๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 09:25:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วปืนสวัสดิการครู  (อ่าน 105236 ครั้ง)
physics teacher
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 08:48:03 PM »

...ต่อไปเป็นรายการ "มวยล้ม ต้มคนดู" ของหน่วยงานหนึ่ง เข้าใจว่าน่าจะเป็นของกรมการปกครอง..อ้างอิงจาก นสพ.ไทยรัฐฉบับวันศุกร์ที่18กุมภาพันธ์ 2548 คอลัมบ์ "ห้องร้องทุกข์ ย่อหน้าที่ 5หน้าที่12 " กล่าวคือ...สั่งซื้อปืนกับ บริษัท เจ เค ดิเฟนด์ อินดัสเทรียล จำกัด โดยโอนเงินค่ามัดจำเข้าธนาคารกรุงไทยจำนวน12,044 ตั้งแต่ 9พ.ย.43 ผ่านมา 5 ปี สุทธิ นิยมธรรม ยังไม่ได้สินค้า ขอเงินคืนก็แค่รับปาก สรุป!ทำอะไรไม่ได้ซักอย่าง..จริงเท็จแค่ไหนโปรดใช้วิจารณญาณเอาเอง.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #61 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 09:36:13 PM »

ตามอนุมัติให้จัดให้กับครูชายแดนภาคใต้จองเป็นอันดับแรก และ ครูทั่วไปเป็นอันดับสอง
ผู้สั่งซื้อต้องมีมัดจำ 1 งวด นอกนั้นให้ปฏิบัติตามระเบียบที่หน่วยงานวางระเบียบการจองไว้
อาวุธปืนที่ให้สั่งจองมี 45 แบบ 4-5 ยี่ห้อ เช่น สมิธ,โคลท์,บาเร็ตต้า,ซีแซด,
สั่งซื้อได้เฉพาะ ขนาด 9 มม., 6.35 มม. และ .38 นิ้ว
สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ 02-653-2140

"ตามอนุมัติ" ที่ว่า เป็นหน่วยงานไหนทำเรื่องขออนุมัติขึ้นไป และ หน่วยงานไหนเซ็นอนุมัติลงมา...พอมีเอกสารให้ดูให้ใจชื้นไหมครับ

โทรเช็คแล้ว....ซื้อได้เฉพาะ ข้าราชการครูเท่านั้น...ข้าราชการ ก.พ. ของ ศธ. หมดสิทธฺ์ ....
ครูภาคสนามอย่างผม อด

ผมได้ตรวจสอบดูแล้ว หากไม่ใช่ครู แต่เป็นบุคคลากรทางการศึกษา หรือเป็นสมาชิกคุรุสภาก็สามารถซื้อได้ครับ

...ตรวจสอบจากหน่วยงานไหนครับ ขอรายละเอียดด้วยครับ คือผมจะสอบถามเรื่องการผ่อนชำระด้วยนะครับ

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 09:45:36 PM »

โครงการจัดหาอาวุธปืนมีอยู่หลายโครงการ สำเร็จบ้าง ไม่สำเร็จบ้าง
ผู้จองควรดูที่ว่าร้านใดเป็นผู้ร่วมโครงการกับหน่วยราชการนั้น ๆ
ควรหาร้านประเภทที่เคยทำสำเร็จมาหลาย ๆโครงการแล้ว
โครงการสวัสดิการปืนของครูเพิ่งจะมีเป็นครั้งแรก

และโครงการนี้ก็ได้รับอนุมัติแล้ว

รบกวนขอทราบประเภทของการอนุมัติได้หรือไม่ครับ ? 

สำเนาประกอบการอ้างอิงด้วยก็ดีครับ ?

ผู้ที่มีสิทธิ์สั่งซื้อในโครงการนี้คือ  ครู (โรงเรียนเอกชน หรือ โรงเรียนของรัฐ)
บุคคลากรทางการศึกษา
สมาชิกคุรุสภา

อาจารย์,พนักงานมหาวิทยาลัย สามารถซื้อได้หรือไม่ครับ?

