๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 03:24:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ม้าหมุน Colt Metropolitan MK III .38SPL  (อ่าน 930 ครั้ง)
SIAMYIM1
Full Member

คะแนน 12

« เมื่อ: ธันวาคม 28, 2013, 02:39:39 PM »

สวัสดีครับผมมีเรื่องรบกวนขอคำปรึกษาและขอความรู้ของ  Colt Metropolitan MK III .38SPL จากที่ผมหาข้อมูลมาเบื้องต้นพบว่าม้าหมุนตัวนี้มีลักษณะคล้ายกับ colt lawman mk III มากเลยครับต่างกันเพียงแค่ขนาดกระสุน และคล้ายๆกับโคลท์ colt trooper mk iii ที่มีศูนย์ปรับได้ ผมพยายามหาข้อมูลอยู่นานครับ Colt Metropolitan MK III ทำมาสำหรับ ตร.ในเมืองใหญ่ที่ถูกห้ามใช้กระสุน.357และประชาชนที่นิยมซ้อมยิงแต่ขนาด.38หรือปร่าวครับ ปืนโครงใหญ่มากใหญ่เกินพอสำหรับ.357 ผมจึงรบกวนขอคำปรึกษาดังนี้ครับ

1 Colt Metropolitan MK III เป็นตัวโคลนของ  colt lawman mk III หรือปร่าวครับต่างกันเพียงขนาดกระสุน
2 Colt Metropolitan MK III ใช้โครงขนาดไหนครับความรู้สึกผมเหมื่อนกับว่าใหญ่กว่าโครงเคของสมิธครับถ้าเที่ยบกับสมิธประมาณโครงอะไรครับ
3 Colt Metropolitan MK III ผมเคยอ่านเจอกระทู้นึงโพสบอกว่าทำมาเพื่อตำรวจในเมืองที่ถูกห้ามใช้กระสุน.357 โดยตร.สหรัฐสามารถซื้อกระสุน.38 +P+ ใช้งานได้ บางคนก็บอกว่ามีการอัดกระสุน.38ให้แรงเท่า.357เนื่องจากถูกห้ามไม่ให้ใช้กระสุน.357 เหมือนกับการเลี่ยงบาลีว่าเป็นกระสุน.38 ไม่ทราบว่ากระทู้ของฝรั่งที่คุยกันแบบนี้จริงไหมครับ
4 กลไกแบบใหม่ที่โคลท์ออกแบบมาใหม่มีข้อดีและข้อเสียอย่างไรบ้างเมื่อเทียบกับไกแบบเก่าครับ
5 แล้วแต่จะเสริมข้อมูลครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2013, 02:42:59 PM โดย SIAMYIM1 » บันทึกการเข้า
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2013, 05:57:31 PM »

เป็นเวอร์ชั่น .38 ของlawmanครับ อะไหล่หลายตัวน่าจะใช้ร่วมกับkingcobraได้

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
SIAMYIM1
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 01:19:01 PM »

รบกวนด้วยครับ  ไหว้
หน้า: [1]
  พิมพ์