๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 10:55:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วปืนสวัสดิการครู  (อ่าน 105248 ครั้ง)
deang
Sr. Member

คะแนน 72

....

« ตอบ #90 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2005, 08:50:26 PM »

บอก แล้ว งัย คบกะครู มีแต่ได้กะ ได้ ... ใครเบี้ยว ก็ กิน อย่างอื่นแทนข้าว  ได้ แล้ว .... ครู มี เป็น แสนๆ คน ยอดขายมากกว่า ทุกสาขา อาชีพ รวมกันด้วยซ้ำ ... . หาก ซื้อกัน ได้ คนละ 2-3 กระบอก 1 สั้น 1 ลูกซอง 1 ลูกกรด (สมเหตุ สมผลในการอนุมัติ) รวม ยอด แสนนิด ๆ .... สัก 2-3 หมื่น ราย ... โห คิดเลขไม่ถูก ... เงินแค่นี้ ไม่พอพลัง กู้แล้วผ่อน ของ พวกครู หรอก .... เตะ  สุกร ทั้งฟาร์ม เข้า ปาก ฝูง สิงโต ... อิ่มกัน ไป สิบชาติ เลย ...

โครงการ "ครูเมืองทอง" ช่วย ต่อลมหายใจ ให้ คนทำ ... ได้รอด ออกมาดู impact arena เป็นสนามจัด asian games .. มีแรง ทำ BTS ให้ พวกเราได้นั่ง .... หาก เบี้ยว ครู ... ยังงัย ก็ ไม่มีทางรอด ... แม้แต่ รัฐบาลเผด็จการ ทุกยุค ทุกสมัย ก็ ไม่เคย ทาน พลัง ครู ได้ เลย ...

FBook   prasop tongtawat
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #91 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2005, 09:43:17 PM »

บอก แล้ว งัย คบกะครู มีแต่ได้กะ ได้ ... ใครเบี้ยว ก็ กิน อย่างอื่นแทนข้าว  ได้ แล้ว .... ครู มี เป็น แสนๆ คน ยอดขายมากกว่า ทุกสาขา อาชีพ รวมกันด้วยซ้ำ ... . หาก ซื้อกัน ได้ คนละ 2-3 กระบอก 1 สั้น 1 ลูกซอง 1 ลูกกรด (สมเหตุ สมผลในการอนุมัติ) รวม ยอด แสนนิด ๆ .... สัก 2-3 หมื่น ราย ... โห คิดเลขไม่ถูก ... เงินแค่นี้ ไม่พอพลัง กู้แล้วผ่อน ของ พวกครู หรอก .... เตะ  สุกร ทั้งฟาร์ม เข้า ปาก ฝูง สิงโต ... อิ่มกัน ไป สิบชาติ เลย ...

โครงการ "ครูเมืองทอง" ช่วย ต่อลมหายใจ ให้ คนทำ ... ได้รอด ออกมาดู impact arena เป็นสนามจัด asian games .. มีแรง ทำ BTS ให้ พวกเราได้นั่ง .... หาก เบี้ยว ครู ... ยังงัย ก็ ไม่มีทางรอด ... แม้แต่ รัฐบาลเผด็จการ ทุกยุค ทุกสมัย ก็ ไม่เคย ทาน พลัง ครู ได้ เลย ...

Grin

ขัดได้งายยย ขนาดครูยังต้องมีครูนิ
แล้วไหนจะครูของครู ของครูอีก แล้วที่นั่งๆกันอยู่ก้อมีครูกันท้างน้านนน

อิอิ

Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
DACK
Full Member

คะแนน 1

{{{ }}}

« ตอบ #92 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 12:47:28 AM »

เป็นจริงก็ดีครับ  ลดดีมานด์ลง ราคาปืนอาจลดลงบ้าง แต่ไอ้ไปหวังปืนสวัสดิการประชาชนเนี่ย เมื่อไร น๋อออออ Grin Grin

ไม่ว่ามันจะเป็นอะไรก็ตาม ถ้าคุณประมาทและไม่รู้จักมันดีพอ มันจะอันตรายสำหรับคุณเสมอ
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #93 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 02:22:36 AM »

ประเภท และ ขนาด ของปืนนี่ก็คือตามแบบที่ลงโฆษณาในหนังสือ อวป.ใช่ป่าวครับ?

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #94 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 09:55:44 AM »

เรียน  K.DISSATAT ผมได้รับแคตตาลอกฉบับถ่ายเอกสารแล้วพร้อมเอกสารประกอบอื่นๆทางจม.EMS และจะเผยแพร่ให้ครูในสำนักงานเขตการศึกษา ร้อยเอ็ด เขต 3 ต่อไป
นับถือ.....และขอให้คุณดูแลโครงการให้ประสบผลสำเร็จด้วยดีและทันอกทันใจเพื่อนสมาชิกต่อไปครับ  ส่วนเรื่องผลประโยชน์ ก็คงป็นเรื่องปกติของธุรกิจครับ ครูและเพื่อนสมาชิกคงรับได้.....

