๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 07:05:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เจ้านี่!!ยิงได้จริงไหมครับ  (อ่าน 4794 ครั้ง)
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 07:02:55 PM »

ที่เคยได้ยินปืนแบบกล่องไม้ขีด เรียกว่า คิงคอบร้า เคยทราบว่าเป็นอาวุธลับสมัยสงครามโลก ผิดถูกอย่างไรไม่ยืนยันครับ ได้ยินผู้หลักผู้ใหญ่สมัยก่อนเล่าให้ฟังครับ เคยเห็นของจริงครั้งเดียว
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 07:30:48 PM »

ที่เคยได้ยินปืนแบบกล่องไม้ขีด เรียกว่า คิงคอบร้า เคยทราบว่าเป็นอาวุธลับสมัยสงครามโลก ผิดถูกอย่างไรไม่ยืนยันครับ ได้ยินผู้หลักผู้ใหญ่สมัยก่อนเล่าให้ฟังครับ เคยเห็นของจริงครั้งเดียว

.22 แม็กนั่ม ทำในเมืองไทยครับ  เลียนแบบของอเมริกันสมัยสงครามเวียดนามที่เป็น.22 ชอร์ต
ทั้งของจริงและของเลียนแบบ  เวลาใช้งานจริง มักจะยิงใส่ตัวเองเสียมากกว่า
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 08:20:51 PM »

จำได้เลา ๆ นะครับ ว่า อ. ฉัตรชัย (พนมเทียน) เคยนำมาทดสอบนานมากแล้วครับ
ในหนังสือ จักรวาลปืน  ยิงใส่แผ่นไม้อัดไม่เข้าครับ  ลูกกระสุนกระเด็นย้อนกลับเลยครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 10:58:08 PM »

ขนาดกระสุนมันเปลี่ยนกันได้ครับ แต่กลไกมันใช้ได้จริง

ดูดีๆครับ... Cheesy
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 11:27:20 PM »

ปืนแหวน ที่เตือนๆ กันใน FB นั่น ตลกครับ  ลองอ่านดู http://www.guns.com/2013/08/17/the-petit-protector-the-ultimate-ring-pop/

เป็นปืนหายากระดับสะสมเข้าพิพิธภัณฑ์  ถ้ายังใช้ได้ราคาประเมิน ตปท. $4000 up
แหวนวงใหญ่ สำหรับผู้ชาย ใช้กระสุน 4 มม., วงเล็กสำหรับผู้หญิง ใช้กระสุน 2มม.
"...with just 2-5 grains lead flying at less than 500-fps from a cylinder with no barrel
propelled by a tiny charge of blackpowder, the weapon only generates less than 2 ft. lbs of force.
This is less than most pellet guns today, and is about enough to penetrate an inch of ballistics gel,
or one side of a tin can."

อย่างที่เพื่อนสมาชิกเตือนเรื่องปืนไฟแช็ค .22 แม็กนั่ม 3 นัด ตัวนี้น่ากลัวกว่ามาก  ตำรวจ สน.ลาดพร้าวเคยโดนคนร้ายเอาจ่อคอยิง... ตายครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
nath_3065
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 12:32:47 AM »

ปืนแหวน ที่เตือนๆ กันใน FB นั่น ตลกครับ  ลองอ่านดู http://www.guns.com/2013/08/17/the-petit-protector-the-ultimate-ring-pop/

เป็นปืนหายากระดับสะสมเข้าพิพิธภัณฑ์  ถ้ายังใช้ได้ราคาประเมิน ตปท. $4000 up
แหวนวงใหญ่ สำหรับผู้ชาย ใช้กระสุน 4 มม., วงเล็กสำหรับผู้หญิง ใช้กระสุน 2มม.
"...with just 2-5 grains lead flying at less than 500-fps from a cylinder with no barrel
propelled by a tiny charge of blackpowder, the weapon only generates less than 2 ft. lbs of force.
This is less than most pellet guns today, and is about enough to penetrate an inch of ballistics gel,

อย่างที่เพื่อนสมาชิกเตือนเรื่องปืนไฟแช็ค .22 แม็กนั่ม 3 นัด ตัวนี้น่ากลัวกว่ามาก  ตำรวจ สน.ลาดพร้าวเคยโดนคนร้ายเอาจ่อคอยิง... ตายครับ
อย่าลืมเจ้าปืนปากกาที่มีอยู่เกลื่อนเมืองด้วยนะครับ อานุภาพน่ากลัวพอๆกัน มีมากว่า,ประดิษฐ์ง่ายกว่าปืนไฟแช็กซะอีก
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 08:18:13 AM »

ปืนแหวน ที่เตือนๆ กันใน FB นั่น ตลกครับ  ลองอ่านดู http://www.guns.com/2013/08/17/the-petit-protector-the-ultimate-ring-pop/

