๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 12:00:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 37 38 39 [40]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยู่หน้ารามบ้าง(รายงานไม่ใช่การเมือง)  (อ่าน 59280 ครั้ง)
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #585 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 12:38:14 PM »

ถ้าจะให้เฉพาะผู้เสียภาษีเท่านั้นให้มีสิทธิลงคะแนนผมไม่เห็นด้วยครับ(แม้ว่าถ้าทำแบบนี้ผมจะกลายเป็นประชาชนชั้นหนึ่งก็ตาม)ถ้าผมจำไม่ผิดตอนนี้ประชาชนไทยมีสิทธิลงคะแนนเสียงได้ตั้งแต่อายุครบ๑๘ปี แน่นอนคะแนนเสียงจากชนกลุ่มนี้ส่วนมากจะเป็นพวกที่ยังอยู่ในวัยเรียนเป็นนิสิตนักศึกษาเค้ายังไม่มีรายได้ที่จะต้องไปเสียภาษีหรอกครับ แต่คนกลุ่มนี้ผมว่าเป็นกลุ่มที่ให้คะแนนเสียงที่บริสุทธิ์ปราศจากการถูกชักจูงใจด้วยการซื้อเสียงที่สุดแล้วครับ

เด็กกลุ่มนี้ก็ถูกซื้อเสียงไม่น้อยเหมือนกันครับ  ค่าเดินทางกลับมาเลือกตั้ง ๕๐๐ - ๑,๐๐๐ บาท + ค่าซื้อเสียงอีก  ๕๐๐ - ๑,๐๐๐ บาท 

ถ้าไม่จ่าย  ส่วนใหญ่ไม่กลับบ้านมาใช้สิทธิ์กันหรอก  เศร้า
จริงครับ  ลูกของลูกน้องผมตอนเลือกตั้งได้คนละ3000 ส่วนลูกน้องผมจะมีรถมารับตามจุดน้ดพบค่ารถ+อาหารฟรี(อยู่ระยองไปเลือกที่อุบล) มาชุมนุมที่ก.ท.ได้2000(ครั้งก่อนจ่ายตอนมาถึงก.ท.แล้วโดนหักคอจ่ายพันเดีว ครั้งหล้งถัาไม่จ่ายก่อนขึ้นรถจะไม่มา ก็เลยต้องจ่ายก่อนขึ้นรถครับ)
แล้วเค้าเลือกใครครับ แต่ค่าคะแนนเสียงแพงจังนะครับ แถวบ้านผมจ่ายแค่ห้าร้อยเองครับสงสัยหัวคะแนนกินเยอะไปหน่อย
พรรคของน.ช.ครับ Wink ถ้ากู้2ล้านๆได้ พอเลือกตั้งแจกเสียงละ3พันx15ล้านเสียง=สี่หมื่นห้าพันล้านเอง แต่2ล้านๆXแค่30%ก็หกแสนกว่าล้านแล้ว ทำไมจะแจกไม่ได้ครับ  นี่ยังไม่รวมที่เคยโกงมาก่อนนะครับ Grin
สามารถเอาเงินตัวนั้นมาแจกได้ด้วยเหรอครับการเบิกจ่ายเงินก้อนนี้ง่ายจังเลยนะครับไม่มีการตั้งโครงการไม่มีการตั้งงบประมาณอะไรก็จะเบิกออกมาได้ง่ายๆเลย

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #586 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 12:53:55 PM »

ถ้าจะให้เฉพาะผู้เสียภาษีเท่านั้นให้มีสิทธิลงคะแนนผมไม่เห็นด้วยครับ(แม้ว่าถ้าทำแบบนี้ผมจะกลายเป็นประชาชนชั้นหนึ่งก็ตาม)ถ้าผมจำไม่ผิดตอนนี้ประชาชนไทยมีสิทธิลงคะแนนเสียงได้ตั้งแต่อายุครบ๑๘ปี แน่นอนคะแนนเสียงจากชนกลุ่มนี้ส่วนมากจะเป็นพวกที่ยังอยู่ในวัยเรียนเป็นนิสิตนักศึกษาเค้ายังไม่มีรายได้ที่จะต้องไปเสียภาษีหรอกครับ แต่คนกลุ่มนี้ผมว่าเป็นกลุ่มที่ให้คะแนนเสียงที่บริสุทธิ์ปราศจากการถูกชักจูงใจด้วยการซื้อเสียงที่สุดแล้วครับ

