๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 03:49:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รู้..ลอง..เลือกปืน 2557 โดย ดร.ผณิศวร ชำนาญเวช  (อ่าน 53403 ครั้ง)
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #120 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 05:53:10 AM »

ชอบตรงความเห็นอาจารย์ที่ว่า ไม่มีตัวเทียบในระดับใกล้เคียงครับ ดูเป็น unique จริงๆ

ตัวที่ราคาใกล้เคียงกัน คือ โคลท์ SAA ผลิตใหม่  แต่ไม่มีใครซื้อมาลงแข่งเป้าเหล็กระยะไกลเหมือนฟรีดอมอาร์มส์ครับ
มันเป็นปืนซิงเกิลที่สุดยอดจริงๆ   หกช่องโม่แน่นเป๊ะเหมือนกันหมดไม่มีกระดิกกระเดี้ยเลย 
เอาเกจแยงวัดช่องข้างนกซ้ายขวาเท่ากันเด๊ะ  ง้างตรงไม่มีแกว่ง  ไม่เคยพบเคยเห็น   กลุ่มขนาดปืนแข่งอายครับ

แล้วจากประสบการณ์ของอาจารย์ มีลูกโม่ดับเบิลตัวไหนเป็นได้แบบนี้ไหมครับ  ไหว้

ไม่มีครับ  อย่างดีที่สุดโม่ขยับได้นิดหน่อย ทุกช่่องหรือเป็นบางช่อง  นกสับนานๆ จะพบว่าเหนี่ยวดับเบิลไม่แกว่งซ้ายขวา

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #121 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 10:29:10 PM »

ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ สุดยอดมากเลย

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #122 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 10:34:17 PM »

ถ้าให้เดา ราคาเกินเอื้อมแน่ๆครับ
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #123 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 06:30:53 AM »

ถ้าให้เดา ราคาเกินเอื้อมแน่ๆครับ
ล็อตที่เข้ามาครั้งนี้ร้านขายแสนแปดครับ สิบกระบอกพรึบเดียวเกลี้ยง

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
สุพินท์ - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #124 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 09:03:08 PM »

เชื่อไหมครับว่าปืนแบบแรกของเขาคือปืนหัวเข็มขัด  แล้วถึงขายแบบให้นอร์ธอเมริกันอาร์ม  จะทำแต่ปืนแรง ๆ อย่างเดียว
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

« ตอบ #125 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 11:05:11 PM »

ล็อตที่เข้ามาครั้งนี้ร้านขายแสนแปดครับ สิบกระบอกพรึบเดียวเกลี้ยง

เชื่อไหมครับว่าปืนแบบแรกของเขาคือปืนหัวเข็มขัด  แล้วถึงขายแบบให้นอร์ธอเมริกันอาร์ม  จะทำแต่ปืนแรง ๆ อย่างเดียว

เป็นการมองหาแนวทางที่ไม่ธรรมดา และขายได้ ทั้งได้ราคาสูงด้วย เป็นการหาตลาดของตัวเองได้อย่างฉลาดมากครับ
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #126 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 01:10:40 PM »

ชอบตรงความเห็นอาจารย์ที่ว่า ไม่มีตัวเทียบในระดับใกล้เคียงครับ ดูเป็น unique จริงๆ

ตัวที่ราคาใกล้เคียงกัน คือ โคลท์ SAA ผลิตใหม่  แต่ไม่มีใครซื้อมาลงแข่งเป้าเหล็กระยะไกลเหมือนฟรีดอมอาร์มส์ครับ
มันเป็นปืนซิงเกิลที่สุดยอดจริงๆ   หกช่องโม่แน่นเป๊ะเหมือนกันหมดไม่มีกระดิกกระเดี้ยเลย 
เอาเกจแยงวัดช่องข้างนกซ้ายขวาเท่ากันเด๊ะ  ง้างตรงไม่มีแกว่ง  ไม่เคยพบเคยเห็น   กลุ่มขนาดปืนแข่งอายครับ

แล้วจากประสบการณ์ของอาจารย์ มีลูกโม่ดับเบิลตัวไหนเป็นได้แบบนี้ไหมครับ  ไหว้

ไม่มีครับ  อย่างดีที่สุดโม่ขยับได้นิดหน่อย ทุกช่่องหรือเป็นบางช่อง  นกสับนานๆ จะพบว่าเหนี่ยวดับเบิลไม่แกว่งซ้ายขวา
-อาจารย์ครับ..ลูกโม่ซิงเกิ้ลกับดับเบิ้ลโดยทั่ว ๆ ไป..โรงงานผลิตอันไหนง่ายกว่ากันครับ 
-ที่ฟรีดอมอาร์ม ทำลูกโม่ซิงเกิ้ลได้ดีเยี่ยมขนาดนี้..มีเคล็บลับอะไร..ทำไมเจ้าอื่นทำไม่ได้ ? 
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #127 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 01:49:48 PM »

ฟรีดอมอาร์มส์ 2008
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #128 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 03:05:28 PM »

>อาจารย์ครับ..ลูกโม่ซิงเกิ้ลกับดับเบิ้ลโดยทั่ว ๆ ไป..โรงงานผลิตอันไหนง่ายกว่ากันครับ 
>ที่ฟรีดอมอาร์ม ทำลูกโม่ซิงเกิ้ลได้ดีเยี่ยมขนาดนี้..มีเคล็บลับอะไร..ทำไมเจ้าอื่นทำไม่ได้ ? 

