๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 05:14:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วปืนสวัสดิการครู  (อ่าน 105061 ครั้ง)
Chanwit Phainkaew
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2005, 11:55:20 AM »

ถึงครูไม่ใช่ผู้พิทักษ์กฏหมาย  แต่ก็น่าจะมีโอกาสสั่งจอง(ปืน)กะเขามั่งครับ  กลัวจะเหมือนทางหน่วยงานทหาร ตำรวจ ฯ ที่สั่งจองแล้ว  นำปืนเข้าแล้ว  ผู้ดำเนินการบอกว่า  โครงการไม่ผ่าน..แล้วก็นำปืนล็อตเดียวกันมาขาย  ตามร้านขายปืน ราคาปกติ  ยังงี้คนอยากได้ปืนก็แย่..ไม่มีโอกาสได้ใช้ปืนกะเขาหรอกครับ..ผู้เป็นใหญ่เป็นโต  ควรจะดูแลหน่อย  ขนาดรถยนต์ คั้นละ หลายแสนก็สามารถซื้อผ่านคุรุสภาได้เลย  ปืนราคาเรือนหมื่นก็น่าจะได้(ถ้าจะทำ)   ไม่อยู่เวรยามที่โรงเรียน  มีไม่ง่าม ไม้พลอง อันเดียว  โจรที่ไหนมันจะกลัว...มีปืนเถือน  รุ่นเก๋ากึก  ก็ไม่ไล้ยิงครับ  เดี่ยวโจรตายมายุ่งเลยครับ.....
monolith
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2005, 01:12:41 PM »

เพิ่มเติมข้อมูล โควต้าปืน10,000 กระบอก ให้ครู 5 จชต จองก่อน ถ้าโควต้าเหลือจึงจะให้ครูภาคอื่นจองค่ะ เชื่อได้ไม๊ข้อมูลที่บอก ก็บอกแล้วว่าเล่าความฝันให้ฟัง แล้วคอยดูว่าความฝันจะกลายเป็นความจริงหรือป่าวนะค่ะ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2005, 01:17:17 PM »

เพิ่มเติมข้อมูล โควต้าปืน10,000 กระบอก ให้ครู 5 จชต จองก่อน ถ้าโควต้าเหลือจึงจะให้ครูภาคอื่นจองค่ะ เชื่อได้ไม๊ข้อมูลที่บอก ก็บอกแล้วว่าเล่าความฝันให้ฟัง แล้วคอยดูว่าความฝันจะกลายเป็นความจริงหรือป่าวนะค่ะ

...เฮ้อ....สงสัยจะหลอกให้..ฝันค้าง...อีกแหล่ว.... หัวเราะร่าน้ำตาริน  น้ำลายหก

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2005, 01:18:15 PM »

แล้วไหนว่าจะเล่าความฝันให้ฟังอีกไงครับ ... ชอบฟังความฝันคนอื่น  Grin

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2005, 01:31:47 PM »

:Smiley ฟังจากเพื่อนที่เขามีครอบครัวทางใต้ บอกว่าตอนนี้ออกใบ ป.3 ได้เร็วและง่ายขึ้น ประกอบกับมีสวัสดิการเงินกู้ให้ด้วย ทำให้ครูหลายคนใจร้อนจะขึ้นมาซื้อปืนที่ กทม. เลย เพราะรอปืนโครงการณ์ดังกล่าวไม่ไหว เกรงว่าจะไม่มีโอกาสได้ใช้งาน... นะครับ...  Sad

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Samart รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2005, 01:36:14 PM »

แล้วไหนว่าจะเล่าความฝันให้ฟังอีกไงครับ ... ชอบฟังความฝันคนอื่น  Grin

สงสัยต้องรอให้พ้นคืนนี้ก่อนนะครับ จะได้กลับมาเล่าความฝันได้  Grin Grin......
dissatat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2005, 06:55:00 PM »

โครงการปืนสวัสดิการครูได้รับอนุมัติจาก มท. เรียบร้อยแล้ว และขณะนี้อยู่ระหว่างการเปิดให้จองครับ ผู้จองต้องมีการวางมัดจำด้วยครับ ต้องเห็นใจทางร้านบ้างเพราะมีผู้สั่งจองแล้วไม่มารับปืนกันมากเหลือเกินครับในอดีตที่ผ่านมา
หากต้องการแค๊ตตาล๊อกกรุณาส่งรายละเอียดชื่อที่อยู่มาหาผมได้ครับ ไม่มีมวยล้มต้มคนดูแน่นอนครับ
ดิสทัต
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2005, 07:00:44 PM »

โครงการปืนสวัสดิการครูได้รับอนุมัติจาก มท. เรียบร้อยแล้ว และขณะนี้อยู่ระหว่างการเปิดให้จองครับ ผู้จองต้องมีการวางมัดจำด้วยครับ ต้องเห็นใจทางร้านบ้างเพราะมีผู้สั่งจองแล้วไม่มารับปืนกันมากเหลือเกินครับในอดีตที่ผ่านมา
หากต้องการแค๊ตตาล๊อกกรุณาส่งรายละเอียดชื่อที่อยู่มาหาผมได้ครับ ไม่มีมวยล้มต้มคนดูแน่นอนครับ
ดิสทัต

พอทราบรายละเอียดไหมครับว่า
-อนุมัติกี่กระบอก
-เฉพาะครูทางภาคใต้หรือทั่วประเทศ
-บุคลากรทางการศึกษาที่ไม่ใช่ตำหน่งครู แต่สังกัดกระทรวงศึกษาธิการสามารถเข้าโครงการได้หรือไม่
-ขอเบอร์โทร. สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมด้วยครับ

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2005, 07:08:52 PM »

