๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 08:09:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปลองยิงสนามใหม่ ท่ามะกา  (อ่าน 22968 ครั้ง)
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

จงกลัวใจตัวเอง แต่อย่ากลัวปืน

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 05:04:33 PM »

จะบอกให้ครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

http://www.youtube.com/watch?v=mNyg1C0VlXg   <<<  เปิดฉาก 5 นัดแรก

ผู้กำกับภาพยนตร์อิสระ เสรี เหนือสิ่งอื่นใด
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 07:41:07 PM »

จะบอกให้ครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

http://www.youtube.com/watch?v=mNyg1C0VlXg   <<<  เปิดฉาก 5 นัดแรก
โอ๋ๆ ไม่ต้องกล้ัวนะ ปลอบๆ
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 09:32:54 PM »

น้องเค้าแกล้งออมมือในตอนแรก 555  ตอนหลังหวดไม่ยั้ง  จุดตายล้วนๆ   ตกใจ   กิกี้  

ผู้กำกับภาพยนตร์อิสระ เสรี เหนือสิ่งอื่นใด
schamp
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 09:16:46 AM »

เทรนเนอร์หน้าเหมือนแดงโคกปีบ คิก คิก
sak เมืองแป้
Hero Member

คะแนน 145

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 11:53:06 AM »

อันตรายมากๆ ยังมีกระสุนเหลือในรังเพลิง นกสับยังค้างอยู่ ตอนนาที ที่ 0.45
ยิ่งตอนนาที 1 หันกระบอกปืนหาคนสอนอีก
นาทีที่ 1.50 ให้ดึงสไลด์ป้อนกระสุน มีกระสุนออกมา หนึ่งนัดคาบสไลด์อยู่
ครอบหูก็ไม่ใส่ให้น้อง สงสารจัง  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2014, 12:02:49 PM โดย sak เมืองแป้ » บันทึกการเข้า

อบต.แม่ทราย 111 หมู่ 1 อ.ร้องกวาง จ.แพร่ 54140

08 357ุ6 4010(Dtac)
ธนาคารทหารไทย ออมทรัพย์ เลขบัญชี
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 03:07:55 PM »

อันตรายมากๆ ยังมีกระสุนเหลือในรังเพลิง นกสับยังค้างอยู่ ตอนนาที ที่ 0.45
ยิ่งตอนนาที 1 หันกระบอกปืนหาคนสอนอีก
นาทีที่ 1.50 ให้ดึงสไลด์ป้อนกระสุน มีกระสุนออกมา หนึ่งนัดคาบสไลด์อยู่
ครอบหูก็ไม่ใส่ให้น้อง สงสารจัง  

แม็กแรกนัดเดียวครับ  อีก 2 นัดที่ใส่แม็กไปเป็นดัมมี่    เราอยากให้น้องคุ้นกับการถือประคองปืนที่มีลูกคารังเพลิง โดยไม่ทำมันลั่นครับ   จะสังเกตุว่านิ้วน้องจะอยู่นอกไกตลอดเวลาที่ถือปืน    ที่ลูกคาบสไลด์ เพราะน้องไม่ค่อยมีแรงดึงขึ้นลำ  ผมจ้องปืนอยู่ตลอดครับ   เพราะถ้าลั่นไป  อาจไปโดนกล้องพังได้   หัวเราะร่าน้ำตาริน

อยากให้น้องได้รู้รสเสียงปืนแบบเต็มๆ สักนัดครับ   เป็นนัดแรกในชีวิตเค้าด้วย 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2014, 03:11:34 PM โดย ICKILAS » บันทึกการเข้า

ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 03:13:28 PM »

เทรนเนอร์หน้าเหมือนแดงโคกปีบ คิก คิก

เค้าใช้โคลท์ด้วยนี่   หน้าจีนๆ   แต่ผมว่าในคลิปนี้หล่อกว่านะ   คิก คิก

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 03:58:56 PM »

ระวังกฎแห่งความปลอดภัยให้ดีๆนะครับ...

อุปกรณ์ป้องกันหูและตาอย่าลืมด้วย...

ทั้งคนยิง คนสอน คนดู ครับ... Cheesy
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 04:10:34 PM »

ระวังกฎแห่งความปลอดภัยให้ดีๆนะครับ...

อุปกรณ์ป้องกันหูและตาอย่าลืมด้วย...

ทั้งคนยิง คนสอน คนดู ครับ... Cheesy

ครับ ขอบคุณครับ   ไว้มีปืนแบล้ง จะให้ซ้อมเสมือนจริงครับ  จะปลอดภัยกว่า

ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2014, 04:13:37 AM »

http://www.youtube.com/watch?v=-iS4MOuqwqI    คลิป 2

บูรพา
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2014, 09:27:58 AM »

แม็กแรกนัดเดียวครับ  อีก 2 นัดที่ใส่แม็กไปเป็นดัมมี่    เราอยากให้น้องคุ้นกับการถือประคองปืนที่มีลูกคารังเพลิง โดยไม่ทำมันลั่นครับ   จะสังเกตุว่านิ้วน้องจะอยู่นอกไกตลอดเวลาที่ถือปืน    ที่ลูกคาบสไลด์ เพราะน้องไม่ค่อยมีแรงดึงขึ้นลำ  ผมจ้องปืนอยู่ตลอดครับ   เพราะถ้าลั่นไป  อาจไปโดนกล้องพังได้   หัวเราะร่าน้ำตาริน

