๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 09:42:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วปืนสวัสดิการครู  (อ่าน 105071 ครั้ง)
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #195 เมื่อ: มีนาคม 31, 2005, 11:44:45 PM »

ศธ.ช่วยครูใต้ได้ซื้อปืนในราคาถูก

ในขณะเดียวกัน สกสค.ยังได้ประสานไปยังกรมการรักษาดินแดน (รด.) เพื่อขอจัดซื้อปืนให้ครูในราคาพิเศษ ซึ่งคาดว่าน่าจะ  ซื้อได้ในราคาที่ถูกกว่าท้องตลาดทั่วไปประมาณกระบอกละ 10,000-20,000 บาท
อ้างถึง

หมายถึงกรมการรักษาดินแดนเป็นผู้จัดซื้อให้ใช่เปล่าครับ  ถ้าใช่จะดีมากเลยที่เงินกำไรเข้าหลวง  แทนเข้ากระเป๋าร้านจอมโหดทั้งหลาย
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #196 เมื่อ: เมษายน 01, 2005, 05:34:55 AM »

ห้างฯปืนสี่พระยา เหมือนเดิม นะแหละ ต่างกันที่ โบชัวใหม่
1. ลบตรา บก.สส. และตรา คุรุสภา ออกเหลือแต่ตราสิงห์
2. จากเพื่อสวัสดิการ 3 หน่วยงานเหลือเพียง ข้าราชการกรมการปกครอง
3. ชื่อร้านเดิมมี 2 ร้าน บริษัท เอ็ม.วี.โอ.อินเตอร์โฮลดิ้ง จำกัด หายไป
4. สัญญาทำระหว่าง กรมการปกครอง โดย ผอ.สำนักอำนวยการกองอาสารักษาดินแดน
5. ชำระวันทำสัญญา 10 % ของราคาปืน 90 % ชำระภายใน 60 วัน นับแต่วันสิ้นสุดการจอง
6. ส่งมอบปืนภายใน 180 วันต่อเมื่อผู้ขายได้รับอนุญาตให้สั่งเข้าอาวุธปืนจากต่างประเทศ
 คงถูกสมาชิกจากหลายหน่วยงาน ด่ามากไป เลยเหลือตราสิงห์ไว้หน่วยเดียว  แต่ถึงยังไงพวกก็ได้เงินไปหมุนก่อนทั้งทุน+กำไรเต็ม 100% โดยลงทุนแค่ค่าโทรต่างประเทศ ส่วนเจ้าของเงินถ้าคอยการอนุมัติไปซัก 3-4 ปีละ Tongue
 ความจริงผมเอา Link มาฝากเพราะเจ็บใจ ข่าวที่ว่ากลัวครูเอาไปจำนำ หรือเอาไปใช้ไม่เป็น  Angry

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

...สิบหน้า ยี่สิบมือ ใจเดียว...

« ตอบ #197 เมื่อ: เมษายน 01, 2005, 12:57:24 PM »

ห้างฯปืนสี่พระยา เหมือนเดิม นะแหละ ต่างกันที่ โบชัวใหม่
1. ลบตรา บก.สส. และตรา คุรุสภา ออกเหลือแต่ตราสิงห์
2. จากเพื่อสวัสดิการ 3 หน่วยงานเหลือเพียง ข้าราชการกรมการปกครอง
3. ชื่อร้านเดิมมี 2 ร้าน บริษัท เอ็ม.วี.โอ.อินเตอร์โฮลดิ้ง จำกัด หายไป
4. สัญญาทำระหว่าง กรมการปกครอง โดย ผอ.สำนักอำนวยการกองอาสารักษาดินแดน
5. ชำระวันทำสัญญา 10 % ของราคาปืน 90 % ชำระภายใน 60 วัน นับแต่วันสิ้นสุดการจอง
6. ส่งมอบปืนภายใน 180 วันต่อเมื่อผู้ขายได้รับอนุญาตให้สั่งเข้าอาวุธปืนจากต่างประเทศ
 คงถูกสมาชิกจากหลายหน่วยงาน ด่ามากไป เลยเหลือตราสิงห์ไว้หน่วยเดียว  แต่ถึงยังไงพวกก็ได้เงินไปหมุนก่อนทั้งทุน+กำไรเต็ม 100% โดยลงทุนแค่ค่าโทรต่างประเทศ ส่วนเจ้าของเงินถ้าคอยการอนุมัติไปซัก 3-4 ปีละ Tongue
 ความจริงผมเอา Link มาฝากเพราะเจ็บใจ ข่าวที่ว่ากลัวครูเอาไปจำนำ หรือเอาไปใช้ไม่เป็น  Angry
--------------------------------------------------------------------------------------
.......อ้าว....โครงการเดิมเองเหรอครับ Embarrassed   

--------------------------------------------------------------------------------------
มาฝากเพราะเจ็บใจ ข่าวที่ว่ากลัวครูเอาไปจำนำ หรือเอาไปใช้ไม่เป็น 

--------------------------------------------------------------------------

....พวกที่ให้ข่าว ...พวกนี้ไม่มีครู....

อุดมการณ์ที่ปลูกฝัง... เหงื่อที่หลังข้าภูมิใจ.
physics teacher
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #198 เมื่อ: เมษายน 22, 2005, 06:57:27 PM »

..ดึงกระทู้กร๊าบ.. Grin Grin หลงรัก
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #199 เมื่อ: เมษายน 22, 2005, 11:21:40 PM »

..ดึงกระทู้กร๊าบ.. Grin Grin หลงรัก

...ดึงมาแล้ว...ไปวางเงินจองกะเขาหรือเปล่าครับ.... น้ำลายหก

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
deang
Sr. Member

คะแนน 72

....