ตามอนุมัติ   ตามอนุมัติของใครครับ ? ลงวันที่ใด ? ครับ

ให้จัดให้กับครูชายแดนภาคใต้จองเป็นอันดับแรก

และ ครูทั่วไปเป็นอันดับสอง

มีการจัดสรรจำนวนอย่างไรครับ

ผู้สั่งซื้อต้องมีมัดจำ 1 งวด

นอกนั้นให้ปฏิบัติตามระเบียบที่หน่วยงานวางระเบียบการจองไว้ 

คำว่าหน่วยงานหมายถึง หน่วยงานทั้งกระทรวงฯ หรือว่าแล้วแต่ สพฐ. สกอ. ครับ

อาวุธปืนที่ให้สั่งจองมี 45 แบบ 4-5 ยี่ห้อ เช่น สมิธ,โคลท์,บาเร็ตต้า,ซีแซด,
สั่งซื้อได้เฉพาะ ขนาด 9 มม., 6.35 มม. และ .38 นิ้ว

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ 02-653-2140

หมายเลขดังกล่าวคือหมายเลขโทรศัพท์ที่ใดครับ....มีที่อยู่เป็นถาวรหรือไม่...ครับ

ในความเห็นของผม....คำอธิบายต่าง ๆ นี้....ไม่มีองค์ประกอบใดที่สามารถยืนยันได้เลยครับ....

แม้แต่สิ่งเดียว...คล้ายการ...ชวน...เชื่อ....

.....นอกจากหมายเลขโทรศัพท์...จำนวน 9 ตัว...

ซึ่งก็มิได้แจ้งว่า...เป็นหมายเลขของหน่วยงาน องค์กรใดแน่ครับ....

ไม่เห็นต้อง...กระมิด กระเมี้ยน ซ่อนเร้นเลยนี่ครับ....อิ อิ

เพราะ...เงิน...ที่ท่านจะได้รับนั้น...เป็นเงินจริง ๆ ...ที่ได้มาจากน้ำพักน้ำแรงของ....ครูทุกท่าน....

ด้วยความเคารพในข้อเท็จจริงครับ.....

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....ด้วยความเปิดเผยครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 09:54:19 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 10:01:59 PM »

...ต่อไปเป็นรายการ "มวยล้ม ต้มคนดู" ของหน่วยงานหนึ่ง
เข้าใจว่าน่าจะเป็นของกรมการปกครอง..
อ้างอิงจาก นสพ.ไทยรัฐฉบับวันศุกร์ที่18กุมภาพันธ์ 2548 คอลัมบ์ "ห้องร้องทุกข์ ย่อหน้าที่ 5หน้าที่12 "

กล่าวคือ...สั่งซื้อปืนกับ บริษัท เจ เค ดิเฟนด์ อินดัสเทรียล จำกัด
โดยโอนเงินค่ามัดจำเข้าธนาคารกรุงไทยจำนวน12,044  ตั้งแต่  9 พ.ย. 43   ผ่านมา 5 ปี
 สุทธิ นิยมธรรม ยังไม่ได้สินค้า
ขอเงินคืนก็แค่รับปาก
สรุป!ทำอะไรไม่ได้ซักอย่าง..จริงเท็จแค่ไหนโปรดใช้วิจารณญาณเอาเอง.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

น่าจะเป็นกระทรวงเกษตรฯ และมหาดไทย ล่ะครับ....

สัญญาก็ไม่มี....มีแต่ สำเนาใบโอนเงิน...ครับ...

