๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 02:22:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วปืนสวัสดิการครู  (อ่าน 105241 ครั้ง)
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2005, 12:07:29 PM »

Grin Grin Grin  แค่สอบถามว่า...ที่ตั้ง...บริษัทฯ อยู่ที่ไหน....

ยังไม่ได้รับคำตอบเลย...ครับ....ได้แต่หมายเลขโทรศัพท์....

ผมไม่ได้รวน...นะครับ....เพียงแต่ต้องการความโปร่งใส...เท่านั้นเอง....

ขอบคุณครับ...

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #76 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2005, 12:26:38 PM »

ลองถามห้างปืน สี่พระยา ดูสิครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2005, 12:31:28 PM »

ลองถามห้างปืน สี่พระยา ดูสิครับ

ลับลม...คมใน...พิลึก...แฮ่ะ  ท่านโทน....เนอะ.... Shocked :Smiley Shocked :Smiley
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #78 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2005, 12:37:37 PM »

โครงการจัดหาอาวุธปืนมีอยู่หลายโครงการ สำเร็จบ้าง ไม่สำเร็จบ้าง
ผู้จองควรดูที่ว่าร้านใดเป็นผู้ร่วมโครงการกับหน่วยราชการนั้น ๆ
ควรหาร้านประเภทที่เคยทำสำเร็จมาหลาย ๆโครงการแล้ว
โครงการสวัสดิการปืนของครูเพิ่งจะมีเป็นครั้งแรก

และโครงการนี้ก็ได้รับอนุมัติแล้ว

รบกวนขอทราบประเภทของการอนุมัติได้หรือไม่ครับ ? 

สำเนาประกอบการอ้างอิงด้วยก็ดีครับ ?

ผู้ที่มีสิทธิ์สั่งซื้อในโครงการนี้คือ  ครู (โรงเรียนเอกชน หรือ โรงเรียนของรัฐ)
บุคคลากรทางการศึกษา
สมาชิกคุรุสภา

อาจารย์,พนักงานมหาวิทยาลัย สามารถซื้อได้หรือไม่ครับ?

ตามอนุมัติ   ตามอนุมัติของใครครับ ? ลงวันที่ใด ? ครับ

ให้จัดให้กับครูชายแดนภาคใต้จองเป็นอันดับแรก

และ ครูทั่วไปเป็นอันดับสอง

มีการจัดสรรจำนวนอย่างไรครับ

ผู้สั่งซื้อต้องมีมัดจำ 1 งวด

นอกนั้นให้ปฏิบัติตามระเบียบที่หน่วยงานวางระเบียบการจองไว้ 

คำว่าหน่วยงานหมายถึง หน่วยงานทั้งกระทรวงฯ หรือว่าแล้วแต่ สพฐ. สกอ. ครับ

อาวุธปืนที่ให้สั่งจองมี 45 แบบ 4-5 ยี่ห้อ เช่น สมิธ,โคลท์,บาเร็ตต้า,ซีแซด,
สั่งซื้อได้เฉพาะ ขนาด 9 มม., 6.35 มม. และ .38 นิ้ว

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ 02-653-2140

หมายเลขดังกล่าวคือหมายเลขโทรศัพท์ที่ใดครับ....มีที่อยู่เป็นถาวรหรือไม่...ครับ

ในความเห็นของผม....คำอธิบายต่าง ๆ นี้....ไม่มีองค์ประกอบใดที่สามารถยืนยันได้เลยครับ....

แม้แต่สิ่งเดียว...คล้ายการ...ชวน...เชื่อ....

.....นอกจากหมายเลขโทรศัพท์...จำนวน 9 ตัว...

ซึ่งก็มิได้แจ้งว่า...เป็นหมายเลขของหน่วยงาน องค์กรใดแน่ครับ....

ไม่เห็นต้อง...กระมิด กระเมี้ยน ซ่อนเร้นเลยนี่ครับ....อิ อิ

เพราะ...เงิน...ที่ท่านจะได้รับนั้น...เป็นเงินจริง ๆ ...ที่ได้มาจากน้ำพักน้ำแรงของ....ครูทุกท่าน....

ด้วยความเคารพในข้อเท็จจริงครับ.....

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....ด้วยความเปิดเผยครับ....

