๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 05:48:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วปืนสวัสดิการครู  (อ่าน 105281 ครั้ง)
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #105 เมื่อ: มีนาคม 01, 2005, 06:25:35 PM »

สั่งซื้ออาวุธปืนตามโครงการของกรมการปกครองได้

กรมนี้ดีจริง ๆ ครับ ปืนของพวกกันก็มีโครงการรองรับ ให้ได้ราคาถูก ลัดขั้นตอนการขออนุญาต ... ผิดกับประชาชนธรรมดา ที่ต้องผ่านขั้นตอนมากมาย (กว่าจะได้ ป.๓) แถมยังต้องไปซื้อจากร้านให้เขาโขกเล่น ... กรมนี้ดีจริง ๆ

ไม่รู้ว่า ศธ. เข้าทางไหนถึงได้เข้าร่วมโครงการ ใครทราบบอกหน่อย จะได้ขอร้อง วมต. ให้ไปใช้ทางนั้น ขอโครงการร่วมกับสมาชิกเวปบ้าง .... จะดีไม่น้อย  Grin Grin

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #106 เมื่อ: มีนาคม 01, 2005, 06:27:58 PM »

ไหน ไหน ก็ ไหน ไหนแล้วครับ...

ผมเอง ก็ว่า เป็นสิทธิส่วนบุคคลของแต่ละบุคคล...

คงไม่สามารถก้าวก่าย...ได้ง่ะครับ...

ผมเอง...ก็พยายามสอบถาม...ถึงการดำเนินงานที่แท้จริง...ขั้นตอนจริง ๆ ของการเปิดโครงการฯ

ซึ่งก็ได้รับการยืนยัน...ว่า...อนุมัติ แล้ว....

อย่างน้อยสิ่ง...หนึ่ง...ที่ผมเห็นว่า...อาจจะ...เน้น  อาจจะ...เกินไป...นะครับ

อาจจะเร็วเกินไป...และลัดขั้นตอนเกินไป...จากที่ระบุไว้ ใน พรบ.ฯ ที่เกี่ยวข้อง

รวมไปถึงขั้นตอนในระบบราชการ ที่เรา ๆ ทราบกันอยู่...

ท่านละพัน...หลาย ๆ ท่านก็อาจหลายพัน...หลายหมื่น หลายแสน...คงเป็นไปได้...

การโต้ตอบและชี้แจง...ผมคงไม่สามารถกระทำได้...แล้วล่ะครับ...

เพราะ.....Huh??  อิ อิ 

เอาเถอะครับ...ไม่ว่าจะเป็นกำลังการผลิตจากโรงงานในต่างประเทศก็ดี...

ขั้นตอนในการอนุมัติก็ดี...อาจต้องเข้า ครม. พิจารณาด้วย...

การจัดสรรปันส่วนสำหรับอาวุธปืนก็ดี....

การผ่อนชำระ...การชำระมัดจำก็ดี....การทราบที่ตั้งถาวร เพื่อสะดวกแก่การกระทำอื่น ๆ ต่อไปก็ดี

ล้วนแล้วแต่เป็นสิ่งที่...อาจก่อให้เกิดความลำบากใจ...กันได้  ในกาลต่อไปทั้งสิ้น...

ผมเอง...ก็คงจะยินดีด้วยครับ  ถ้าโครงการฯ ฉลุย...

แต่ขอทิ้งท้าย...ไว้ซักนิดนะครับ...

