๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 10:43:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝันร้าย เรื่อง"ปืน"...  (อ่าน 10052 ครั้ง)
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 04:21:15 PM »

เคยฝันว่าเข้าห้องน้ำแล้วทำปืนตกครับ.........ปากกระบอกบี้เลยครับ ในฝันโมโหมากเลยเขวี้ยงทิ้งไป

ตื่นมางัวๆเงียๆ คลำไปใต้หมอนผิดฝั่ง ดันไปเจอเอาไฟฉายอีก ตกใจนึกว่าโยนทิ้งไปจริงๆเสียแล้ว  อ๋อย

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 04:54:12 PM »

ฝันว่ายิงปืนแล้ว...ลูกไหลปลื๊ด...อยู่ข้างหน้านี่เอง 

ส่วนฝันว่าโดนยิงนี่...บ่อยมาก  งง เหมือนกัน  แต่ไม่เป็นไร...ชีวิตก็มีแค่นี้ครับ 

ผมว่าคุณหมอฯ ต้องมีอะไรในใจกับเจ้า LCP ตัวนี้แน่นอน... อาจเป็นเพราะกังวลเกี่ยวกับระบบปฏิบัติการที่ยุ่งยากกว่ากระบอกอื่น...เลยพาให้ฝันไป 

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 05:07:19 PM »

ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนครับ...

+1 ทุกท่านครับ... ไหว้

ปล.ปืนผมเลขทะเบียนลงท้าย 66 ครับ ไม่ได้บอกใบ้ชวนใครเสียเงินเน้อ... คิก คิก
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 05:35:03 PM »

ฝันยิงไม่ออกเหนี่ยวไกไม่ได้ กับถึงเวลาต้องใช้แล้วปืนดันหายไปไหนไม่รู้ประมาณนี้แหละครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 06:10:10 PM »

ผมฝันเกี่ยวกับปืนทีไร มักจะฝันว่าต่อสู้กับคนร้ายครับในฝัน ชักปืนออกมาทีไรเหนี่ยวไกไม่ได้ทุกทีครับ

คิดก่อนเล็ง
อดิศักดิ์
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 07:09:17 PM »

ผมมีปืนอยู่หลายกระบอกแต่มีอยู่กระบอกเดียวทีฝันเห็นบ่อยๆ เป็นปืนลูกกรดครับ..ก็นึกแปลกใจอยู่ครับ ปืนกระบอกนี้เคยขึ้นครูเปิดป่าที่เมืองน่านนานมากเกือบจะ 20 ปีแล้วทุกวันนี้นอนตู้อยู่ครับ
Mr.dao
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 09:52:57 PM »

ฝันบ่อยเหมือนกันครับ "ในฝันพกติดตัวตลอดแต่ตอนจะใข้งานยิงไม่ค่อยออกครับ" ตื่นมามันคล้ายกับความฝัน
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 10:01:42 PM »

ฝันไปว่า  มีเรื่องวุ่นวายอะไรไม่รู้  มั่ว ๆ สับสนปนเปกันไปหมด  แล้วยิงปืนออกไป  กระสุนพุ่งไปโดนฝ่ายตรงข้าม ปุ๊ ..ปุ๊   เหมือนเอามือจับขว้างไปเฉย ๆ ฝ่ายนั้นจ้องเขม็งมาเชียว  แล้วก็ตกใจตื่น    ขำก๊าก

""
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 10:33:55 PM »

ยังคงตามมาบวกให้กับเพื่อนๆต่อเช่นเดิมครับ... Cheesy
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 07:25:15 AM »

ฝันร้ายยิงสวนคนร้ายปืนขัดลำครับ ไหว้
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 08:28:06 AM »

คิก คิก นึกว่าจะมียึดปืนกันอีกแล้วครับ  ไหว้

S76C+,C++
the1
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 10:02:15 AM »

ยิงไม่ออก ยิงไม่ได้ จะยิงแล้วปืนชำรุด อาจเป็นได้ว่าจิตใต้สำนึกไม่ชอบความรุนแรง โหดร้าย และปืนเป็นตัวแทนของความรุนแรง โหดร้าย(ตามความคิดลึกๆ) โดยเฉพาะกระบอกที่พกพาหรือมีแนวโน้มใช้งานบ่อยๆ เลยทำให้ฝันอย่างนั้น  ดังนั้นในชีวิตจริง ท่านเหล่านั้น คงเลี่ยงสุดชีวิตที่จะใช้ปืน ซึ่งก็ดีมาก เพราะในภาวะปกติ คนไม่กระทำสิ่งใดที่ขัดแย้งกับจิตใต้สำนึกอยู่แล้ว  แต่คงไม่ต้องกลัวว่าในชีวิตจริง ถ้าต้องยิงแล้วจะยิงไม่ได้ เพราะตอนนั้นไม่ได้ใช้จิตใต้สำนึกยิง หัวเราะร่าน้ำตาริน
      ห่วงแต่คนที่ฝันหรือจินตนาการบ่อยๆว่า ใช้อาวุธไปทำร้าย หรือป้องกันตัวก็แล้วแต่  และในฝันหรือจินตนาการ รู้สึกสมจริงไปด้วย เช่นรู้สึกตื่นเต้นจริง เห็นเป็นภาพสี ได้กลิ่น etc พวกนี้จิตใต้สำนึกอาจนำพาให้เจ้าตัวเข้าสู่สถานะการ์ณที่ต้องใช้อาวุธจริงๆ เพราะใจมันเรียกร้องโดยไม่รู้ตัว

เดาล้วนๆ จากคนที่ชอบศึกษาเรื่องจิตใต้สำนึก(ด้วยตัวเอง ไม่ได้เรียนที่สถาบันไหน)
Tualekjing
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 10:10:51 AM »

ฝันบ่อยว่าแยกลูกแยกแม๊ก แล้วมีเหตุต้องใช้ด่วนใส่ลูกใส่แม๊กไม่ทันครับ

ซึ่งตรงกับชีวิตจริงทีี่ผมแยกแม๊กแยกลูก  นี่ก็เสียวๆอยู่เป็นฝันบอกเหตุหรือป่าว

ผมฝันคล้ายๆท่านครับ
ฝันว่ามีคนมาเดินอยู๋หน้าบ้านแล้วบรรจุลูกใส่แม็กไม่ได้ มือสั่น
ตื่นมานั่งนึก ถ้าเป็นเรื่องจริงจะทำไง
Eka นายเอกา+รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 10:51:33 AM »

ผมก็ฝันอยู่บ่อยครับว่าปืนยิงไม่ลั่น ไกหนักและเหนียวมาก หรือบางทีลั่นแต่กระสุนวิ่งไปช้ากว่ากระสุนหนังสติกอีกแถมไม่ค่อยถูกเป้าหมายดังใจด้วยหรือบางทีก็ฝันไปว่าปืนอ่อนเหมือนปั้นด้วยดินเหนียวซะงั้น และบางครั้งร้ายกว่าอืกคือฝันว่าปืนลั่นกระสุนและปืนทำงานได้ดีเต็มประสิทธิภาพแต่เป็นการลั่นใส่เป้าหมายซึ่งไม่ต้องการยิง
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 11:04:51 AM »

ฝันเป็นระยะ ๆ ครับ ว่าเกิดเหตุต้องยิง แล้วยิงติดขัด ยิงไม่ออก ยิงออกไปกระสุนตกตรงหน้า ประจำครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์