ผมไม่ทราบว่าการที่จะนำเอกสารของทางราชการมาเผยแพร่ทาง WEB จะผิดไหมครับ ?

ช่วยบอกที

หากทำได้โดยไม่ผิดผมก็อยากไปขอเขามาลงเหมือนกันครับ จะได้หมดกังวล

ไม่ผิดหรอกครับ....เพราะถือเป็นกรณีด้านการประชาสัมพันธ์โครงการฯ

ส่งผลดีเสียด้วยครับ....เปิดเผยแบบโปร่งใสและตรงไปตรงมา...

และท่านเองก็จะ...หมดกังวล...

แต่กว่าจะ ลง ได้.....คงเลยกำหนดการจอง...ไปแล้วกระมังครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2005, 12:57:37 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2005, 12:51:57 PM »

โครงการจัดหาอาวุธปืนมีอยู่หลายโครงการ สำเร็จบ้าง ไม่สำเร็จบ้าง
ผู้จองควรดูที่ว่าร้านใดเป็นผู้ร่วมโครงการกับหน่วยราชการนั้น ๆ
ควรหาร้านประเภทที่เคยทำสำเร็จมาหลาย ๆโครงการแล้ว
โครงการสวัสดิการปืนของครูเพิ่งจะมีเป็นครั้งแรก

และโครงการนี้ก็ได้รับอนุมัติแล้ว

รบกวนขอทราบประเภทของการอนุมัติได้หรือไม่ครับ ? 

สำเนาประกอบการอ้างอิงด้วยก็ดีครับ ?

ผู้ที่มีสิทธิ์สั่งซื้อในโครงการนี้คือ  ครู (โรงเรียนเอกชน หรือ โรงเรียนของรัฐ)

อาจารย์,พนักงานมหาวิทยาลัย สามารถซื้อได้หรือไม่ครับ?

ตามอนุมัติ   ตามอนุมัติของใครครับ ? ลงวันที่ใด ? ครับ

ให้จัดให้กับครูชายแดนภาคใต้จองเป็นอันดับแรก

นอกนั้นให้ปฏิบัติตามระเบียบที่หน่วยงานวางระเบียบการจองไว้ 

คำว่าหน่วยงานหมายถึง หน่วยงานทั้งกระทรวงฯ หรือว่าแล้วแต่ สพฐ. สกอ. ครับ

อาวุธปืนที่ให้สั่งจองมี 45 แบบ 4-5 ยี่ห้อ เช่น สมิธ,โคลท์,บาเร็ตต้า,ซีแซด,
สั่งซื้อได้เฉพาะ ขนาด 9 มม., 6.35 มม. และ .38 นิ้ว

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ 02-653-2140

หมายเลขดังกล่าวคือหมายเลขโทรศัพท์ที่ใดครับ....มีที่อยู่เป็นถาวรหรือไม่...ครับ

ในความเห็นของผม....คำอธิบายต่าง ๆ นี้....ไม่มีองค์ประกอบใดที่สามารถยืนยันได้เลยครับ....

แม้แต่สิ่งเดียว...คล้ายการ...ชวน...เชื่อ....

.....นอกจากหมายเลขโทรศัพท์...จำนวน 9 ตัว...

ซึ่งก็มิได้แจ้งว่า...เป็นหมายเลขของหน่วยงาน องค์กรใดแน่ครับ....

ไม่เห็นต้อง...กระมิด กระเมี้ยน ซ่อนเร้นเลยนี่ครับ....อิ อิ

เพราะ...เงิน...ที่ท่านจะได้รับนั้น...เป็นเงินจริง ๆ ...ที่ได้มาจากน้ำพักน้ำแรงของ....ครูทุกท่าน....

ด้วยความเคารพในข้อเท็จจริงครับ.....

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....ด้วยความเปิดเผยครับ....

การจัดสรรโควต้าให้กับข้าราชการครู

ทาง สก.สค. คงเป็นผู้จัดสรรตามความเร่งด่วนครับ

ได้ข่าวแว่ว ๆ มาว่าจะสั่งปืน LOT แรก ภายใน สิ้นเดือนมีนานี้ครับ

การจัดสรรโควต้าให้กับข้าราชการครู

ทาง สก.สค. คงเป็นผู้จัดสรรตามความเร่งด่วนครับ

- ในกรณีที่ ผู้สั่งจอง...และส่งเงินมัดจำไปแล้ว....แต่มิได้รับการ "จัดสรร" อาวุธปืน...