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
dissatat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #95 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 12:26:37 PM »

ครู ผู้ใดอยากได้ catalog และสัญญาซื้อขายของปืนโครงการครู ให้ส่ง email มาพร้อมบอกชื่อที่อยู่ด้วยนะครับ ผมจะให้ ห้างฯ เขาจัดส่งให้ครับ

ขอบคุณครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #96 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 01:18:28 PM »

กะลังจะโพสต์อยู่พอดี
(ผมก็ลูกครูครับ)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #97 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 01:47:53 PM »

ก็อย่างนี้ไงครับ...............ถึงมีคนหากินกับครูตลอด  รกจักรยานยนต์เอย  เครื่องใช้ไฟฟ้าเอย  คอมพิวเตอร์เอย........

แต่ก็เป็น ของ ที่ซื้อได้เลยโดยไม่ต้องขออนุญาต

ทีนี้มา ปืนอีก............เลยเป็นห่วงกันเยอะ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
physics teacher
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 02:05:07 PM »

..เหมือนท่านผู้การมะขิ่นว่า มีรถยนต์ยี่ห้อหนึ่งเป็นของไอ้กัน ที่ก๊อปปี้ตัวมาสด้า ส่งข้อเสนอไปยังข้าราชการครู(เพื่อนผมก็โดน)แถวๆจังหวัดทางอิสานใต้ โดยเงื่อนไขคือ ทั้งสามีและภรรยาต้องเป็นราชการครูหรือไม่ก็ข้าราชการที่สังกัดกทรวงศึกษาธิการ มีเงินเดือนรวมกันเกิน15K สนใจรถยี่ห้อนี้ให้ไปเอาเลย โดยไม่ต้องดาวน์ ผ่อนอย่างเดียว เดือนละ8Kกว่าๆดอกเบี้ยหนิดหน่อย..เพื่อนๆหลายคนก็เอา เพราะข้อเสนอดีกว่าอย่างอื่น .. น้ำลายหก เยาะเย้ย
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #99 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 04:31:13 PM »

ครู ผู้ใดอยากได้ catalog และสัญญาซื้อขายของปืนโครงการครู ให้ส่ง email มาพร้อมบอกชื่อที่อยู่ด้วยนะครับ ผมจะให้ ห้างฯ เขาจัดส่งให้ครับ

ขอบคุณครับ

ใน Catalog มีราคาระบุไว้ไหมครับ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #100 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 05:56:11 PM »

ขอบคุณครับ

ใน Catalog มีราคาระบุไว้ไหมครับ

....ท่านออดสนใจรุ่นไหนครับ... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
dissatat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #101 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 06:25:39 PM »

ขอบคุณครับ

มีราคาระบุครับ
dissatat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #102 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 06:36:22 PM »

Grin Grin อ้างตามกฎกระทรวงมหาดไทย ซึ่งให้ไว้ ณ วันที่ 19 ก.ย. 2490 ลงนามโดย ท. กันทาธรรม รมว.มท. (ในขณะนั้น) 

ส่วนของ “อาวุธปืนและเครื่องกระสุนปืนสำหรับการค้า” 
ข้อ 4. ในการออกใบอนุญาตให้สั่งหรือนำเข้า  ให้นำความในข้อ 1. วรรค 2  มาบังคับใช้โดยอนุโลม  ความว่า

“ ในการออกใบอนุญาตให้สั่งหรือนำเข้าสำหรับจังหวัดพระนครและจังหวัดธนบุรี 
ให้นายทะเบียนท้องที่พิจารณาเสนอความเห็นและขออนุมัติต่อนายทะเบียนใหญ่…..” 

นายทะเบียนท้องที่จังหวัดพระนครและจังหวัดธนบุรี (ในเขต กทม. ปัจจุบัน) 
ตามวิธีปฏิบัติในปัจจุบันของ พรบ. อาวุธปืนฯ นายทะเบียนท้องที่ ก็คือ.....
อธิบดีกรมการปกครอง กระทรวงมหาดไทย 

ส่วนนายทะเบียนใหญ่ ถ้าตีความคร่าว ๆ ตาม มาตรา 6 แห่ง พรบ. อาวุธปืนฯ ในวรรคแรก 
ส่วนของ “ผู้รักษาการตาม พรบ. อาวุธปืนฯ “
รวมถึงผู้มีอำนาจแต่งตั้งนายทะเบียนและเจ้าหน้าที่อื่น
ก็คือ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย 

