๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 07:56:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โจรลักของตามบ้าน ร้านค้า  (อ่าน 892 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 11:36:14 PM »

เมื่อตะกี้ ผมปิดร้าน เดินข้ามถนนไปส่งแม่  รถผมกำลังจะออกตัว เปิดไฟเลี้ยว มองไปฝังตรงข้าม ร้าน............ฯใกล้ๆกัน

มีรถมอไซร์จอดติดเครื่องอยู่ หน้าร้านแก ผู้ชายรูปร่างสัดทัด ใส่เสื้อสีดำ กางเกงขายาว วิ่งมาที่มอไซร์มัน เหมือนคว้าไรมา แล้วบิดไป สาดโค้งหนีไปไม่ถึงเสี่ยววินาที พี่ร้าน.......ฯ แกวิ่งตีนเปล่าตามออกมา ตามไปได้10กว่าเมตร ตีนคนกะรถเครื่องอ่ะนะ  เห็นแค่หลังคนร้ายแว่บๆ แก่วิ่งกลับ มาคว้ารถเครื่อง บิดตามไป แต่คงไม่ทันแล้ว มันหายไปแล้ว

ผมเลยลงไปถาม ไรเหรอ นึกว่ามันขโมยรถมอไซร์แก เปล่า.... มัีนคว้าไอแพดหนีไปเลย  ตั้ง2หมื่นกว่าแกว่า บอกเมียแล้ว อย่าวางที่โต๊ะทำงาน  เมียก็ว่าร้านปิืดแล้ว อยู่แต่เรา ผัวเมียลูก  แต่ประตูยังเปิดค้างไว้

โหย.... 3ทุ่มกว่าๆนี่นะ ถนนใหญ่เลย ไม่ได้เปลี่ยวไรเลยครับ รถรายังเยอะแยะ

ระวังๆครับ พวกนี่มันจะแกล้งเดินผ่าน แต่สอดส่ายสายตาหาทรัพย์สิน เอากันต่อหน้านี่ละ บ้านไหนเผลอ คิดว่าเราอยู่บ้าน จะมีไร เปิดประตูบ้านไว้ ไปทำไรหลังบ้าน  เคสนี้เคยระบาดมา2-3ปีที่แล้ว รึว่ามันออกจากคุกมาแล้วทำต่อ  บู่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2014, 11:42:56 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 11:51:40 PM »

หลังๆโจรจะทำเป็นเดินผ่าน ดูของ ดูบ้านคน ตามริมถนน ตามซอย เปิดประตูไว้ รึเผลอ ไปหลังบ้าน มันจะลงมือลักของทันที ไม่ต้องงัดไรให้เสียเวลา คว้าวิ่ง ขี่รถเครื่องหนีเลย

บ้านอาแปะหลังถัดไป เมื่อ2ปีกว่าที่แล้ว ก่อนแปะแกจะเสีย ก็โดนแบบนี้ กลางวันแสกๆด้วย คนแก่ แง้มประตูบ้านไว้ ก็เดินไปเดินมาในบ้าน เข้าครัวไรไปตามเรื่อง  มันกวาดหิ้งพระแกโกยใส่ถุงไปเช่นกัน คนแก่ของสะสมก็พระนี่ละ  

ถ้าย้อนไป10ปีก่อน รถเครื่องผมจอดหน้าร้าน เช่าหนังมาดู เปิดเสียงดัง รถเครื่องจอดหน้าร้านก็หายไปเหมือนกัน หายไปหลายวันตร.ตามเจอ มันถอดไม่หมดที ตร.สายตรวจเห็นวันรุ่นขี่อยู่ ไม่ติดป้าย เลยตามไป จับได้ยกแก๊ง พร้อมซากรถอีกหลายคัน ของผมยังถอดไม่หมด โชคดี ซื้ออะไหล่ใส่ไป2-3พัน ได้กลับมา บู่

ช่วงนี้ตำรวจน้อย โจรมัีนนกรู้ ระวังๆกันครับ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ice2546
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 12:16:58 AM »

ขอบคุณครับพี่ สมัยนี้ไว้ใจไม่ได้จริงๆๆ  ไหว้ ไหว้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 08:41:56 AM »

ปัญหาของประเทศไทยคือคนโง่มันแยะขึ้นครับ... พวกคนโง่มันไม่มีปัญญาทำมาหากินสัมมาชีพ เพราะสมองมันไม่ถึงคิดวิธีทำมาหากินไม่ได้, แล้วยิ่งเศรษฐกิจถดถอย(ขยายตัวน้อยกว่าเงินเฟ้อ) มันก็ยิ่งแย่เข้าไปใหญ่...

