมาก

ไม่มีใครเคลมเป็นเจ้าของแบรนด์ครับ

มีแต่ตราฯโรงงานไทย หน้าโชว์รูมทุกแห่ง
ขึ้นป้าย"latex made in Thailand"

ผมเชื่อว่าต่อให้ติดยี่อห้อauping
แต่ขึันป้ายว่าทำในจีนหรืออินโดฯ
ก็คงไม่เป็นที่ต้องการได้ขนาดนี้

55555 โอ้ย  ตาย ตาย แอนด์ ตาย พี่มอม อ่ะ ฮา 5555

ไอ้ที่นอน  " ลาเท็กซ์ " เนี่ยะ เขามีขายกันทั่วโลก อ่ะ ฮา
ไอ้คำว่า " Brand " มันก็คือ  เครื่องหมายการค้าที่จดทะเบียนอ่ะ ฮา
เช่น  Dunlop  เช่น  Seally  อ่ะ ฮา

ไอ้ที่ขึ้น  Latex made in Thailand เนี่ยะ  ฮา
มันจดทะเบียนไม่ได้  มันเป็นชื่อสาธารณะ อ่ะ ฮา

ที่ขึ้นป้ายอันนั้น  มันเป็นช่องทางการตลาดอ่ะ ฮา

ซื้อที่นี้ ในประเทศไทย ราคาถูกทีสุดในโลก อ่ะ ฮา
เพราะผลิต ในแหล่งทีมีวัตถุดิบ เยอะแยะ อ่ะ ฮา

55555 คนทำ  " Bekerry "  จะไปรู้รัย อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #347 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 10:36:39 AM »

ยายอย่าแกล้งไม่เข้าใจสิครับ

ผมพยายามบอก ว่าจุดขายของมันคือ"ทำในไทย"ไม่มีใครสนใจยี่ห้อที่แปะลงไปเลย

ขายกันโครมๆๆทั้งแบรนด์บ้านๆชื่อโรงงาน

กรุณาเสด็จลงมาสำรวจตลาดก่อนครับ  แบร่

อาจมีหลายเจ้า Grin Grin Grin คงมีของเราบ้างล่ะน่ะ

ของเรา"ทั้งหมด"ครับลุง

ยี่ห้อบ้านๆของไทย โชว์รูมทำหน้าที่จัดส่ง,รับประกันว่าทำในไทยแท้ๆ

What man is a man , who does not make the world better?
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #348 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 11:03:35 AM »

ของเรา"ทั้งหมด"ครับลุง

ยี่ห้อบ้านๆของไทย โชว์รูมทำหน้าที่จัดส่ง,รับประกันว่าทำในไทยแท้ๆ

รับทราบครับ Grin Grin Grin เยี่ยม

ผู้ที่ปรับตัวเท่านั้นถึงจะอยู่รอด

cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #349 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 11:27:30 AM »

80 อยู่ได้

60 จำเป็นต้องอยู่
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #350 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 01:54:06 PM »

อ้อลืมบอกไปว่าที่คนไทยไม่รู้แต่ในตลาดโลกของยางรถสองล้อเขารู้กันกว่าโรงงานที่เคยทำงานด้วยนั้นใหญ่เป็นอันดับหนึ่งของโลกครับยุคที่อยู่นั้นผลิต 45,000 ต่อวันชิวๆ เครื่องสำคัญจักรหลายอย่างประกอบขึ้นมาในโรงงานนั่นแหละโดยพวกช่างจับฉ่ายทั้งหลายที่รักการเรียนรู้ ปัจจุบันผลิตยางรถยนต์รถบรรทุกด้วย แต่ไม่ค่อยเห็นในตลาดไทยหรอกส่งออกดีกว่า ตลาดไทยเล็กไปครับส่วนของยางจยย.นี่มีปั๊วอยู่สี่ร้อยกว่ารายเองเมื่อสิบกว่าปีที่แล้วในประเทศขายๆด้แค่เดือนละ 20 ล้านเซลล์ตั้ง 6 คนแน่ะสู้ ตปท.ไม่ได้วิ่งขาย 2 คนได้หลักร้อยล้าน สั่งวัตถุดิบทีไรเช่นพวกผงเขม่า พอรถมาส่งทีหนึ่ง 40 คันรถติดทั้งถนน มีโรงงานอยู่จีนเพื่อผลิตผ้าไนลอนทำโครงยางส่งกลับมาไทยด้วย
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #351 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 07:50:39 PM »

ยังดำดิ่งลงไปเรื่อย ๆ   Grin  Grin
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #352 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 07:52:13 PM »

เทียบกับวันศุกร์ก่อน   Grin  Grin

มันขึ้นมั่งลงมั่งเหมือนราคาน้ำมัน ปตท. แต่วันศุกร์ เขาจะเป็นยังงี้ประจำ แดงเถือก.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2014, 07:53:48 PM โดย Pandanus » บันทึกการเข้า
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #353 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 07:53:50 PM »

ช่วงนี้ใกล้เปิดเทอมครับ ผู้ปกครองรัดเข็มขัด ค่าเทอม ค่าเสื้อผ้า โน้นนี่รออยู่ คนค้าขายยังหงอยเลยครับ  เศร้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #354 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 03:28:02 AM »