เด็กกลุ่มนี้ก็ถูกซื้อเสียงไม่น้อยเหมือนกันครับ  ค่าเดินทางกลับมาเลือกตั้ง ๕๐๐ - ๑,๐๐๐ บาท + ค่าซื้อเสียงอีก  ๕๐๐ - ๑,๐๐๐ บาท 

ถ้าไม่จ่าย  ส่วนใหญ่ไม่กลับบ้านมาใช้สิทธิ์กันหรอก  เศร้า
จริงครับ  ลูกของลูกน้องผมตอนเลือกตั้งได้คนละ3000 ส่วนลูกน้องผมจะมีรถมารับตามจุดน้ดพบค่ารถ+อาหารฟรี(อยู่ระยองไปเลือกที่อุบล) มาชุมนุมที่ก.ท.ได้2000(ครั้งก่อนจ่ายตอนมาถึงก.ท.แล้วโดนหักคอจ่ายพันเดีว ครั้งหล้งถัาไม่จ่ายก่อนขึ้นรถจะไม่มา ก็เลยต้องจ่ายก่อนขึ้นรถครับ)
แล้วเค้าเลือกใครครับ แต่ค่าคะแนนเสียงแพงจังนะครับ แถวบ้านผมจ่ายแค่ห้าร้อยเองครับสงสัยหัวคะแนนกินเยอะไปหน่อย
พรรคของน.ช.ครับ Wink ถ้ากู้2ล้านๆได้ พอเลือกตั้งแจกเสียงละ3พันx15ล้านเสียง=สี่หมื่นห้าพันล้านเอง แต่2ล้านๆXแค่30%ก็หกแสนกว่าล้านแล้ว ทำไมจะแจกไม่ได้ครับ  นี่ยังไม่รวมที่เคยโกงมาก่อนนะครับ Grin
สามารถเอาเงินตัวนั้นมาแจกได้ด้วยเหรอครับการเบิกจ่ายเงินก้อนนี้ง่ายจังเลยนะครับไม่มีการตั้งโครงการไม่มีการตั้งงบประมาณอะไรก็จะเบิกออกมาได้ง่ายๆเลย

เรื่องเอาเงินออกมาจากคลังหลวงฯ นี่อย่าไปตั้งข้อสงสัยเลยครับ... ก็จำนำข้าว รัฐบาลยังมีเถียงว่าขาดทุนแค่ 2 แสนล้านเท่านั้นเอง!!!...

2 แสนล้านนั่นก็เอาออกมาจากต้นทางคือคลังฯ ด้วยโครงการจำนำข้าว... แต่เงินไปปลายทางที่ไหนก็ไม่รู้ได้...

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #587 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 12:58:35 PM »

เรื่องเอาเงินออกมาจากคลังหลวงฯ นี่อย่าไปตั้งข้อสงสัยเลยครับ... ก็จำนำข้าว รัฐบาลยังมีเถียงว่าขาดทุนแค่ 2 แสนล้านเท่านั้นเอง!!!...

2 แสนล้านนั่นก็เอาออกมาจากต้นทางคือคลังฯ ด้วยโครงการจำนำข้าว... แต่เงินไปปลายทางที่ไหนก็ไม่รู้ได้...

เรื่องโครงการจำนำข้าวถ้าจะใช้วิธีเอาข้าวค้างสต๊อกมาสวมสิทธิหรือไม่ก็ซื้อข้าวจากเพื่อนบ้านราคาถูกแล้วเอามาสวมสิทธิ จะเป็นไปได้ไหมครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
403-414-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #588 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 12:59:48 PM »

เด็กกลุ่มนี้ก็ถูกซื้อเสียงไม่น้อยเหมือนกันครับ  ค่าเดินทางกลับมาเลือกตั้ง ๕๐๐ - ๑,๐๐๐ บาท + ค่าซื้อเสียงอีก  ๕๐๐ - ๑,๐๐๐ บาท  

ถ้าไม่จ่าย  ส่วนใหญ่ไม่กลับบ้านมาใช้สิทธิ์กันหรอก  เศร้า
จริงครับ  ลูกของลูกน้องผมตอนเลือกตั้งได้คนละ3000 ส่วนลูกน้องผมจะมีรถมารับตามจุดน้ดพบค่ารถ+อาหารฟรี(อยู่ระยองไปเลือกที่อุบล) มาชุมนุมที่ก.ท.ได้2000(ครั้งก่อนจ่ายตอนมาถึงก.ท.แล้วโดนหักคอจ่ายพันเดีว ครั้งหล้งถัาไม่จ่ายก่อนขึ้นรถจะไม่มา ก็เลยต้องจ่ายก่อนขึ้นรถครับ)
พรรคของน.ช.ครับ Wink ถ้ากู้2ล้านๆได้ พอเลือกตั้งแจกเสียงละ3พันx15ล้านเสียง=สี่หมื่นห้าพันล้านเอง แต่2ล้านๆXแค่30%ก็หกแสนกว่าล้านแล้ว ทำไมจะแจกไม่ได้ครับ  นี่ยังไม่รวมที่เคยโกงมาก่อนนะครับ Grin