ตำรวจก็พึ่งพาไม่ได้มากนัก... เมื่อค่ำวานนี้ นายสมชายโทร.191 เพื่อจะแจ้งมีคนเผาหญ้าฯ แต่ก็ไม่มีใครรับสายอีกตามเคยครับ, โทรทุกเดือน เดือนละ 1 ครั้ง เขตเทศบาลนครนนท์ห่างจากศาลากลางนนนท์ไม่กี่ กม. ทำแบบนี้มาได้เป็นปีแล้วครับ ไม่เคยมีมนุษย์รับสายโทรศัพท์เลย แต่โดนเอาหูฟังออกมาวางนอกเครื่องประจำ!!!...
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 09:11:49 AM »

ตำรวจก็พึ่งพาไม่ได้มากนัก... เมื่อค่ำวานนี้ นายสมชายโทร.191 เพื่อจะแจ้งมีคนเผาหญ้าฯ แต่ก็ไม่มีใครรับสายอีกตามเคยครับ, โทรทุกเดือน เดือนละ 1 ครั้ง เขตเทศบาลนครนนท์ห่างจากศาลากลางนนนท์ไม่กี่ กม. ทำแบบนี้มาได้เป็นปีแล้วครับ ไม่เคยมีมนุษย์รับสายโทรศัพท์เลย แต่โดนเอาหูฟังออกมาวางนอกเครื่องประจำ!!!...
ที่เชียงใหม่ยังมีการรับสายปกติดีครับ ถึงแม้ว่าผู้รับสายจะแจ้งชื่อเสียงเรียงนามของตัวเองโดยพูดรัวไปหน่อย(สงสัยกลัวเราจะจำชื่อได้)55
กรณีของท่านสมชาย น่าจะลองไปยืนโทรตรงหน้าสำนักงาน สัญญาณติดแล้วไม่รับสายก็ว่ากันตรงนั้นท่าจะดีครับ..แต่อาจจะเป็นการสร้างศัตรูโดยไม่จำเป็นน๊อ..ขำๆครับ..
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 09:30:47 AM »

ที่เชียงใหม่ยังมีการรับสายปกติดีครับ ถึงแม้ว่าผู้รับสายจะแจ้งชื่อเสียงเรียงนามของตัวเองโดยพูดรัวไปหน่อย(สงสัยกลัวเราจะจำชื่อได้)55
กรณีของท่านสมชาย น่าจะลองไปยืนโทรตรงหน้าสำนักงาน สัญญาณติดแล้วไม่รับสายก็ว่ากันตรงนั้นท่าจะดีครับ..แต่อาจจะเป็นการสร้างศัตรูโดยไม่จำเป็นน๊อ..ขำๆครับ..

ขอบคุณครับ... และนายสมชายก็เห็นด้วยว่าสงสัยเป็นการสร้างศัตรูโดยไม่จำเป็น... ฮา...

นายสมชายไว้ใจกับการพึ่งพาตนเองมากกว่าตำรวจมาได้นานแล้วครับ... ถ้าเข้าบ้านโดยนายสมชายไม่รู้ตัว ก็จะมี"หมาอิเลกทรอนิกส์"เป็น Motion Detector ชนิด Out Door รอบบ้านจากหลากระบบร่วมเกือบ 10 ตัว(ซื้อโฮมโปรระบบละ 1000 กว่าบาท มีเซ็นเซอร์ 1 - 2 ตัว) วางกระจายรอบบ้านเลย...

