๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 06:24:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญทองแรกยิงปืนซีเกมส์  (อ่าน 12073 ครั้ง)
USP
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2013, 10:59:04 AM »

ยินดีด้วนครับ เยี่ยม
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2013, 12:32:27 PM »

ดีใจนะดีใจ แต่ไม่ค่อยตื่นเต้นครับ ' จารย์  คือว่าไทยเราไปไกลระดับโอลิมปิกส์แล้ว
BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2013, 12:45:41 PM »

พอมีรายละเอียด อวป.ที่แชมเปี้ยนใช้ไหมครับ..ขอรูปก็ได้

ไก่ เทวฤทธิ์ ใช้ BLEIKER Challenger Metallic ครับ

http://www.bleiker.ch/kk-gewehre/bleiker-challenger-metallic/
ช่วยเปรียบเทียบปืนกระบอกนี้ กับ anschutz     ขอเป็นความรู้ครับ
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2013, 03:47:00 PM »

พอมีรายละเอียด อวป.ที่แชมเปี้ยนใช้ไหมครับ..ขอรูปก็ได้

ไก่ เทวฤทธิ์ ใช้ BLEIKER Challenger Metallic ครับ

http://www.bleiker.ch/kk-gewehre/bleiker-challenger-metallic/
ช่วยเปรียบเทียบปืนกระบอกนี้ กับ anschutz     ขอเป็นความรู้ครับ

ปืนสวิสฮะ..แม้แต่ชื่อก็ไม่เคยได้ยิน ตามไปดูแล้วภาษามันอ่านไม่ออกนิ(ขนาดภาษาอังกฤษยังงู ๆ ปลา ๆ )
Mr.DA/SA
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2013, 07:51:24 PM »

ยอดเยี่ยมครับ เยี่ยม

ขึ้นลำแล้วลดนก อุ่นใจ ปกป้องภัย ได้แน่นอน
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2013, 08:28:23 PM »

เห็นเหรียญทองยิงปืนแล้ว คิดถึง เอ็ก นะครับ
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2013, 03:40:18 AM »

ช่วยเปรียบเทียบปืนกระบอกนี้ กับ anschutz     ขอเป็นความรู้ครับ

ก่อนอื่น  test group ไม่ต่างกันครับ ได้กระสุนดีๆ ก็เต็ม  600 เหมือนกัน

Bleiker มีจุดเด่นคือลูกเลื่อนสั้นมาก  ท้ายลำกล้องร่นเข้ามาใกล้อยู่เหนือโกร่งไกพอดี  บรรจุกระสุนง่าย  ลองคิดดูว่านอนยิงกระดิกตัวแทบไม่ได้ โดยเฉพาะอย่างยิ่งคือข้อศอกที่ต้องยึดตำแหน่งเดิมตลอด  ใครเคยยิงพวกลูกเลื่อนยาวๆ พอได้ลองตัวนี้ครั้งเดียวอยากเปลี่ยนปืนทันที (ถ้ามีเงินพอ)

หน้าลูกเลื่อนของ Bleiker ทำหลุมหุ้มจานท้ายโดยรอบ  ไม่เปิดด้านล่างเหมือนลูกเลื่อนแบบเดิม  ที่ทำได้เพราะไม่จำเป็นต้องใส่รางสำหรับวางกระสุนแล้วดันลูกเลื่อนเข็นเข้ารังเพลิง  คนยิงสามารถยัดลูกเข้าท้้ายลำกล้องโดยตรง

เข็มแทงชนวนสับที่ตำแหน่ง 6 นาฬิกา ซึ่งเป็นจุดที่ดินปืนจะมากองรวมกัน ไม่เหมือนแบบเดิมที่สับด้านบน  12 นาฬิกา

สรุปว่าเหนือกว่าด้าน ergonomics ครับ (การยศาสตร์)  อย่างที่บอกแต่แรกว่ากลุ่มไม่ต่างกัน  แต่คนยิงสบายขึ้นแยะเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2013, 03:45:08 AM โดย ผณิศวร รักเมืองไทย**รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
✿*Maxx®..❀●•♫ Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2013, 08:16:04 AM »

ยินดีด้วยครับ...

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2013, 08:38:49 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2013, 01:57:26 PM »

[[/quote]ช่วยเปรียบเทียบปืนกระบอกนี้ กับ anschutz     ขอเป็นความรู้ครับ
[/quote]

ก่อนอื่น  test group ไม่ต่างกันครับ ได้กระสุนดีๆ ก็เต็ม  600 เหมือนกัน

Bleiker มีจุดเด่นคือลูกเลื่อนสั้นมาก  ท้ายลำกล้องร่นเข้ามาใกล้อยู่เหนือโกร่งไกพอดี  บรรจุกระสุนง่าย  ลองคิดดูว่านอนยิงกระดิกตัวแทบไม่ได้ โดยเฉพาะอย่างยิ่งคือข้อศอกที่ต้องยึดตำแหน่งเดิมตลอด  ใครเคยยิงพวกลูกเลื่อนยาวๆ พอได้ลองตัวนี้ครั้งเดียวอยากเปลี่ยนปืนทันที (ถ้ามีเงินพอ)

หน้าลูกเลื่อนของ Bleiker ทำหลุมหุ้มจานท้ายโดยรอบ  ไม่เปิดด้านล่างเหมือนลูกเลื่อนแบบเดิม  ที่ทำได้เพราะไม่จำเป็นต้องใส่รางสำหรับวางกระสุนแล้วดันลูกเลื่อนเข็นเข้ารังเพลิง  คนยิงสามารถยัดลูกเข้าท้้ายลำกล้องโดยตรง

เข็มแทงชนวนสับที่ตำแหน่ง 6 นาฬิกา ซึ่งเป็นจุดที่ดินปืนจะมากองรวมกัน ไม่เหมือนแบบเดิมที่สับด้านบน  12 นาฬิกา

สรุปว่าเหนือกว่าด้าน ergonomics ครับ (การยศาสตร์)  อย่างที่บอกแต่แรกว่ากลุ่มไม่ต่างกัน  แต่คนยิงสบายขึ้นแยะเลย
[/quote]ขอบคุณ อ.ผณิศวร มากครับ ไหว้
mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2013, 09:10:34 PM »

เยี่ยม
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์