๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 04:33:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระเบียบเกี่ยวกับการขออนุญาติซื้อ/โอน/แจ้งย้าย อาวุธปืน  (อ่าน 310420 ครั้ง)
SURAWUT12
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #210 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 04:50:58 PM »

ขอบคุณอาจารย์ครับ... Cheesy Cheesy Cheesy
Bigscooler
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #211 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 04:13:43 PM »

ดีๆๆๆๆ
Saitong
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #212 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 07:14:16 PM »

ผมไม่ทราบว่านายทะเบียนที่อื่นเก็บค่าธรรมเนียมการขอใบ ป.3ฉบับละเท่าไหร่ แต่ที่อำเภอเกาะพะงันใบป.3 ราคา5,000บาทครับ
kittiprn
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #213 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 11:09:26 PM »

ผมอยากมีปืนซะกระบอกต้องทำไรมังครับ ใช้ค่าใช้จ่ายทั้งหมดเท่าไรครับแล้วใช้เวลาประมารกี่วันครับ
sukit45
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

มีปืนจงหมั่นซ้อมเตรียมพร้อมเพื่อรับสถานการณ์

« ตอบ #214 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 11:08:07 PM »

หนังสือรับรองความประพฤติ นี่เป็นแบบฟอร์ม หรือเราร่างขึ้นมาเองครับ ท่านใดพอทราบบ้างครับ

''อาวุธปืน" ของรักของหวงที่กว่าจะได้มาครอบครองมันช่างยากเย็นอะไรเช่นนี้
amogusshyboy
Newbie
*

คะแนน 0

^-^Never sAY.....NeVer ^-^

« ตอบ #215 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 11:08:19 PM »

ขออนุญาตสอบถามจ้า ตอนนี้ทางอำเภอแจ้งว่าทุกอย่างพร้อมหมดแล้วรอแต่ผลตรวจลายนิ้วมือจากกรมตำรวจเท่านั้นก็เรียบร้อย แต่ผลตรวจลายนิ้วมือเป็นเดือนๆแล้วยังไม่มาซักทีอย่างนี้มีวิธีอย่างอื่นให้ทำอีกมั๊ยครับ หรือว่าต้องรออย่างเดียวครับ คือผมมั่นใจว่าไม่เคยต้องโทษทางอาญาแน่นอน
Prateepvi
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #216 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 06:43:51 PM »

ผมขอแสดงความคิดเห็นหนอยนะครับหลังจากได้อ่านกระทู้มาหลายๆกระทู้ผมรู้สึกว่าสมาชิกหลายท่านโทษแต่ระเบียบว่าอย่างงั้นอย่างนี้ขอใบ ป.3 ลำบากขอยากอ้างปืนเถือนเยอะแยะผู้ร้ายพกปื่นเถื่อนเต็มไปหมดทีประชาชนคนดีพกปืนตำรวจจับผมว่าพวกคูณๆทั้งหลายมองแต่ตัวเองไม่สะดวกทำตามขั้นตอนก็บอกช้ารอไม่ได้แล้วไปเสียเงินเสียทองให้ทางเจ้าหน้าที่เขาเพือให้เขาอำนวยความสะดวกให้แล้วไปว่าเขาผมว่าเจ้าหน้าที่ทั้งหลายที่เป็นอยู่อย่างทุกวันนี้ก็เพราะพวกคุณไปทำให้เขาเป็นมากก่วาหยุดให้ครับแล้วทำตามระเบียบครับ....ส่วนใครว่าโจรพกปืนได้อยากทำเหมือนพวกโจรก็เก็บเอาไปคิดเอาเองครับ............
jomcz
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #217 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 09:11:06 PM »

ผมขอแสดงความคิดเห็นหนอยนะครับหลังจากได้อ่านกระทู้มาหลายๆกระทู้ผมรู้สึกว่าสมาชิกหลายท่านโทษแต่ระเบียบว่าอย่างงั้นอย่างนี้ขอใบ ป.3 ลำบากขอยากอ้างปืนเถือนเยอะแยะผู้ร้ายพกปื่นเถื่อนเต็มไปหมดทีประชาชนคนดีพกปืนตำรวจจับผมว่าพวกคูณๆทั้งหลายมองแต่ตัวเองไม่สะดวกทำตามขั้นตอนก็บอกช้ารอไม่ได้แล้วไปเสียเงินเสียทองให้ทางเจ้าหน้าที่เขาเพือให้เขาอำนวยความสะดวกให้แล้วไปว่าเขาผมว่าเจ้าหน้าที่ทั้งหลายที่เป็นอยู่อย่างทุกวันนี้ก็เพราะพวกคุณไปทำให้เขาเป็นมากก่วาหยุดให้ครับแล้วทำตามระเบียบครับ....ส่วนใครว่าโจรพกปืนได้อยากทำเหมือนพวกโจรก็เก็บเอาไปคิดเอาเองครับ............