แล้วเมื่อนายสมชายรู้ตัวก็จะมีม้าแก่พร้อมกระสุนใส่แม็กเอาไว้ 24 ชม.จำนวนเกือบกล่องครับ... นี่ก็ว่าจะไปถอยเรมิงตัน 870 มาอีกกระบอกนึง เพราะช่วงหลังนี่อายุมากขึ้น สายตาชักไม่ค่อยคมกล้าเหมือนเมื่อก่อนฯ ดังนั้นต้องอาศัยลูกซองลำกล้องสั้นมาช่วยสำหรับเป้าไกลๆแถวริมรั้วครับ(ประมาณ 20 เมตร กำลังเหมาะสำหรับลูกปราย)...

ทั้งหมดนี่คือเรื่องความไม่ประมาทฯ ตามพุทธวจนะ ที่ให้เจริญสติด้วยความไม่ประมาททุกขณะจิตครับ... เย้...
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 09:38:49 AM »

กรณีของท่านสมชาย น่าจะลองไปยืนโทรตรงหน้าสำนักงาน สัญญาณติดแล้วไม่รับสายก็ว่ากันตรงนั้นท่าจะดีครับ..แต่อาจจะเป็นการสร้างศัตรู[/size]โดยไม่จำเป็นน๊อ..ขำๆครับ..

เรื่องสร้างศรัตรู  ใอ้ขี้เมาไม่เคยกลัว  ครับ  มรึงมานอกเครื่องแบบในเขตบ้านกรู  กรูยิงก่อนแน่

ไหว้ ไหว้ ไหว้
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 09:43:42 AM »

เรื่องสร้างศรัตรู  ใอ้ขี้เมาไม่เคยกลัว  ครับ  มรึงมานอกเครื่องแบบในเขตบ้านกรู  กรูยิงก่อนแน่

ไหว้ ไหว้ ไหว้
555555 สงสัยเราพันธุ์เดียวกันครับ..55555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2014, 02:19:20 PM โดย TUI 48 » บันทึกการเข้า
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 09:45:42 AM »

ระยอง  แจ้ง  จะมีตอบรับก่อนว่า

สำนักตำรวจแห่งชาติ

แล้วถึงจะมีคนรับอีกทอด

รู้มั้ยว่า  มันเสียเวลา มาก

อยากโทรแจ้งเหตุ ให้รวดเร็วฉับไว

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 10:15:04 AM »

ไม่เหมือนหาดใหญ่เมื่อก่อน  แจ้งว่ามีเหตุ  ชิงทรัพย์  หลังเขา มอ.  พวก  ไปดัก  คลองแห 

คนละทางเลยมึง  มันกระชากกระเป๋าเขาไป  มันก็ออกทาง  ทุ่งงาย  ออกเขากลอย  แล้วก็เลี้ยวไปใหนต่อใหนแล้ว

กรรม  ที่รู้เพราะมีเพื่อนเป็น  ตร.หลายคน

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
jabpo
Full Member

คะแนน 12

บริการนวดหน้าด้วยฝ่าเท้าครับ......

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 12:05:42 PM »

ไม่เหมือนหาดใหญ่เมื่อก่อน  แจ้งว่ามีเหตุ  ชิงทรัพย์  หลังเขา มอ.  พวก  ไปดัก  คลองแห 

คนละทางเลยมึง  มันกระชากกระเป๋าเขาไป  มันก็ออกทาง  ทุ่งงาย  ออกเขากลอย  แล้วก็เลี้ยวไปใหนต่อใหนแล้ว

กรรม  ที่รู้เพราะมีเพื่อนเป็น  ตร.หลายคน

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สมัยก่อนเหมือนกันครับ โจรกำลังงัดประตูหน้าบ้าน เราโทรเเจ้งเหตุ ผ่านไปสองชั่วโมงยังเงียบกริบ ไร้เงา จนท

เเต่สมัยนี้ดีขึ้นหน่อยครับ ยังมาบ้าง คอหงส์ มอ. เหมือนเดิมครับพี่

พึ่ง จนท ต้องรอนาน พึ่งเหล็กโลละเเสนในมือเร็วกว่าครับ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 02:36:53 PM »

โจรหาดใหญ่ส่วนมาก  เด็กนอกพื้นที่ครับ  ส่วนมากเด็กพัดลุง  ((  ขออภัยพี่นัองพัทลุง  ครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้  ))

หน้า: [1]
  พิมพ์