ขอบคุณท่านสมชายครับ ไหว้ 30%ผมว่ายังน้อยไปด้วยครับ Smiley

ความฝันอันสูงสุด http://www.youtube.com/watch?v=WhJukD1WWEY&feature=related
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #589 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 02:18:05 PM »

เงินเฟ้อครับ Grin Grin Grin ข้าวของขึ้นหมดแล้ว จ่าย 500 ยากขึ้นเรื่อยๆ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #590 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 03:58:30 PM »

กลุ่มนศ.รามตะโกนไล่น้องสุดที่รักของอดีตนายกทักษิณออกนอกประเทศ แต่ผมจะคอยดูว่าเค้าจะลาออกจากตำรวจตามที่ได้เคยประกาศไว้หรือเปล่าครับ
http://www.komchadluek.net/detail/20131209/174473.html

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #591 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 04:02:51 PM »

เปลี่ยนรัฐบาลกูลาออก
http://www.komchadluek.net/detail/20131209/174473.html

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #592 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 11:52:39 PM »

พลเรือเอก Samuel Locklear เข้าเยี่ยมคารวะนายกรัฐมนตรี -

เวลา 09.00 น. พลเรือเอก Samuel Locklear (แซมมวล เจ. ล็อคเลียร์)
ผู้บัญชาการกองกำลังสหรัฐอเมริกาประจำภาคพื้นแปซิฟิก
(United States Command – USPACOM)
เข้าเยี่ยมคารวะนายกรัฐมนตรี ณ ห้องสีงาช้าง ตึกไทยคู่ฟ้า ทำเนียบรัฐบาล

โดย ลูกชาวนาไทย

ภาพ ผบ.ทหารสหรัฐภาคพื้นแปซิฟิก
เข้าเยี่ยมคารวะนายกรัฐมนตรียิ่งลักษณ์ ชินวัตร
มันมีนัยยะทางการเมืองมากมาย
เพราะมีสภาพเหมือนเดินฝ่าควันปืนในสงครามกลางเมืองเข้าพบอีกฝ่าย

หากเรามองให้ลึกคือการแสดงภาพเพื่อปรามฝ่ายขวาจัดในไทยไม่ให้ทำรัฐประหาร
เพราะหากไม่ต้องการยุ่งในสถานการณ์ที่ยากลำบากของไทยแล้ว
 อเมริกันคงไม่โง่พอที่จะเลือกส่ง ผบ.กองทัพสหรัฐ ชั้นนำแบบนี้เข้ามา เขาคงรอดูมากกว่า

เราเห็นชัดเจนว่ามหาอำนาจหลายประเทศทั้งจีน อเมริกา อียู
แสดงท่าทีทางการเมืองไทยอย่างชัดเจน
แม้เขาจะพูดได้เพียงว่า ต้องการให้เจรจา เพราะทางการทูตย่อมพูดได้แค่นั้น
แต่นัยยะคือ ไม่ยอมรับการเปลี่ยนแปลงใด ๆ โดยการใช้กำลัง

ทุกฝ่ายทราบดีว่า หากเมืองไทยไร้สเถียรภาพทางการเมือง
มันจะกระทบสเถียรภาพทางการเมืองในอาเซียนอย่างแน่นอน
มันจะทำให้ภูมิภาคนี้ไร้เสถียรภาพยิ่งขึ้น

อาเซียนที่กำลังรุ่งเรืองทางเศรษฐกิจ
เป็นจุดหนึ่งของโลกที่กำลังเติบโตทั้งการค้าและการลงทุน
ผ่าน "ประชาคมเศรษฐกิจ AEC " ทุกประเทศได้ประโยชน์
แต่มันจะสะดุดทันที หากมีการทำรัฐประหารในไทย
ที่ทุกคนรู้ว่า รัฐประหารครั้งนี้ไม่มีทางจบแบบสันติแน่