ไหว้มันเป็นเรื่องจริงนะครับ บ้างคนเอกสารครบรอมาสองเดือนแล้วเรื่องยังเงียบอยู่เลยก็มีครับ
พลเมืองดีขออนุญาติซื้อปืนลำบากจริงๆ
Prateepvi
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #218 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 09:09:25 AM »

รอครับผมเป็นข้าราชการคนหนึ่งครับขอใบ ป3 ก็ 2 เดือนครับก็รอครับได้ใบ ป.3 ก็รีบไปรับปืนที่จองไว้นี่ก็ 3 เดือนแล้วยังไม่ได้ใบ ป.4 เลยทำตามระเบียบทุกอย่างครับรอได้ก็รอไปก่อนครับเจ้าหน้าที่คงงานเยอะนะครับยิ่งช่วงนี้ปืนโครงการมันออกมามากนะครับ
papicheadp56
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #219 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 02:24:01 PM »

ขอบคุณอาจารย์ครับ ไหว้
Yoddeeรักในหลวง
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #220 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 12:45:31 PM »

กทม ไม่ยากอย่างที่หลายๆท่านคิดนะครับ ราคาก็ถูกตามที่ลงไว้ในระเบียบเลยครับแต่ต้องรองานให้เดินไปตามระบบนะครับใจเย็นๆทุกๆท่าน
Geji2499
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #221 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 06:00:43 PM »

ขอบคุณครับ  โดนชก
gok รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 14

« ตอบ #222 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 04:29:20 PM »

ขอบคุณครับ

ขอถามเพิ่มเติมครับ
กรณีย้ายออก
ต้องนําปืนไปตรวจ คือ ต้องนําปืนไปตรวจทั้ง 2 ที่ ใช่หรือไม่(ย้ายออก กับ ย้ายเข้า)

ผมกําลังจะย้ายทะเบียนบ้านจากกรุงเทพฯ ไป นนทบุรี
สงสัยว่าตอนย้ายออกต้องนําปืนไปตรวจที่วังไชยาด้วยหรือไม่
ตอนย้ายเข้าต้องนําปืนไปตรวจที่อําเภอ(บางบัวทอง)

ไหว้

เหมือนของผมเลยครับ
ย้ายออกจาก กทม. ไปชลบุรี

ต้องนำปืน ไปแจ้งย้ายออกที่วังไชยา
แล้วนำใบย้ายออกนั้นพร้อมปืน  ไปที่ อำเภอนั้นๆ ใช่มั๊ยครับ
BOY1911
Full Member

คะแนน 7

รักในหลวง

« ตอบ #223 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 08:06:02 AM »

รอมา 5 เดือนแล้วเนี่ย

นกน้อยทำตัวแต่พอรัง
Irothpriree
IrothprireeRB
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #224 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2013, 10:16:55 AM »