จะเห็นได้ว่า  ขั้นตอนการสั่งหรือนำเข้า  ตาม พรบ. อาวุธปืนฯ นั้น  อยู่ในอำนาจของ รมว. มท.
และอยู่ในการพิจารณาเสนอความเห็นของ กรมการปกครอง  กระทรวงมหาดไทย เท่านั้น 

ดังนั้น  ตามที่กล่าวอ้างว่า  “อนุมัติ” แล้วนั้น 
ผมเห็นได้ว่า เป็นไปไม่ได้ ที่จะอนุมัติให้นำเข้าอาวุธปืนดังกล่าว 
การดำเนินเรื่องนี้ ปัจจุบันน่าจะอยู่ที่ สก.สค. กระทรวงศึกษาธิการ เท่านั้น ครับ
กว่าจะไปถึง ปลัดกระทรวงศึกษาธิการ
และก็ไม่แน่ว่า ปลัดกระทรวงฯ จะเสนอให้ รมว.ศธ. เป็นผู้ลงนามถึง รมว.มท. หรือไม่ 

นี่เฉพาะขั้นตอนการดำเนินเรื่อง เสนอเรื่อง ในส่วนของ ศธ. กระทรวงเดียวนะครับ 
ไม่นับของ มท. อีก…แล้วจะเป็นการอนุมัติสั่งหรือนำเข้า  ได้อย่างไร
เพราะขั้นตอนดังกล่าวนี้ระบุไว้อย่างชัดแจ้งใน พรบ. อาวุธปืนฯ และกฎกระทรวงที่ออกตามความใน พรบ.อาวุธปืนฯ

อีกทั้งในใบแบบ ป.2 ใบอนุญาตให้สั่งหรือนำเข้าซึ่งอาวุธปืน……

ยังต้องระบุ “จำนวน” ไว้อย่างชัดเจน ครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....

บางครั้ง ผมอาจ post อะไรลอย ๆ บ้างครับ...

แต่ถ้าเพื่อความโปร่งใสแล้ว...สิ่งที่ผม post ผมมีหลักฐานอ้างอิง....

และไม่ลอย ๆ ในการ post เป็นแน่....ครับ
[/b]

โครงการครูเป็นโครงการร่วมระหว่างกรมการปกครองและครูครับ ไม่ใช่โครงการของครูโดดๆ ครับ มท. อนุมัติให้ข้าราชการครูสั่งซื้ออาวุธปืนตามโครงการของกรมการปกครองได้ ดังนั้นตัวโครงการเองได้รับอนุมัติไว้นานแล้ว แต่เพิ่งจะอนุมัติให้ครูมีสิทธิ์สั่งซื้อในโครงการได้ครับ
dissatat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #103 เมื่อ: มีนาคม 01, 2005, 03:41:21 PM »

ถึงคุณ ดิสทัต ขอความกรุณา ลงแคตตาลอกให้ท่านที่สนใจดูได้ใหมครับ หรือถ้าจะกรุณาส่งรายละเอียดไปให้ผมจะขอบพระคุณอย่างสูง นึกว่าเห็นใจคนที่อยากได้และรอโครงการอย่างนี้มานาน ...แสนนาน และหวังว่าโครงการจะสำเร็จครับ

เลขที่ 119 หมู่ 4 บ้านหนองแวง (ใกล้บ้านนาทม)
ต.โพธิ์ทอง อ.โพนทอง
จ.ร้อยเอ็ด 45110
ยังไม่ไดเรบเอกสารเลย ขอความกรุณา ส่งด่วนด้วยครับ คุณ DISSATAT ครับ......
หรือมีอะไรเปลี่ยนแปลงแจ้งด้วยครับ
ได้อ่านข้อความของคุณ บ่อยๆ ก็อุ่นใจ  ถ้าหายไปนานๆก็ใจหายครับ ....
ส่ง catalog ไปให้ใหม่แล้วครับ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #104 เมื่อ: มีนาคม 01, 2005, 06:03:21 PM »

Grin Grin อ้างตามกฎกระทรวงมหาดไทย ซึ่งให้ไว้ ณ วันที่ 19 ก.ย. 2490 ลงนามโดย ท. กันทาธรรม รมว.มท. (ในขณะนั้น) 

ส่วนของ “อาวุธปืนและเครื่องกระสุนปืนสำหรับการค้า” 
ข้อ 4. ในการออกใบอนุญาตให้สั่งหรือนำเข้า  ให้นำความในข้อ 1. วรรค 2  มาบังคับใช้โดยอนุโลม  ความว่า

“ ในการออกใบอนุญาตให้สั่งหรือนำเข้าสำหรับจังหวัดพระนครและจังหวัดธนบุรี 
ให้นายทะเบียนท้องที่พิจารณาเสนอความเห็นและขออนุมัติต่อนายทะเบียนใหญ่…..” 

