๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 03:21:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วปืนสวัสดิการครู  (อ่าน 105173 ครั้ง)
monolith
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #135 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 03:30:53 PM »

โควต้าอาวุธปืนของครู 10,000 กระบอก และของ ก.กลาโหม 27,000 กระบอกได้รับอนุมัติมาเป็นเดือนแล้ว ขอยืนยัน ขณะนี้อยู่ระหว่างขั้นตอนการหารือกับต้นสังกัดทั้งสองแห่งถึงวิธีการดำเนินการจัดทำโครงการ ส่วนผู้ที่ได้รับแบบฟอร์มการสั่งจองอาวุธปืนของบริษัทนั้น ที่แจ้งว่าให้ซื้อแคชเชียร์สั่งจ่าย ผอ.สน.อส นั้น ขอให้ทุกท่านระงับไว้ก่อน ข้อมูลที่ให้นั้นเชื่อถือได้ แน่นอน เนื่องจากสมาชิกในเว็ปก็เหมือนพี่น้องกันทุกคน แต่บางครั้งก็ให้ข้อมูลแบบโต้ง ๆ ตรง ๆ ไม่ได้ เดี๋ยวก็รู้หมดสิ   ว่าเป็นเจ้าของเรื่อง ข้าราชการไทยก็อย่างนี้แหละ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #136 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 03:44:29 PM »

โควต้าอาวุธปืนของครู 10,000 กระบอก และของ ก.กลาโหม 27,000 กระบอกได้รับอนุมัติมาเป็นเดือนแล้ว ขอยืนยัน ขณะนี้อยู่ระหว่างขั้นตอนการหารือกับต้นสังกัดทั้งสองแห่งถึงวิธีการดำเนินการจัดทำโครงการ ส่วนผู้ที่ได้รับแบบฟอร์มการสั่งจองอาวุธปืนของบริษัทนั้น ที่แจ้งว่าให้ซื้อแคชเชียร์สั่งจ่าย ผอ.สน.อส นั้น ขอให้ทุกท่านระงับไว้ก่อน ข้อมูลที่ให้นั้นเชื่อถือได้ แน่นอน เนื่องจากสมาชิกในเว็ปก็เหมือนพี่น้องกันทุกคน แต่บางครั้งก็ให้ข้อมูลแบบโต้ง ๆ ตรง ๆ ไม่ได้ เดี๋ยวก็รู้หมดสิ   ว่าเป็นเจ้าของเรื่อง ข้าราชการไทยก็อย่างนี้แหละ

ถ้าเป็นอย่างที่กล่าวว่า..............ทั้งครูและ กห. ได้รับอนุมัติโควต้าแล้วจริงๆ

เรียนท่านข้าราชการครูและ ทหาร.............กรุณารอหนังสือเวียนเรื่องการจัดโครงการปืนสวัสดิการจาก กระทรวง มาที่ต้นสังกัดของท่านดีกว่าครับ..............แน่นอนกว่า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #137 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 05:37:59 PM »

ถ้าเป็นอย่างที่กล่าวว่า..............ทั้งครูและ กห. ได้รับอนุมัติโควต้าแล้วจริงๆ

เรียนท่านข้าราชการครูและ ทหาร.............กรุณารอหนังสือเวียนเรื่องการจัดโครงการปืนสวัสดิการจาก กระทรวง มาที่ต้นสังกัดของท่านดีกว่าครับ..............แน่นอนกว่า

กรุณารอหนังสือเวียนเรื่องการจัดโครงการปืนสวัสดิการ
จาก กระทรวง มาที่ต้นสังกัด ของท่านดีกว่าครับ

Grin Grin Grin Shocked :Smiley :Smiley

แล้วจะมีมา...รึครับ...จากต้นสังกัด...ของผู้สั่งจอง
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #138 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 08:52:57 PM »

ก็ต้องรอครับ...............ชัวร์กว่า

ถ้าไม่มีหนังสือเวียนมา ก็ถือว่าไม่มีการจัดโครงการ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #139 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 09:30:13 PM »

ก็ต้องรอครับ...............ชัวร์กว่า

ถ้าไม่มีหนังสือเวียนมา ก็ถือว่าไม่มีการจัดโครงการ

งั้นผมรอหนังสือเวียนอย่างท่านผู้การว่าดีกว่าครับ

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #140 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 10:37:55 PM »

การสั่งซื้อเงินสดก็ชำระเป็นแคชเชียร์เช็คเหมือนกันครับ แต่แทนที่จะชำระ 1 งวด ต้องชำระค่าปืนทั้งหมดเลย
เหตุที่ผู้ซื้อเงินสดได้ปืนก่อนผู้ซื้อเงินผ่อน เพราะ กรมการปกครอง จะรวบรวมผู้ซื้อเงินสด และ สั่งก่อน หลังจากนั้นจึงจะสั่งให้ผู้ชำระเงินผ่อน
ราคาถูกกว่าท้องตลาดอย่างนี้น่าสนนะครับ โทรศัพท์มือถือแบบดีๆ เดี๋ยวนี้ยัง สามหมื่นกว่า เลยครับ ปืนอาจเป็นเครื่องช่วยชีวิตเราในวันหน้า คิดแล้วไม่แพงครับ

