๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 05:34:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วปืนสวัสดิการครู  (อ่าน 105208 ครั้ง)
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2005, 02:22:48 PM »

..จะเป็นรายการมวยล้ม ต้มคนดูก้อแล้วแต่ แต่วันนี้เพิ่งตัดเอกสารที่แนบมาในหนังสือกับสำเนาบัตรประจำตัวส่งไปเมื่อกี้นี้เอง ถ้าเป็นอย่างว่าก็เสียแค่ค่าซองจดหมาย 3บาท ถ่ายสำเนาบัตรอีกบาท บวกแสตมป์อีก3บาทเท่านั้นเอง ไม่ได้ก้อบ่เป็นหยั้ง เยาะเย้ย

Grin Grin

ลงเลือกรุ่นไหนไว้ครับ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2005, 10:38:45 PM »

..จะเป็นรายการมวยล้ม ต้มคนดูก้อแล้วแต่ แต่วันนี้เพิ่งตัดเอกสารที่แนบมาในหนังสือกับสำเนาบัตรประจำตัวส่งไปเมื่อกี้นี้เอง ถ้าเป็นอย่างว่าก็เสียแค่ค่าซองจดหมาย 3บาท ถ่ายสำเนาบัตรอีกบาท บวกแสตมป์อีก3บาทเท่านั้นเอง ไม่ได้ก้อบ่เป็นหยั้ง เยาะเย้ย

...ปืนโครงการที่ว่า อนุญาตให้เฉพาะผู้ที่ครองตำแหน่ง "ข้าราขการครู" แล้วข้าราชการตำแหน่งอื่นที่ไม่ใช่ครู แต่สังกัดกระทรวงศึกษาธิการเหมือนกัน สามารถเข้าโครงการที่ว่าได้ด้วยหรือเปล่าครับ... Huh

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2005, 11:58:52 PM »

ซ้า..ธุ..ขอให้จริงด้วยเถอะจะเอาซักดุ้น...เอ๊ยซักกระบอก....ถ้าให้ครูน่าจะให้บุคคลากรทางการศึกษาด้วยนะครับ เพราะว่าเราอยู่ภายใต้...พ.ร.บ.การศึกษา เหมือนกัน....อยากปรึกษาผู้การสุพินนะครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2005, 12:40:27 AM »

Cheesy ก็ขอแสดงความยินดีกับแม่พิมพ์ของชาติทุกๆท่านที่ได้โอกาสนี้นะคับ...   Grin
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2005, 09:55:01 AM »

โทรเช็คแล้ว....ซื้อได้เฉพาะ ข้าราชการครูเท่านั้น...ข้าราชการ ก.พ. ของ ศธ. หมดสิทธฺ์ ....
ครูภาคสนามอย่างผม อด
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2005, 10:44:34 AM »

โทรเช็คแล้ว....ซื้อได้เฉพาะ ข้าราชการครูเท่านั้น...ข้าราชการ ก.พ. ของ ศธ. หมดสิทธฺ์ ....

คุณROCK ก็โทรไปแหย่สิ...........บอกว่าคุณรู้อะไรไหม? ข้าราชการ ศธ.ที่ไม่ได้เป็นครูมีอีกมาก

เดี๋ยวก็ผลักดันโครงการออกมาเองแหล่ะ Grin Grin Grin.....ตอนที่บริษัทนี้มีโครงการเริ่มแรก ให้เฉพาะ มท.กับ ตำรวจ....ทหารโทรไปโวยกันว่าทำไม? ไม่มีของกองทัพบ้าง พักเดียวก็มีของทหาร........นี่ของครูก็ออกมาแล้ว

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2005, 10:51:23 AM »

โทรไปโวยด้วยคน  Grin Grin Grin ของประชาชนจะออกมาด้วยไหมครับพี่  Grin Grin Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ฮิม (Him ...)
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2005, 12:16:12 PM »

คุณROCK ก็โทรไปแหย่สิ...........บอกว่าคุณรู้อะไรไหม? ข้าราชการ ศธ.ที่ไม่ได้เป็นครูมีอีกมาก

เดี๋ยวก็ผลักดันโครงการออกมาเองแหล่ะ Grin Grin Grin.....ตอนที่บริษัทนี้มีโครงการเริ่มแรก ให้เฉพาะ มท.กับ ตำรวจ....ทหารโทรไปโวยกันว่าทำไม? ไม่มีของกองทัพบ้าง พักเดียวก็มีของทหาร........นี่ของครูก็ออกมาแล้ว

