๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 03:22:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปลองยิงสนามใหม่ ท่ามะกา  (อ่าน 22966 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #165 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 12:00:39 PM »

มุมกล้องมุมนี้ผมยังไม่เห็นหนังฝรั่งที่ไหนทำนะ ประมาณว่าเป้ากำลังวิ่งๆ จากนั้นก็มีมุมมองคนยิง ปังล้ม...ปังล้ม

http://youtu.be/f1-yax3YJis

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #166 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 01:24:34 PM »

โค๊สอัพปืนเงาๆหนังมันๆเย็บสวยๆ เอากระสุนก่อนเข้าฉากมาขัดวีนอล โคสอัพจานท้ายชัดๆ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #167 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 02:02:49 PM »

โค๊สอัพปืนเงาๆหนังมันๆเย็บสวยๆ เอากระสุนก่อนเข้าฉากมาขัดวีนอล โคสอัพจานท้ายชัดๆ

โห... มลังมเลือง เหลืองทองคำมันจับผิวปืนสเตนเลสกลายเป็นสีเหลืองไปเลยครับ... เย้...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #168 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 02:09:18 PM »

เสนอ ผกก. อย่าลืมท่ายิง ID ของอีตาจอห์นวูด้วยครับ... มี 2 ท่าคือ 1) กระโดดลอยตัวเหมือน"ซุปเปอร์แมนกำลังเหาะ" แล้วยิงปืนสองมือสาดซ้ายสาดขวา จนคนในห้องตายเกลี้ยงเลยครับ!!! แล้วกล้องต้องถ่ายให้เห็น"ท่าลงพื้น"ให้ม้วนนนนน ตัวแล้วสปริงตัวลุกขึ้นยืน(อย่าให้กลิ้งโค่โร่เป็นอันขาด)...

ท่าที่ 2) คือนางเอกนั่งเอาก้นรูดดดดด ตามราวบันไดจากชั้น 2 ลงมาที่ชั้น 1 โดยราวบันไดโค้งเป็นรูปครึ่งวงกลม(มุมยิงกวาดหมดทั้งห้องเหมือนรัศมีวงกลม) ทำให้นางเอกยิงปืน 2 มือสาดใส่ผู้ร้ายในห้องนั้นตายเกลี้ยงงงง... แล้วอย่าลืมท่าลงจากบันไดต้องม้วนนนนหน้าหนึ่งที จากนั้นสปริงตัวขึ้นยืนครับ(เหมือนท่าจบ ของนักกีฬายิมนาสติกโอลิมปิกนั่นแหละ)...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 02:12:36 PM »

Post ข้างบนฯ นายสมชายพูดจริงนะครับ... โดยเฉพาะนางเอกคนที่โพสต์ท่าตีลังกาในโปสเตอร์เปิดตัวดาราฯ นั่นแหละครับ...

อ้อ! นายสมชายไม่เอาตั๋วฟรี เพราะตั้งใจอุดหนุนหนังไทย... แล้วหากสร้างไม่ได้ดังใจ จะได้มานั่งวิจารณ์แบบไม่ตะขิดตะขวงใจเพราะได้ตั๋วฟรี... ฮา...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #170 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 02:40:58 PM »

อ้อ! นายสมชายไม่เอาตั๋วฟรี เพราะตั้งใจอุดหนุนหนังไทย... แล้วหากสร้างไม่ได้ดังใจ จะได้มานั่งวิจารณ์แบบไม่ตะขิดตะขวงใจเพราะได้ตั๋วฟรี... ฮา...

5555อาจารย์คิดแบบผมเลยครับ ไหว้ ถ้าสร้างออกมาเฉิ่มๆประเภท บรรจุกระสุนเสร็จสะบัดโม่  จะยิงปืนที ยกปืนตั้งเป็นเสา 90 องศาวาดศูนย์หน้าตั้งแต่เพดานลงมาหาเป้า---ผมจะโห่ให้ดังๆแบบไม่ต้องเกรงใจเลยครับ Cheesy

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #171 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 02:42:38 PM »

5555อาจารย์คิดแบบผมเลยครับ ไหว้ ถ้าสร้างออกมาเฉิ่มๆประเภท บรรจุกระสุนเสร็จสะบัดโม่  จะยิงปืนที ยกปืนตั้งเป็นเสา 90 องศาวาดศูนย์หน้าตั้งแต่เพดานลงมาหาเป้า---ผมจะโห่ให้ดังๆแบบไม่ต้องเกรงใจเลยครับ Cheesy

เย้...
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

จงกลัวใจตัวเอง แต่อย่ากลัวปืน

« ตอบ #172 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 04:34:00 PM »

