๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 02:54:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามข้อแตกต่างระหว่าง 9mm. กับ .38Super (Open Division)  (อ่าน 7908 ครั้ง)
dvc-power
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2013, 09:54:33 PM »

9 ธรรมดา ตามตลาดก็ถูกกว่า 38 ซูเปอร์แน่นอน Grin Grin Grin แล้วถ้ายิง 9 เมเจอร์ แล้วหาลูกได้รึเปล่า แล้วปืนที่จะสั่งยิงแล้วได้รึเปล่า ทดสอบแล้วยังก่อนซื้อ

ปืน Open มันละเอียดกว่าปืน Production เยอะ มาศึกษาในสนามครับ มีคนให้ถาม มีคนสอนอีกเยอะ

ขอบคุณพี่ carrera ครับ

อันนี้แหละที่กังวลเลยครับ ผมไม่แน่ใจว่าลูก 9 FMJ (ฺีBullet NRC Win) ที่ใช้ทั่วไปนั้นเมือนำมายิงในปืน Open (STI Trubor)

ค่า power factor  มันจะผ่าน Minor มั้ย?? (มีพี่ท่านใดเคยลองบ้างมั้ยครับ  หลงรัก).... ถ้าผ่านแน่ๆ ผมจะเลือกขนาด 9 mm.

ทีนี้ก็ไปยิงเอาเร็ว เอาสนุกก่อน ส่วนผลคะแนนถ้าอยากจะชนะก็ค่อยไปฝึกยิงให้แม่นที่หลังอย่างที่พี่ carrera ว่าครับ  Grin ไหว้

นานๆแวะมาที  9 ผ่านไมเนอร์ไม๊ ทรูบอร์เดิมๆ  ผ่านครับ เพราะคอมพ์ไม่ได้ทำให้ความเร็วลด แถมลำกล้อง ที่ยาวๆและเกลียวที่รีดของ stiความเร็วเพิ่มจากปืนพกมาตรฐาน ทั่วไปด้วยซ้ำ เพียงแต่คอมพ์ที่มี จะทำให้การบริหารกลไล ที่หน่วงกลอนให้ปลดช้าลง อาจมีปืนติดขัดบ้างต้องเซ็ทสปริงค ช่วย แต่ถ้าเป็นปืนopenที่มีพอร์ท เช่นพวกไฮบริท ส่วนใหญ่ความเร็วลดครับ ลดลงก็ประมาณ รูละ40-50f/s ได้คัรบ
3.0 V6
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

love and share

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 08:17:47 AM »

นานๆแวะมาที  9 ผ่านไมเนอร์ไม๊ ทรูบอร์เดิมๆ  ผ่านครับ เพราะคอมพ์ไม่ได้ทำให้ความเร็วลด แถมลำกล้อง ที่ยาวๆและเกลียวที่รีดของ stiความเร็วเพิ่มจากปืนพกมาตรฐาน ทั่วไปด้วยซ้ำ เพียงแต่คอมพ์ที่มี จะทำให้การบริหารกลไล ที่หน่วงกลอนให้ปลดช้าลง อาจมีปืนติดขัดบ้างต้องเซ็ทสปริงค ช่วย แต่ถ้าเป็นปืนopenที่มีพอร์ท เช่นพวกไฮบริท ส่วนใหญ่ความเร็วลดครับ ลดลงก็ประมาณ รูละ40-50f/s ได้คัรบ

เห็นภาพชัดเจนเลย ... ขอบคุณมากเลยครับ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 05:34:48 AM »

ชัดเจนครับ Grin Grin Grin ไว้เจอกันที่สนาม

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
นายตั้ม รักในหลวง
รักครอบครัว
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 07:08:53 PM »

มาแอบหาความรู้คับ..อิอิ

รักประเทศไทย
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์