๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 08:50:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วปืนสวัสดิการครู  (อ่าน 105178 ครั้ง)
Naradini
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #120 เมื่อ: มีนาคม 07, 2005, 02:00:04 PM »

เมื่อก่อนของพนักงานอัยการก็มีโครงการปืนสวัสดิการณ์เหมือนกัน โดยเจ้าหน้าที่ที่อ้างว่ามาจากบริษัทเอกชนแห่งหนึ่งมาทำโครงการให้ มีพนักงานอัยการหลายคนสั่งจองเป็นจำนวนพอสมควร  สุดท้ายไม่ได้ปืนตามที่จองไว้ เงินที่ได้จ่ายเอาไว้เป็นเงินค่าจอง หรือค่าผ่อน ก็ไม่ได้คืน   บางคนได้คืนมาเป็นเช็ค เช็คก็ดันเด็งเสียอีก ตอนนี้บริษัทนี้หายไปไหนแล้วไม่รู้  เฮ้ย....ยยย
แมน
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #121 เมื่อ: มีนาคม 07, 2005, 02:06:04 PM »

ทราบว่าโครงการปืนของ ครูจังหวัดนราธิวาสกำลังสั่งปืนอยู่ครับ เนื่องจากมีการจองหลายยี่ห้อมากจึงทำให้ล่าช้า ถ้าเป็นกล็อกยี่ห้อเดียว 3 วันปืนส่งมาถึงเลย
CHana
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #122 เมื่อ: มีนาคม 07, 2005, 02:14:45 PM »

เอาแบบฟอร์มที่ใหนครับ ผมก็เป็นบุคลากร มหาวิทยาลัย อยากได้เหมือนกันผมอยู่ใน 3 จังหวัดภาคใต้ครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #123 เมื่อ: มีนาคม 07, 2005, 02:21:41 PM »

เมื่อก่อนของพนักงานอัยการก็มีโครงการปืนสวัสดิการณ์เหมือนกัน โดยเจ้าหน้าที่ที่อ้างว่ามาจากบริษัทเอกชนแห่งหนึ่งมาทำโครงการให้ มีพนักงานอัยการหลายคนสั่งจองเป็นจำนวนพอสมควร  สุดท้ายไม่ได้ปืนตามที่จองไว้ เงินที่ได้จ่ายเอาไว้เป็นเงินค่าจอง หรือค่าผ่อน ก็ไม่ได้คืน   บางคนได้คืนมาเป็นเช็ค เช็คก็ดันเด็งเสียอีก ตอนนี้บริษัทนี้หายไปไหนแล้วไม่รู้  เฮ้ย....ยยย

กล้าโกงถึงระดับอัยการเลยหรือครับ ผมว่าถ้าเป็นยังงั้นหลายท่านที่โดนโกงคงไม่ปล่อยให้คนโกงลอยนวลหรอก Angry

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #124 เมื่อ: มีนาคม 07, 2005, 03:38:48 PM »

ครู ผู้ใดอยากได้ catalog และสัญญาซื้อขายของปืนโครงการครู ให้ส่ง email มาพร้อมบอกชื่อที่อยู่ด้วยนะครับ ผมจะให้ ห้างฯ เขาจัดส่งให้ครับ

ขอบคุณครับ

ติดต่อที่ K.DISSATAT  ที่ ปืน สี่พระยา กรุงเทพครับ  ผมใช้วิธีบอกทีอยู่ในเวบนี้ เขาก็ส่งแคตตาลอกมาให้ครับ

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
monolith
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #125 เมื่อ: มีนาคม 07, 2005, 04:29:17 PM »

โครงการปืนสวัสดิการของกรมการปกครองครั้งนี้ มีโคต้าอยู่แล้วจึงจัดทำโครงการได้ทันที ไม่ต้องทำแบบสอบถามความต้องการปืนก่อนเพื่อที่จะนำเอาจำนวนไปขอโคต้าเหมือนโครงการอื่น เมื่อมีบริษัทเสนอแบบปืน และ อปค.เห็นชอบ ก็เปิดให้จองปืนและชำระเงินได้ทันที ไม่เหมือนโครงการอื่นที่ยังไม่มีโคต้าเลย ก็ให้ผู้จองชำระเงินล่วงหน้า เมื่อขอโคต้าไม่ได้ก็ไม่สามารถทำโครงการได้ แถมยังไม่ยอมคืนเงินให้ผูจอง โครงการของกรมการปกครองคราวนี้ ทางบริษัทแจ้งให้ทราบว่าสำหรับผู้ที่ซื้อปืนเงินสดได้ส่งคำสั่งซื้อไปยังบริษัทต่าง ๆ แล้ว
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #126 เมื่อ: มีนาคม 07, 2005, 06:07:54 PM »

