๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 02:45:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถาม 1911 Springfield  (อ่าน 4808 ครั้ง)
SIAMYIM1
Full Member

คะแนน 12

« เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 03:02:42 PM »

รบกวนสอบถามเพื่อนๆพี่ๆชาว gunsandgames หน่อยครับเนื่องจากผมชื่นชอบในโลโก้สวยๆและลักษณะของปืน 1911 springfield loaded target 9มม. มากครับ (ผมเป็นคนชอบปืนทรง1911ที่ใช้กระสุน9มม.ครับเนื่องจากระสุนคมและเป็นกระสุนตลาดที่สำคัญง่ายต่อการขอป.3) จึงรบกวนขอสอบถามเพื่อนสมาชิกดังนี้ครับ

1. ปืนยี่ห้อ Springfield ทรง 1911 เดี๋ยวนี้ไม่เห็นปืนใหม่หน้าร้านไม่ทราบว่าเพราะอะไรครับหรือคนไม่นิยมครับ
2. ปืน 1911 springfield loaded target รุ่นนี้เกรดแข่งขันเมื่อเทียบกับปืนเกรดเดียวกัน โคลท์โกลท์คัพ โทฟี่ ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ
3. แล้วแต่เพื่อนพี่ๆจะเสริมข้อมูลครับ

Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 04:32:51 PM »

หายไป น่าจะเพราะตัวแทนจำหน่ายด้วยครับที่ช่วงหลังๆเอาแต่พวกhsมาขาย ส่วนคุณภาพคิดว่าหัวก้อยในราคาระดับเดียวกับเจ้าอื่นก็ไม่ได้แย่กว่ากัน

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 04:42:25 PM »

ผ่านมือผมมา 2-3 กระบอก  ชอบทุกกระบอกครับ มีตั้งแต่ 1911 A 1 ถูกๆ  จน custom ที่ทำให้ Rob Leatham แข่งเป็น Champ ไม่รู้กี่สมัย

มีพักนึง  แทบทุกคนที่เป็นแช้มป์ แทบทุกประเภท  มาจากค่ายนี้  

Leatham, Enos, Barnhart, Koenig, Fullford, Trapp, Boykin และ อื่นๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2013, 06:04:11 PM โดย chew - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
chaiwat_colt.45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 05:13:39 PM »

ผมว่าสวยกว่า โคลท์โกลท์คัพ อีกครับ

11 มม.
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 07:19:17 AM »

ผ่านมือผมมา 2-3 กระบอก  ชอบทุกกระบอกครับ มีตั้งแต่ 1911 A 1 ถูกๆ  จน custom ที่ทำให้ Rob Leatham แข่งเป็น Champ ไม่รู้กี่สมัย

มีพักนึง  แทบทุกคนที่เป็นแช้มป์ แทบทุกประเภท  มาจากค่ายนี้ 

Leatham, Enos, Barnhart, Koenig, Fullford, Trapp, Boykin และ อื่นๆ

เป็นแชมป์ก่อนเข้าค่ายหรือหลังเข้าค่ายครับ Wink

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 01:11:10 PM »

ผ่านมือผมมา 2-3 กระบอก  ชอบทุกกระบอกครับ มีตั้งแต่ 1911 A 1 ถูกๆ  จน custom ที่ทำให้ Rob Leatham แข่งเป็น Champ ไม่รู้กี่สมัย

มีพักนึง  แทบทุกคนที่เป็นแช้มป์ แทบทุกประเภท  มาจากค่ายนี้ 

เป็นแชมป์ก่อนเข้าค่ายหรือหลังเข้าค่ายครับ Wink
นอกจาก boykin ที่ได้แช้มป์ หลังจากเข้าทีม SA, ชื่อก่อนหน้านั้น เป็น champ กันมานานๆๆๆๆ  แล้วครับ  อาจารย์เคยเห็น Catalog SA สมัยที่ทุกๆคน ยกเว้น BOYKIN อยู่ค่าย SA มั๊ยครับ   งดงาม  อลังมาก  ทั้งๆที่ตอนนั้น Custom Shop ก็ยังไม่ดังมาก Les Baer กับ Jack Weigand ยังไม่แยกตัวออกมาเลย
SIAMYIM1
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 02:21:35 PM »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากครับ  ไหว้
RECON
+++ 130 gr. 1,305 ft/sec +++
Full Member

คะแนน 9

<<< Leave no man behind >>>

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 09:14:10 PM »

ที่ไม่ค่อยเห็นเข้ามาบ่อยๆ เพราะโรงงานกับdealer เอาแน่เอานอนเรื่องกำหนดส่งไม่ค่อยได้ครับ

ครั้นจะรอปืนจากสปริงฟิลด์ ร้านก็เอาตัวอื่นๆเข้ามาขาย อาจจะขายหมดไวกว่าสปริงฟิลด์  เช่น กล็อก ซีแซด โคลท์  ยกตัวอย่างน่ะครับ