ปืนโม่  คงจะไม่มีครับ   Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 02:08:07 PM โดย ICKILAS » บันทึกการเข้า

ผู้กำกับภาพยนตร์อิสระ เสรี เหนือสิ่งอื่นใด
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #173 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 05:49:24 PM »

ท่าน ผกก. ครับผมฝากน้าคนนี้ด้วยครับ...คนบ้านผมเอง ตอนเด็กๆสมัยแกบวชผมเคยไปชวยกวาดลานวัดครับ... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #174 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 08:24:54 PM »

หนังฮอลลี่วู๊ดก็มีครับ พลิกโต๊ะหลบศัตรู โต๊ะไม้บางๆกันกระสุนได้ทุกชนิด ตกใจ
NCIS ฝ่ายพระเอกหลบหลังประตูรถ คนร้ายสาดAkใส่ไม่ทะลุ หลังจากนั้นหัวหน้าทีมใช้sigยิงถังแก๊สรัะเบิด
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #175 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 08:43:07 PM »

มุมกล้องมุมนี้ผมยังไม่เห็นหนังฝรั่งที่ไหนทำนะ ประมาณว่าเป้ากำลังวิ่งๆ จากนั้นก็มีมุมมองคนยิง ปังล้ม...ปังล้ม

http://youtu.be/f1-yax3YJis
เสนอ ผกก. อย่าลืมท่ายิง ID ของอีตาจอห์นวูด้วยครับ... มี 2 ท่าคือ 1) กระโดดลอยตัวเหมือน"ซุปเปอร์แมนกำลังเหาะ" แล้วยิงปืนสองมือสาดซ้ายสาดขวา จนคนในห้องตายเกลี้ยงเลยครับ!!! แล้วกล้องต้องถ่ายให้เห็น"ท่าลงพื้น"ให้ม้วนนนนน ตัวแล้วสปริงตัวลุกขึ้นยืน(อย่าให้กลิ้งโค่โร่เป็นอันขาด)...

ท่าที่ 2) คือนางเอกนั่งเอาก้นรูดดดดด ตามราวบันไดจากชั้น 2 ลงมาที่ชั้น 1 โดยราวบันไดโค้งเป็นรูปครึ่งวงกลม(มุมยิงกวาดหมดทั้งห้องเหมือนรัศมีวงกลม) ทำให้นางเอกยิงปืน 2 มือสาดใส่ผู้ร้ายในห้องนั้นตายเกลี้ยงงงง... แล้วอย่าลืมท่าลงจากบันไดต้องม้วนนนนหน้าหนึ่งที จากนั้นสปริงตัวขึ้นยืนครับ(เหมือนท่าจบ ของนักกีฬายิมนาสติกโอลิมปิกนั่นแหละ)...

มุมมองบุคคลที่2ไม่คุ้นเลยครับ ถ้าที่1เห็นบ้าง

ว่าแต่ลุงสมชายเอาจริงเหรอครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #176 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 08:43:43 PM »

ปืนโม่  คงจะไม่มีครับ   Grin

หนังที่ใช้ปืนกึ่งออโต้สร้างให้ดูตื่นตา สร้างไม่ง่ายนะครับ อย่างฝรั่งบางทีสร้างมาดูไปแหวะไปก็มีอย่าง"EQUILIBRIUM" ดูไปต้องจินตนาการช่วยไปเหมือนดูงิ้วนั่นเชียว 5555 ปืน 9 มม.ประเทศไหนกันไม่มีรีคอยล์ 100 %

http://youtu.be/UoDKXozA0M4

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #177 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 10:48:10 PM »

ขอเสียงปลอกกระสุนตกกระทบพื้นด้วยนะครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #178 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 10:49:34 PM »

ปืนโม่  คงจะไม่มีครับ   Grin

หนังที่ใช้ปืนกึ่งออโต้สร้างให้ดูตื่นตา สร้างไม่ง่ายนะครับ อย่างฝรั่งบางทีสร้างมาดูไปแหวะไปก็มีอย่าง"EQUILIBRIUM" ดูไปต้องจินตนาการช่วยไปเหมือนดูงิ้วนั่นเชียว 5555 ปืน 9 มม.ประเทศไหนกันไม่มีรีคอยล์ 100 %

http://youtu.be/UoDKXozA0M4

แบบคลิปนี้ไม่เอาาาา  ไม่อยู่ในหัวเลย

ผู้กำกับภาพยนตร์อิสระ เสรี เหนือสิ่งอื่นใด
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #179 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 07:33:49 AM »

น้องมายด์

หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13
  พิมพ์