งานนี้...ไหวทันไปตามถึงบริษัทฯ เลยได้ตังค์คืน....อิ อิ  ดีที่จ่ายแค่มัดจำ...เพราะระบุซื้อเงินสด...ครับ

จุ๊ จุ๊....คนนี้แหละครับ...ที่ไปเปิด โรงงาน...แถว ๆ ภาคเหนือ...นาย จอ รอ พอ...คอ พอ  (ตัวย่อบ้าง....)

อิ อิ......

Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 12:27:49 AM »

ผมไม่รอแล้วล่ะครับ...พี่ทั่นให้ไปขอใบรับรองสมาชิกภาพจาก คุรุสภา(กรณี เป็น...กพ.)...ซึ่งทางคุรุสภาก็กำลังปรับระบบวุ่นๆกันอยู่
ยอมจ่ายแพงกว่านิดหน่อยได้ปืนไวเข้าทางวัยรุ่นเช่นผม...หุๆๆๆๆ....จาไปขอ 75 รางเต็มแล้ว....
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #65 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 06:25:32 AM »

Angryนึกว่าชาตินี้จะไม่มีโครงการอย่างนี้เสียแล้ว  เรียนทุกท่าน ช่วยกันลุ้นหน่อยครับ อย่าให้โครงการทีปัญหาเล้ย เจ้าประคุณรุนช่อง  ไม่เห็นด้วยช่วยเชียร์ก็ขอให้เงียบไว้ หน่อยก็ดี คิดเสียว่าคอเดียวกันแม้จะอยู่คนละพวก  ......
ได้ติดต่อผู้เกี่ยวข้องแล้วทางโทรศัพท์ ท่าน ยืนยันว่าโครงการอนุมัติแล้ว  มาเถิดทุกท่าน ร่วมจองใครมาก่อนได้ก่อน เอาวา......ลุย..... เยาะเย้ย

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
monolith
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #66 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 11:52:29 AM »

โคลท์ โกลด์คัพ NM                      74,400
                          โคลท์  xse                                   64,800
                           สมิท  5903,5906                        49,800
                                    686  2, 4  นิ้ว                     48,000
             ที่จำได้ก็เท่านี้ก่อน เนื่องจากรายการปืนล็อตนี้มีการเปลี่ยนแบบปืนและราคาขายหลายครั้ง

dissatat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2005, 04:13:17 PM »

...ต่อไปเป็นรายการ "มวยล้ม ต้มคนดู" ของหน่วยงานหนึ่ง เข้าใจว่าน่าจะเป็นของกรมการปกครอง..อ้างอิงจาก นสพ.ไทยรัฐฉบับวันศุกร์ที่18กุมภาพันธ์ 2548 คอลัมบ์ "ห้องร้องทุกข์ ย่อหน้าที่ 5หน้าที่12 " กล่าวคือ...สั่งซื้อปืนกับ บริษัท เจ เค ดิเฟนด์ อินดัสเทรียล จำกัด โดยโอนเงินค่ามัดจำเข้าธนาคารกรุงไทยจำนวน12,044 ตั้งแต่ 9พ.ย.43 ผ่านมา 5 ปี สุทธิ นิยมธรรม ยังไม่ได้สินค้า ขอเงินคืนก็แค่รับปาก สรุป!ทำอะไรไม่ได้ซักอย่าง..จริงเท็จแค่ไหนโปรดใช้วิจารณญาณเอาเอง.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

การขอเงินคืนไม่น่าลำบากนะครับ แต่ต้องซื้อจากโครงการที่ไว้ใจได้ หรือ ร้านปืนร่วมโครงการที่น่าไว้ใจ หากไม่ไว้ใจก็ไม่ต้องสั่งเลยดีกว่าครับ
dissatat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2005, 04:31:16 PM »

โครงการจัดหาอาวุธปืนมีอยู่หลายโครงการ สำเร็จบ้าง ไม่สำเร็จบ้าง
ผู้จองควรดูที่ว่าร้านใดเป็นผู้ร่วมโครงการกับหน่วยราชการนั้น ๆ
ควรหาร้านประเภทที่เคยทำสำเร็จมาหลาย ๆโครงการแล้ว
โครงการสวัสดิการปืนของครูเพิ่งจะมีเป็นครั้งแรก

และโครงการนี้ก็ได้รับอนุมัติแล้ว

รบกวนขอทราบประเภทของการอนุมัติได้หรือไม่ครับ ? 