...คุณดิสทัตเข้าใจเปรียบเปรย...หากผมจะควักเงินจ่ายค่าโทรศัพท์มือถือแบบดีๆ ในราคาสามหมื่นกว่า นั่นหมายความว่า ผมได้จับ ได้ลองจนเป็นที่พึงพอใจและแน่ใจว่าได้ของทันทีที่จ่ายเงิน...แต่ปืนตามโครงการที่ว่า ยังไม่รู้เลยว่าจ่ายเงินไปแล้วจะได้ปืนหรือเปล่า...ความมั่นใจของผู้ซื้ออยู่ที่ไหนครับ... Huh

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
gun n roses_รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #141 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 10:52:19 PM »

การสั่งซื้อเงินสดก็ชำระเป็นแคชเชียร์เช็คเหมือนกันครับ แต่แทนที่จะชำระ 1 งวด ต้องชำระค่าปืนทั้งหมดเลย
เหตุที่ผู้ซื้อเงินสดได้ปืนก่อนผู้ซื้อเงินผ่อน เพราะ กรมการปกครอง จะรวบรวมผู้ซื้อเงินสด และ สั่งก่อน หลังจากนั้นจึงจะสั่งให้ผู้ชำระเงินผ่อน
ราคาถูกกว่าท้องตลาดอย่างนี้น่าสนนะครับ โทรศัพท์มือถือแบบดีๆ เดี๋ยวนี้ยัง สามหมื่นกว่า เลยครับ ปืนอาจเป็นเครื่องช่วยชีวิตเราในวันหน้า คิดแล้วไม่แพงครับ

...คุณดิสทัตเข้าใจเปรียบเปรย...หากผมจะควักเงินจ่ายค่าโทรศัพท์มือถือแบบดีๆ ในราคาสามหมื่นกว่า นั่นหมายความว่า ผมได้จับ ได้ลองจนเป็นที่พึงพอใจและแน่ใจว่าได้ของทันทีที่จ่ายเงิน...แต่ปืนตามโครงการที่ว่า ยังไม่รู้เลยว่าจ่ายเงินไปแล้วจะได้ปืนหรือเปล่า...ความมั่นใจของผู้ซื้ออยู่ที่ไหนครับ... Huh
เห็นด้วยครับผม ตกใจ  Cool
monolith
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #142 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 07:46:46 AM »

ให้รอหนังสือเวียนจากต้นสังกัดอย่างที่พี่มะขิ่นแนะนำถูกต้องที่สุด ไม่ต้องรีบร้อนชำระเงินจองใด ๆ ทั้งสิ้น ต้นสังกัดของท่านจะแจ้งกำหนดเวลา และวิธีชำระเงินให้ท่านทราบเอง จ่ายเงินน่ะง่าย แต่เวลาขอคืนสิ ยาก ขั้นตอนเยอะแยะ ยุ่งยาก เพราะฉะนั้นไม่ต้องรีบร้อน ใจเย็น ๆ ถ้าสมาชิกท่านใดอยากทราบข้อมูลเพิ่มเติม ก็สอบถามมาได้เลยนะคะ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #143 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 08:07:11 AM »

ให้รอหนังสือเวียนจากต้นสังกัดอย่างที่พี่มะขิ่นแนะนำถูกต้องที่สุด ไม่ต้องรีบร้อนชำระเงินจองใด ๆ ทั้งสิ้น ต้นสังกัดของท่านจะแจ้งกำหนดเวลา และวิธีชำระเงินให้ท่านทราบเอง จ่ายเงินน่ะง่าย แต่เวลาขอคืนสิ ยาก ขั้นตอนเยอะแยะ ยุ่งยาก เพราะฉะนั้นไม่ต้องรีบร้อน ใจเย็น ๆ ถ้าสมาชิกท่านใดอยากทราบข้อมูลเพิ่มเติม ก็สอบถามมาได้เลยนะคะ

...จะให้สอบถามและรอคำตอบผ่านทางเวปนี้ หรือมีเบอร์ติดต่อ สอบถามโดยตรงครับ...(เห็นว่าคุณ monolite ไม่ค่อยได้เข้ามาเวปบ่อย เผื่อจะสอบถามรายละเอียด เพราะผมจิ้มดีดไม่ค่อยเก่ง...นะครับ  Grin )

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #144 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 09:22:20 AM »

คุณmomolith ได้ยอดโควต้ามาจากไหนครับ ผมไม่เข้าใจ กรุณาช่วยอธิบายด้วย

SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #145 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 09:42:07 AM »

...จะให้สอบถามและรอคำตอบผ่านทางเวปนี้ หรือมีเบอร์ติดต่อ สอบถามโดยตรงครับ...(เห็นว่าคุณ monolite ไม่ค่อยได้เข้ามาเวปบ่อย เผื่อจะสอบถามรายละเอียด เพราะผมจิ้มดีดไม่ค่อยเก่ง...นะครับ  Grin )
มีเบอร์ติดต่อ สอบถามโดยตรงไหมครับ.....