พี่ครับ แล้วพนักงานแบงค์พอจะมีสิทธิ์โวยมั๊ยเนี้ยะ  Grin ก็พวกผมต้องทำงานกับเงินๆทองๆ กลัวคนร้ายมาจี้อ๊ะ  :Smiley
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2005, 12:44:48 PM »

Grin  เท่าที่ผ่าน ๆ มา....ผมเห็นว่า...มีโครงการปืนสวัสดิการล้ม ๆ ไปหลายโครงการแล้วครับ

(ช่วงต้น ๆ พรรคใคร...รักใคร ครองเมือง) เพราะสวนทางกับ มท.1 ในสมัยนั้น...

ส่วนโครงการปืนสวัสดิการ...ของกระทรวงอื่น ๆ ซึ่งมิใช่ กห. นั้น

การ promote ถึงการสั่งจอง....

จะดำเนินการไปในขณะที่โครงการฯ ยังมิได้รับการอนุมัติจากผู้มีอำนาจ ครับ

เผลอ ๆ นอกจากจะรับ order แล้ว....ยังรับค่าผ่อนชำระก่อนอีกด้วย....(บางโครงการฯ)

ส่วนสถานที่...ผู้รับผิดชอบ...ตัวเงิน...ที่ผ่อนชำระนั้น...ก็แล้วแต่โครงการครับ...

เป็นที่น่าสังเกตว่า....บริษัทฯ ที่เปิดโครงการฯ นั้น ๆ

จะต้องการจำนวนยอด...จอง เป็นสำคัญ...(ม่ายรู้อาว...ปาย...ทามมาย....) อิ อิ

แต่ก็มิได้หมายความว่า...ยอดจอง...มาก....จะได้รับการอนุมัติเสมอปาย...นาครับ...

ผมว่า...ขึ้นอยู่กับยอดอื่น....มากกว่า...แฮ่ะ ๆ

ผมเอง...ถ้าจะให้เรียนตรง ๆ สำหรับปืนโครงการ...นั้น

กลัวครับ...กลัวอย่างเดียว....กลัวผ่อนชำระไปก่อนแล้ว...โครงการฯ จะมิได้รับการอนุมัติจากผู้มีอำนาจ...

(ยอด....Huh?  ม่ายถึง) อิ อิ

พี่มะขิ่น เอง.....ก็เกรง ๆ ในทำนองนั้น...ซึ่งการเรียกคืนเงินที่เราผ่อนชำระไว้ลำบากมาก...ครับ

เพราะผมพบปัญหานี้กับโครงการหนึ่ง...เหมือนกัน...สำนักงานอยู่ ปิ่นเกล้า...

และพอโครงการฯ ไม่อนุมัติ...ท่าน ๆ ที่อยู่ไกล...ก็ไม่ทราบหรอกครับ..ว่า ไม่อนุมัติ...

เพราะ...เค้าไม่บอก...         บอกทำราย....บอกก็ต้องคืนตังค์...อิ อิ

บังเอิญ...ผมอยู่ กทม. เลยสอบถามจากกระทรวงฯ ที่ต้องอนุมัติ ถึงทราบว่าไม่ผ่าน...

นี่ไงครับ...คือปัญหา....ของปืนสวัสดิการ...

และก็เป็นที่มา....ของการจ่ายสด (ทั้งหมด) จากผู้ซื้อ...เมื่อปืนมาถึง...แต่บางบริษัทฯ ไม่ยอม....

ผู้จองเลยไม่กล้าจอง....

ผมทราบดีครับว่า...หลาย ๆ ท่านที่อ่าน ๆ อยู่...มีประสบการณ์ในการจัดทำโครงการฯ เป็นอย่างดี...

ผมเลยเรียนให้ทราบถึง...ข้อกังวล...จากผู้จอง  ไงครับ...

จริงอยู่...ครับ...สำหรับ กห. มีการดำเนินการแจ้งให้หน่วยงานที่เกี่ยวข้อง...ทราบ...

สำหรับการที่ผู้จองขอใบอนุญาต...

แต่กระทรวงอื่น ๆ ที่ด้อยประสบการณ์ มิได้มีการแจ้งอย่างที่ กห. ดำเนินการ ครับ พี่มะขิ่น...

