๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 07:22:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รูเกอร์ 10/22 compact หรือ carbine ดีครับ  (อ่าน 7986 ครั้ง)
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 10:46:14 AM »

โชคดีไปซื้อคอมแพ็คไว้ตอน 26k พอรู้ว่ารุ่นนี้มันมีดีจะเก็บไว้เพิ่มอีกสักกระบอกก้อขาดตลาด มารู้อีกทีราคาไปมากกว่าเดิมเป็นหมื่นซะแล้ว

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 12:10:38 PM »

สนามยาว 100 เมตร ครับ  Grin
สนามที่ไหนครับ บรรยากาศดีจัง

สนามยิงปืนทุ่งบูรพา จังหวัดอุบลฯ ครับ  Grin

BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 12:35:24 PM »

โชคดีไปซื้อคอมแพ็คไว้ตอน 26k พอรู้ว่ารุ่นนี้มันมีดีจะเก็บไว้เพิ่มอีกสักกระบอกก้อขาดตลาด มารู้อีกทีราคาไปมากกว่าเดิมเป็นหมื่นซะแล้ว

ตัวบนสุด  เยี่ยม
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 01:45:00 PM »

ลืมไปถ้าให้เลือก ผมเชียร์ตัวคอมแพ็คครับ ซื้อมาติดกล้อง + ซื้อชุดคิดส์ลดน้ำหนักไกประมาณสองพันกว่า แจร่มเลยครับ  Grin

เล่น10/22 ทำใจเรื่องกระสุนหน่อยนะครับ ผมเองพยายามไม่นำออกมายิงเพราะยิงทีไรสองกล่องทุกที  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

patpong1911-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 82

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 01:53:48 PM »

อ้างถึง
ลืมไปถ้าให้เลือก ผมเชียร์ตัวคอมแพ็คครับ ซื้อมาติดกล้อง + ซื้อชุดคิดส์ลดน้ำหนักไกประมาณสองพันกว่า แจร่มเลยครับ 

เล่น10/22 ทำใจเรื่องกระสุนหน่อยนะครับ ผมเองพยายามไม่นำออกมายิงเพราะยิงทีไรสองกล่องทุกที

ถ้าเดิมๆไม่แต่งอะไรเลย ยิงเทียบกับ คาร์ไบน์ กลุ่มกระสุน และ ความสวยงาม เป็นไงบ้างครับ ไหว้ จะได้เปรียบเทียบดูในส่วนต่างของราคาที่ต้องจ่ายออกไป ไหว้
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 02:46:52 PM »

ลืมไปถ้าให้เลือก ผมเชียร์ตัวคอมแพ็คครับ ซื้อมาติดกล้อง + ซื้อชุดคิดส์ลดน้ำหนักไกประมาณสองพันกว่า แจร่มเลยครับ  Grin

เล่น10/22 ทำใจเรื่องกระสุนหน่อยนะครับ ผมเองพยายามไม่นำออกมายิงเพราะยิงทีไรสองกล่องทุกที  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมก้อเหมือนกันครับ พยายามจะไม่ไปสนามยิงปืน
ถ้าไปซื้อลูกปืน ก้อรีบซื้อรีบกลับ
เพราะเคยไปตั้งกล้อง กะว่า สักห้านัด สิบนัด เผลอแป๊บเดียว อ้าวเห้ยยย สองกล่องหมดละ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
ekarajk
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 08:27:21 AM »

สนามยิงปืนทุ่งบูรพา จังหวัดอุบลฯ ครับ 

ถ้ามีโอกาสจะไปครับ

เอารูป compact มาให้ดู ถ่ายเอาไว้ตอนนั้น ใส่แค่ชุดไก power custom ( adjustable sear) ไกคมดี น้ำหนักไกก็ดี แล้วก็ยิงดีมากๆ
แฮ่ๆ แต่ตอนนี้จำตัวเองไม่ได้แล้ว เหลือแค่reciever ที่มีเลขทะเบียน นอกนั้นอะไรบ้างก็จำไม่ค่อยได้แล้ว 555
Full Member