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
APC
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #146 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 12:58:56 PM »

การจัดโครงการปืนสวัสดิการที่มีหน้าโฆษณานี้ ทางกองทัพบกไม่ทราบเรื่อง อยากถามเหมือนกันว่า จะมาจัดสวัสดิการให้ข้าราชการทหารคราวนี้ ทำได้อย่างไรทั้งๆที่หน่วยเขาไม่รู้เรื่อง คนที่ออกมาชี้แจงบ่อยๆ ช่วยชี้แจงเรื่องนี้ให้ทราบด้วย
monolith
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #147 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 01:44:22 PM »

เรียนพี่มะขิ่น และสมาชิกท่านอื่นที่สนใจปืนโครงการ ฯ หนังสือขอนุมัติโควต้าของทั้งสองหน่วยงาน มันลอยผ่านหน้าผ่านตาให้เห็นตั้งหลายรอบแล้วจะไม่ให้รู้ ไม่ให้เห็นได้ยังไง ขอยืนยันเป็นครั้งสุดท้าย ว่าข้อมูลที่ให้นี้เป็นเรื่องจริงทั้งหมด ไม่ได้ยกเมฆ หรือไปฟังเขาเล่ามา เหมือนที่ท่านสมาชิกท่านอื่น ๆ ได้รับฟังมา หลักฐานก็มีอยู่ แต่ให้ดูไม่ได้ เข้าใจนะ ถ้าไม่เชื่อก็จะไม่เล่าให้ฟังแล้วุ้ย จะเป็นผ้ดูอย่างเดียวไม่ตอบแล้ว ปกติก็ไม่ค่อยจะเข้ามาตอบกระทู้อยู่แล้ว แต่เห็นว่าข้อมูลที่สมาชิกได้มามันไม่ถูกต้อง เลยเข้ามาตอบให้หายสงสัยกัน แต่ก็มีข้อจำกัดบอกให้รู้ทั้งหมดไม่ได้ ก็บอกแล้วไงว่าสมาชิกในเว็บก็เหมือนพี่น้องกัน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #148 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 01:55:49 PM »

เรียนพี่มะขิ่น และสมาชิกท่านอื่นที่สนใจปืนโครงการ ฯ หนังสือขอนุมัติโควต้าของทั้งสองหน่วยงาน มันลอยผ่านหน้าผ่านตาให้เห็นตั้งหลายรอบแล้วจะไม่ให้รู้ ไม่ให้เห็นได้ยังไง ขอยืนยันเป็นครั้งสุดท้าย ว่าข้อมูลที่ให้นี้เป็นเรื่องจริงทั้งหมด ไม่ได้ยกเมฆ หรือไปฟังเขาเล่ามา เหมือนที่ท่านสมาชิกท่านอื่น ๆ ได้รับฟังมา หลักฐานก็มีอยู่ แต่ให้ดูไม่ได้ เข้าใจนะ ถ้าไม่เชื่อก็จะไม่เล่าให้ฟังแล้วุ้ย จะเป็นผ้ดูอย่างเดียวไม่ตอบแล้ว ปกติก็ไม่ค่อยจะเข้ามาตอบกระทู้อยู่แล้ว แต่เห็นว่าข้อมูลที่สมาชิกได้มามันไม่ถูกต้อง เลยเข้ามาตอบให้หายสงสัยกัน แต่ก็มีข้อจำกัดบอกให้รู้ทั้งหมดไม่ได้ ก็บอกแล้วไงว่าสมาชิกในเว็บก็เหมือนพี่น้องกัน

ไม่เป็นไรครับ ถ้าไม่อยากเล่าให้ฟัง

ผมเช็คกับ สำนักงานปลัดกระทรวงกลาโหมก็ได้ ว่ามีโควต้าของ กห. จำนวน 27000 กระบอก จริงไหม และในส่วนของ ทบ. ผมสอบถามกับ กองสวัสดิการ กรมกำลังพลทหารบก และ กรมสวัสดิการทหารบกได้อยู่แล้ว...........

ขอบคุณ ที่พยายามชี้แจง

ช่วยแวะดูและอธิบายตามขั้นตอนของเจ้าของกระทู้นี้ด้วยนะครับhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=2925.0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2005, 02:02:39 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

monolith
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #149 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 02:12:41 PM »

ถ้าเช็คแล้วมียอดโควต้า 27,000 กระบอกจริง ก็อย่าลืมคิดถึงชื่อ  MONOLITH  แล้วกัน                   หัวเราะร่าน้ำตารินเอาหลักฐานมาให้ดูนายก็ตำหนิ ไม่มีให้ดูพี่ก็เคือง  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 16
  พิมพ์