จะมีการดำเนินการอย่างไร....ครับ

- และ หลักเกณฑ์ "การจัดสรร" นั้น  มีกำหนดไว้แน่นอน ชัดเจน เป็นลายลักษณ์อักษร หรือไม่? ครับ

หากมีการจัดสรร ที่ไม่เท่าเทียมกัน....หรือไม่เที่ยงธรรม....จะดำเนินการอย่างไรครับ...

ได้ข่าวแว่ว ๆ มาว่าจะสั่งปืน LOT แรก ภายใน สิ้นเดือนมีนานี้ครับ

- สั่งผลิตอาวุธปืนในคราวเดียวกันเป็นจำนวนหลายพันกระบอก....

ขีดความสามารถในการผลิตของโรงงานแต่ละยี่ห้อเป็นอย่างไรครับ...

หากมีการสอบถาม และสามารถประมาณการคร่าว ๆ ได้หรือไม่ครับ

ว่าจะผลิตแล้วเสร็จครบจำนวนในระยะเวลาใด...

ด้วยความเคารพ....ในข้อเท็จจริง

ซึ่งมิเคยได้รับเลย...ครับ   Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2005, 01:02:22 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2005, 01:35:26 PM »

ผู้ใดสงสัยเกี่ยวกับเรื่องอนุมัติของโครงการสามารถสอบถามได้ที่ สก.สค.

สก.สค.  เป็นคำย่อของ .......

สำนักงานคณะกรรมการส่งเสริมสวัสดิการและสวัสดิภาพครู และบุคลากรทางการศึกษา

128/1 อาคาร 2 ถนนราชสีมา เขตดุสิต กรุงเทพฯ 10300

โทร.  0-2356-0111-5

ครับ.....

สำนักงาน สก.สค. นี้

เป็นหน่วยงานเดียวกันกับหน่วยงานที่ดูแลเรื่องโครงการคุรุธานี และ ช.พ.ค. ไงครับ

สำนักงาน สก.สค.  เป็นองค์กรในกำกับดูแลของ ศธ ครับ

มี "เลขาธิการ" เป็น หัวหน้าหน่วยงาน  ชื่อ นายเกษม  กลั่นยิ่ง 

ท่านจบการศึกษาจาก สถาบันราชภัฏเพชรบุรี (ในขณะนั้น) จ.เพชรบุรี ครับ

สก.สค. รู้สึกว่า...จะมีหน่วยงานในส่วนภูมิภาค ด้วยครับ

แบ่งเป็นแต่ละจังหวัด  แต่ละเขตการศึกษา ง่ะครับ...

ข้าราชการครู สอบถามได้ที่ สก.สค. ที่รับผิดชอบอยู่ในเขตของท่านแล้วกันนะครับ...

(ซึ่งไม่แน่ใจว่า...จะทราบเรื่องดังกล่าวนี้หรือไม่)

อิ อิ   post ยังกะ ขาย...เองเรยยย์....

ขะ-หนาด       ไม่ได้สังกัด ศธ นะเนี่ย...........

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2005, 02:13:08 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #81 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2005, 01:53:31 PM »

ได้ติดต่อผู้เกี่ยวข้องแล้วทางโทรศัพท์ ท่าน ยืนยันว่าโครงการอนุมัติแล้ว  มาเถิดทุกท่าน ร่วมจองใครมาก่อนได้ก่อน เอาวา......ลุย..... เยาะเย้ย

...รบกวนขอเบอร์ติดต่อ "ท่าน"ที่ว่า  กับเบอร์ "สก.สค." ที่คุณดิษทัต อ้างถึง หน่อยครับ มีเรื่องเรียนปรึกษา ไม่ได้ขัดขวางอะไร เพราะอยากให้โครงการที่ว่าประสบผลสำเร็จเช่นกัน อย่างน้อยน่าจะมีผลกระทบถึงราคาปืนร้านค้าว่าราคาน่าจะลดลงบ้าง..หากไม่สะดวกส่งเบอร์หลังจอก็ได้ครับ...ขอบคุณครับ

จาดดดด....ห้าย....แบบข้ามหน่วยงาน....เลยครับ พี่ visith อิ อิ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2005, 02:22:41 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #82 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2005, 01:59:36 PM »

Grin Grin Grin แค่สอบถามว่า...ที่ตั้ง...บริษัทฯ อยู่ที่ไหน....