การปรามฝ่ายทหารไม่ให้คิดเลยเถิด จึงต้องเกิดขึ้น
เมื่อไม่มีรัฐประหาร การแก้ไขปัญหา การใช้กำลัง นองเลือดจะไม่เกิดขึ้น
สุดท้ายก็ต้องเป็นไปตามกฎหมาย Rule of law ในที่สุด

อันที่จริงหากจะดูท่าทีอเมริกัน เราต้องดูที่ทูตสหรัฐประจำประเทศไทยคือ
ทูตคริสตี้ ที่ย้ายมาจากฟิลิปปินส์ มาประจำประเทศไทย
ทูตคริสตี้เคยมีประสบการณ์ ช่วงความยุ่งยากในฟิลิปปินส์
ที่เธอสามารถช่วย Calm Down สถานการณ์ได้มาก

ดังนั้น เมื่อมีปัญหาในไทยและทูตคนเก่าของสหรัฐที่มีภรรยาเป็นคนไทย
พูดไทยได้ นั้นเลือกข้างฝ่ายชนชั้นนำมากเกินไป
ทำให้ฝ่ายบริหารอเมริกันประเมินสถานการณ์ผิดพลาด

การส่งทูตคริสตี้มา คือ การเปลี่ยนนโยบาย
เป็น ถอยห่างออกไปจากชนชั้นนำไทย ไปหลายก้าว
แม้จะไม่เลือกข้างชัดเจน แต่อเมริกันก็ยืนตรงกลางมากขึ้น

ชักศึกเข้าบ้านครับ... ไอ้กันถนัดยุให้แตก แล้วหนุนรัฐบาลที่มันสามารถเจรจาผลประโยชน์ให้มันได้, มันถนัดตามสูตรแบบนี้มาตั้งแต่หลังสงครามโลกครั้งที่ 2 มาแล้ว...

สมัยหลังสงครามโลกครั้งที่ 2 แบ่งเป็น 2 ค่ายชัดเจน ทางฝั่งยุโรปตะวันออกมีโคเมค่อน, สภาเพื่อการช่วยเหลือซึ่งกันและกันทางเศรษฐกิจ:Council for Mutual Economic Assistance หรือ Comecon(โคเมค่อน) หรือ CEMA(ซีม่า)... ในขณะที่ทางฝั่งยุโรปตะวันตกก็มีแผนมาแชลฯ หนุน องค์การความร่วมมือทางเศรษฐกิจของยุโรป Organization for European Economic Co-operation : OEEC และในที่สุดยืนเองได้กลายมาเป็น EU ...

แต่ยุทธศาสตร์สำหรับประเทศโลกที่ 3 นั้นคงเดิมมาตลอดฯ คือ CIA จะยุให้ทะเลาะกันเอง แล้วหนุ่นฝ่ายที่ให้ประโยชน์ โดยสมัยก่อนจะเน้นเรื่องต้านคอมมิวนิสต์(ที่จริงก็ดูดทรัพยากรฯ เหมือนกันแหละ)... มาช่วงหลังนี่เปิดหน้าเล่นมากกว่าเดิม ว่าหิวทรัพยากรธรรมชาติเสียจนทำแม้แต่กลาวหาอิรัคว่ามีอะตอมมิคบอมบ์ แล้วยกทัพไปแย่งน้ำมันดิบ จนในที่สุดก็หานิวเคลียร์ไม่เจอ โดนแค่นักข่าวเอารองเท้าขว้างหัว ปธน. เท่านั้นเอง(ส่ายหัวหลบได้อีกต่างหาก)...

การมาเข้าเยี่ยมคำนับในเวลานี้, จึงแสดงให้เห็นได้เป็นอย่างดีว่าไอ้กันมัน"สามารถสูบทรัพยากรของประเทศไทยได้"ผ่านรัฐบาลนี้ครับ... เลวชาติจริงๆ...

พอดีเพิ่งเจอรูปนี้  ทำให้นึกถึงโพสต์นี้  ขออนุญาตขุดมาโพสรูปนะครับ   ไหว้

ไม่ว่าตอนไหนก็อย่าให้ชาติอื่นมายุ่งเรื่องของชาติเราเลยครับ   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #593 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 03:30:19 AM »

ในฐานะเด็กรามคนหนึ่ง ตอนนี้ก็ Make ready & Load แล้วละ สนุกดีประเทศไทย

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #594 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 05:48:18 AM »

ในฐานะเด็กรามคนหนึ่ง ตอนนี้ก็ Make ready & Load แล้วละ สนุกดีประเทศไทย

เป็นงั้นไป

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 ... 37 38 39 [40]
  พิมพ์