หลายๆปีก่อน บางร้านโควต้าปืนขาด ก็เพราะสปริงฟิลด์นี่ล่ะครับ  ส่งของให้ไม่ทัน
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2013, 12:05:39 PM »

สี่หมื่นห้า ตอนนี้ใครทะเล่อทะล่ามาเสนอแสนสอง....ยอมปล่อยครับ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2013, 12:10:51 PM »

1911 เคยเห็นกระทู้คุยกันเมื่อนานมาแล้วว่าบางครั้งลำเลื่อนถอยไม่ทัน

แล้วแก้อย่างไรครับ ใช้สปริงที่ค่าคงตัวลดลง? (แล้วเหตุใดโรงงานไม่ทำมาแต่แรก?) หรือ ก็ต้องปรับไปใช้กระสุนที่แรงขึ้น อย่างเดียว

สนใจ 1911 9mm ขนาด Government เหมือนกันครับ

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2013, 12:47:59 PM »

รบกวนสอบถามเพื่อนๆพี่ๆชาว gunsandgames หน่อยครับเนื่องจากผมชื่นชอบในโลโก้สวยๆและลักษณะของปืน 1911 springfield loaded target 9มม. มากครับ (ผมเป็นคนชอบปืนทรง1911ที่ใช้กระสุน9มม.ครับเนื่องจากระสุนคมและเป็นกระสุนตลาดที่สำคัญง่ายต่อการขอป.3) จึงรบกวนขอสอบถามเพื่อนสมาชิกดังนี้ครับ

1. ปืนยี่ห้อ Springfield ทรง 1911 เดี๋ยวนี้ไม่เห็นปืนใหม่หน้าร้านไม่ทราบว่าเพราะอะไรครับหรือคนไม่นิยมครับ
2. ปืน 1911 springfield loaded target รุ่นนี้เกรดแข่งขันเมื่อเทียบกับปืนเกรดเดียวกัน โคลท์โกลท์คัพ โทฟี่ ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ
3. แล้วแต่เพื่อนพี่ๆจะเสริมข้อมูลครับ

ตอบ1. ไม่ทราบครับอาจจะเพราะความนิยมในยี่ห้อ ซึ่งจริงๆ Springfield เป็นผู้ผลิตปืนเก่าแก่

ตอบ2. ผมชอบ Springfield เก็บงานดีกว่า แม่นยำก็เยี่ยม เทียบกับ Colt ที่เคยผ่านมือแล้วดีกว่าจริงๆ แต่รุ่นใหม่ๆงานอาจจะดีขึ้นแล้ว
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2013, 08:42:47 PM »

1911 เคยเห็นกระทู้คุยกันเมื่อนานมาแล้วว่าบางครั้งลำเลื่อนถอยไม่ทัน

แล้วแก้อย่างไรครับ ใช้สปริงที่ค่าคงตัวลดลง? (แล้วเหตุใดโรงงานไม่ทำมาแต่แรก?) หรือ ก็ต้องปรับไปใช้กระสุนที่แรงขึ้น อย่างเดียว

สนใจ 1911 9mm ขนาด Government เหมือนกันครับ

ลดน้ำหนักสไลด์โดยเปิดเนื้อใต้ท้องแบบเดียวกับโกลด์คัพรุ่นแรก
แต่บางแบบก็ไม่มีปัญหา เช่นคิมเบอร์ แมทช์ของผม พอเปลี่ยนชุดลั่นไกเป็น C&S แล้วยิงลูก 9 ซ้อมได้เลยโดยไม่ต้องลด นน.สไลด์
ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2013, 10:31:14 PM »

ลดน้ำหนักสไลด์โดยเปิดเนื้อใต้ท้องแบบเดียวกับโกลด์คัพรุ่นแรก
แต่บางแบบก็ไม่มีปัญหา เช่นคิมเบอร์ แมทช์ของผม พอเปลี่ยนชุดลั่นไกเป็น C&S แล้วยิงลูก 9 ซ้อมได้เลยโดยไม่ต้องลด นน.สไลด์

ขอบคุณครับ อาจารย์  ไหว้

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 08:58:16 AM »

...เมื่อก่อน ม.ฮะกิมี นำเข้า หลัง ๆ ยินว่าสั่งไปแล้วไม่ได้ของเลยต้องเปลี่ยนไปคบยี่ห้ออื่น..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2013, 09:32:43 AM โดย visith » บันทึกการเข้า

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
BOY1911
Full Member

คะแนน 7

รักในหลวง

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 01:34:15 PM »

ยี่ห้อนี้ผมชอบมากกว่า ม้า อีก ถ้ามี 9 mm มาจะหาไว้ให้ได้ หลงรัก

นกน้อยทำตัวแต่พอรัง
หน้า: [1] 2
  พิมพ์