ระวังจะคล้าย ๆ เซียนพระ...ดูพระสมเด็จฯ นะครับ...
Grin Grin Grin

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2005, 06:31:24 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #107 เมื่อ: มีนาคม 01, 2005, 09:11:04 PM »

ตกใจ ตกใจไหน ๆ ก็ไหนๆแล้วตอนนี้ มีโครงการเชฟโรเล็ต ดอก0%ของคุรุสภามาอีกแล้วครับ น้ำลายหก น้ำลายหก สงสัยงานนี้เป็นหนี้กันบานตะเกียง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #108 เมื่อ: มีนาคม 03, 2005, 12:36:00 PM »

ขอบคุณ K . DISSATATได้รับเอกสารและแคตตาลอกแล้วครับ ให้เพื่อนครูที่โรงเรียนดูสนใจกันมาก  เลยนำไปทิ้งไว้ที่ ร้านถ่ายเอกสารข้าง สพท.รอ.3  เมื่อวานถามเจ้าของร้านบอกว่ามีครูมาถ่ายเอกสารไปแล้วหลายคน  วันนี้กะว่าจะเอาฉบับ 4 สีท่เพ่งได้รับมาใหม่ไปไว้ที่นั่นอีก ครับ ลุ้นตัวโก่ง แล้ว อย่าให้โครงการล้มได้เชียวนา.....

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #109 เมื่อ: มีนาคม 03, 2005, 01:01:45 PM »

แทกซี่เอื้ออาทร เป็น ISUZU MU7 จะใกล้ออกแล้วเหมือนกัน คงวิ่งกันบนถนนสวยดี  Grinเกี่ยวกันไหมนี่ Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #110 เมื่อ: มีนาคม 04, 2005, 05:48:10 AM »

แทกซี่เอื้ออาทร เป็น ISUZU MU7 จะใกล้ออกแล้วเหมือนกัน คงวิ่งกันบนถนนสวยดี  Grinเกี่ยวกันไหมนี่ Grin

ไม่เกี่ยวกัน Grin  ใหม่ๆวิ่งกันเกร่อ  ซักพักเอาไปคืนไฟแนนซ์เนื่องจากไม่มีเงินผ่อน  ซื้อเพราะเพื่อนซื้อเลยเอาบ้าง  รัฐอาจหนุนตอนซื้อแต่ไม่หนุนตอนซ่อม  คนขับเอาเงินไปซื้อโทรศัพท์  บัตรเติมเงินหมดแล้ว 

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
MK 4
Sr. Member

คะแนน 12

ชีวิตต้องดำเนินต่อไป

« ตอบ #111 เมื่อ: มีนาคม 05, 2005, 07:03:05 PM »

ผมไม่อยากคาดหวังกับปืนโครงการมากนัก เผื่อใจไว้มั้งก็ดีนะครับจะได้ไม่เสียความรู้สึกมาก เพราะผมส่งรายชื่อไปสองโครงการแล้ว.....หายจ้อย Angry Angry

จริง..ตัวเดียวสำเร็จ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #112 เมื่อ: มีนาคม 05, 2005, 10:05:22 PM »

ผมไม่อยากคาดหวังกับปืนโครงการมากนัก เผื่อใจไว้มั้งก็ดีนะครับจะได้ไม่เสียความรู้สึกมาก เพราะผมส่งรายชื่อไปสองโครงการแล้ว.....หายจ้อย Angry Angry

Huh  แล้วต้องวางเงินมัดจำเหมือนโครงการนี้หรือเปล่าครับ...โครงการนี้เขาส่งใบสั่งซื้อพร้อมกำหนดเงื่อนไขให้วางเงินมัดจำงวดแรกไปพร้อมเลย แล้วค่อยส่งสัญญามาให้ลงนามภายหลัง..... Huh

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #113 เมื่อ: มีนาคม 05, 2005, 11:29:52 PM »

Huh  แล้วต้องวางเงินมัดจำเหมือนโครงการนี้หรือเปล่าครับ...

โครงการนี้เขาส่งใบสั่งซื้อพร้อมกำหนดเงื่อนไขให้วางเงินมัดจำงวดแรกไปพร้อมเลย

แล้วค่อยส่งสัญญามาให้ลงนามภายหลัง..... Huh

มีคนบอกผมว่า...ถ้า...ซื้อเงินสด....ต้อจ่ายมัดจำ  ครึ่งหนึ่งของราคาปืน...

ไม่ทราบข้อเท็จจริงเป็นอย่างไรครับ...พี่ visith...