นายทะเบียนท้องที่จังหวัดพระนครและจังหวัดธนบุรี (ในเขต กทม. ปัจจุบัน) 
ตามวิธีปฏิบัติในปัจจุบันของ พรบ. อาวุธปืนฯ นายทะเบียนท้องที่ ก็คือ.....
อธิบดีกรมการปกครอง กระทรวงมหาดไทย 

ส่วนนายทะเบียนใหญ่ ถ้าตีความคร่าว ๆ ตาม มาตรา 6 แห่ง พรบ. อาวุธปืนฯ ในวรรคแรก 
ส่วนของ “ผู้รักษาการตาม พรบ. อาวุธปืนฯ “
รวมถึงผู้มีอำนาจแต่งตั้งนายทะเบียนและเจ้าหน้าที่อื่น
ก็คือ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย 

จะเห็นได้ว่า  ขั้นตอนการสั่งหรือนำเข้า  ตาม พรบ. อาวุธปืนฯ นั้น  อยู่ในอำนาจของ รมว. มท.
และอยู่ในการพิจารณาเสนอความเห็นของ กรมการปกครอง  กระทรวงมหาดไทย เท่านั้น 

ดังนั้น  ตามที่กล่าวอ้างว่า  “อนุมัติ” แล้วนั้น 
ผมเห็นได้ว่า เป็นไปไม่ได้ ที่จะอนุมัติให้นำเข้าอาวุธปืนดังกล่าว 
การดำเนินเรื่องนี้ ปัจจุบันน่าจะอยู่ที่ สก.สค. กระทรวงศึกษาธิการ เท่านั้น ครับ
กว่าจะไปถึง ปลัดกระทรวงศึกษาธิการ
และก็ไม่แน่ว่า ปลัดกระทรวงฯ จะเสนอให้ รมว.ศธ. เป็นผู้ลงนามถึง รมว.มท. หรือไม่ 

นี่เฉพาะขั้นตอนการดำเนินเรื่อง เสนอเรื่อง ในส่วนของ ศธ. กระทรวงเดียวนะครับ 
ไม่นับของ มท. อีก…แล้วจะเป็นการอนุมัติสั่งหรือนำเข้า  ได้อย่างไร
เพราะขั้นตอนดังกล่าวนี้ระบุไว้อย่างชัดแจ้งใน พรบ. อาวุธปืนฯ และกฎกระทรวงที่ออกตามความใน พรบ.อาวุธปืนฯ

อีกทั้งในใบแบบ ป.2 ใบอนุญาตให้สั่งหรือนำเข้าซึ่งอาวุธปืน……

ยังต้องระบุ “จำนวน” ไว้อย่างชัดเจน ครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....

บางครั้ง ผมอาจ post อะไรลอย ๆ บ้างครับ...

แต่ถ้าเพื่อความโปร่งใสแล้ว...สิ่งที่ผม post ผมมีหลักฐานอ้างอิง....

และไม่ลอย ๆ ในการ post เป็นแน่....ครับ
[/b]

โครงการครูเป็นโครงการร่วมระหว่างกรมการปกครองและครูครับ
ไม่ใช่โครงการของครูโดด ๆ ครับ
มท. อนุมัติให้ข้าราชการครูสั่งซื้ออาวุธปืนตามโครงการของกรมการปกครองได้

ดังนั้นตัวโครงการเองได้รับอนุมัติไว้นานแล้ว
แต่เพิ่งจะอนุมัติให้ครูมีสิทธิ์สั่งซื้อในโครงการได้ครับ

มท. อนุมัติให้ข้าราชการครูสั่งซื้ออาวุธปืนตามโครงการของกรมการปกครองได้

1.  ครูสั่งซื้ออาวุธปืนตามโครงการ...

-  หัวหน้าหน่วยงานของ มท. ที่อนุมัติในนาม มท. ได้

ก็มี ปมท.,รอง ปมท. ซึ่ง รักษาราชการแทน

และก็เป็นการ "อนุมัติให้ครูมีสิทธิสั่งซื้อจากบริษัทฯ" เท่านั้น

2.  บริษัทฯ สั่งซื้ออาวุธปืนจากโรงงานผลิตในต่างประเทศ

-  สั่งทาง net ได้ง่ะ...ขั้นตอนนี้

3.  บริษัทฯ นำอาวุธปืนจากต่างประเทศ เข้ามาภายในราชอาณาจักร

-  มท.1 (รมว.มท.) เป็นผู้อนุมัติ

หัว post จนถึง ท้าย post  เรื่องเดียวกันจริง ๆ ครับ... Grin Grin Cheesy Grin Grin Grin
นับถือในประสบการณ์มาก ๆ ครับ Grin Grin :Smiley Shocked Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2005, 06:18:20 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 16
  พิมพ์