ยังไม่ได้รับคำตอบเลย...ครับ....ได้แต่หมายเลขโทรศัพท์....

ผมไม่ได้รวน...นะครับ....เพียงแต่ต้องการความโปร่งใส...เท่านั้นเอง....

ขอบคุณครับ...

ไม่รู้ว่าเวปนี้พอจะช่วยได้ไหมนะคับลองดูนะคับ
http://phonebook.tot.or.th/www/cgi-bin/ida_qry

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #83 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2005, 02:09:59 PM »

ค้นหาตามที่ท่าน axolot ให้มา ได้ข้อมูลดังนี้ครับ

บจก. เฟิร์สท์แปซิฟิคแอนด์พาร์ทเนอร์

142 ถ.สุขุมวิท คลองเตยเหนือ เขตวัฒนา กทม 10110

โทร. 0-2653-2140

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #84 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2005, 02:30:43 PM »

ค้นหาตามที่ท่าน axolot ให้มา ได้ข้อมูลดังนี้ครับ

บจก. เฟิร์สท์แปซิฟิคแอนด์พาร์ทเนอร์

142 ถ.สุขุมวิท คลองเตยเหนือ เขตวัฒนา กทม 10110

โทร. 0-2653-2140

ไม่ทราบชื่อบริษัทฯ และที่อยู่ตรงกับที่ได้เคยประชาสัมพันธ์ไว้ ม่ะครับ....

เพราะผมจำไม่ได้....อิ อิ

หรือคงเป็นหมายเลขขอใหม่...หรือขอแบบ...เฉพาะกิจ 

หรือ....ข้อมูลจาก ทศท. คงผิดพลาด...กระมังครับ....
   Grin Grin Grin Grin Grin Shocked :Smiley Smiley Wink

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #85 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2005, 03:08:03 PM »

Grin Grin Grin .....จริงหรือล่วง Huh Huh Huh Huh
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2005, 10:29:15 AM »

Grin Grin อ้างตามกฎกระทรวงมหาดไทย ซึ่งให้ไว้ ณ วันที่ 19 ก.ย. 2490 ลงนามโดย ท. กันทาธรรม รมว.มท. (ในขณะนั้น) 

ส่วนของ “อาวุธปืนและเครื่องกระสุนปืนสำหรับการค้า” 
ข้อ 4. ในการออกใบอนุญาตให้สั่งหรือนำเข้า  ให้นำความในข้อ 1. วรรค 2  มาบังคับใช้โดยอนุโลม  ความว่า

“ ในการออกใบอนุญาตให้สั่งหรือนำเข้าสำหรับจังหวัดพระนครและจังหวัดธนบุรี 
ให้นายทะเบียนท้องที่พิจารณาเสนอความเห็นและขออนุมัติต่อนายทะเบียนใหญ่…..” 

นายทะเบียนท้องที่จังหวัดพระนครและจังหวัดธนบุรี (ในเขต กทม. ปัจจุบัน) 
ตามวิธีปฏิบัติในปัจจุบันของ พรบ. อาวุธปืนฯ นายทะเบียนท้องที่ ก็คือ.....
อธิบดีกรมการปกครอง กระทรวงมหาดไทย 

ส่วนนายทะเบียนใหญ่ ถ้าตีความคร่าว ๆ ตาม มาตรา 6 แห่ง พรบ. อาวุธปืนฯ ในวรรคแรก 
ส่วนของ “ผู้รักษาการตาม พรบ. อาวุธปืนฯ “
รวมถึงผู้มีอำนาจแต่งตั้งนายทะเบียนและเจ้าหน้าที่อื่น
ก็คือ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย 

จะเห็นได้ว่า  ขั้นตอนการสั่งหรือนำเข้า  ตาม พรบ. อาวุธปืนฯ นั้น  อยู่ในอำนาจของ รมว. มท.
และอยู่ในการพิจารณาเสนอความเห็นของ กรมการปกครอง  กระทรวงมหาดไทย เท่านั้น 