คะแนน 82

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 09:21:27 AM »

อ้างถึง
ใส่การอ้างถึงคำพูด
สนามยิงปืนทุ่งบูรพา จังหวัดอุบลฯ ครับ 

ถ้ามีโอกาสจะไปครับ

เอารูป compact มาให้ดู ถ่ายเอาไว้ตอนนั้น ใส่แค่ชุดไก power custom ( adjustable sear) ไกคมดี น้ำหนักไกก็ดี แล้วก็ยิงดีมากๆ
แฮ่ๆ แต่ตอนนี้จำตัวเองไม่ได้แล้ว เหลือแค่reciever ที่มีเลขทะเบียน นอกนั้นอะไรบ้างก็จำไม่ค่อยได้แล้ว 555

ขอบคุณสำหรับรูปภาพและข้อมูลครับ ผมตั้งใจไว้ว่าจะเก็บเดิมๆ ให้นานที่สุดจนกว่า จะทนกิเลสการแต่งไม่ไหวครับ ไหว้
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 09:51:26 AM »

ปืนผมนอนนิ่ง

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 12:51:37 PM »

อ้างถึง
ลืมไปถ้าให้เลือก ผมเชียร์ตัวคอมแพ็คครับ ซื้อมาติดกล้อง + ซื้อชุดคิดส์ลดน้ำหนักไกประมาณสองพันกว่า แจร่มเลยครับ 

เล่น10/22 ทำใจเรื่องกระสุนหน่อยนะครับ ผมเองพยายามไม่นำออกมายิงเพราะยิงทีไรสองกล่องทุกที

ถ้าเดิมๆไม่แต่งอะไรเลย ยิงเทียบกับ คาร์ไบน์ กลุ่มกระสุน และ ความสวยงาม เป็นไงบ้างครับ ไหว้ จะได้เปรียบเทียบดูในส่วนต่างของราคาที่ต้องจ่ายออกไป ไหว้

เอากลุ่มของคอมแพ็คเดิมๆไม่ได้แต่งไก ไม่ได้ติดกล้องยิงศูนย์เปิด 27 เมตร ข้อดีของรุ่นนี้ถ้าสังเกตจะเห็นศูนย์หลังแบบหางตะเข้ครับ

ติดขาทรายแฮริสแบบตามภาพ ศูนย์หน้าทาบวงกลมน้ำเงินเหนี่ยวแบบไม่ช้านะครับ ไม่คิดว่ามันจะทำได้ถึงขนาดนี้เพราะไกเดิมแข็ง

terhun
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 05:19:19 PM »

กลุ่มสวยเลยครับพี่ เยี่ยม

**** ชาติเสือต้องไว้ลาย  ชาติชายต้องไว้ชื่อ ****
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 09:49:57 PM »

ปืนดี คนยิงฝีมือดีครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 07:50:42 AM »

กลุ่มสวยเลยครับพี่ เยี่ยม
ปืนดี คนยิงฝีมือดีครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ขอบคุณมากครับ ปืนดีมากกว่าครับพี่  ไหว้  Grin

Full Member

คะแนน 82

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 05:20:14 PM »

อ้างถึง
เอากลุ่มของคอมแพ็คเดิมๆไม่ได้แต่งไก ไม่ได้ติดกล้องยิงศูนย์เปิด 27 เมตร ข้อดีของรุ่นนี้ถ้าสังเกตจะเห็นศูนย์หลังแบบหางตะเข้ครับ

ติดขาทรายแฮริสแบบตามภาพ ศูนย์หน้าทาบวงกลมน้ำเงินเหนี่ยวแบบไม่ช้านะครับ ไม่คิดว่ามันจะทำได้ถึงขนาดนี้เพราะไกเดิมแข็ง
        กลุ่มดีครับ  ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่ ไหว้

storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 05:26:32 PM »

อ้างถึง

กลุ่มดีครับ  ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่ ไหว้

ยินดีครับผม อย่าคิดนานนะครับรีบซื้อซะ ปืนจะไม่รอเรานะครับ  Grin

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์