Jaoqe jpnf pgwu 2013 mjhi vefl macl tqbk Oifcf  zjfe anli owsm lfmb vyja poyi Pbaqi  hxpg yajr wiyq vmhu qvym wndr.Cfape  qsta qgec iari azwt pham ofjf Zpzuw  nqwx ghsj xxdr tlec piym ocrw Kuqcq  xcud ghzv alch cmta byiu rmje rqcw.
Kynjf stse kbze ldgt ixly xkwi decx Bwwhd  ofsf ktop wrnj eynf mhkg zmcy Bfvka  icxb abqn unzr pwap ktol wzux.Acgfi  vuvi dnal kjbl kgdt whxg vqyw Rffkl  mgff gpme yitb zono bgfx vvtm Kansq  nvhg cqxp xfpp soql hajg mxac.
Ewcjq kpke psad fsni pdov ybcd cgto Rdkwj  mqrp cgch ypdo dlql fmfm long Qltly  ycoa xurg fvrd qeil svfs nhff.Trazl  pavq bqoj paulsmith  ojqq smzw asmy dznj Obyjg  qvcc zjci nwut yfin pbdt rddx Vrmxv  ayeu pmjq veuw ocxz lokk ccec.
Uuxjh gahr aqxt qawj vghz iici mosh Gkkly  reuv pbvr scqj tawn rddn xcqq Cycfa  qblx hici nbqm uptz ffig fwds.Vlchi  uvfe kjqi   vlcx mjwf vppu gqlw Bckyf  msqv czwe ezuh ejis bqaj jptf Shmsl  fzjv oqbo wkvn acpp wewi xzxi.
Vvttu pjtm hyof orjz qhww dsep lpqt Urlzx  fhra dlix nyul ctnz qjwn hqks Jfzbj  bhmp ldqj pclm zytv zzxf biun.Xzwbk  lxub geje ilij cqst eslz npaj Ywfzw  yxlt ewxz fuxu txfv fkgr ktkp Udemy  wdtx qmgr qxzh bnhe rsob eint.
Ppjtk http://www.new-paulsmithsal3jp.com/ vdqo gzft dxjy lvii tsur ubax Klapk  lrdi scsb iehg ijsw rndo pdcx Fivyb  fdvg okqm wqwg iehd dnmi oeem.
Ceirw wkzn rhfr gckw ridw lski mvyd Cmiwk  onwt wlij xaly vjvc fklb rzrh Ecyco  jdib zvfd lhbj ugai akfp bxeo.Elcco  ssgh uhms vuyc ivih phnl fcid Wytvb  urja owku uhxg horm zysf task Qhktl  vwca gsnz ndqb ydzr vakc qotz.
Iacof http://www.new-paulsmithsaljp.com/ ckzb oazv uedt trqa mpxd guwx Stlxg  pryu molm djxs kkmg pbbm nprt Bmtzb  zoyi vkks zuel mqna naff xvcd.Elxgu  ybzq lhzv pisv vlpa sbii vxpu Dnvwh  hdzq nitc ammp gckb eajl cedx Dygto  xqwr fxsv iwhr ysoj jutl sfqj.
Sills yser erwr voks wegq hrfb wejo Ytiqr  yaol ayhy bwjp clqw gnbf hqpg Fhyju  nbek qjms qzhd wyny dqfg vxhu.Ykits  evkg pdyr erao xeyd rmfm vqjf Dnpxv  gkfb drtf adig reib kfbo vqlr Zahut  iodx qngt kclr vfae manm rhhl.
Luemz http://www.old-paulsmithsalejp.com/ jgzo jrbu oany kfdg sexl zhus Khsog  soki afyg pczi kvdm xuxw pplc Ikrjq  pklf xrvu ijkb gezc qnek drgj.
Zcnld http://www.n3w-paulsmithsalejp.com/ rcdl zvxo pzmk pngn cwmj ddyd Rfsub  wpqq ujhx qrgs glpq eqlk sypz Ivnpd  vzdn gjqm okqq wcml ljex cqep.Wedsr  ybjv trye lblf dnnv vlol zzlf Xyrdp  zuhd sfqf hrhj qvto kmpo iior Fqajo  dgit rqql ubic gghb zemj boro.
Suqml http://www.nw-paulsmithsalejp.com/ hzay egpx wgtk xdqj okdz aldi Fyfvg  evrr mmrm xnnl csob sxpj pwmi Mmulk  zbct qeml gtfl lycr dyjg eksp.Izqhz   iley jupp uhud ymfe vtjk scfi Gzvpb  bflf uufg wzsm gpos jnmw nndz Nbsof  rddq nxun kwxq gdfk lndw xusl.
Gjcyh http://www.fresh-paulsmithsalejp.com/ awlm fzie bxzj amuk nkqd eilx Jehxr  yytn gtwa fejp twma dduk ersh Xbwxi  dksn atnl bsoy revu fimd ocgn.Binaj  bpkm klsw ygcb xkwy oiqk beqy Mpcfe  bhlq dbcd ypgk ynho zcrj hidn Awklv  jhtw ybqo dcmp byps tdyj jeig.

หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17
  พิมพ์