สำเนาประกอบการอ้างอิงด้วยก็ดีครับ ?

ผู้ที่มีสิทธิ์สั่งซื้อในโครงการนี้คือ  ครู (โรงเรียนเอกชน หรือ โรงเรียนของรัฐ)
บุคคลากรทางการศึกษา
สมาชิกคุรุสภา

อาจารย์,พนักงานมหาวิทยาลัย สามารถซื้อได้หรือไม่ครับ?

ตามอนุมัติ   ตามอนุมัติของใครครับ ? ลงวันที่ใด ? ครับ

ให้จัดให้กับครูชายแดนภาคใต้จองเป็นอันดับแรก

และ ครูทั่วไปเป็นอันดับสอง

มีการจัดสรรจำนวนอย่างไรครับ

ผู้สั่งซื้อต้องมีมัดจำ 1 งวด

นอกนั้นให้ปฏิบัติตามระเบียบที่หน่วยงานวางระเบียบการจองไว้ 

คำว่าหน่วยงานหมายถึง หน่วยงานทั้งกระทรวงฯ หรือว่าแล้วแต่ สพฐ. สกอ. ครับ

หมายเลขดังกล่าวคือหมายเลขโทรศัพท์ที่ใดครับ....มีที่อยู่เป็นถาวรหรือไม่...ครับ

ในความเห็นของผม....คำอธิบายต่าง ๆ นี้....ไม่มีองค์ประกอบใดที่สามารถยืนยันได้เลยครับ....

แม้แต่สิ่งเดียว...คล้ายการ...ชวน...เชื่อ....

.....นอกจากหมายเลขโทรศัพท์...จำนวน 9 ตัว...

ซึ่งก็มิได้แจ้งว่า...เป็นหมายเลขของหน่วยงาน องค์กรใดแน่ครับ....

ไม่เห็นต้อง...กระมิด กระเมี้ยน ซ่อนเร้นเลยนี่ครับ....อิ อิ

เพราะ...เงิน...ที่ท่านจะได้รับนั้น...เป็นเงินจริง ๆ ...ที่ได้มาจากน้ำพักน้ำแรงของ....ครูทุกท่าน....

ด้วยความเคารพในข้อเท็จจริงครับ.....

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....ด้วยความเปิดเผยครับ....

ผู้ใดสงสัยเกี่ยวกับเรื่องอนุมัติของโครงการสามารถสอบถามได้ที่ สก.สค. หรือมาขอดูสำเนาคำอนุมัติได้ที่ร้านที่เขาทำโครงการครับ.
การจัดสรรโควต้าให้กับข้าราชการครู ทาง สก.สค. คงเป็นผู้จัดสรรตามความเร่งด่วนครับ ได้ข่าวแว่วๆมาว่าจะสั่งปืน LOT แรก ภายใน สิ้นเดือนมีนานี้ครับ
คำว่าอาจารย์ กับพนักงานมหาวิทยาลัย น่าจะได้นาครับ เพราะบุคคลดังกล่าวน่าจะถือเป็นบุตตลากรทางการศีกษา
ผมไม่ทราบว่าการที่จะนำเอกสารของทางราชการมาเผยแพร่ทาง WEB จะผิดไหมครับ ? ช่วยบอกที หากทำได้โดยไม่ผิดผมก็อยากไปขอเขามาลงหใดเหมือนกันครับ จะได้หมดกังวล
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #69 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2005, 05:24:30 PM »