เลยเป็นโอกาสอีก...อิ อิ  ไหน ไหน ปืนก็จะมาอยู่แล้ว...

ว่างาย....จะห้าย...หรือม่ายห้าย....ม่ายง้าน...ก็ม่ายเซ็น....

โดนทั้งขึ้นทั้งล่องครับ....

ตอนจอง...ก็มีให้เลือกน้อยรุ่น...

แถมจองแล้ว...ก็เปลี่ยนรุ่นไม่ได้อีก...

ตอนผ่อนชำระ...โครงการฯ ก็ยังไม่อนุมัติ...

พอโครงการฯ ไม่อนุมัติ...ก็ไม่แจ้งให้ทราบ....

อนุมัติแล้ว...ต้องไปฝ่าฟันกับ...ใบอนุญาต อีก....

ผมกล้าเรียนตรง ๆ เพราะผมว่า...หน่วยงานในลักษณะของผม...

มีกำลังซื้อ...มาก...อย่างน้อยก็มากพอ...

ที่จะทำให้เกิด...ความคุ้มค่า...มากพอ ในเชิงธุรกิจ...ครับ  เรียกว่า เกินคุ้มแน่ ๆ

และที่สำคัญ....ผมเอง...ขนาดหน่วยงานฯ อยู่ในสังกัดกระทรวงที่มีอำนาจนำเข้าฯ

ยังไม่ค่อย sure เลยครับ...

แต่เรื่องนี้...ก็แล้วแต่ใจใคร...ใจใคร....

สำหรับ...ปืน...สำหรับของที่เรารัก...

แพง...ม่ายว่า...ครับ...ขอให้ sure ไม่เสียความรู้สึกเป็นพอ....อิ อิ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2005, 12:50:13 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

...สิบหน้า ยี่สิบมือ ใจเดียว...

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2005, 07:32:37 PM »

ผมโทรเช็คเมื่อเช้าวันนี้   ผมบอกว่าเป็นข้าราชการในมหาวิทยาลัย สังกัด ศธ. แต่ไม่ใช่ตำแหน่งครู ก็อธิบายยาวเหมือนกันนะครับว่า ไม่ใช่มีครูอย่างเดียวยัง มีตำแหน่งอื่น ๆ อีก...(เหมือนผู้การมะขิ่นว่า)เขาให้คำตอบตอนบ่ายบอกว่าจองได้นะครับ  เขาขอที่อยู่ไว้และจะส่งใบจองกับ catalog มาให้ ..อีกประมาณ 1 อาทิตย์ถึงจะได้ ขอมาเผื่อแจกเพื่อน ๆ ที่  office อีกด้วย ... แต่เขาก็บอกนะว่าครั้งนี้จะเอายอดจองไปขออนุมัติจาก มท.อีกทีนึง ซึ่งต้องใช้เวลาอีกประมาณ 4-5 เดือน ... จองได้ถึงสิ้นเดือนนี้  ... ส่วนเรื่องวิธีการชำระเงินต้องมาพิจารณาอีกครั้งหนึ่ง ว่าจะจ่ายแบบไหน... กลัวโครงการล้มแล้วไม่ได้เงินคืน ..เพื่อนผมจองไปรอบที่แล้วของกรมการปกครอง .. ชำระเงินหมดแล้ว 39000 ให้ทางจังหวัด ..เทียวมาถามทางจังหวัดหลายรอบแล้ว เมื่อไหร่ปืนจะมาสักที.. อยู่ในพื้นที่เสี่ยงครับ อ.จะนะ จ.สงขลา

ถ้าคุณ Rock สนใจจอง ลองโทรเช็คอีกทีนะครับ Grin

อุดมการณ์ที่ปลูกฝัง... เหงื่อที่หลังข้าภูมิใจ.
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2005, 08:22:41 PM »