« ตอบ #200 เมื่อ: เมษายน 23, 2005, 11:12:41 AM »

ผม ส่ง draft 3,984 บาทไปแล้ว และจะต้องส่งตามไปอีก 35,856 บาท ภายใน 15 มิย รวม 39,840 .... Cz 75P01 ... ในนาม "สน.อส โครงการจัดหาอาวุธปืนสำหรับข้าราชการครู"

เป็นเงิน เข้าบัญชี   หาก ...  เบิก ได้ ไป แล้ว ไม่ ส่งของ .. จะ กล้า รึ เปล่า ... Bang Bang !!!

FBook   prasop tongtawat
ไข่นุ้ย
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #201 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2005, 03:59:57 PM »

โครงการนี้ มีหนังสือเข้ามาครับที่ สกสค.แต่ละจังหวัดครับ จองผ่าน สกสค.จังหวัดครับ แล้ว สกสค.จังหวัด รวบรวม สกสค. ส่วนกลาง ผม ดทรไปถามที่ สกสค.ส่วนกลาง ส่วนกลางรับทราบครับ เอกสารต่าง ๆที่ส่งไป ถึงแล้ว มีปัญหาอะไร ผมก็ไปตามที่เจ้าภาพ ก็ สกสค.จังหวัดครับ
SUKUNYA
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #202 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2005, 05:20:04 PM »

อยากทราบว่าพระราชบัญัติฉบับร่างของปี 2549 เป็นอย่างไรบ้างคะ และ ประเภทรายจ่ายในด้านยุทธศาสตร์มีกี่ด้านค่ะ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #203 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2005, 05:24:38 PM »

เป็นเงิน เข้าบัญชี หาก ... เบิก ได้ ไป แล้ว ไม่ ส่งของ .. จะ กล้า รึ เปล่า ... Bang Bang !!!

รอเดี๋ยวครับ  Grin Grin Grin  อีกสักพักเดี๋ยวก็รู้  Grin Grin Grin 

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #204 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2005, 05:55:41 PM »

ดึงครับดึง ยกครับยก...
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #205 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2005, 02:39:21 AM »

คงถูกสมาชิกจากหลายหน่วยงาน ด่ามากไป เลยเหลือตราสิงห์ไว้หน่วยเดียว แต่ถึงยังไงพวกก็ได้เงินไปหมุนก่อนทั้งทุน+กำไรเต็ม 100% โดยลงทุนแค่ค่าโทรต่างประเทศ ส่วนเจ้าของเงินถ้าคอยการอนุมัติไปซัก 3-4 ปีละ Tongue
 ความจริงผมเอา Link มาฝากเพราะเจ็บใจ ข่าวที่ว่ากลัวครูเอาไปจำนำ หรือเอาไปใช้ไม่เป็น Angry
แล้ว สน.อส.โครงการจัดหาอาวุทธปืนสำหรับทหาร ล่ะครับ เค้าให้ จอง 10% แล้วอีก 90% จ่ายเมื่อปืนเข้าถูกต้องหรือเปล่าครับ จองไปตั้งแต่เดือน มีนาคมครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #206 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 08:27:11 AM »

ขอโทษนะครับสอบถามเกี่ยวกับปืนโครงการของ สป.มท. คือว่าอาทิตย์ที่แล้ว ผมโทรถาม

เค้าบอกว่าเสนอให้ ปลัดมท. เซ็นต์อยู่ครับ  เมื่อวานผมโทรไปเค้าบอกว่าตอนนี้อยู่ที่

กระทรวงกลาโหม อยู่ครับ ถ้าโครงการที่เป็นไปได้ตอนนี้โครงการของ สป.มท.อยู่ที่ขั้น

ตอนไหนแล้วครับ  ขอขอบคุณครับ

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #207 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 09:14:37 AM »

ผมจองไปแล้วส่งเงินจนครบหมดแล้ว เตรียม ป.3 ไว้รอวันนัดไปรับปืนที่ กรุงเทพฯ ครับ (ของโครงการสวัสดิการข้าราชการกรมการปกครอง ระยะที่2)
TUS
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #208 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2005, 03:18:41 PM »

ถ้าผมซื้อในราคาประมาณ 15,000  ถือว่าถูกหรือแพงครับ เพราะไม่เคยซื้อปืนมาก่อน  ขอคำแนะนะจากรุ่นพี่ที่เชี่ยวชาญครับ ผมทำธุรกิจติดต่อธุระกิจต่างจังหวัดบ่อย ถือเงินประจำ กลัวว่าสักวันอาจต้องใช้ปืนไว้ป้องกันตัวเอง ขนาด .32 คิดว่าเล็กไปอยากได้ ขนาด 9 มม  แต่ว่ามันแพงไป และคงโอนยาก จริงหรือเปล่า ช่วยแนะนำผมหน่อย หรือฝากเบอร์โทร ให้โทรหาจะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ  ผม  ธรรศ 
deang
Sr. Member

คะแนน 72

....

« ตอบ #209 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2005, 03:01:15 PM »

ผม ส่งเงิน จองไป ที่ บริษัท MVO  อะไร นั่น 3984 บาท เมื่อ เมษายน 48

ยอดอีก 90%  35856 บาท .... เมื่อ ได้ ตรวจสอบแล้วว่า ทาง  บริษัท ได้ ส่งเงินงวดแรก ของผม ให้ส่วนกลาง จริง ... เอาไปให้เอง ที่ คุรุสภา เมื่อ ปลาย เดือน กันยา 48 .... รอ ของ CZ P-01ปลาย ธค 48  คงจะได้ รับ โทร ถามดู เขาว่า งั้น

FBook   prasop tongtawat
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16
  พิมพ์