อืม....
ยิ่งอ่านยิ่ง....งงวุ้ย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #127 เมื่อ: มีนาคม 07, 2005, 10:30:04 PM »

โครงการปืนสวัสดิการของกรมการปกครองครั้งนี้ มีโคต้าอยู่แล้วจึงจัดทำโครงการได้ทันที ไม่ต้องทำแบบสอบถามความต้องการปืนก่อนเพื่อที่จะนำเอาจำนวนไปขอโคต้าเหมือนโครงการอื่น เมื่อมีบริษัทเสนอแบบปืน และ อปค.เห็นชอบ ก็เปิดให้จองปืนและชำระเงินได้ทันที ไม่เหมือนโครงการอื่นที่ยังไม่มีโคต้าเลย ก็ให้ผู้จองชำระเงินล่วงหน้า เมื่อขอโคต้าไม่ได้ก็ไม่สามารถทำโครงการได้ แถมยังไม่ยอมคืนเงินให้ผูจอง โครงการของกรมการปกครองคราวนี้ ทางบริษัทแจ้งให้ทราบว่าสำหรับผู้ที่ซื้อปืนเงินสดได้ส่งคำสั่งซื้อไปยังบริษัทต่าง ๆ แล้ว

... Huh  Huh เหมือนจะเข้าใจ แต่ก็ไม่เข้าใจว่ามันเกี่ยวกับโครงการของครูตรงไหน...ตกลงว่าโครงการครูได้โควต้าหรือยัง เกิดไม่ได้โควต้าเงินที่เก็บล่วงหน้าจะมีโอกาสได้คืนหรือเปล่า... Huh  Huh

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #128 เมื่อ: มีนาคม 07, 2005, 10:37:51 PM »

... Huh  Huh เหมือนจะเข้าใจ แต่ก็ไม่เข้าใจว่ามันเกี่ยวกับโครงการของครูตรงไหน...ตกลงว่าโครงการครูได้โควต้าหรือยัง เกิดไม่ได้โควต้าเงินที่เก็บล่วงหน้าจะมีโอกาสได้คืนหรือเปล่า... Huh  Huh

Huh เออ...นั่นดิ ตกลงคุณครูจาได้ปืนกันไหมครับเนี่ย  Huh

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #129 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 08:55:41 AM »

ดึงกระทู้ครับผม
ท่านที่ทราบความคืบหน้ามาตอบสมาชิกด้วยครับ.........
โดยเฉพาะกรณีต้องการซื้อเงินสด...ครับ ทำอย่างไรบ้าง....

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #130 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 10:34:37 AM »

เท่าที่อ่านมา โครงการครูเป็นความร่วมมือกับโครงการของกรมการปกครอง ... ถ้าโครงการของกรมการปกครองได้รับโควต้าแล้ว ก็น่าจะอนุมานได้ว่า โครงการครูก็คงได้รับโควต้าเช่นกัน

แคชเชียร์เชคคืออไรครับ

Cashier Cheque คือเช็คครับ  Grin Grin ซึ่งผู้ที่ต้องการใช้ต้องไปซื้อที่ธนาคารครับ แตกต่างจากเช็คปกติตรงที่สั่งจ่ายโดยธนาคาร ไม่เด้งแน่นอน (ก็คนซื้อต้องเอาเงินไปให้ธนาคารก่อน พร้อมค่าธรรมเนียม) ... วิธีการไม่ยากครับ กำเงิน เดินไปธนาคาร บอกเจ้าหน้าที่ว่ามาซื้อแคชเชียร์เช็ค เดี๋ยวเขาบริการให้เอง ... ถือแคชเชียร์เช็คดีกว่าถือเงินสดครับ เพราะทำหายก็โทรอายัดได้ (ต้องจดเลขที่เช็คไว้ก่อน) ส่วนคนรับก็เบาใจ เพราะได้เงินแน่นอนครับ

physics teacher
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #131 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 11:10:07 AM »

..กลับมาถึงต้นสังกัดเมื่อวานนี้(7มี.ค.)แล้วก็เอาแบบฟอร์มที่ร้านปืนส่งมาให้แนบไว้ในแฟ้มเซ็นต์ขื่อ ปรากฏว่ามีพี่ๆเพื่อนๆถามข้อมูลกันว่าจริงหรือเปล่า และเพื่อนครูในละแวกอำเภอก็มาขอดูด้วยตอนบ่าย(ข่าวไปเร็วมาก เหมือนไฟลามทุ่งก็ไม่ปาน เพราะเป็นครูมา ก็เพิ่งมีกับเขาครั้งแรก)พากันถ่ายสำเนาเอาไว้และทำเรื่องขอกู้เงินออมทรัพย์ ส่วนผมกู้ได้มาแล้ว10หมื่น เห็นลือกันว่า ถ้าโครงการนี้เป็นมวยล้ม พวกเขาจะมีการฟ้องเจ้าของโครงการในข้อหาหลอกลวงข้าราชการ(ครู)กรณีเสียตังส์ไปแล้วไม่ได้ของประมาณนั้น น้ำลายหก ส่วนผมก็จะเอาตังส์คืนสหกรณ์เหมือนเดิม หัวเราะร่าน้ำตาริน
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #132 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 11:15:08 AM »