ผมโทรเช็คเมื่อเช้าวันนี้   
ผมบอกว่าเป็นข้าราชการในมหาวิทยาลัย สังกัด ศธ. แต่ไม่ใช่ตำแหน่งครู ก็อธิบายยาวเหมือนกันนะครับว่า
ไม่ใช่มีครูอย่างเดียวยัง มีตำแหน่งอื่น ๆ อีก...(เหมือนผู้การมะขิ่นว่า)เขาให้คำตอบตอนบ่ายบอกว่าจองได้นะครับ 
เขาขอที่อยู่ไว้และจะส่งใบจองกับ catalog มาให้ ..อีกประมาณ 1 อาทิตย์ถึงจะได้
ขอมาเผื่อแจกเพื่อน ๆ ที่  office อีกด้วย ... แต่เขาก็บอกนะว่าครั้งนี้จะเอายอดจองไปขออนุมัติจาก มท.อีกทีนึง
ซึ่งต้องใช้เวลาอีกประมาณ 4-5 เดือน ... จองได้ถึงสิ้นเดือนนี้  ... ส่วนเรื่องวิธีการชำระเงินต้องมาพิจารณาอีกครั้งหนึ่ง
ว่าจะจ่ายแบบไหน... กลัวโครงการล้มแล้วไม่ได้เงินคืน
..เพื่อนผมจองไปรอบที่แล้วของกรมการปกครอง .. ชำระเงินหมดแล้ว 39000 ให้ทางจังหวัด ..
เทียวมาถามทางจังหวัดหลายรอบแล้ว เมื่อไหร่ปืนจะมาสักที.. อยู่ในพื้นที่เสี่ยงครับ อ.จะนะ จ.สงขลา

ถ้าคุณ Rock สนใจจอง ลองโทรเช็คอีกทีนะครับ Grin

บริษัทฯ คงไม่ค่อยเข้าใจโครงสร้างใหม่ของ ศธ.

ว่ามี....ทั้ง สพฐ.,สกอ. และอื่น ๆ อีก....มากมาย... (ซึ่งรวมทั้ง ทบวงมหาวิทยาลัย...เมื่อก่อนด้วย)

เลยว่า...กันแต่ ข้าราชการครู....ง่ะครับ

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2005, 08:25:41 PM »

เพื่อนผมจองไปรอบที่แล้วของกรมการปกครอง ..

ชำระเงินหมดแล้ว 39000 ให้ทางจังหวัด ..เทียวมาถามทางจังหวัดหลายรอบแล้ว

เมื่อไหร่ปืนจะมาสักที..

จริง ๆ คงต้องสอบถามว่า....โครงการฯ นี้ ของ ปค. ได้รับการอนุมัติจาก มท.1 แล้วรึยังครับ?

ขนาด กระทรวงเดียวกันนะเนี่ย.....
physics teacher
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2005, 04:03:43 PM »

..ถ้าเป็นทีมฟุตบอลก้อชอบที่ชาติเช็ค ประทับใจตั้งแต่ได้รองชนะเลิศยูโร96ที่อังกฤษ และนักเตะ ก็มิลาน บารอส วลาดิเมียร์ ซมิเซอร์ ของลิเวอร์พูล(ทีมโปรด เคยได้กินมาม่าเกือบเดือนตอนเรียน ป.ตรี ก็ทีมนี้แหละ) นายประตูก็ ปิเตอร์ เช็ค ของเชลซี ..และมีเจ้าลูกกรดยาวCZ452-2E Deluxe แล้วตัวหนึ่ง ก็เลยเอาเจ้าCZ P-01(ไม่ทราบว่าใช่ตัวก็อปปี้75ดีหรือเปล่า)..ที่เล่ามาซะยาวไม่มีเจตนาอย่างอื่น ไม่อย่างตอบสั้นๆว่าจองCZP-01เฉยๆ  หลงรัก น้ำลายหก
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2005, 09:32:44 AM »

ท่านที่ได้ติดต่อเกี่ยวกับเรื่องนี้ที่บอกว่าโทรติดต่อแล้วเจ้าหน้าที่บอกว่าจะส่งเอกสารมาให้ใน 3 วัน  ขอเบอร์โทรที่ท่านติดต่อหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ด้วยครับ ผมหาหนังสืออาวุธปืนเล่ม กุมภาพันธ์ไม่ได้ครับ อยู่ต่างจังหวัด กรุณาโพสท์เบอร์ ไว้ด้วยครับ

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2005, 10:02:48 AM »

:Smiley โครงการดังกล่าว ได้โทรสอบถามทั้ง 2 บริษัท เห็นว่า ให้หมายรวมถึงบุคลากรทางการศึกษาที่ไม่ใช่ตำแหน่งครู แต่สังกัดกระทรวงศึกษาฯ สามารถจองได้ครับ...
 Huh...สงสัยว่ากำลังทำยอดจองเพื่อจะไปขออนุมัติ.... Huh

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 16
  พิมพ์