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #114 เมื่อ: มีนาคม 06, 2005, 08:07:57 AM »

อ้างถึง

มีคนบอกผมว่า...ถ้า...ซื้อเงินสด....ต้อจ่ายมัดจำ  ครึ่งหนึ่งของราคาปืน...

ไม่ทราบข้อเท็จจริงเป็นอย่างไรครับ...พี่ visith...

อ้างถึง

Huh...อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจครับ จากการสอบถามพูดคุย บ้างก็ว่าจะต้องผ่อนครบ 12 งวดแล้วจึงจะได้รับปืน บ้างก็ว่าผ่อนไป 4-5 งวด ที่เหลือไว้จ่ายตอนปืนเข้า  บ้างก็ว่าอยากได้เร็วให้จ่ายเต็มจำนวนล่วงหน้าครั้งเดียว...เลย งง งง ปน...สงกะสัย...นะครับ... Huh  Huh ...คงต้องรอให้ผู้เกี่ยวข้องออกมาชี้แจง.... :Smiley

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
gun n roses_รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #115 เมื่อ: มีนาคม 06, 2005, 08:27:53 AM »

อ้างถึง

อ้างถึง

Huh...อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจครับ จากการสอบถามพูดคุย บ้างก็ว่าจะต้องผ่อนครบ 12 งวดแล้วจึงจะได้รับปืน บ้างก็ว่าผ่อนไป 4-5 งวด ที่เหลือไว้จ่ายตอนปืนเข้า  บ้างก็ว่าอยากได้เร็วให้จ่ายเต็มจำนวนล่วงหน้าครั้งเดียว...เลย งง งง ปน...สงกะสัย...นะครับ... Huh  Huh ...คงต้องรอให้ผู้เกี่ยวข้องออกมาชี้แจง.... :Smiley
นั่นซิครับผู้รู้ช่วยชี้แจงหน่อยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #116 เมื่อ: มีนาคม 07, 2005, 11:50:30 AM »

ใครมีความก้าวหน้าของโครงการวานบอกด้วยครับ
ซื้อเงินสดต้องทำอย่างไรบ้าง

เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
monolith
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #117 เมื่อ: มีนาคม 07, 2005, 12:59:46 PM »

ในส่วนของกรมการปกครอง การซื้ออาวุธปืนด้วยเงินสด ก็ซื้อแคชเชียร์เช็คตามราคาปืน
ส่วนเงินผ่อนก็ผ่อนชำระ 12 งวด บาเร็ตต้า กับนอริงโก จะได้รับปืนภายใน 3 เดือน (เงินสด) ส่วนเงินผ่อน ๆ เสร็จ ค่อยมารับปืน พร้อม ป. 3 ขณะนี้ผู้สั่งซื้อด้วยเงินสด ได้สั่งปืนให้แล้ว
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #118 เมื่อ: มีนาคม 07, 2005, 01:16:39 PM »

ในส่วนของกรมการปกครอง การซื้ออาวุธปืนด้วยเงินสด ก็ซื้อแคชเชียร์เช็คตามราคาปืน
ส่วนเงินผ่อนก็ผ่อนชำระ 12 งวด บาเร็ตต้า กับนอริงโก จะได้รับปืนภายใน 3 เดือน (เงินสด) ส่วนเงินผ่อน ๆ เสร็จ ค่อยมารับปืน พร้อม ป. 3 ขณะนี้ผู้สั่งซื้อด้วยเงินสด ได้สั่งปืนให้แล้ว

...กรณีซื้อด้วยเงินสดครอบคลุมถึงข้าราชครูด้วยหรือเปล่าครับ แคชเชียร์เช็คสั่งจ่ายที่หน่วยงานไหน มีเบอร์โทร. ติดต่อ สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมหรือเปล่าครับ... Huh

SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #119 เมื่อ: มีนาคม 07, 2005, 01:42:25 PM »

ขอทราบรายละเอียด  เพิ่มเติมด่วนครับ แล้วปืนรุ่นอื่นๆ ทำไมช้าครับ
แคชเชียร์เชคคืออไรครับ

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 16
  พิมพ์