เป็นปืนหายากระดับสะสมเข้าพิพิธภัณฑ์  ถ้ายังใช้ได้ราคาประเมิน ตปท. $4000 up

อย่างที่เพื่อนสมาชิกเตือนเรื่องปืนไฟแช็ค .22 แม็กนั่ม 3 นัด ตัวนี้น่ากลัวกว่ามาก  ตำรวจ สน.ลาดพร้าวเคยโดนคนร้ายเอาจ่อคอยิง... ตายครับ

ถ้าลองว่าปล่อยให้เอามาจ่อได้ถึงคอ  แค่บัตรเครดิตก็ถึงตายแล้วครับอาจารย์
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 05:18:22 PM »

สำหรับคนที่ฝึกมาอย่างดี ไม่ต้องมีบัตรเครดิตก็ได้ จริงไหมครับ
คดีนั้น วัยรุ่นไม่ได้เก่งกาจอะไร พกปืนคิงคอบร้ามา ตำรวจเข้ารวบตัวต่อสู้กัน ควักปืนออกมาจิ้มคอตำรวจแล้วกดไก

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 04:23:36 PM »

King Cobra ผมเคยเห็นมา ๓๙ ปีแล้ว..  น้องชาย และกลุ่มเพื่อนนี่ละ และตัวผมเคยถูกเสนอขาย ๓๐๐.-
ตอนสนามหลวงยังมีตลาดนัด.. เมื่อปี ๒๕๒๒ +/- นักเรียน อาชีวะ ตีกัน มี ร.ต.ท.เข้าระงับเหตุ

จากท้ายรถเมล์ ยิงใส่ ระยะ ๓ เมตร +/- กดที่เดียว ๓ นัด เป็น .๒๒ แม็กนั่ม ผลคือ ร.ต.ท.ท่านนั้นไปเสีย ชีวิตที่ ร.พ.
ข่าว ลงหน้าหนึ่ง ไทยรัฐ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 05:20:51 PM »

.22 แม็กนั่ม ทำในเมืองไทยครับ  เลียนแบบของอเมริกันสมัยสงครามเวียดนามที่เป็น.22 ชอร์ต
ทั้งของจริงและของเลียนแบบ  เวลาใช้งานจริง มักจะยิงใส่ตัวเองเสียมากกว่า

ลุงผมไปรบที่เกาหลี และเวียตนาม ยศในขณะนั้นร้อยเอก เล่าให้ฟังว่า จะได้รับแจกปืนปากกา 1 กระบอก รวมทั้งกระดุมเสื้อ

ที่บรรจุสารไซยาไนท์ เหตุผลก็คงเพื่อปลิดชีวิตตัวเองเวลาโดนข้าศึกจับตัวได้ครับผู้การ  ไหว้

Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 06:03:57 PM »

ลุงผมไปรบที่เกาหลี และเวียตนาม ยศในขณะนั้นร้อยเอก เล่าให้ฟังว่า จะได้รับแจกปืนปากกา 1 กระบอก รวมทั้งกระดุมเสื้อ

ที่บรรจุสารไซยาไนท์ เหตุผลก็คงเพื่อปลิดชีวิตตัวเองเวลาโดนข้าศึกจับตัวได้ครับผู้การ  ไหว้

คงไม่ใช่แบบนั้นหรอกครับ
ปืนปากกาหรือปืนไฟแช็ก เขาใช้เป็นอาวุธลอบสังหารหรือป้องกันตัวในแบบ The last chance เสียมากกว่า
ส่วนที่ผมบอกว่ายิงตัวเอง  เป็นเพราะปืนไฟแช๊กมันไม่มีหัวไม่มีหาง  เวลาฉุกละหุก คอยจะหันปากลำกล้องเข้าตัวเองอยู่เรื่อย
nath_3065
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2013, 10:09:43 AM »

คงไม่ใช่แบบนั้นหรอกครับ
ปืนปากกาหรือปืนไฟแช็ก เขาใช้เป็นอาวุธลอบสังหารหรือป้องกันตัวในแบบ The last chance เสียมากกว่า
ส่วนที่ผมบอกว่ายิงตัวเอง  เป็นเพราะปืนไฟแช๊กมันไม่มีหัวไม่มีหาง  เวลาฉุกละหุก คอยจะหันปากลำกล้องเข้าตัวเองอยู่เรื่อย
อ๋อๆ ผมก็นึกว่าเจ้าปืนไฟแช็กนี่มันชอบลั่นซะอีก ที่แท้ยิงตัวเองเพราะใช้กลับด้าน
jomcz
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2013, 01:10:10 PM »

ไหว้ ปืนปากกาเดี๋ยวนี้น่ากลัวกว่าครับ ผมเคยเจอปืนปากกาขนาด .38 เลยนะครับ อ๋อย อ๋อย
TONY1991
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

หากกูยังไม่ตาย มึงอย่าหมายแผ่นดินกู

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2013, 04:25:31 PM »

รูปร่างมันคล้ายแหวนนะครับ น่าสวมติดนิ้วไว้ใช้ในระยะเผาขน อย่างที่เค้าว่านั่นแหละครับ...ตกใจ

ไม่มีศาสตร์หรือศิลปใดๆ ที่เรารู้ได้โดยมิต้องร่ำเรียน
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์