ช่วงนี้ใกล้เปิดเทอมครับ ผู้ปกครองรัดเข็มขัด ค่าเทอม ค่าเสื้อผ้า โน้นนี่รออยู่ คนค้าขายยังหงอยเลยครับ  เศร้า

รัฐบาลไม่แก้ปัญหา มีปัญหาไปทุกหย่อมหญ้า ทุกสาขา

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #355 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 08:08:16 AM »

ช่วงนี้ใกล้เปิดเทอมครับ ผู้ปกครองรัดเข็มขัด ค่าเทอม ค่าเสื้อผ้า โน้นนี่รออยู่ คนค้าขายยังหงอยเลยครับ  เศร้า

รัฐบาลไม่แก้ปัญหา มีปัญหาไปทุกหย่อมหญ้า ทุกสาขา

ในส่วนของพวกเรา หมายถึงชาวสวนทั่วไปท้องถิ่นนี้

เราพยายามดิ้นรนเอาตัวรอด ประคองสภาวะกันก่อนครับ

ไม่ไหวจริง ๆ โน่นแหละ ถึงจะยอมละศักดิ์ศรี ร้องแรกแหกกะเฌอให้เป็นที่อับอาย
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #356 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 08:51:52 AM »

ในส่วนของพวกเรา หมายถึงชาวสวนทั่วไปท้องถิ่นนี้

เราพยายามดิ้นรนเอาตัวรอด ประคองสภาวะกันก่อนครับ

ไม่ไหวจริง ๆ โน่นแหละ ถึงจะยอมละศักดิ์ศรี ร้องแรกแหกกะเฌอให้เป็นที่อับอาย

เป็นหัวข้อเปรียบเทียบที่ชัดเจนเสมอมาครับพี่

ชาวสวนทางนี้ดิ้นรนตั้งตัวด้วยตัวเอง รวมตัวกันแก้ปัญหาด้วยตัวเอง มีนิสัยชอบอยู่โดดเดี่ยวพึ่งพาแต่กำลังของตัวเองกับพวกพ้องนึกพอใจจึงจะแวะเวียนเข้าไปพบปะผู้คนพอหายเหงา....แต่จะไม่ลดตัวลงอ้อนวอนขอร้องใคร ยิ่งไม่ยอมให้ใครมาต้อนมาจูง

What man is a man , who does not make the world better?
Hero Member

« ตอบ #357 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 09:08:54 AM »

ช่วงนี้ใกล้เปิดเทอมครับ ผู้ปกครองรัดเข็มขัด
ค่าเทอม ค่าเสื้อผ้า โน้นนี่รออยู่ คนค้าขายยังหงอยเลยครับ  เศร้า

555555 ยายฮา พี่คาร์ อ่ะ ฮา 55555

พี่คาร์  เพิ่งกลับจาก  ตุรกี  ม๊างส์ อ่ะ ฮา

ก็พวก กำนัน  ไล่รัฐบาล   ไล่เช้า ไล่เย็น  อ่ะ ฮา
ตอนนี้  เป็นแค่  "รักษาการณ์"  ทำงาน หรือใช้เงิน ไม่ได้เล้ย อ่ะ ฮา
อำนาจการ บริหาร จัดการ อยู่ในมือ "ปลัดกระทรวง" หมดแล้ว อ่ะ ฮา

รัฐบาลรักษาการณ์ จะใช้เงินบาท ใช้เงินสลึง  ฮา
ต้องไปกราบกราน  ขอจาก ไอ้พวก  " กินก๋วยเตี๋ยว " อ่ะ ฮา
ไอ้พวกนี้  ใย้ ใหญ่  มาจากไหนก็ไม่รู้ อ่ะ  ฮา

ตอนนี้ ชาวบ้าน  "เดือนร้อน" กันถ้วนหน้า อ่ะ ฮา

พี่คาร์ ยังใจดำ  " ด่า " น้องปู ของยาย อีกเหรอ อ่ะ ฮา

55555  ด่าน้องปู ของยายมากๆ  เด่วยายชก  ตาแตก รุย อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #358 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 09:22:28 AM »

ตอนเป็นรัฐบาลเต็มตัว  มีอำนาจเต็มที่  ทำไมไม่ทำ  ทำไมไม่ช่วยให้ราคามันดีขึ้น  

พอยุบสภา กลายเป็นรัฐบาลรักษาการณ์ มาอ้างว่าไม่มีอำนาจ  ข้ออ้างออกจะหน้าด้านไปหน่อยนะ     โดนชก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Hero Member

« ตอบ #359 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 12:45:13 PM »

ตอนเป็นรัฐบาลเต็มตัว  มีอำนาจเต็มที่  ทำไมไม่ทำ  ทำไมไม่ช่วยให้ราคามันดีขึ้น 

พอยุบสภา กลายเป็นรัฐบาลรักษาการณ์ มาอ้างว่าไม่มีอำนาจ  ข้ออ้างออกจะหน้าด้านไปหน่อยนะ     โดนชก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27 ... 49
  พิมพ์