อยากให้น้องได้รู้รสเสียงปืนแบบเต็มๆ สักนัดครับ   เป็นนัดแรกในชีวิตเค้าด้วย 555
ผมจำได้ว่าตอนเด็กๆยิงปืนครั้งแรกไม่ได้ป้องกันเสียงตกใจมากครับหูดับไปหลายวันทำให้แหยงปืนไปนานเลยครับ  โตขึ้นมาหน่อยได้ยิงมากขึ้นอาการแหยงปืนลดลงบ้างแต่ก็ยังมีอยู่  ด้วยประสบการณ์นี้ทำให้ผมเห็นว่าการยิงปืนครั้งแรกควรให้ผู้ยิงป้องกันทุกอย่างที่จะทำให้แหยงปืนและน่าจะพัฒนาได้ไวครับ
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2014, 10:08:23 AM »

แม็กแรกนัดเดียวครับ  อีก 2 นัดที่ใส่แม็กไปเป็นดัมมี่    เราอยากให้น้องคุ้นกับการถือประคองปืนที่มีลูกคารังเพลิง โดยไม่ทำมันลั่นครับ   จะสังเกตุว่านิ้วน้องจะอยู่นอกไกตลอดเวลาที่ถือปืน    ที่ลูกคาบสไลด์ เพราะน้องไม่ค่อยมีแรงดึงขึ้นลำ  ผมจ้องปืนอยู่ตลอดครับ   เพราะถ้าลั่นไป  อาจไปโดนกล้องพังได้   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมจำได้ว่าตอนเด็กๆยิงปืนครั้งแรกไม่ได้ป้องกันเสียงตกใจมากครับหูดับไปหลายวันทำให้แหยงปืนไปนานเลยครับ  โตขึ้นมาหน่อยได้ยิงมากขึ้นอาการแหยงปืนลดลงบ้างแต่ก็ยังมีอยู่  ด้วยประสบการณ์นี้ทำให้ผมเห็นว่าการยิงปืนครั้งแรกควรให้ผู้ยิงป้องกันทุกอย่างที่จะทำให้แหยงปืนและน่าจะพัฒนาได้ไวครับ

ครับใช่ครับ  ไว้นักแสดงคนอื่น  จะให้ใส่ในนัดแรกๆ  แล้วให้ลองฟังเพียวๆ  ในตอนที่ยิงไปเยอะแล้วครับ 

Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2014, 10:12:38 AM »

แม็กแรกนัดเดียวครับ  อีก 2 นัดที่ใส่แม็กไปเป็นดัมมี่    เราอยากให้น้องคุ้นกับการถือประคองปืนที่มีลูกคารังเพลิง โดยไม่ทำมันลั่นครับ   จะสังเกตุว่านิ้วน้องจะอยู่นอกไกตลอดเวลาที่ถือปืน    ที่ลูกคาบสไลด์ เพราะน้องไม่ค่อยมีแรงดึงขึ้นลำ  ผมจ้องปืนอยู่ตลอดครับ   เพราะถ้าลั่นไป  อาจไปโดนกล้องพังได้   หัวเราะร่าน้ำตาริน

อยากให้น้องได้รู้รสเสียงปืนแบบเต็มๆ สักนัดครับ   เป็นนัดแรกในชีวิตเค้าด้วย 555

ขออนุญาตร่วมแสดงความเห็นครับ
ถ้าไม่ยิงหรือไม่พร้อมยิง ให้ค้างสไลด์แล้ววางปืนจะดีกว่าครับ
เพราะบางครั้งคนเราอาจหลงลืม พลั้งเผลอจำไม่ได้ว่าเป็นกระสุนดัมมี่หรือกระสุนจริง

Pragmatism
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2014, 11:20:32 AM »

ไหว้ ครับผม  คือผมจะฝึกให้เค้าจับถือด้วยความระวัง  ในขณะพูดคุยด้วยครับ   เพราะเวลาถ่ายทำจริง  จะต้องมีการสนทนากับตัวแสดงอื่น  ขณะมีปืนอยู่ในมือด้วยครับ    จะเห็นว่าหนังและละครไทยแทบทุกเรื่อง  จะละเลยเรื่องนี้   ล่าสุดผมดูละครแอคชั่นเรื่องบอดี้การ์ดสาว  การถือปืนหลังจากอันตรายพ้นไปแล้ว  ทำอย่างไม่ถูกต้อง  ไม่มีการเคลียร์ปืน   ไม่มีการขึ้นเซฟใดใด แถมหันปืนใส่ขา ใส่ตัวพวกเดียวกันด้วย ตกใจหน้าซีด  ลองไปดูย้อนหลังในเวบบักกาบูก็ได้ครับ   จะเห็นเลย  

ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2014, 10:26:22 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=wSdsVpBQeJ0    เริ่มยิงกล๊อก 26 เจน 4   เยี่ยม

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 13
  พิมพ์