Angryนึกว่าชาตินี้จะไม่มีโครงการอย่างนี้เสียแล้ว เรียนทุกท่าน ช่วยกันลุ้นหน่อยครับ อย่าให้โครงการทีปัญหาเล้ย เจ้าประคุณรุนช่อง ไม่เห็นด้วยช่วยเชียร์ก็ขอให้เงียบไว้ หน่อยก็ดี คิดเสียว่าคอเดียวกันแม้จะอยู่คนละพวก ......
ได้ติดต่อผู้เกี่ยวข้องแล้วทางโทรศัพท์ ท่าน ยืนยันว่าโครงการอนุมัติแล้ว มาเถิดทุกท่าน ร่วมจองใครมาก่อนได้ก่อน เอาวา......ลุย..... เยาะเย้ย

ผมว่าสถาณะการณ์แบบนี้ ชาวปืนทุกคน ก็อยากให้มีโครงการฯนะครับ  อยากให้ผู้ที่ตกเป็นเป้าหมายโจร มีเขี้ยวเล็บติดมือไว้บ้าง   

แต่ที่ พวกเราหลายๆท่านออกมา แสดงความคิดเห็นเชิงลบ ก็เพราะ ว่าในอดีต มีข้าราชการหลายท่านสั่งจอง แล้วเสียเงินเสียเวลาไม่ได้ของครับ   ที่พูดก็เพราะเป็นห่วง กลัวว่าจะโดนหลอก   ไม่ได้คิดอิจฉาตาร้อนที่ คุณซื้อปืนได้ถูกกว่าเขา 

แยกให้ออกนะครับ ไม่ใช่ไม่เห็นด้วย เพียงแต่เป็นห่วงเรื่อง โครงการล้ม เท่านั้น

เรื่องสนับสนุนคนดีให้มีปืน พวกเราสนับสนุน ทั้งนั้นครับ  Cheesy Cheesy Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2005, 05:27:43 PM โดย โทน73 » บันทึกการเข้า

....ตามล่า...อีตอแหล
524
รักเธอประเทศไทย
Full Member

คะแนน 2

คนคบปืน .40 เป็นเพื่อน

« ตอบ #70 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2005, 06:08:24 PM »

..
     ... ขอยืนยัน บริษัทนี้แหละครับ แต่ใช้อีกชื่อหนึ่ง ที่มีชื่อ บริษํท  เจ เค .(จำไม่ได้)... จำกัด.
เมื่อ ปี 2538  เป็นโครงการของสำนักงานอัยการสูงสุด .. ผมซื้อในนามของภรรยา 2 กระบอก เป็น SIG P228 , SIG P230 SL ชำระเป็นเงินสด 58,000 บาทเศษ.. แต่โครงการล้มเพราะไม่ดำเนินการขออนุญาตให้ถูกต้องก่อนเริ่มโครงการ.. มาได้เงินคืนทั้งหมดกับดอกเบี้ยอีก 300 กว่าบาท ในกลางปี 2541.. Huh..พิจารณาผู้ดำเนินการโครงการ ติดตามสอบถามให้ได้ความชัดเจนจากผู้รับผิดชอบ ว่าได้รับการอนุมัติโครงการจริง.. และถ้าเป็นไปตามที่คุณดิสทัตได้แจ้งไว้ ก็ขอแสดงความยินดีด้วยครับ.. Smiley

อะไรจะเกิด..มันก็ต้องเกิด .
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #71 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2005, 05:48:38 AM »