แล้วของหน่วยราชการอื่นที่ดองไว้ตั้งแต่ "มท. ปุ" ล่ะคับ รบกวนช่วยตามข่าวเป็นการกุศลหน่อย หน่วยปราบปรามนะเนี่ย

ผมสั่ง CZ75 Compact ไปซะด้วย จะได้เอามาเทียบกะกล๊อก 19 หน่อยครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
dissatat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2005, 07:48:56 PM »

โครงการจัดหาอาวุธปืนมีอยู่หลายโครงการ สำเร็จบ้าง ไม่สำเร็จบ้าง ผู้จองควรดูที่ว่าร้านใดเป็นผู้ร่วมโครงการกับหน่วยราชการนั้นๆ ควรหาร้านประเภทที่เคยทำสำเร็จมาหลายๆโครงการแล้ว โครงการสวัสดิการปืนของครูเพิ่งจะมีเป็นครั้งแรก และโครงการนี้ก็ได้รับอนุมัติแล้ว ผู้ที่มีสิทธิ์สั่งซื้อในโครงการนี้คือ
ครู (โรงเรียนเอกชน หรือ โรงเรียนของรัฐ)
บุคคลากรทางการศึกษา
สมาชิกคุรุสภา
ตามอนุมัติให้จัดให้กับครูชายแดนภาคใต้จองเป็นอันดับแรก และ ครูทั่วไปเป็นอันดับสอง
ผู้สั่งซื้อต้องมีมัดจำ 1 งวด นอกนั้นให้ปฏิบัติตามระเบียบที่หน่วยงานวางระเบียบการจองไว้
อาวุธปืนที่ให้สั่งจองมี 45 แบบ 4-5 ยี่ห้อ เช่น สมิธ,โคลท์,บาเร็ตต้า,ซีแซด,
สั่งซื้อได้เฉพาะ ขนาด 9 มม., 6.35 มม. และ .38 นิ้ว
สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ 02-653-2140

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 01:20:06 PM โดย dissatat » บันทึกการเข้า
แมน
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2005, 07:50:36 PM »

แล้วโครงการ ของครูในจังหวัดนราธิวาสเฉพาะล่ะครับพอจะทราบในรายระเอียดเปล่าครับ เพราะเห็นจองตั้งแต่ 2 -3 เดือนก่อนแล้วครับไม่ทราบอนุมัติแล้วยังครับอยากทราบรายระเอียด ช่วยหาข้อมลูให้หน่อยได้เปล่าครับ
dissatat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2005, 07:51:25 PM »

โครงการจัดหาอาวุธปืนมีอยู่หลายโครงการ สำเร็จบ้าง ไม่สำเร็จบ้าง ผู้จองควรดูที่ว่าร้านใดเป็นผู้ร่วมโครงการกับหน่วยราชการนั้นๆ ควรหาร้านประเภทที่เคยทำสำเร็จมาหลายๆโครงการแล้ว โครงการสวัสดิการปืนของครูเพิ่งจะมีเป็นครั้งแรก และโครงการนี้ก็ได้รับอนุมัติแล้ว ผู้ที่มีสิทธิ์สั่งซื้อในโครงการนี้คือ
ครู (โรงเรียนเอกชน หรือ โรงเรียนของรัฐ)
บุคคลากรทางการศึกษา
สมาชิกคุรุสภา
ตามอนุมัติให้จัดให้กับครูชายแดนภาคใต้จองเป็นอันดับแรก และ ครูทั่วไปเป็นอันดับสอง
ผู้สั่งซื้อต้องมีมัดจำ 1 งวด นอกนั้นให้ปฏิบัติตามระเบียบที่หน่วยงานวางระเบียบการจองไว้
อาวุธปืนที่ให้สั่งจองมี 45 แบบ 4-5 ยี่ห้อ เช่น สมิธ,โคลท์,บาเร็ตต้า,ซีแซด,
สั่งซื้อได้เฉพาะ ขนาด 9 มม., 6.35 มม. และ .38 นิ้ว
สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ 02-653-2140

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 01:20:49 PM โดย dissatat » บันทึกการเข้า
deang
Sr. Member

คะแนน 72

....

« ตอบ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2005, 09:01:20 PM »

K Dissatat   ครับ .... วาง เงินจอง 1 งวดแรก เท่าไร เมื่อไร อย่าง ไร ... ครับ .. ใบจอง และเอกสาร ประกอบ ผมได้ ส่งมาแล้ว

FBook   prasop tongtawat
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 11:40:02 AM »

ถึงคุณ ดิสทัต  ขอความกรุณา  ลงแคตตาลอกให้ท่านที่สนใจดูได้ใหมครับ  หรือถ้าจะกรุณาส่งรายละเอียดไปให้ผมจะขอบพระคุณอย่างสูง นึกว่าเห็นใจคนที่อยากได้และรอโครงการอย่างนี้มานาน ...แสนนาน  และหวังว่าโครงการจะสำเร็จครับ

เลขที่ 119 หมู่  4 บ้านหนองแวง (ใกล้บ้านนาทม)
ต.โพธิ์ทอง อ.โพนทอง
จ.ร้อยเอ็ด  45110

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
dissatat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 12:05:38 PM »

โทรเช็คแล้ว....ซื้อได้เฉพาะ ข้าราชการครูเท่านั้น...ข้าราชการ ก.พ. ของ ศธ. หมดสิทธฺ์ ....
ครูภาคสนามอย่างผม อด

ผมได้ตรวจสอบดูแล้ว หากไม่ใช่ครู แต่เป็นบุคคลากรทางการศึกษา หรือเป็นสมาชิกคุรุสภาก็สามารถซื้อได้ครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 16
  พิมพ์