๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 01:35:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทอสอบ กล้องจีนแดง รุ่นใหม่ กับ CZ MOD 2 และกระสุน CCI ที่ระยะ 50 เมตร มาแล้วครับ  (อ่าน 14377 ครั้ง)
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« เมื่อ: ตุลาคม 09, 2006, 05:49:07 PM »

พอดีได้กล้องใหม่มา อดใจไม่ไหวครับ ทดสอบกลางสายฝน ที่ระยะ 20 เมตร

ปืนกระบอกนี้ CZ MOD2 ปืน กท24****

เอาแบบศูนย์เปิดก่อนนะครับ
ระยะยิง 20 เมตร กระสุน CCI แบบแกะกล่องยิง ไม่ได้คัดหัวกระสุน ยิงท่ามกลางสายฝน

เป้าที่สองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2006, 12:57:39 PM โดย JJ » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2006, 05:50:12 PM »

กับศูนย์กล้อง ครับ ใช้กระสุนตั้งศูนย์ไป 5 นัด
นี่เป็นเป้าแรก ยิงเสร็จตกใจ กับกลุ่มกระสุนของตัวเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2006, 05:52:05 PM »

แต่ตกใจกับ กลุ่มนี้ มากที่สุด 5 นัด รูเดียว

ยิงเสร็จไม่เชื่อสายตาตัวเอง   Shocked
ปืนอายุ 26 ปี กับกล้องจีนแดง ราคาสองพันต้นๆ
 Grin Grin Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2006, 05:56:43 PM »

อ้อ ผมลืมบอกรายละเอียดกล้อง กล้อง 3.5-10x40 มม. ครับ
ขากล้องแถมมา แบบธรรมดา
halls13
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2006, 05:58:26 PM »

Grin Grin Grin ห้านัดรูเดียว.......สุดยอดครับ...ลองขยับไปซัก 50 เมตรดูซิครับ.. Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2006, 05:59:57 PM โดย Halls » บันทึกการเข้า
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2006, 05:58:34 PM »

สวัสดีครับ.................พี่

กลุ่มกระสุนสุดยอดมากๆเลยครับพี่ *O*  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

Cheesyกล้องจีนเนี่ยรุ่นไหนครับ ราคาแพงไหมครับ

มาพร้อมฝาปิดหน้าหลังเลยหรือครับ

ด้วยความเคารพครับ Wink

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2006, 06:04:56 PM »

สวัสดีครับ.................พี่

กลุ่มกระสุนสุดยอดมากๆเลยครับพี่ *O* หลงรัก หลงรัก หลงรัก

Cheesyกล้องจีนเนี่ยรุ่นไหนครับ ราคาแพงไหมครับ

มาพร้อมฝาปิดหน้าหลังเลยหรือครับ

เป็นกล้องรุ่นที่ ผู้การฯสุพิน ทดสอบใน อวป. ฉบับล่าสุดครับ
Rz' club
เฮา..ว่าแล้ว..
Full Member

คะแนน 1

Non-commissioned Officer

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2006, 07:10:52 PM »

เยาะเย้ยสมาชิก sniper world team หลบมาอยู่นี่เอง เยาะเย้ย

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2006, 07:36:34 PM »

ปืนดี คนยิงฝีมือเยี่ยม

Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2006, 07:47:51 PM »

เข้าใจว่าปืนดี แต่ที่ดีกว่าปืนคือคนยิงครับ สวยครับคุณ เจเจ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

nontan
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2006, 08:08:15 PM »

ยิงได้กลุ่มขนาดนี้วันหลังลองยิงสลักเป็นชื่อตัวเองดีมั้ยครับ อิ อิ
หรือจะลองยิงเป็นข้อความก็น่าจะเก๋ดีนะครับ Grin

หากมีปัญหาเรื่องการสร้างเว็บไซต์ การใช้งานแฟลซแอนิเมชั่น งานกราฟิก งานตัดต่อวีดีโอ หรือเรื่องกล้องดิจิตอล สอบถามได้นะครับ ยินดีครับ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2006, 08:14:46 PM »

กลุ่มกระสุนสุดยอดมากๆเลยครับพี่ *O* หลงรัก หลงรัก หลงรัก

เป็นกล้องรุ่นที่ ผู้การฯสุพิน ทดสอบใน อวป. ฉบับล่าสุดครับ

ขอบคุณครับพี่ JJ ผมก็เพิ่งได้มาครับ หน้า 40 เหมือนกันเลยครับผม

อยากถามว่าฝาครอบพี่ซื้อที่ไหนครับ เพราะฝาที่มากับกล้องเป็นแบบ

สายยืดอะครับ อยากได้ฝาปิดแบบของพี่อะครับผม......