ถ้าจะทำให้ แน่น นิ่ง จริงๆ  ลูกโม่ซิงเกิลทำได้ง่ายกว่าครับ  พวกดับเบิลเจอเรื่องบานพับ, ตัวเปิดปิดโม่, ไก สามอย่างนี้ทำให้แน่นยากครับ
ฟรีดอมอาร์มส์ ทำปืนระดับนี้ได้เพราะไม่ได้คิดจะทำไว้ยิงต่อสู้ครับ   คือตัวปืนแข็งแรงก็จริงแต่ในการใช้งานถ้ามีฝุ่นหรือทรายมายุ่ง มันจะติดขัดเพราะชิ้นส่วนฟิตมาก   เทคนิคอีกอย่างคือประกอบโม่เข้าโครงก่อนค่อยเจาะช่องโม่ครับ  เพื่อให้ได้ช่องโม่ที่ตรงกับท้ายลำกล้องแบบร้อยเปอร์เซนต์ (ลำกล้องใส่ทีหลังแต่มันโดนบังคับให้อยู่กลางรูของโครง)

R2D2
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #129 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 03:14:22 PM »

ขอบพระคุณครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #130 เมื่อ: กันยายน 13, 2014, 01:47:08 AM »

>อาจารย์ครับ..ลูกโม่ซิงเกิ้ลกับดับเบิ้ลโดยทั่ว ๆ ไป..โรงงานผลิตอันไหนง่ายกว่ากันครับ  
>ที่ฟรีดอมอาร์ม ทำลูกโม่ซิงเกิ้ลได้ดีเยี่ยมขนาดนี้..มีเคล็บลับอะไร..ทำไมเจ้าอื่นทำไม่ได้ ?  

ถ้าจะทำให้ แน่น นิ่ง จริงๆ  ลูกโม่ซิงเกิลทำได้ง่ายกว่าครับ  พวกดับเบิลเจอเรื่องบานพับ, ตัวเปิดปิดโม่, ไก สามอย่างนี้ทำให้แน่นยากครับ
ฟรีดอมอาร์มส์ ทำปืนระดับนี้ได้เพราะไม่ได้คิดจะทำไว้ยิงต่อสู้ครับ   คือตัวปืนแข็งแรงก็จริงแต่ในการใช้งานถ้ามีฝุ่นหรือทรายมายุ่ง มันจะติดขัดเพราะชิ้นส่วนฟิตมาก   เทคนิคอีกอย่างคือประกอบโม่เข้าโครงก่อนค่อยเจาะช่องโม่ครับ  เพื่อให้ได้ช่องโม่ที่ตรงกับท้ายลำกล้องแบบร้อยเปอร์เซนต์ (ลำกล้องใส่ทีหลังแต่มันโดนบังคับให้อยู่กลางรูของโครง)

โอ้โห...เพิ่งทราบครับ...

ว่าเขาใส่โม่เข้ากับโครงก่อนค่อยเจาะช่องโม่ทีหลัง...

มิน่าหาใครทาบไม่ได้เลย...เยี่ยม
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #131 เมื่อ: กันยายน 13, 2014, 08:45:12 AM »

ตอนที่ 37  ปืนกระเป๋า ไกซิงเกิล ซิก P238 SAS ขนาด .380
http://www.dailynews.co.th/Content/Article/266210/

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

« ตอบ #132 เมื่อ: กันยายน 13, 2014, 08:03:53 PM »

รุ่นนี้ มีระบบเซฟตี้สมอล็อกเข็มแทงชนวนในกรณีขึ้นลำและลดนกชิดโครงปืน ในการป้องกันกระสุนลั่นใช่ไหมครับ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #133 เมื่อ: กันยายน 13, 2014, 10:12:55 PM »

ปืนลูกโม่ถ้าเราจะตัดหางนก กับทำให้ยิงแบบซิงเกิ้ลไม่ได้ ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #134 เมื่อ: กันยายน 14, 2014, 10:03:56 AM »

รุ่นนี้ มีระบบเซฟตี้สมอล็อกเข็มแทงชนวนในกรณีขึ้นลำและลดนกชิดโครงปืน ในการป้องกันกระสุนลั่นใช่ไหมครับ

ใช่ครับ  ขาดแต่หลังอ่อน  ซึ่งถ้าคิดย้อนหลังไปยุคแรกของ 1911 มีหลังอ่อนไม่มีสมอ

หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 15
  พิมพ์