..
 ... ขอยืนยัน บริษัทนี้แหละครับ แต่ใช้อีกชื่อหนึ่ง ที่มีชื่อ บริษํท เจ เค .(จำไม่ได้)... จำกัด.
เมื่อ ปี 2538 เป็นโครงการของสำนักงานอัยการสูงสุด .. ผมซื้อในนามของภรรยา 2 กระบอก เป็น SIG P228 , SIG P230 SL ชำระเป็นเงินสด 58,000 บาทเศษ.. แต่โครงการล้มเพราะไม่ดำเนินการขออนุญาตให้ถูกต้องก่อนเริ่มโครงการ.. มาได้เงินคืนทั้งหมดกับดอกเบี้ยอีก 300 กว่าบาท ในกลางปี 2541.. Huh..พิจารณาผู้ดำเนินการโครงการ ติดตามสอบถามให้ได้ความชัดเจนจากผู้รับผิดชอบ ว่าได้รับการอนุมัติโครงการจริง.. และถ้าเป็นไปตามที่คุณดิสทัตได้แจ้งไว้ ก็ขอแสดงความยินดีด้วยครับ.. Smiley

ผมว่าจะคืนเงินหรือไม่บริษัทคงจะดูว่าเป็นโครงการที่ร่วมกับข้าราชการหน่วยงานไหน  คงไม่คิดค้าความกับสำนักอัยการสูงสุด  เลยคืนเงินพร้อมดอกเบี้ย   แต่ถ้าร่วมกับข้าราชการครูบริษัทคงไม่กลัวคุณครูเอาไม้ไล่ตี

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #72 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2005, 07:52:09 AM »

ได้ติดต่อผู้เกี่ยวข้องแล้วทางโทรศัพท์ ท่าน ยืนยันว่าโครงการอนุมัติแล้ว  มาเถิดทุกท่าน ร่วมจองใครมาก่อนได้ก่อน เอาวา......ลุย..... เยาะเย้ย

...รบกวนขอเบอร์ติดต่อ "ท่าน"ที่ว่า  กับเบอร์ "สก.สค." ที่คุณดิษทัต อ้างถึง หน่อยครับ มีเรื่องเรียนปรึกษา ไม่ได้ขัดขวางอะไร เพราะอยากให้โครงการที่ว่าประสบผลสำเร็จเช่นกัน อย่างน้อยน่าจะมีผลกระทบถึงราคาปืนร้านค้าว่าราคาน่าจะลดลงบ้าง..หากไม่สะดวกส่งเบอร์หลังจอก็ได้ครับ...ขอบคุณครับ

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #73 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2005, 06:03:52 PM »

ถ้าไม่เป็นเอกสาร ปกปิด หรือ ลับ ระดับต่างๆ ก็เปิดเผยได้ครับ ถ้าไม่ยอมเปิดเผยสิจะผิด กม.

ผมก็อยากรู้รายละเอียดว่าให้ มท. อนุมัติได้ยังไงจะได้ให้พี่ที่ทำเรื่องของหน่วยไปตามเรื่องมั่งครับ อยากให้พลเมืองดีมีปืนถูกกฎหมายใช้กัยแยะๆ ทั้งพลเรือนทั้งข้าราชการเงินเดือนต่ำคับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #74 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2005, 11:00:38 AM »

ถึงคุณ ดิสทัต ขอความกรุณา ลงแคตตาลอกให้ท่านที่สนใจดูได้ใหมครับ หรือถ้าจะกรุณาส่งรายละเอียดไปให้ผมจะขอบพระคุณอย่างสูง นึกว่าเห็นใจคนที่อยากได้และรอโครงการอย่างนี้มานาน ...แสนนาน และหวังว่าโครงการจะสำเร็จครับ

เลขที่ 119 หมู่ 4 บ้านหนองแวง (ใกล้บ้านนาทม)
ต.โพธิ์ทอง อ.โพนทอง
จ.ร้อยเอ็ด 45110
ยังไม่ไดเรบเอกสารเลย ขอความกรุณา ส่งด่วนด้วยครับ คุณ DISSATAT ครับ......
หรือมีอะไรเปลี่ยนแปลงแจ้งด้วยครับ
ได้อ่านข้อความของคุณ บ่อยๆ ก็อุ่นใจ  ถ้าหายไปนานๆก็ใจหายครับ ....

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 16
  พิมพ์