ด้วยความเคารพครับ

Wooddy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2006, 08:51:31 AM »

คุณJJลองทดสอบที่ระยะ50เมตรซิครับ ถ้ายังได้กลุ่มขนาดนี้อยู่ เดี๋ยวผมจะไปสมัครเป็นลูกศิษย์ครับ เท่าที่ยิงกระสุนCCIมา ถ้าให้เทียบรุ่นใหม่(น้ำเงิน-เทา)กับรุ่นเก่า(ฟ้า-ขาว) ส่วนตัวแล้วชอบรุ่นเก่ามากกว่าครับ ถ้ายิงทดสอบหลายๆครั้ง กระสุนรุ่นเก่าทำกลุ่มเล็กๆได้มากกว่า ทำได้บ่อยๆนะครับ ไม่ค่อยมีกระโดดครับ รุ่นใหม่หัวกระสุนแน่นทุกนัดก็จริง แต่ผมมีความรู้สึกว่ามันแรงกว่ารุ่นเก่าอยู่เล็กน้อยครับ(ความรู้สึกส่วนตัว) และชอบกระโดดออกประจำเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2006, 09:23:52 AM »

ปืนดี คนยิงฝีมือเยี่ยม
เข้าใจว่าปืนดี แต่ที่ดีกว่าปืนคือคนยิงครับ สวยครับคุณ เจเจ

ขอบคุณครับ
ยิงได้กลุ่มขนาดนี้วันหลังลองยิงสลักเป็นชื่อตัวเองดีมั้ยครับ อิ อิ
หรือจะลองยิงเป็นข้อความก็น่าจะเก๋ดีนะครับ Grin
ความคิดดี เดี๋ยวลองทำดีกว่า

ขอบคุณครับพี่ JJ ผมก็เพิ่งได้มาครับ หน้า 40 เหมือนกันเลยครับผม

อยากถามว่าฝาครอบพี่ซื้อที่ไหนครับ เพราะฝาที่มากับกล้องเป็นแบบ

สายยืดอะครับ อยากได้ฝาปิดแบบของพี่อะครับผม......

ด้วยความเคารพครับ
ตอบไปใน พีเอ็ม แล้วนะครับ
คุณJJลองทดสอบที่ระยะ50เมตรซิครับ ถ้ายังได้กลุ่มขนาดนี้อยู่ เดี๋ยวผมจะไปสมัครเป็นลูกศิษย์ครับ เท่าที่ยิงกระสุนCCIมา ถ้าให้เทียบรุ่นใหม่(น้ำเงิน-เทา)กับรุ่นเก่า(ฟ้า-ขาว) ส่วนตัวแล้วชอบรุ่นเก่ามากกว่าครับ ถ้ายิงทดสอบหลายๆครั้ง กระสุนรุ่นเก่าทำกลุ่มเล็กๆได้มากกว่า ทำได้บ่อยๆนะครับ ไม่ค่อยมีกระโดดครับ รุ่นใหม่หัวกระสุนแน่นทุกนัดก็จริง แต่ผมมีความรู้สึกว่ามันแรงกว่ารุ่นเก่าอยู่เล็กน้อยครับ(ความรู้สึกส่วนตัว) และชอบกระโดดออกประจำเลย
ต้องรอให้ฝนหยุดตกก่อนนะครับ คุณWooddy ผมก็อยากลองเหมือนกัน อยากลองที่ 3 ระยะ
คือ 25, 50, 100 เมตร กับกระสุน CCI Std, Rem thunderbolt, Rem Yellow jack กับ ทุกๆระยะครับ
march
รักแล้วรอหน่อย..
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 42

marchgun99@hotmail.com marchgun99.com

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2006, 12:18:42 PM »

ต้องรอให้ฝนหยุดตกก่อนนะครับ คุณWooddy ผมก็อยากลองเหมือนกัน อยากลองที่ 3 ระยะ
คือ 25, 50, 100 เมตร กับกระสุน CCI Std, Rem thunderbolt, Rem Yellow jack กับ ทุกๆระยะครับ
อ้างถึง
Smileyส่ง CCI Std, ไปให้ทดสอบแล้วหนึ่งกล่อง(เล็ก) Grin

มาร์ช 2013 โทร 086 0307337
  โอนเงิน ธ.กสิกรไทย สาขาวังบูรพา ออมทรัพย์ 044 2 77026 3 นายชูศักดิ์ พวงนาค
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์