๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 09:04:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องท่อลดเสียง เก็บเสียง  (อ่าน 4257 ครั้ง)
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 06:03:34 PM »

ฝรั่งมันใช้กรองน้ำมันเครื่อง
ตำรวจดูรู้เรื่องก็จับไป
เรามีเงินก็ประกันตัวออกมา
ขึ้นศาลก็สู้ในประเด็นของเจตนาว่าทำไปเพื่อหวังผลใด
ตำรวจทำเกินกว่าเหตุก็เป็นโจทก์ฟ้องแยกไปอีกคดีหนึ่ง

ไม่แน่ใจว่าจุดประสงค์เดิมเขาต้องการให้เป็นกระบอกลดเสียงหรือเปล่า เพราะฝรั่งเรียกอุปกรณ์เสริมนี้ว่า solvent trap กัน  Huh

น่าจะเป็นการตั้งชื่อเพื่อให้ขายได้ โดยไม่ต้องใช้ใบอนุญาต Class 3 เสียมากกว่า
เพราะกฎหมายสหรัฐ กำหนดเรื่องนี้ไว้ละเอียดมาก

any device for silencing, muffling, or diminishing the report of a portable firearm, including any combination of parts, designed or redesigned, and intended for use in assembling or fabricating a firearm silencer or firearm muffler, and any part intended only for use in such assembly or fabrication
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 07:09:09 PM »

ขอบคุณมากครับท่านผู้การ ผมก็สงสัยว่าที่เขาขายกัน ไม่มีเจ้าไหนเขียนว่าเป็นอุปกรณ์ลดเสียงกันเลย  ไหว้ ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 08:56:12 AM »

ขอบคุณมากครับท่านผู้การ ผมก็สงสัยว่าที่เขาขายกัน ไม่มีเจ้าไหนเขียนว่าเป็นอุปกรณ์ลดเสียงกันเลย  ไหว้ ไหว้

ที่ไม่ได้เขียนบอก ก้อเพราะว่า โดยตัวของเจ้า solvent trap gun มันไม่ได้ทำหน้าที่ลดเสียงครับ
มันเป็นเพียงแค่ อุปกรณ์เชื่อมต่อ ระหว่างปลายกระบอกปืน กับ กรองน้ำมันเครื่องแค่นั้นเอง  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 08:59:44 AM »

ดังก็ดังไปเลยครับ จะยิงทั้งทีแล้ว
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์