ดังนั้น  ตามที่กล่าวอ้างว่า  “อนุมัติ” แล้วนั้น 
ผมเห็นได้ว่า เป็นไปไม่ได้ ที่จะอนุมัติให้นำเข้าอาวุธปืนดังกล่าว 
การดำเนินเรื่องนี้ ปัจจุบันน่าจะอยู่ที่ สก.สค. กระทรวงศึกษาธิการ เท่านั้น ครับ
กว่าจะไปถึง ปลัดกระทรวงศึกษาธิการ
และก็ไม่แน่ว่า ปลัดกระทรวงฯ จะเสนอให้ รมว.ศธ. เป็นผู้ลงนามถึง รมว.มท. หรือไม่ 

นี่เฉพาะขั้นตอนการดำเนินเรื่อง เสนอเรื่อง ในส่วนของ ศธ. กระทรวงเดียวนะครับ 
ไม่นับของ มท. อีก…แล้วจะเป็นการอนุมัติสั่งหรือนำเข้า  ได้อย่างไร
เพราะขั้นตอนดังกล่าวนี้ระบุไว้อย่างชัดแจ้งใน พรบ. อาวุธปืนฯ และกฎกระทรวงที่ออกตามความใน พรบ.อาวุธปืนฯ

อีกทั้งในใบแบบ ป.2 ใบอนุญาตให้สั่งหรือนำเข้าซึ่งอาวุธปืน……

ยังต้องระบุ “จำนวน” ไว้อย่างชัดเจน ครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....

บางครั้ง ผมอาจ post อะไรลอย ๆ บ้างครับ...

แต่ถ้าเพื่อความโปร่งใสแล้ว...สิ่งที่ผม post ผมมีหลักฐานอ้างอิง....

และไม่ลอย ๆ ในการ post เป็นแน่....ครับ
[/b]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2005, 10:48:05 AM โดย 51 » บันทึกการเข้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #87 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2005, 10:46:09 AM »

ไม่สบายใจก็อย่าไปสนใจดีกว่า

ในอดีตมีทั้งโครงการลุล่วง และโครงการลวงมากเหมือนกัน

ปัจจุบันเลห์เหลี่ยม การหากินพัฒนาไปไกลตามไม่ทัน เพราะฉะนั้น

ทำอะไรก็ได้ที่ รับของ สำรวจสินค้า พอใจ ก็ชำระเงินแล้วถือของกลับบ้านสบายใจ

ไม่ใช่วาดวิมาณในอากาศอยู่เป็นปี ปี เสียตังค์แต่กลับกลุ้มใจ นะครับ  Huh

dissatat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #88 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2005, 07:01:40 PM »

สก.สค. จะออหนหังสือเวียนแจ้งให้ข้าราชการครู และผู้มีสิทธิ์สั่งซื้อปืนในโครงการนี้ในวันจันทร์นี้ครับ ผมหายไปหลายวันเพราะผมอยากให้ทุกอย่างพร้อมเสียก่อนครับ
ที่อยู่ของบริษัท คือ บ.ฟิกซ์เทค จำกัด ชั้น 21 ห้อง 2107 อาคาร ทู แปซิฟิค 142 ถ.สุขุมวิท กรุงเทพ 10110 โทร.02-653-2137 ถึง 9 แฟ็กซ์ 02-653-2140
ได้ข่าวแว่วมาอีกแล้วว่า จะมีสหกรณ์ของครูแต่ละจังหวัด ให้ครูกู้เงินเพื่อโครงการนี้ด้วยครับ โดยครูผ่อนโดยตรงกับสหกรณ์ หากเป็นอย่างที่ว่าก็ดีซิครับ ครูจะได้ผ่อนหลายๆ ปี
การรถไฟแห่งประเทศไทย ให้พนักงานผ่อน หลายปีครับ หากจำไม่ผิด 6 ปี

อันที่จริงผมก็ไม่ได้เป็นครู แต่ก็อยากจะให้ข้อมูลที่ถูกต้องกับผู้ที่อยากรู้ หากใครรู้สึกรำคาญก็ต้องขออภัยครับ
GZ75
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #89 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2005, 07:21:37 PM »

ไม่รำคาญ หรอกครับกลับขอบคุณทุกๆท่านด้วยซ้ำที่พยายามหาข้อมูลมาให้ หลงรัก
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 16
  พิมพ์