Cashier Cheque คือเช็คครับ  Grin Grin ซึ่งผู้ที่ต้องการใช้ต้องไปซื้อที่ธนาคารครับ แตกต่างจากเช็คปกติตรงที่สั่งจ่ายโดยธนาคาร ไม่เด้งแน่นอน (ก็คนซื้อต้องเอาเงินไปให้ธนาคารก่อน พร้อมค่าธรรมเนียม) ... วิธีการไม่ยากครับ กำเงิน เดินไปธนาคาร บอกเจ้าหน้าที่ว่ามาซื้อแคชเชียร์เช็ค เดี๋ยวเขาบริการให้เอง ... ถือแคชเชียร์เช็คดีกว่าถือเงินสดครับ เพราะทำหายก็โทรอายัดได้ (ต้องจดเลขที่เช็คไว้ก่อน) ส่วนคนรับก็เบาใจ เพราะได้เงินแน่นอนครับ
อ้างถึง

...แต่ถ้าโครงการมีปัญหา ไม่ผ่านการอนุมัติ...ก็ไม่แน่ว่า..จะได้เงินคืน.... Shocked  Shocked  Cry  Cry
....อย่างนั้นหรือเปล่า ท่านจักรกฤช... Grin  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2005, 11:17:10 AM โดย visith » บันทึกการเข้า

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #133 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 02:05:24 PM »

อ้างถึง

...แต่ถ้าโครงการมีปัญหา ไม่ผ่านการอนุมัติ...ก็ไม่แน่ว่า..จะได้เงินคืน.... Shocked  Shocked  Cry  Cry
....อย่างนั้นหรือเปล่า ท่านจักรกฤช... Grin  Grin

คนรับเช็คได้เงินแน่ แต่ถ้าจะเอาเงินคืน ต้องคุยกันเอ๊ง  Grin Grin Grin

ดิสทัต
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #134 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 03:02:36 PM »

อ้างถึง

คนรับเช็คได้เงินแน่ แต่ถ้าจะเอาเงินคืน ต้องคุยกันเอ๊ง  Grin Grin Grin

ได้อ่านมาว่า ตามอนุมัติ มท. รมว.มท. อนุมัติให้ข้าราชการครูสามารถซื้ออาวุธปืนในโครงการของ กรมการปกครองได้ ตามรูปแบบของกรมการปกครอง และให้ดำเนินการใน 5 จว. ภาคใต้ก่อนเป็นอันดับแรก หากโควต้าที่ได้รับอนุมัติยังมีเหลือ ให้อนุญาตให้ครู จว.อื่นซื้อได้ด้วย การอนุมัติรวมถึงบุคคลากรทางการศึกษา และ สมาชิกคุรุสภา ขณะนี้กำลังเปิดให้ทาง 5 จว. ภาคใต้จอง แต่ขณะเดียวกันก็รับการจองของครู จว. อื่นด้วย เพราะคาดว่าเฉพาะ 5 จว. ภาคใต้คงจองไม่ครบโควต้านะครับ จะได้ไม่ต้องเสียเวลา ปิดรับจอง 15 เม.ย. 48
ตามที่เขาว่าการจองต้องชำระ 1 งวด เป็นแคชเชียร์ เช็ค สั่งจ่าย สน.อส. กรมการปกครอง จึงน่าจะปลอดภัยนะครับ เพราะเงินที่สั่งจองส่งถึง กรมการปกครอง โดยตรง
การสั่งซื้อเงินสดก็ชำระเป็นแคชเชียร์เช็คเหมือนกันครับ แต่แทนที่จะชำระ 1 งวด ต้องชำระค่าปืนทั้งหมดเลย
เหตุที่ผู้ซื้อเงินสดได้ปืนก่อนผู้ซื้อเงินผ่อน เพราะ กรมการปกครอง จะรวบรวมผู้ซื้อเงินสด และ สั่งก่อน หลังจากนั้นจึงจะสั่งให้ผู้ชำระเงินผ่อน
ราคาถูกกว่าท้องตลาดอย่างนี้น่าสนนะครับ โทรศัพท์มือถือแบบดีๆ เดี๋ยวนี้ยัง สามหมื่นกว่า เลยครับ ปืนอาจเป็นเครื่องช่วยชีวิตเราในวันหน้า คิดแล้วไม่แพงครับ
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 16
  พิมพ์