๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 06:46:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝันร้าย เรื่อง"ปืน"...  (อ่าน 10037 ครั้ง)
sorhjate
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #75 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 12:18:48 PM »

ผม ยังไม่เคย ฝัน ถึงปืน เลย แต่วาดฝัน ว่าอยากจะมี ครับ
seiya-รักในหลวง
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 207

to make a friend, be a friend...

« ตอบ #76 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 08:03:58 PM »

เพิ่งฝันหยกๆเลยเมื่อวานนี้  มีคนร้ายสองคนบุกเข้ามาในบ้านซึ่งอยู่กับครอบครับ มีอาวุธทั้งสองคน...
หยิบปืนที่หาได้ตอนนั้น (ไม่รู้ของใคร มายังงัย) เป็นลูกโม่ .38  หยิบ เล็งเหนี่ยวใส่เลย .... ยิงเท่าไรไม่ออก เหี่ยวไกจนสุดแล้ว ...เหนี่ยวแล้ว เหนี่ยวอีก
นึกในใจถึงปืนคู่มือเลย... Glock 17  ชั้นไปไหนเนี่ย...

ไอ้คนร้ายสองคนก็ย่ามเข้ามา.... สุดท้ายนึกได้ง้างนกแล้วกระตุกไกให้มันลั่นให้ได้... เฮ ลั่นได้เว้ย 
เข้าผู้ร้ายชุดสีดำไปหนึ่งนัดบริเวณช่องท้อง สะอึกไปนิด  แต่ยังไม่หยุด  ใจก็นึกเสียวแล้วอีกคนจะยิงเราทันไหมวะ...
แต่จำเป็นต้องหยุดหมอนี่ให้ได้ก่อนคนหนึ่ง.... ง้างนกอีก เอาอีกนัด คราวนี้เข้าราวนมขวา .... ตัดสินใจทันทีว่าเป้านี้หยุดได้แน่แล้ว
เพราะเห็นว่าเป็น .38 ชนวนกลาง เข้าไปสองนัด  น่าจะอยู่แบบมั่นใจ 80 % เลย

หันไปเล่นอีกคน... นึกในใจทำไมมันยังไม่ยิงเราหว่า...  สั่งให้เด็กๆอยู่ข้างหลังเรา กลัวมันยิงใส่ เอาตัวเองรับกระสุนก่อนเลย... ก็ลูกเรานี่หว่า...
น่าจะยิงทันหนึ่งนัด  ก่อนตื่น..... เฮ้อ ..

ตื่นขึ้นมา นึกในใจถ้าเป็นกล็อคคู่มือ ... ไม่มีเกิดติดขัดแบบนี้เด็ดขาด... เหนื่อยเลย  ยิ้มีเลศนัย

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
http://youtu.be/KYGScnPo8HQ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #77 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 01:48:14 AM »

ผมอ่านก็เหนื่อยแทนครับ...ฮา... ขำก๊าก
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #78 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 05:05:54 PM »

ฝันว่าเอาไปขายหลายกระบอกแล้วครับ  ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #79 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 05:22:48 PM »

ของผมกลับแย่จนไม่อยากเขียนถึงเลยครับคุณหมอ ไหว้---นานมาแล้วแต่ยังจำได้ไม่ลืม ตอนนั้นหลังเหตุ 6 ตุลา สักปีกว่าๆในเหตุฯมีรุ่นพี่รัฐศาสตร์ถูกแขวนคอกับต้นมะขามและเอาเก้าอี้ฟาดด้วย (สาธุ ไหว้ขอให้พี่บนสรวงสวรรค์จงช่วยปกปักรักษาเมืองไทยตอนนี้ด้วยเถอะครับ)--- ฟังรุ่นพี่ที่อยู่ในเหตุการณ์เขาเล่าให้ฟังกลางวันแล้วเอามาฝันกลางคืนครับ Cheesy ฝันว่าหลบอยู่ในตึกเรียนแล้วมีกองกำลังทหารเข้าเคลียร์ทีละห้องๆเจอใครก็ยิง  เสียงปืนไกล้เข้ามาไกล้เข้ามา ในเสียงปืนก็มีเสียงร้องโหยหวล ผมหลบอยู่ไต้โต๊ะ กะจะคลานไปหลบอีกห้องถัดไปแต่ก็ไม่มีแรงทำอย่างไรก็ไม่มีแรง ตัวสั่นใจสั่นไปหมด คิก คิก 5555

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #80 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2014, 12:56:08 AM »

พี่หมอต้องพักผ่อนมาก ๆ นะครับ  สงสัยว่าจะหลับไม่สนิท

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #81 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 12:51:47 AM »

ไหว้  ขอบคุณท่านSteel90ครับ...

นอนหลับไม่สนิทมาสามเดือนแล้วครับ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #82 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 12:52:19 AM »

+1 ทุกท่านเช่นเคยครับ... ไหว้
คุณเปี๊ยก
Full Member

คะแนน 43

มาแอ่วดอยกั๋นเต๊อะ

« ตอบ #83 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 04:22:09 PM »

นอนหลับไม่สนิทมาสามเดือนแล้วครับ...
[/quote]

............. วัยทอง ..........ฮาาาา..... คิก คิก คิก คิก

......  ใจเย็น  โลกเย็น ... ใจร้อน  โลกร้อน .....
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์